เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:18:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159898 ครั้ง)
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 12:10:41 PM »

เอ่...ยังนี้เรียนถามทีว่ากล็อก17แอลมีสิทย์ลงได้ไหมครับเห็นลำกล้องมันยาวตั้ง6นิ้วแนะ

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 12:38:21 PM »

เอ่...ยังนี้เรียนถามทีว่ากล็อก17แอลมีสิทย์ลงได้ไหมครับเห็นลำกล้องมันยาวตั้ง6นิ้วแนะ

ลงเเข่งในรุ่นโปรดักชั่นไม่ได้  แต่สามารถลงในรุ่นสเเตนดาร์ดและโอเพ่นได้โดยคิดคะเเนนเป็นไมเนอร์ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:48:19 PM »

ช่วงนี้พวกเราหลายคนเงียบกันจัง ไม่ว่าที่นี่หรือที่ IPSC SAFE HOUSE บอร์ดของทีม....สงสัยยุ่งงาน งานยุ่งแหงๆ? Grin Grin Grin

หรือว่าซุ่มซ้อม?

สุดสัปดาห์นี้ซ้อมที่ไหนกันบ้างครับ? Huh Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 04:30:45 PM »

ช่วงนี้พวกเราหลายคนเงียบกันจัง ไม่ว่าที่นี่หรือที่ IPSC SAFE HOUSE บอร์ดของทีม....สงสัยยุ่งงาน งานยุ่งแหงๆ? Grin Grin Grin

หรือว่าซุ่มซ้อม?

สุดสัปดาห์นี้ซ้อมที่ไหนกันบ้างครับ? Huh Grin Grin

ช่วงนี้งานยุ่งครับ..ซ้อมก็ไม่ค่อยได้ซ้อมครับ...เดี๋ยวอาทิตย์นี้เจอกันที่ PSR ครับ Grin Grin Grin

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:05:12 AM »

เรียนถามครับ  สืบเนื่องจากข่าว คันค้างสไลค์หักของ CZ SP-01 นั้นพี่ๆ เพื่อนสมาชิกในเวป แจ้งว่ามักเกิดจากปืนแข่ง IPSC เนื่องจากใช้งานมากรวมถึง เปลี่ยนสปริงลำเลื่อนเป็นขนาด 11 ปอนด์ด้วย  ในข้อนี้ผมสงสัยครับว่า SP-01 อยู่ในรุ่น PRODUCTION แล้วทำไมเปลี่ยนขนาดสปริงลำเลื่อนแทนของเดิมจากโรงงานได้   
                                                                              ไม่มีจุดประสงค์อื่นครับ     ไว้เป็นความรู้ครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #740 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 11:02:11 AM »

เรียนถามครับ สืบเนื่องจากข่าว คันค้างสไลค์หักของ CZ SP-01 นั้นพี่ๆ เพื่อนสมาชิกในเวป แจ้งว่ามักเกิดจากปืนแข่ง IPSC เนื่องจากใช้งานมากรวมถึง เปลี่ยนสปริงลำเลื่อนเป็นขนาด 11 ปอนด์ด้วย ในข้อนี้ผมสงสัยครับว่า SP-01 อยู่ในรุ่น PRODUCTION แล้วทำไมเปลี่ยนขนาดสปริงลำเลื่อนแทนของเดิมจากโรงงานได้
 ไม่มีจุดประสงค์อื่นครับ ไว้เป็นความรู้ครับ

ก็สปริง 11 ปอนด์มันผลิตมาจากโรงงานซีเเซดเหมือนกันใช้สำหรับลูกความเร็วต่ำ(ลูกซ้อม)เลยใช้ได้ไงครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #741 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 12:41:30 PM »

เรียนถามครับ สืบเนื่องจากข่าว คันค้างสไลค์หักของ CZ SP-01 นั้นพี่ๆ เพื่อนสมาชิกในเวป แจ้งว่ามักเกิดจากปืนแข่ง IPSC เนื่องจากใช้งานมากรวมถึง เปลี่ยนสปริงลำเลื่อนเป็นขนาด 11 ปอนด์ด้วย ในข้อนี้ผมสงสัยครับว่า SP-01 อยู่ในรุ่น PRODUCTION แล้วทำไมเปลี่ยนขนาดสปริงลำเลื่อนแทนของเดิมจากโรงงานได้
 ไม่มีจุดประสงค์อื่นครับ ไว้เป็นความรู้ครับ

ก็สปริง 11 ปอนด์มันผลิตมาจากโรงงานซีเเซดเหมือนกันใช้สำหรับลูกความเร็วต่ำ(ลูกซ้อม)เลยใช้ได้ไงครับ

Master หนุ่มมาตอบแล้ว ขอบคุณครับ Grin Grin หลงรัก หลงรัก

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #742 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 03:34:31 PM »

สปริงอ่อน(11ปอนด์)ทำให้สไลด์วิ่งเร็วขึ้นช่วยให้ยิงเร็ว ไม่ทราบว่าถูกเปล่าครับ แต่ผลของมันก็ทำใหสไลด์้กระแทกกับโครงแรงขึ้นจนคันค้างหักใช่มั๊ยครับ
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #743 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 08:34:56 AM »

ขอบคุณครับ คุณ num
       เป็นความรู้ครับ
            araki

"อำนาจ"
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #744 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 08:37:39 AM »

ขอโทษครับ ลืมขอบคุณอาจารย์นกไฟด้วยครับ
                                         araki

"อำนาจ"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #745 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 09:39:46 AM »

สปริงอ่อน(11ปอนด์)ทำให้สไลด์วิ่งเร็วขึ้นช่วยให้ยิงเร็ว ไม่ทราบว่าถูกเปล่าครับ แต่ผลของมันก็ทำใหสไลด์้กระแทกกับโครงแรงขึ้นจนคันค้างหักใช่มั๊ยครับ

การใส่สปริงอ่อนกว่าของเดิมจริงๆแล้วเพื่อเปลี่ยนรีคอยล์ของปืนมากกว่าครับ การที่ยิงเร็วขึ้นสาเหตุเกิดจากตัวสปริงที่เปลี่ยนจริงครับ เหตุผลคือถ้าเราใช้สปริง lb 16-17 มันจะปิดแรงมากทำให้ปืนจะกระแทกเวลาสไลด์ปิด ทำให้ศูนย์ปืนจะลงต่ำแล้วค่อยกลับขึ้นมาเนื่องจากการกริป การยิงนัดต่อไปเลยช้ากว่า ถ้าใส่ Lb11 เวลาสไลด์ปิดจะนิ่มนวลกว่าทำให้ยิงนัดต่อไปได้เร็วขึ้นครับ
ที่ถามว่าสไลด์กระแทกโครงปืนแล้วทำให้คันค้างหัก ผมว่าอยู่ที่การเซ็ทปืนมากกว่าครับ ผมก็ใช้ Lb11 แต่คันค้างยังไม่เคยหักเลยยิงมาจนกระเป๋าจะฉีกแล้ว... Grin Grin Grin

ขอโทษครับ ลืมขอบคุณอาจารย์นกไฟด้วยครับ
 araki

ไม่เป็นไรครับและขอบคุณครับที่ยังไม่ลืมกัน Grin Grin Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #746 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:03:24 AM »

รีคอยด์สปริง  ...11  ปอนด์  ใช้กับปืน .38 super  ..ยิงลูกเมเจอร์เสียด้วยใช่ไหมครับ ตกใจ

บางทีใส่  7 ปอนด์ลงยิงสตีลอีกด้วยหรือเปล่า?(ถ้าผมจำที่เคยอ่านไม่ผิด Huh)

การที่เราทาน้ำมันที่ตัวล็อคสไลด์บ้าง(ส่วนที่อยู่ด้านใน)  และ ไม่จบนัดสุดท้ายโดยให้สไลด์ค้าง   พอจะช่วยยืดอายุการใช้งานของตัวล็อคสไลด์ได้บ้างไหมครับ? Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #747 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:38:34 AM »

รีคอยด์สปริง  ...11  ปอนด์  ใช้กับปืน .38 super  ..ยิงลูกเมเจอร์เสียด้วยใช่ไหมครับ ตกใจ

บางทีใส่  7 ปอนด์ลงยิงสตีลอีกด้วยหรือเปล่า?(ถ้าผมจำที่เคยอ่านไม่ผิด Huh)

การที่เราทาน้ำมันที่ตัวล็อคสไลด์บ้าง(ส่วนที่อยู่ด้านใน)  และ ไม่จบนัดสุดท้ายโดยให้สไลด์ค้าง   พอจะช่วยยืดอายุการใช้งานของตัวล็อคสไลด์ได้บ้างไหมครับ? Grin Grin Grin

พี่เสือครับ...อ้างอิงจากผมนะครับ

Open        .38 Sup.   Maj.  ใช้ 9 ปอนด์
Standard  .40 S&W  Maj.  ใช้ 11 ปอนด์

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #748 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:45:05 AM »

ขอบคุณครับท่านรอง Grin Grin Grin

แต่  เอ ตัวเลข... 2011  นั้น     สองตัวหลัง เป็นรหัสถึงรีคอยด์สปริงหรือเปล่าครับ Huh

แต่สองตัวหน้าคงไม่ใช่อายุนะครับ Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #749 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:59:51 AM »

ขอบคุณครับท่านรอง Grin Grin Grin

แต่ เอ ตัวเลข... 2011 นั้น สองตัวหลัง เป็นรหัสถึงรีคอยด์สปริงหรือเปล่าครับ Huh

แต่สองตัวหน้าคงไม่ใช่อายุนะครับ Grin Grin Grin

อิอิ รู้ได้ไงครับพี่ว่าผมอายุ 20   Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 62
  พิมพ์