เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159931 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #825 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 01:20:21 PM »

ถามหาสาวๆนางแบบกันจัง  คนนี้พอไหวไหมครับ...เธอยิงมันส์มากๆนะขอบอก Grin Grin Grin

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #826 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 02:13:11 PM »

เธอยิงให้ทีมs&w ครับ ชื่อ Julie Golosski ชาวรัสเซีย สวยไม่แพ้ แอนนา เลย Grin Grin ใช้ สมิธ M&P 9มม.ลงแข่ง น้ำลายหก น้ำลายหก
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #827 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 07:34:11 AM »

นางแบบทีโฆษณา Bullet Master ไม่สวยเหรอครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2007, 07:36:31 AM โดย Desperado » บันทึกการเข้า

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #828 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 05:12:33 PM »

หลายคนถามมาว่าทำไมเวลากริปปืนมันไม่ได้ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง มือซ้ายบางครั้งมันไปหน้า บางครั้งมันมาหลัง ไม่ได้ตำแหน่งประจำเลย..สาเหตุเพราะเราหงายมือเพื่อกริปปืนในระหว่างนั้นปืนก็กำลังไปข้างหน้าตำแหน่งเลยได้ไม่เหมือนกัน ลองแบบในรูปนี่ดูครับแล้วจะได้กริปปืนที่เหมือนกันทุกครั้งครับ

รูปแรกคว่ำมือครับ

มือซ้ายเข้าที่ตำแหน่งนี้ทุกครั้ง

ตอนนี้กำลังจะกริปพร้อมดันปืนไปด้วย

มือซ้ายเริ่มบิดตามปืนที่ส่งออกไปครับ

รูปสุดท้ายมืออยู่ในตำแหน่งพร้อมยิงและกริปปืนเรียบร้อยครับ

ถ้าทำแบบนี้มือซ้ายจะเหมือนกันทุกครั้งที่กริปปืน ลองดูครับสำหรับคนที่ชักปืนแล้วมือซ้ายไม่อยู่กับที่เดิมทุกครั้ง ภาพที่ 1 และ 2 คือตัวกำหนดนะครับ...จบแค่นี้ก่อนครับภาพหมดแล้ว Grin Grin
ลืมไป..ขอขอบคุณนายแบบด้วยครับ คราวหน้าจะเปลี่ยนเป็นนางแบบดาราบ้างครับ Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #829 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 05:15:10 PM »

นางแบบทีโฆษณา Bullet Master ไม่สวยเหรอครับ Grin

สวยครับ..แต่ตัวใหญ่เกินไปครับ... Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #830 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 10:17:37 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #831 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 11:32:18 AM »

ขอบคุณครับ  Grin

เสาร์นี้ท่านอาจารย์ไปซ้อมรึป่าวครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #832 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 08:11:17 PM »

ขอบคุณครับ  Grin

เสาร์นี้ท่านอาจารย์ไปซ้อมรึป่าวครับ

ช่วงนี้สนามปิดปรับปรุงครับ...คงไม่ได้ไปซ้อมที่ไหนครับ Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #833 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 04:12:17 AM »

แง๊ๆๆๆ เหลืออีก 9 วัน จะแข่งแย๊วว   ปืนไปไหนนน ปืนจ๋า   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะทันมั๊ยนี่กับการนับ 1 ใหม่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #834 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 10:02:29 PM »

แง๊ๆๆๆ เหลืออีก 9 วัน จะแข่งแย๊วว   ปืนไปไหนนน ปืนจ๋า   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลงถังขยะไปแล้ว... Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #835 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 02:36:10 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked                                                          อุอุ  อิอิ

yong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #836 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 05:56:46 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #837 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 07:11:52 PM »

Grin Grin Grin Grin  พระฤาษีนกไฟ ไม่อยู่ครับ ติดภารกิจหลายวันครับ   เมื่อไหร่จะกลับครับ คิดถึงอยู่ครับ  Grin Grin Grin Grin

omd999
Jr. Member
**

คะแนน 2

ผมภูมิใจที่เป็นลูกศิษย์อาจารย์นกไฟครับ

« ตอบ #838 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 09:28:21 PM »

เรียน อาจารย์ ฟินิกซ์ และ พี่ๆทุกท่าน หวังว่าท่านคงพอจำผมได้ ( คนที่ลงบทความเรื่อง การยิงปืน IPSC โดย BBGUN ) ตอนนี้ ผม และ ทีมงาน กำลังสร้าง โรงเรียน และ สนาม ยิง IPSC BBGUN ตอนนี้ได้สถานที่เรียบร้อยแล้ว กำลังจะเริ่มสร้างอุปกรณ์ ฉาก เป้า และอื่นๆ เพื่อสร้างมาตราฐาน กีฬานี้ คงแล้วเสร็จ หลังฝนนี้    ผมขอความอนุเคราะห์จากพี่ๆทุกท่าน บางเรื่องคือ 1.ผมอยากได้กฎระเบียบ ข้อบังคับของIPSC เรียนตรงๆเพื่อปรับปรุงให้เหมาะสมกับ ปืน BBGUN และเป็น มาตราฐานสากล 2.แบบ การสร้าง สนาม และอุปกรณ์ต่างเช่นฉาก หรือ เป้าต่าง ถ้ามี ( ไม่อยากลองผิดลลองถูก ประหยัดเวลา และเงิน) 3 ตัวอย่าง สเตจสนามที่พอจะให้ได้  ( ขออภัย อาจารย์ที่ห่างหายไปนาน งานประจำรัดตัวมาก ) ในกิจการนี้ผมและทีมงานกระทำขึ้นมิได้หวังผลกำไร แต่เรามีเป้าหมายคือ 1 ทำให้กีฬาใหม่นี้เกิดขึ้นในไทยให้ได้โดยการยอมรับจากบุคคนทั่วไป 2 สร้างภาพพจน์แก่บุคคนทั่วไปให้เข้าใจ ปืน บีบี กัน 3. สร้างนักกีฬาไทยไปแข่งขันในนามทีมชาติ ใน ทัวร์นาเม้น โลก 4. เผยแพร่และสานต่อปฎิธานของวิชาการยิงปืน ของสำนัก ศิษย์ครู นกไฟ หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนใจแก่ทุกท่าน ............ด้วยจิตคาราวะ /
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #839 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 09:38:08 PM »

เรียน อาจารย์ ฟินิกซ์ และ พี่ๆทุกท่าน หวังว่าท่านคงพอจำผมได้ ( คนที่ลงบทความเรื่อง การยิงปืน IPSC โดย BBGUN ) ตอนนี้ ผม และ ทีมงาน กำลังสร้าง โรงเรียน และ สนาม ยิง IPSC BBGUN ตอนนี้ได้สถานที่เรียบร้อยแล้ว กำลังจะเริ่มสร้างอุปกรณ์ ฉาก เป้า และอื่นๆ เพื่อสร้างมาตราฐาน กีฬานี้ คงแล้วเสร็จ หลังฝนนี้    ผมขอความอนุเคราะห์จากพี่ๆทุกท่าน บางเรื่องคือ 1.ผมอยากได้กฎระเบียบ ข้อบังคับของIPSC เรียนตรงๆเพื่อปรับปรุงให้เหมาะสมกับ ปืน BBGUN และเป็น มาตราฐานสากล 2.แบบ การสร้าง สนาม และอุปกรณ์ต่างเช่นฉาก หรือ เป้าต่าง ถ้ามี ( ไม่อยากลองผิดลลองถูก ประหยัดเวลา และเงิน) 3 ตัวอย่าง สเตจสนามที่พอจะให้ได้  ( ขออภัย อาจารย์ที่ห่างหายไปนาน งานประจำรัดตัวมาก ) ในกิจการนี้ผมและทีมงานกระทำขึ้นมิได้หวังผลกำไร แต่เรามีเป้าหมายคือ 1 ทำให้กีฬาใหม่นี้เกิดขึ้นในไทยให้ได้โดยการยอมรับจากบุคคนทั่วไป 2 สร้างภาพพจน์แก่บุคคนทั่วไปให้เข้าใจ ปืน บีบี กัน 3. สร้างนักกีฬาไทยไปแข่งขันในนามทีมชาติ ใน ทัวร์นาเม้น โลก 4. เผยแพร่และสานต่อปฎิธานของวิชาการยิงปืน ของสำนัก ศิษย์ครู นกไฟ หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนใจแก่ทุกท่าน ............ด้วยจิตคาราวะ /

ด้วยความยินดี จากใจ 1 ใน ทีมนกไฟ ครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 62
  พิมพ์