เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:19:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Edgun Matador กระบอกแรกของเมืองไทย!!!  (อ่าน 22206 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 04:36:54 PM »

แจ๋ว    พี่ตุ๊ ทดสอบ ริววิวด้วยนะครับ 

เตรียมการใว้แล้วครับ ทดสอบปะทะกับSteyr LG110 FT .22 model 2011 กระบอกแรกของบ้านเราเช่นกัน เตรียมตัวรับชมครับ  เยี่ยม

...เติมน้ำให้กับเหงือกหลายรอบแล้วจ้า....ยังไม่เห็นเลย    Grin

ถ้าอยากเห็นเร็วๆ ก็ต้องให้คุณatisakdi เอาedgunมาที่พระประแดง ไม่งั้นก็ต้องรอจนปืนสมาชิกเราหลายๆคนเข้ามาก่อนแหละครับพี่ steyrนอนรออยู่ในกล่องที่บ้านแล้วครับ
ตามนี้เลย มารู้จักกันหน่อย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 04:45:33 PM »

แจ๋ว    พี่ตุ๊ ทดสอบ ริววิวด้วยนะครับ 

เตรียมการใว้แล้วครับ ทดสอบปะทะกับSteyr LG110 FT .22 model 2011 กระบอกแรกของบ้านเราเช่นกัน เตรียมตัวรับชมครับ  เยี่ยม

...เติมน้ำให้กับเหงือกหลายรอบแล้วจ้า....ยังไม่เห็นเลย    Grin

ถ้าอยากเห็นเร็วๆ ก็ต้องให้คุณatisakdi เอาedgunมาที่พระประแดง ไม่งั้นก็ต้องรอจนปืนสมาชิกเราหลายๆคนเข้ามาก่อนแหละครับพี่ steyrนอนรออยู่ในกล่องที่บ้านแล้วครับ

ท่านประธานจะเลี้ยงข้าวทำไมไม่บอก....ผมว่างครับ.....วันไหนดีครับ...ที่ไหนดีครับ....55555  Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 04:56:59 PM »

ท่านประธานจะเลี้ยงข้าวทำไมไม่บอก....ผมว่างครับ.....วันไหนดีครับ...ที่ไหนดีครับ....55555  Grin Grin

ว่างจริงๆเหรอเบี้ยว2  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 05:20:50 PM »

ซ้ำเลยนะ...พี่ตรู....5555

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 05:45:00 PM »

รูปชั่วคราวถ่ายจากมือถือก่อนครับ

...ขอแสดงความยินดีกับคุณ อดิศักดิ์ ครับ  เยี่ยม   วันเสาร์หน้าว่างไหม? ไปสนามพระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ซ. 76 น่าจะสะดวกกว่า ขอรับ  หลงรัก

ด้วยความยินดีครับพี่ เร็วกว่านั้นก้อนัดได้ครับ อยากให้พี่ๆช่วยทดสอบและรีบมาลง review ในนี้เพื่อช่วยประกอบการตัดสินใจของสมาชิกท่านอื่นก่อน Edgun lot แรกจะวางขายครับ

...ตอนนี้ผมทำงานแล้ว หากเป็นวันเสาร์ที่ 16 นี้ เราคงได้พบกันอีกครั้งและเพื่อนๆสมาชิกฯจะได้ไปชมปืน"น้องเอ็น"กันหลายท่าน นะครับ น้ำลายหก  แต่ถ้าคุณ อดิศักดิ์ ต้องการรีบมาลง review ในเว็บนี้ก่อน..ขอรบกวนติดต่อคุณ ตุ๊ ป.ช.ส.ของชมรมฯ(081-8015523)ได้เลย ขอรับ  ไหว้
ขอ+1สำหรับน้ำใจงาม ขอรับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 06:12:50 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

atisakdi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 07:44:09 PM »

เอาแล้วแต่พี่ๆสะดวกละกันครับ ปืนกระบอกนี้ ยี่ห้อนี้ ผมซื้อมาก้อเพราะอ่าน review จากเวปเมืองนอก รวมถึงใน youtube มาครับ...เห็นว่าแม่นมากๆ ตอนนี้ได้ปืนมาก้อไม่มีที่ลองยิงครับ อยากลองเหมือนกันครับ คันๆๆๆมากๆๆๆ

เอาเป็นเสาร์หน้าได้ครับ เวลาและสถานที่ ถ้าทราบแน่นอนแล้ว รบกวนโพสต์บอกไว้ก่อนได้เลยครับ...ไหนๆมีตัวเป็นๆให้ลองแล้ว ก้ออยากให้พี่ๆลองให้รู้ให้แน่ใจไปเลยครับ เผื่อถ้ามันไม่แม่นจริงเหมือนที่ฝรั่งโม้ๆกันไว้ จะได้รู้กันไว้ ก่อนตัดสินใจซื้อครับ

เดี๋ยวผมจะรีบไปสั่งอุปกรณ์เติมลมจากคุณจุกมาให้ได้ทันในอาทิตย์หน้านะครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:59:54 PM »

เอาแล้วแต่พี่ๆสะดวกละกันครับ ปืนกระบอกนี้ ยี่ห้อนี้ ผมซื้อมาก้อเพราะอ่าน review จากเวปเมืองนอก รวมถึงใน youtube มาครับ...เห็นว่าแม่นมากๆ ตอนนี้ได้ปืนมาก้อไม่มีที่ลองยิงครับ อยากลองเหมือนกันครับ คันๆๆๆมากๆๆๆ

เอาเป็นเสาร์หน้าได้ครับ เวลาและสถานที่ ถ้าทราบแน่นอนแล้ว รบกวนโพสต์บอกไว้ก่อนได้เลยครับ...ไหนๆมีตัวเป็นๆให้ลองแล้ว ก้ออยากให้พี่ๆลองให้รู้ให้แน่ใจไปเลยครับ เผื่อถ้ามันไม่แม่นจริงเหมือนที่ฝรั่งโม้ๆกันไว้ จะได้รู้กันไว้ ก่อนตัดสินใจซื้อครับ

เดี๋ยวผมจะรีบไปสั่งอุปกรณ์เติมลมจากคุณจุกมาให้ได้ทันในอาทิตย์หน้านะครับ

+1ครับ   มีหัวเติมกับปืนก็พอแล้วครับ  แล้วค่อยไปดูสายหรือโย้กที่สนามชอบแบบไหนจะได้สั่งเลยครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:14:31 PM »

...ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง ครับ  สรุปว่าเป็นวันเสาร์ที่ 16 นี้ ณ.สนามพระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ซ. 76 ส่วนเวลานั้นเดี๋ยวคุณ ตุ๊ (ผู้ review)จะแจ้งให้ทราบอีกที นะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 11:17:38 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:46:18 PM »

วันเสาร์ผมว่าการ  review ไม่น่าจะสะดวกนะครับเพราะคนมาใช้สนามเยอะมากเสียดังถ้าทำวีดีโอเละแน่ครับ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:52:11 PM »

ขอเสนอแบบนี้ครับ จากความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัว

การที่จะรีวิว หรือทดสอบปืนให้ได้ประสิทธิภาพและผล ไม่ควรไปทำการทดสอบวันเสาร์ครับ

เพราะจะทั้งปืนลมและปืนลูกรด และผู้ที่ใช้งานในวันหยุดเสาร์-อาทิตย์มาที่ สนามค่อนข้างมาก

จึงทำให้การทดสอบเป้นไปได้ยากและไม่สะดวกครับ

หมายเหตุ การทำบททดสอบจะต้องมีการถ่ายภาพนิ่ง-วิดีโอ- ทดสอบความเร็วลูก ระยะการยิง การบริโภคลมของปืนตามสเป็คปืน

การทำหลายๆอย่างในช่วงเวลาที่มีผู้มากมายหลายท่าน มันจะไม่สะดวกครับ

ส่วนผู้ที่จะทดสอบหรือมาร่วมทดสอบก็จะได้เห็นประสิทธิภาพของปืน ได้ลองยิงแบบมีสมาธิ ยิงต่อเนื่อง อย่างเต็มที่ครับ ถึงจะรู้ครับว่า ปืนดีที่สุดที่ทำได้มันขนาดไหนครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:54:35 PM »

เห็นด้วยครับ +1ครับคุณหน่องควรเป็นวันธรรมดาดีกว่าครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 12:00:06 AM »

นี่ขนาดมีแต่พวกเรากันเองนะครับ กว่าจะถ่ายได้ แทบตาย

http://www.youtube.com/watch?v=VXpXohGtAwQ

http://www.youtube.com/watch?v=gluqruEZM-I

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 10:12:32 PM »

ขอบคุณ คุณอดิศักดิ์นะครับวันนี้ ผมดันโพสผิดกระทู้ซะงั้น  เศร้า

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 10:16:24 PM »

วันนี้ที่สนาม76 ได้มีโอกาสทดสอบEdgun Matador R2.5 ของคุณอดศักดิ์ ตัวนี้เลยครับ

เจ้าของปืนครับ

หล่อมั้ย  Grin

มากับน้องชาย

เจ้าของปืนบอกว่า ตั้งแต่ได้ปืนมายังไม่ได้ลองเลย ติดกล้องเข้าไปก็ยังไม่ได้ตั้ง

จัดไป .... ตั้งกล้องซะหน่อย Bushnell Elite 6500

ยิงไปนัดแรก ตกใจเลยครับ ลมรั่วมาโดนแก้ม สะดุ้งเลย แสบๆคันๆ

เลยหาผ้ามาปิดแล้วยิงต่อ วัดความเร็วไปด้วย

มุมมองจากกล้อง 14x เล็งลำบากน่าดู ระยะ50เมตร ยิงsighting ดวงบน

เป้าครับ นัดที่หลุดไปคือปรับกล้อง ก่อนที่จะยิงจริง5นัด

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 10:18:33 PM »

สาเหตุที่ลมกระแทกแก้มครับ โอริงขาด

หมอหน่องกะหมอเอ็กส์ มีงานทำทันที

มีพี่coko มาคอยให้กำลังใจ Grin

เรื่องรื้อคืองานของเรา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์