เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:31:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100147 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:35:32 PM »

คาถา.....สยบ...พ่อตา....ที่ดุ ดุ

ข้อหนึ่ง...พ่อตา...ถูกเสมอ....

ถ้าไม่ชอบข้อหนึ่ง....เรามีข้อสอง...ให้ท่านเลือก....

ถ้าสงสัยให้ดู...ข้อหนึ่ง  ก๊าก.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 08:39:30 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:24:49 PM »

ขอบคุณครับพี่นายใหม่ ที่แนะนำร้านอาหารต่างๆในตัวอำเภอเมืองนครสวรรค์ อยากกลับไปพร้อมน้องเขาเหมือนกัน แต่กลัวทางบ้านเขาง่ะครับ พ่อเป็นข้าราชการระดับสูงด้วย หวงลูกสาวมาก(ผมกลัวจริงๆง่ะ) เห็นน้องบอกว่าเรียนจบแล้วอยากอยู่กรุงเทพเลยง่ะ เพราะอิสระกว่า เอาไว้พระเปิดทางสะดวกและปลอดภัยก่อน คงได้เจอพี่นายใหม่ครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

แหม.... ก็ทาบทามท่านพี่นายใหม่ ไปเป็นเถ้าแก่ให้เลยสิครับคุณพลายแก้ว..ตั้งขันหมากจากบ้านพี่เขาเลย5555 Grin
ส่วนผมเป็น ท.ทหาร ทนอด เอ๊ย...อดทนครับ สังกัด ทร. หน่วย นาวิกฯ  เหล่าราบ  เมื่อก่อนชอบบู๊ ชอบสมัครไปอยู่ชายแดนอยู่เรื่อย ชอบสมัครไปศึกษาหลักสูตรต่างเหล่าทัพบ่อยๆครับ (อยากมีเพื่อนเยอะๆ) แต่เขาไม่ค่อยให้ไป เขาอ้าง เอ๊ย บอกว่า ไม่มีคนทำงาน  ก็เลยได้ไปไม่กี่ที่  ระยะหลังๆนี่เจ้านายให้ศึกษาธรรมมะ เอ๊ย ศึกษางานฝ่ายอำนวยการให้หนักขึ้น แต่ก็ยังชอบบู๊อยู่ดี  เขาก็เลยจับให้ไปอยู่ในตำแหน่งด้าน Observation อยู่ในกรมทหารราบกรมหนึ่ง  ช่วงที่ไม่ได้ออกไปไหนเขาก็ให้ไปนั่งหน้าห้อง ท่าน รองฯ (เขาบอกว่าผมมันตรงดี ตอแหลไม่เป็น ขอความคิดเห็นอะไรก็ว่ากันตรงๆเลย ไม่ชอบประจบสอพลอ ไม่ชอบพูดจาปิดหูปิดตานาย....และที่สำคัญมันเขี้ยวเรื่องตำรา เรื่องตัวอักษร)  และก็ไม่ชอบให้ใครมานินทานายเราต่อหน้า...(จะเก็บไว้นินทาเอง5555 Grin)   
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:38:57 PM »

ขอบคุณครับพี่นายใหม่ ที่แนะนำร้านอาหารต่างๆในตัวอำเภอเมืองนครสวรรค์ อยากกลับไปพร้อมน้องเขาเหมือนกัน แต่กลัวทางบ้านเขาง่ะครับ พ่อเป็นข้าราชการระดับสูงด้วย หวงลูกสาวมาก(ผมกลัวจริงๆง่ะ) เห็นน้องบอกว่าเรียนจบแล้วอยากอยู่กรุงเทพเลยง่ะ เพราะอิสระกว่า เอาไว้พระเปิดทางสะดวกและปลอดภัยก่อน คงได้เจอพี่นายใหม่ครับผม

แหม.... ก็ทาบทามท่านพี่นายใหม่ ไปเป็นเถ้าแก่ให้เลยสิครับคุณพลายแก้ว..ตั้งขันหมากจากบ้านพี่เขา 

ขอบคุณพี่สมิหลา ที่แนะนำครับ คงต้องดำเนินตามแผนการที่พี่สมิหลาได้วางไว้ จะเป็นอะไรที่ลงตัวมากที่สุด แต่ผมชอบชีวิตพี่สมิหลานะครับ ชอบตรงจุดที่พี่บอกว่าเป็นคนตรงไปตรงมา เสแสร้งไม่เป็น จุดนี้คืออะไรที่ประทับใจผมมาก เพราะพลายแก้วโดยส่วนตัวจะอึดอัดใจมาก(และทุกข์ใจด้วย)หากต้องพูดในสิ่งที่ปากกับใจไม่ตรงกัน หากพูดแล้วตนเองต้องเดือดร้อน ก็จะไม่พูดเสียดีกว่าที่จะต้องตอแหลเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง(แบบผิดๆ) ตรงไปตรงมาแต่จริงใจ ผมว่าทรมานใจน้อยกว่าปากหวานก้นเปรี้ยวครับ ขอบคุณพี่สมิหลาครับที่แนะนำในทุกๆสิ่ง

ขอพระอวยพรพี่สมิหลาและพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:04:18 PM »

อ้างถึง
ขอบคุณพี่สมิหลา ที่แนะนำครับ คงต้องดำเนินตามแผนการที่พี่สมิหลาได้วางไว้ จะเป็นอะไรที่ลงตัวมากที่สุด แต่ผมชอบชีวิตพี่สมิหลานะครับ ชอบตรงจุดที่พี่บอกว่าเป็นคนตรงไปตรงมา เสแสร้งไม่เป็น จุดนี้คืออะไรที่ประทับใจผมมาก เพราะพลายแก้วโดยส่วนตัวจะอึดอัดใจมาก(และทุกข์ใจด้วย)หากต้องพูดในสิ่งที่ปากกับใจไม่ตรงกัน หากพูดแล้วตนเองต้องเดือดร้อน ก็จะไม่พูดเสียดีกว่าที่จะต้องตอแหลเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง(แบบผิดๆ) ตรงไปตรงมาแต่จริงใจ ผมว่าทรมานใจน้อยกว่าปากหวานก้นเปรี้ยวครับ ขอบคุณพี่สมิหลาครับที่แนะนำในทุกๆสิ่ง

ขอพระอวยพรพี่สมิหลาและพี่น้องทุกท่านครับผม
อ้างถึง
ขอบคุณครับที่อวยพร...ก็ขอให้พรนั้นจงย้อนกลับไปหาคุณเป็นร้อยเท่าพันเท่านะครับ  ...ชีวิตผมนี่บ่อยมากครับที่พูดความจริงแล้วทำให้ตัวเองเดือนร้อน  ก็เลยไม่รุ่งซะที (เห็นคนที่ปากหวานมันได้ดิบได้ดีกันไปเยอะแล้ว)  แต่ก็ไม่คิดอะไรมากครับ  แต่ก็ยังโชคดีครับที่มีผู้บังคับบัญชาที่ท่านเข้าใจ เหมือนฟ้ามีตาอะไรทำนองนั้น
ผมเชื่อนะว่าทำดีแล้วต้องได้ดี...ผมเคยอ่านพระราชดำรัสตอนหนึ่งมีใจความว่าพอสรุปได้ว่า "การทำความดีใดๆก็ตาม หากยังไม่ได้รับผลตอบแทนกลับมาทันทีทันใด ก็เปรียบเหมือน ผลแห่งความดีนั้น เป็นกำไรที่ยังถูกฝากไว้ในธนาคาร  แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ทำความดีแล้ว ได้รับผลตอบแทนกลับมาทันที  กำไรจากการทำความดีนั้นก็หมดเพียงแค่นั้น"   ...ผมจำได้ว่าตอนสอบสัมภาษณ์ก่อนมาเป็นทหารเคยถูกตั้งคำจากกรรมการสอบว่า "ทำไมคุณถึงอยากมาเป็นทหาร ?"  ผมตอบไปทันทีตามความรู้สึกเลยว่า ชีวิตผมถูกปลูกฝังให้รักชาติ รักแผ่นดินเกิด มาตั้งแต่จำความได้  อาชีพอะไรๆ หากสุจริต และเป็นคนดี ก็ทดแทนบุญคุณแผ่นดินได้  เพียงแต่การเป็นทหารจะได้มีโอกาสแสดงออกถึงความรู้สึก , ความต้องการ และรูปธรรม ของการทดแทนแผ่นดินได้มากกว่า"
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:30:23 PM »

พี่มะขิ่นครับ ผมอยู่ ทบ. ครับ เพิ่งรับราชการได้สองปีกว่าครับ เดิมเป็น ผบ.มว. ที่ พัน.ร.มทบ. แต่ตอนนี้กะลังจะไปเป็นขับเครื่องบินปีกหมุนให้ ทบ. ครับ  ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ด้วยนะ.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:32:55 PM »

โลโก้ร้านนายใหม่สวยดี

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:41:36 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
ผมเคยอ่านพระราชดำรัสตอนหนึ่งมีใจความว่าพอสรุปได้ว่า "การทำความดีใดๆก็ตาม หากยังไม่ได้รับผลตอบแทนกลับมาทันทีทันใด ก็เปรียบเหมือน ผลแห่งความดีนั้น เป็นกำไรที่ยังถูกฝากไว้ในธนาคาร  แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ทำความดีแล้ว ได้รับผลตอบแทนกลับมาทันที  กำไรจากการทำความดีนั้นก็หมดเพียงแค่นั้น"   

ขอขอบคุณพี่สมิหลาเป็นอย่างสูงครับผม ที่ได้นำพระราชดำรัสของพ่อหลวงแห่งแผ่นดินสยาม มาแบ่งปันแด่พี่น้องชาวบอรด์อาวุธปืน ได้อ่านแล้วมีกำลังใจในการทำความดีต่อไป(อย่างเข้มแข็ง)จริงๆเลยครับพี่สมิหลา เกิดเป็นชาวสยามเลือดไทย บนแผ่นดินขวานทองนั้น แถมยังมีองค์พ่อหลวงที่แสนประเสริฐเช่นนี้(แค่พระดำรัสของท่านที่พี่นำมาแบ่งปัน ผมก็มีกำลังใจมากขึ้นเป็นกองในการต่อสู้การประจญ) นับได้ว่าชาวสยามนี้มีบุญจริงๆ ขอบคุณพระที่ให้ผมได้เกิดเป็นคนไทยเลือดสยาม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:54:11 PM »

อาชีพหลักนักศึกษารามคำแหงครับ Grin Grin

อาชีพรอง งานล่วงเวลาครับ จัดโต๊ะจีนบ้าง รปภ บ้าง พนักงานขายบ้าง ไม่ยึดติดกับที่ และนายจ้างครับ Grin Grin

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:04:14 PM »

เป็นกรรมกรห้องแอร์ครับ
วัน ๆ นั่งนับแต่เงิน.....ของคนอื่น
KRUNGTHAI BANK PCL. ครับผม..... Cheesy Cheesy Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:48:44 AM »

เป็นกรรมกรห้องแอร์ครับ
วัน ๆ นั่งนับแต่เงิน.....ของคนอื่น
KRUNGTHAI BANK PCL. ครับผม..... Cheesy Cheesy Cheesy
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็เป็นลูกค้าท่าน อยู่ 2 บัญชีครับ คือ
1. บัญชีเปิดเผย (บัญชีเงินเดือน)
2. บัญชีลับ ( สตง.,ปปช., สปช. เปิดเผยได้หมดครับ ยกเว้นเมีย5555 Grin)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:44:34 AM »

พี่มะขิ่นครับ ผมอยู่ ทบ. ครับ เพิ่งรับราชการได้สองปีกว่าครับ เดิมเป็น ผบ.มว. ที่ พัน.ร.มทบ. แต่ตอนนี้กะลังจะไปเป็นขับเครื่องบินปีกหมุนให้ ทบ. ครับ  ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ด้วยนะ.........ก๊าบ

ยินดีครับน้อง..............

แสดงว่าตอนนี้เข้าไปเป็นศิษย์การบินประถมแล้วใช่ไหมครับ.......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ผมคือใครเอ่ย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:50:12 AM »

กรรมการผู้จัดการธุรกิจข้ามชาติที่มียอดขายประมาณ 1000 ล้านบาทต่อปี พนักงาน 180 ท่าน มีสำนักงานสาขาอยู่ 8 แห่งทั่วประเทศ
ใช้รถยนต์เล็กซัส 400 สีดำ เป็นรถประจำตำแหน่ง ไม่มีคนขับเพราะไม่เร้าใจเหมือนขับเอง
มีปืนสั้นและยาวทั้งสิ้น 156 กระบอก ทำห้องเซฟเก็บปืนไว้ชั้นสอง  บนบ้านเดี่ยวราคา 12 ล้านบาทขนาด 150 ตรว. ย่านรามอินทรา
ไม่ชอบนโยบาย ใครรักใคร ไม่ชอบพกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะเพราะไม่จำเป็นและไม่ชอบไปในที่อโคจร
เวลาไปสนามยิงปืนมิตติ้งกับเพื่อนๆ  ชอบขับรถกระบะไป และใส่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดคอกลม ไม่นิยมออกตัวว่ารวย เพราะคนที่รวยกว่ามีอีกเพียบ เดี๋ยวจะหน้าแหก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:07:03 AM »

ถึงคุณ ผมคือใครเอ่ย

ถ้าคุณมีปืน  156 กระบอก ผมว่าคุณบอกว่าคุณรวย คงไม่มีใครเขาขัดหรอกครับ ส
มแล้วต้องมีห้องเซฟไว้เก็บปืน

นับถือครับนับถือ + อิจฉา
เคยได้ยินว่ามีคนมีปืนเป็นร้อยกระบอกแต่ไม่นึกว่า จะมีหลายคนเป็นอย่างนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:22:12 AM »

มีปืนสั้นและยาวทั้งสิ้น 156 กระบอก ทำห้องเซฟเก็บปืนไว้ชั้นสอง  บนบ้านเดี่ยวราคา 12 ล้านบาทขนาด 150 ตรว. ย่านรามอินทรา

คุณพี่ครับ ยอมรับว่ามีรวยจริงๆครับ ปืนมีเพียบเลย อ้อ......หากพี่มีลูกโม่.38 ที่เบื่อแล้ว แต่อยากบริจาคทานให้เด็กรุ่นใหม่ผู้รักปืน ทำบุญกับผมก็ได้นะครับ เชื่อว่าขนหน้าแข้งพี่คงไม่ร่วงหรอกครับ ขอบคุณครับผม(ล้อเล่นนะครับ พี่เก็บไว้ดีกว่า)

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:46:29 AM »

ทำงานก่อสร้างครับ...เป็นวิศวกรโยธา.. Cheesy

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 56
  พิมพ์