เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:25:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100353 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:05:40 PM »

เป็นขี้ข้าอยู่โรงงานอุตสาหกรรมการฉีกขึ้นรูปพลาสติกครับ

คล้ายกันเลยครับ แต่ของผมเป็นหน่วยงานราชการ เพิ่งจะยุบไปด้วย ขณะนี้นั่งทำงานรอหน่วยใหม่มารับช่วงต่อ (หรือไม่ก็หายไปเลย) ไม่เกิน มิ.ย. ๔๘ สาบสูญแน่นอน

ชื่อตำแหน่งสวยหรู (เจ้าหน้าที่ระบบคอมพิวเตอร์ -- เพราะเขาไม่ให้นักวิเคราะห์กับลูกจ้างจ้า) แต่ทำทุกอย่างครับ  Grin Grin

samba
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:06:47 PM »

Cheesy Grin Grin  ผมทำงานรัฐิสาหกิจครับ ไฟฟ้าครับทำงานเกี่ยวกับ ESTIMATION งบผู้ใช้ไฟทุกประเภทครับ  Smiley Wink Cheesy Grin Cool Cool
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:22:46 PM »

ผู้จัดการฝ่ายประเมินครับ เกี่ยวกับวิเคราะห์สินเชื่อ แต่ส่วนตัวไม่มีตังค์ให้ยืม :Smiley

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:54:06 PM »

เรียกว่าเป็นกรรมกรดีกว่าครับ... Cry
แล้วแต่เขาจะจ้างไปทำอะไรครับ แต่ส่วนมากเกี่ยวข้องกับการถ่ายรูป Smiley

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:54:48 PM »

ผมซื้อขายเกี่ยวกับชิ้นส่วนยานยนต์ครับ
แสดงความยินดีคุณพลายแก้วล่วงหน้าด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ชลธิต สำหรับคำอวยพร เอาเป็นว่าผมเรียนต่อเมืองนอก แล้วกลับมาไทยเมื่อไร โครงการหาทุนดาวน์คอนโด+ซื้อปืนกระบอกแรก จะเริ่มขึ้นตามแผนที่วางไว้ จะโทรไปบอกพี่ชลธิตเป็นคนแรกเลยครับ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:34:27 PM »

เรียกให้เท่ ๆ ก็บอกว่าเป็น CEO ให้บริษัทขนส่งระหว่างประเทศ .....
แต่น้อง ๆ มันจะเรียกว่าหลงจู๊ซะมากกว่า   Huh Huh Cheesy
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:41:04 PM »

ทำงานรับจ้างครับ ติดตั้ง ซ่อมแซม อุปกรณ์ไฟฟ้าตัวใหญ่ๆ จำพวก หม้อแปลง สวิทช์เกียร์
ทั้งแรงสูง แรงต่ำ ครับ พี่ๆเพื่อนๆมีปัญหาเชิญปรึกษาได้ครับ
Corrosion
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:18:59 PM »

งานหลักผมสอนหนังสือครับ
งานรองก็ทำวิจัย รู้อะไรดีๆแล้วก็เอามาสอนอีกที
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:40:11 PM »

เจ้าของร้านเน็ต+เกมส์เพลย์2
Grin ร้านเนทเหมือนกันครับ แต่ก็เปิดผับด้วยครับ STREET 1 ครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:44:32 PM »

โอ้......โลโก้ผับสวยจัง พี่นายใหม่ครับ ผับอยูแถวไหนครับ เผื่อเงินเดือนออก จะได้ลองไปเยี่ยมเยือนบ้าง ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:59:02 PM »

โอ้......โลโก้ผับสวยจัง พี่นายใหม่ครับ ผับอยูแถวไหนครับ เผื่อเงินเดือนออก จะได้ลองไปเยี่ยมเยือนบ้าง ขอบคุณครับผม

Grin อยู่ใน อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ ครับ ใครผ่านมาแถวนี้เชิญแวะได้เลยครับ Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:09:24 PM »

Grin อยู่ใน อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ ครับ ใครผ่านมาแถวนี้เชิญแวะได้เลยครับ Grin

พี่นายใหม่ครับ คนที่ถ่ายรูปคู่กับผมก็เป็นคนนครสวรรค์เหมือนกันครับ แต่หล่อนมาเรียนที่กรุงเทพ ผมเลยได้รู้จักกับเธอครับ(เนื่องจากเธอเรียนอยู่มอเอกชนในซอยบ้านผม เลยมีบุญได้เจอเธอ) ตอนนี้เธอกลับนครสวรรค์ครับ เลยฝากบอกน้องเขาว่าอย่าลืมขนมโมจินะครับ(ขนมดังกล่าวหากไปเที่ยวนครสวรรค์ แล้วไม่ได้กินขนมโมจิ ยังถือว่ามาไม่ถึงนครสวรรค์) พูดแล้วก็คิดถึงน้องเขาง่ะ เอาเป็นว่าหากผมมีโอกาสขึ้นไปนครสวรรค์(พร้อมน้องคนดังกล่าว)คงต้องไปเยี่ยมเยือนร้านพี่ดีกว่า อ้อ........เห็นน้องเขาเล่าให้ฟังว่าที่นครสวรรค์มีร้านอาหารริมแม่น้ำ ชื่ออะไรจำไม่ได้ อร่อยมาก บรรยากาศดี รู้สึกว่าอยู่ในตัวเมืองด้วย สงสัยถ้ามีโอกาสคงต้องไปเที่ยวนครสวรรค์ดีกว่า

ขอพระอวยพรพี่นายใหม่และทุกท่านครับผม

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:22:04 PM »

Grin เอ!!!!! รู้สึกว่าจะมีเขยนครสวรรค์อยู่หลายคนเหมือนกันนะเนี่ย Grin
 Grin ร้านติดแม่น้ำในตัวเมืองมีหลายร้านครับ แต่ถ้าชอบกินปลา แนะนำร้าน "กินปลา" อยู่เขต อ.มโนรม จ.ชัยนาท ครับ ติดแม่น้ำเหมือนกัน อร่อยมาก ๆ ครับ จากตัวนครสวรรค์ ลงใต้มาตาม ถ.สายเอเซีย ถึงสถานีตำรวจทางหลวงท่าน้ำอ้อยเลี้ยวขวาไป อ.มโนรม ก่อนถึงแยกเข้า อ.มโนรมจะมีสะพานข้ามคลองชลประทาน ให้เลี้ยวขวาเลาะริมคลองไปเรื่อย ๆ มีป้ายบอกทางไปร้านตลอดทาง อร่อยครับ พาใครไปล้วนติดใจกันทุกคน คนเยอะจนบางทีต้องโทรไปจองล่วงหน้าครับ ไม่งั้นอดกิน Grin

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:25:07 PM »

ผมเป็นตำรวจครับ เมื่อก่อนทำงานประเภท รปภ. หรือบอดีการ์ด แต่เดี๋ยวนี้ ทำตรวจคนเข้าเมืองครับ  Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:31:18 PM »

ขอบคุณครับพี่นายใหม่ ที่แนะนำร้านอาหารต่างๆในตัวอำเภอเมืองนครสวรรค์ อยากกลับไปพร้อมน้องเขาเหมือนกัน แต่กลัวทางบ้านเขาง่ะครับ พ่อเป็นข้าราชการระดับสูงด้วย หวงลูกสาวมาก(ผมกลัวจริงๆง่ะ) เห็นน้องบอกว่าเรียนจบแล้วอยากอยู่กรุงเทพเลยง่ะ เพราะอิสระกว่า เอาไว้พระเปิดทางสะดวกและปลอดภัยก่อน คงได้เจอพี่นายใหม่ครับผม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 56
  พิมพ์