เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:28:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100086 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:31:41 AM »

Winkคุมรถ10ล้อและโกดัง ของโรงงานทำเม็ดพลาสติกที่มาบตาพุด  Smileyต้นเดือนชอบไปซ้อมที่สนามกองบินทหารเรืออู่ตะเภา-ราชนาวีสัตหีบ จิบเบียร์สิงห์ที่ฮอลลีวูดพัทยา Smiley ปลายเดือนชอบขี่จักรยานไปซื้อเบียร์ช้างที่ร้านค้าปากซอย แล้วมานั่งจิบเช็ดปืนที่บ้าน Smiley มีภรรยาแล้ว แต่ เป็นโสด Wink ชอบมองเด็กสาวๆ ไม่ชอบหญิงอายุมาก  Winkไม่ชอบขับรถเร็วเพราะรถเก่าแล้ว Wink ฐานะ มีกินบ้าง ไม่มีกินบ้างจัดอยู่ในประเภทยากจนผิดปกติ  Grinที่เหมือนกับทุกท่าน คือ รัก ชอบปืน จนถึงขั้นหลงครับ Grin

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:32:37 AM »

คุณ natjoe อยู่ตรงไหนของสำนักนายก  ผมกำลังจะต้องถอดเครื่องแบบ  ไปเป็นเจ้าหน้าที่ประสานงานอยู่แถว ๆ สำนักนายก เหมือนกัน
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:59:06 AM »

พี่เป้าสะอาดครับ ผมอยู่ BAYER THAI ครับแต่ที่หน้าโรงงานเป็น Bayer MaterialScience  ครับ Grin Grin  อยู่ถนน ที่เข้ามาทางทุนเท็ก  (หัวเหลือง )  พี่มี เมล์ ป่าวครับ จะได้เมล์ไปคุยกัน  Grin Grin

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 01:12:06 PM »

คุณ natjoe อยู่ตรงไหนของสำนักนายก  ผมกำลังจะต้องถอดเครื่องแบบ  ไปเป็นเจ้าหน้าที่ประสานงานอยู่แถว ๆ สำนักนายก เหมือนกัน

เอ!...เรื่องดีหรือเรื่องร้ายครับผู้การ Huh

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:31:01 PM »

พี่สุพินครับ (ขออนุญาตเรียกพี่นะครับ) ไม่ทราบว่าจะย้ายไปตำแหน่งอะไร และที่ย้ายมีสาเหตุที่ไม่ชอบมาพากลรึเปล่า.....ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:47:48 PM »

อ่านแล้วใจหายแว้บๆครับ  Undecided

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:14:59 PM »

รับราชการคับ สถานะภาพตอนนี้ลาศึกษาต่อ ป.โท เข้ามาอ่านบ่อย แต่ไม่ค่อยได้ Post  ภูมิยังน้อย ยิงปืนได้ไม่ถึงปีคร๊าบ

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:44:06 PM »

ไม่มีอะไรมากหรอกครับ
นายผม ต้องไปเป็นหัวหน้าชุดประสานงานทีหน่วยงานเกี่ยวกับความมั่นคง ในสังกัดสำนักนายก   ท่านก็เลยต้องจัดทีมงานเข้าไปช่วยกัน  ลูกน้องอย่างผม มันต้องตามไปด้วย จะให้ พลเอก ไปนั่งโหวงเหวงอยู่คนเดียวได้ยังไง
เป็นเรื่องปกติครับ  หน่วยงานที่ทำงานร่วมกัน เช่นกระทรวงมหาดไทย  ต่างประเทศ  เกษตร  ก็จะมีผู้แทนเหล่าทัพไปเป็นชุดประสานงานทั้งนั้น   และเมื่อพวกเราไปนั่งอยู่กับเขา ก็จะแต่งตัวให้กลมกลืนกับข้าราชการพลเรือนเท่านั้นเอง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:38:49 PM »

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์
-หน่วยงานใหม่ที่จะย้ายไป พอจะผลักดันเรื่องอาวุธปืนในมือประชาชนให้ผ่อนคลาย หายวังเวง แบบทุกวันนี้ได้หรือเปล่าครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 08:47:46 AM »

ไม่เกี่ยวข้องกันเลยครับ
หน้าที่ของชุดประสานงาน  ก็คือเหมือนกับเป็นที่ปรึกษาให้การติดต่อกับหน่วยงานของเราเป็นไปอย่างสะดวก รวดเร็ว  ไม่มีปัญหาเท่านั้นเอง   แต่เขาต้องเลือกคนที่มีมนุษย์สัมพันธ์พอสมควร  ไม่งั้นแทนที่จะไปแก้ปัญหา ก็เลยไปเพิ่มปัญหาเสียเท่านั้น
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:11:11 AM »

ครับท่านผู้การ  ผมอยู่ ที่สำนักงานที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิของนายกรัฐมนตรีด้านความมั่นคงครับ  ที่ตั้งไม่ได้อยู่ที่กรุงเทพฯครับ ท่าน แต่อยู่ใกล้ๆ กับพี่ ชัช  จารบี  และ ครูเบิ้ลครับ Grin

บางโพ 5
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:54:55 AM »

แหม นึกว่าพวกเล่นปืนนี่อาชีพโจรรับจ้างยิงนักการเมืองซะอีก เขาถึงกัว 555

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:58:46 AM »

IT consultant in general, WEB Application Consultant in particular krub.  Big apology for not writting in Thai but I can't do this from my Laptop krub.  Don't remember all the Thai keys Smiley

Nice knowing you all krub.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:07:11 AM »

กรรมการผู้จัดการธุรกิจข้ามชาติที่มียอดขายประมาณ 1000 ล้านบาทต่อปี พนักงาน 180 ท่าน มีสำนักงานสาขาอยู่ 8 แห่งทั่วประเทศ
ใช้รถยนต์เล็กซัส 400 สีดำ เป็นรถประจำตำแหน่ง ไม่มีคนขับเพราะไม่เร้าใจเหมือนขับเอง
มีปืนสั้นและยาวทั้งสิ้น 156 กระบอก ทำห้องเซฟเก็บปืนไว้ชั้นสอง  บนบ้านเดี่ยวราคา 12 ล้านบาทขนาด 150 ตรว. ย่านรามอินทรา
ไม่ชอบนโยบาย ใครรักใคร ไม่ชอบพกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะเพราะไม่จำเป็นและไม่ชอบไปในที่อโคจร
เวลาไปสนามยิงปืนมิตติ้งกับเพื่อนๆ  ชอบขับรถกระบะไป และใส่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดคอกลม ไม่นิยมออกตัวว่ารวย เพราะคนที่รวยกว่ามีอีกเพียบ เดี๋ยวจะหน้าแหก

อือม์ "ออกตัวว่ารวย" น่าคิดครับ ขออนุญาตแบ่งปันความเห็นหน่อยครับ หยั่งผมมีพอกิน รถก็มีใช้คันเดียว ปืนมีแค่ 6 กระบอก แต่ถ้ามีใครถามผมก็บอกว่าผมคิดว่าผมรวยแล้วนะครับ เพราะผมรู้สึกไม่อยากได้อะไรมาก แค่นี้ก็พอมีความสุขได้  เวลาเราออกตัวว่ารวยคนคิดดีเขาคงยินดีด้วย คนคิดระแวงเขาก็หมั่นไส้ "อี๋ อย่างนายมีแค่นี้ก็นึกว่าตัวรวยมาโม้แล้วรึ ฉันสิมีมากกว่ายังถ่อมตัวเลย" มีความสุขไปอีกแบบ แค่การวางตัวอย่างพี่ก็ดีครับสร้างความเป็นกันเองดี

ผมจำได้นาว่าพี่ที่มีปืนอยู่แยะๆ ในบ้านชั้น 2 นี่บอกกว่ามีแต่ลูกสาวที่ไม่ชอบปืน อีกหน่อยคงต้องยกปืนให้หลวง ผมว่าแบ่งให้พี่ๆ น้องๆ แถวนี้น่าจะดีนาครับ

จากใจ ไม่มีความหมายแฝง (ฮิ ฮิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 11:39:28 AM โดย Law Enforcement » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:12:33 AM »

Smiley ครับ
ผมเป็นพ่อบ้านครับ  ดูแลคุณพ่อ คุณแม่ ภรรยา และลูก ลูก ลูก ครับ
 Wink
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 56
  พิมพ์