เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100007 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 08:25:22 PM »

กำลังเรียน นิติ ที่ มร. คร๊าบบบ  ( ตอบช้าจริงๆไอ้หมอนี่ )
...อยู่ในวงการกฎหมาย และผู้ใช้แรงงาน...
...และลูกจ้างเมียครับ... Grin
ผมใกล้จบแล้ว  พี่ นาจา ช่วยฝากงานให้ผมด้วยคร๊าบบบ... Grin

Cheesy Grin Grin ฝากงานหรือฝึกงานครับ..ยินดีครับ Grin Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 08:43:45 PM »

แล้วปืนของนักกีฬามาเลเซีย กับสิงคโปร์ (พลเรือน) ที่มาแข่งด้วยกัน
ไม่ต่ำกว่า ๔๐ คนนี่ จะอธิบายอย่างไรครับ ?   ปืนเขาชื่อเขา  กระสุนซื้อเอาของ S&B

ตอบแบบไม่ดันทุรังคือ ไม่ทราบครับพี่ เดาว่าคงเป็นพวกอภิสิทธิ์ชนคล้ายๆพวกที่มีปืนสะสมเล่นๆ100-200กระบอกของบ้านเรามังครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 09:05:44 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
patsavut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:02:10 PM »

ทำงาน  แบงค์ ครับ ตอนนี้เริ่มสนใจเรื่องปืน
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:10:52 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆทั้งเก่า ใหม่
ผมโผล่มาอีกทีตอนนี้กลายเป็นเด็กใหม่ไปแล้ว
วันนี้มาฝากตัวละกัน
เข้าบ้านไม่ถูกมาตั้งนาน จนบังเอิญไปเจอพี่โคด้า

การพูดคุยกันในเน็ต พัฒนาไปจนถึงการพบปะกันเป็นครั้งคราว
วันนี้พูดคุยเรื่องงานอาชีพ แบบนี้หายากสักหน่อยในชุมชนเน็ตทั้งหลาย
ขอชื่นชมชุมชนนี้ (ภูมใจที่เป็นส่วนหนึ่งด้วย)
ยังไม่เคยพบว่าบุคคลในชุมชนจะสร้างปัญหาระหว่างกัน
ทั้งหมดสะท้อนความเป็นผู้คนในสังคมที่ล้วนแต่ขัดเกลามาดี สมกับเป็นผู้มีและใช้อาวุธปืน

นานๆโผล่มาสักที ปาถกถา (สะกดถูกเปล่าเนี่ย) เสียยืดยาว

ผมอาชีพเกี่ยวกับเครื่องจักร เครื่องมือในการเตรียมผิววัสดุทางอุตสาหกรรมครับ เช่นเรื่องของการพ่นทราย

ตาสี บางบอน (มาในชื่อฝรั่ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:12:42 PM »

สวัสดีครับ พี่Dick ...........

เคลเทคเป็นไงครับ...........ใช้ดีไหม? Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:29:09 PM »

พี่มะขิ่นมาเร็วจัง
เคลเทค เขาบอกว่า เอาไว้พกครับพี่
พกดี ฉี่ไม่เหลือง
เรื่องยิง ผมเองก็ไม่ค่อยจะได้เรื่อง จะโทษปืนคงใช่ที่
ไว้เปิดบริสุทธิ์ แล้วจะมารายงานครับ (จะไม่พูดด้วย ว่าโดนหลอกไปแสดง อิอิ)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:29:12 PM »

สวัสดีเจ้าคะพี่ dick ..หายไปนานเลยนะเจ้าคะ ว่าไปข้าน้อยเองก็ขาดโรงเรียน ไม่ได้เข้าไปสวัสดีพี่ๆ ที่สำนักเหมือนกัน

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:33:06 PM »

สวัสดีครับ พี่ Dick  Smiley

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:41:33 PM »

สวัสดีครับคุณ Dick
 ผมขออนุญาตถามเรื่องปืน เคลเทค ครับ ใช่ขนาดเก้ามอมอ หรือเปล่า ซื้อมาเท่าไหร่ครับ
โดยรวมแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับผม  ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:49:11 PM »

(นานๆเข้ามาที ..... เข้า 3 รอบเลยวันนี้)

คุณสีอำพัน

โดยรวมแล้ว ผมเห็นว่าเจ้าตัวนี้เป็นปืนที่ขี้เหร่กระบอกหนึ่ง
ขนาด .380 นับเป็นหัวแถวของกระสุนขนาดเล็ก
ลักษณะความทนทาน น่าจะแย่กว่าปืนอื่น
 ระบบ .... ผมไม่เห็นว่ามันจะพิเศษอะไร
ปืนในลักษณะคล้ายกัน ผมเห็นว่าแบเรตต้า สวยกว่า
ยิ่งเกอร์เดี้ยนแล้ว สวยและปราณีตสุดๆ (มันเป็นโรเล็กส์ ของปืนสำหรับผม)

แล้วผมซื้อทำไม ?
ซื้อทั้งๆที่พิจารณาข้างต้นมาแล้วทุกข้อ
และซื้อเพราะข้อเดียวเลย ..... มันพกสะดวกดี
ข้อเดียวแค่นั้น

ถามว่าแม่นยำดีไหม ?
ผมยังไม่ได้ยิงเลย แต่มีเพื่อนที่เคยยิง เขาบอกว่ามันแม่นใช้ได้
โดยส่วนตัว ผมว่าปืนสมัยนี้ หาแบบยิงไม่แม่นนั้นยากกว่าที่ยิงแม่นนะครับ
สำหรับปืนเกรดแบบนี้ ผมมองข้ามความแม่นยำไปครับ
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:08:15 AM »

สวัสดีครับพี่ตาสี  ตอนนี้ผมเลิกยิงปืนหันไปเล่นกอล์ฟแทนแล้ว เพิ่งหัดได้ 2 เดือน ออกรอบไป 5 ครั้งครับ ว่างๆจะแวะไปหลัง รพ.นครธน หากาแฟอร่อยๆและหาคนล้างรถให้ครับ  Smiley Smiley Smiley
จาเรงกาโบ หยุดสูบบุหรี่แล้วยัง ถนอมตัว รักษาสุขภาพหน่อยน้อง
ไม่ทราบคุณชลทิศนึกออกแล้วยังว่าผมเป็นใคร  Grin Grin Grin

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 08:18:38 AM »

ขอบคุณพี่ Dick ครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:09:01 AM »

แล้วปืนของนักกีฬามาเลเซีย กับสิงคโปร์ (พลเรือน) ที่มาแข่งด้วยกัน
ไม่ต่ำกว่า ๔๐ คนนี่ จะอธิบายอย่างไรครับ ?   ปืนเขาชื่อเขา  กระสุนซื้อเอาของ S&B

ตอบแบบไม่ดันทุรังคือ ไม่ทราบครับพี่ เดาว่าคงเป็นพวกอภิสิทธิ์ชนคล้ายๆพวกที่มีปืนสะสมเล่นๆ100-200กระบอกของบ้านเรามังครับ Smiley

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นด้วยความเคารพนะครับ คือผมว่าเราไม่น่าเฉไปมองว่าคนที่มีปืน 100-200 กระบอกหรือมากกว่านเป็นอภิสิทธิ์ชนเลยครับ กฏหมายไม่ได้จำกัดจำนวนไว้นี่นา และถึงมีมากก็มีแบบถูกฎหมายนี่ครับผมมองว่าเป็นคนที่ใช้สิทธิของตนได้มากเนื่องจากเขามีกำลังทรัพย์และทุ่มเทมากกว่าเรา ถ้าผมมีกำลังมีโอกาศก็อยากมีมากอย่างนั้นแน่ๆ ครับ อิ อิ

พวกอภิสิทธิ์ตัวจริงคือพวกที่ออกกฎหรือวางแนวทางข้างๆ คูๆ ใช้อำนาจบริหาร หรืออำนาจกดดันจำกัดสิทธิคนอื่นแต่ถ้าเป็นพวกตัวก็ให้สิทธิโดยเต็มที่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:06:57 AM »

สวัสดีครับพี่ตาสี  ตอนนี้ผมเลิกยิงปืนหันไปเล่นกอล์ฟแทนแล้ว เพิ่งหัดได้ 2 เดือน ออกรอบไป 5 ครั้งครับ ว่างๆจะแวะไปหลัง รพ.นครธน หากาแฟอร่อยๆและหาคนล้างรถให้ครับ  Smiley Smiley Smiley
จาเรงกาโบ หยุดสูบบุหรี่แล้วยัง ถนอมตัว รักษาสุขภาพหน่อยน้อง
ไม่ทราบคุณชลทิศนึกออกแล้วยังว่าผมเป็นใคร  Grin Grin Grin

คุณหมอเจ้าขา...ทักอย่างนี้ ข้าน้อยโดนเพ่งเล็งนะเจ้าคะ ...ตอนนี้ก็ลดลงมากแล้ว เหลือแต่เวลาออกไปเที่ยวข้างนอกเจ้าคะ เพราะมีเรื่องเข้าๆ ออกๆ โรงพยาบาลด้วยเหตุจากทอลซิลบ่อย จนเดี๋ยวนี้เจ็บคอนิดเจ็บคอหน่อย เป็นอันต้องไปหาหมอให้ฉีดยาดักไว้ก่อนทุกที

เดี๋ยวนี้เห็นพี่ๆ หลายๆ ท่านหันเหจากปืนไปเล่นกอล์ฟกันเยอะนะเจ้าคะ

I am dying... -*-

nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:58:49 AM »

Winkแต่ก่อนเป็นพนักงานจัดสวน ในสวนส้มแห่งหนึ่ง ในเขตแม่อาย เชียงใหม่ เพิ่งจะลาออกมาช่วยงานทางบ้านที่กรุงเทพฯ ได้เดือนกว่า ค้าขายและห้องเช่า Smiley

nampueng
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 56
  พิมพ์