เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:38:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100282 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 10:03:04 AM »

Grin อาชีพหลัก เป็นคุณครู ผู้น่ารักครับ Grin
 Grin อาชีพรอง  เป็นพนักงานขับรถและคนเก็บเงินมาให้ป๊ะป๋าครับ เวลาจะไปขายยางโดยคิดค่าคอมฯ  Grin หลัง ๆ โดนบ่นว่าค่าคอมฯ แพงเกินไป Grin
                      เลยโดนสั่งให้ไปทำหน้าที่ได้เป็นบางครั้งคราว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กรรมการผู้จัดการธุรกิจข้ามชาติที่มียอดขายประมาณ 1000 ล้านบาทต่อปี พนักงาน 180 ท่าน มีสำนักงานสาขาอยู่ 8 แห่งทั่วประเทศ
ใช้รถยนต์เล็กซัส 400 สีดำ เป็นรถประจำตำแหน่ง ไม่มีคนขับเพราะไม่เร้าใจเหมือนขับเอง
มีปืนสั้นและยาวทั้งสิ้น 156 กระบอก ทำห้องเซฟเก็บปืนไว้ชั้นสอง  บนบ้านเดี่ยวราคา 12 ล้านบาทขนาด 150 ตรว. ย่านรามอินทรา
ไม่ชอบนโยบาย ใครรักใคร ไม่ชอบพกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะเพราะไม่จำเป็นและไม่ชอบไปในที่อโคจร
เวลาไปสนามยิงปืนมิตติ้งกับเพื่อนๆ  ชอบขับรถกระบะไป และใส่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดคอกลม ไม่นิยมออกตัวว่ารวย เพราะคนที่รวยกว่ามีอีกเพียบ เดี๋ยวจะหน้าแหก

Huh  :Smiley จากสำนวน เหมือนของคนในวงการปืนคนหนึ่ง ที่มีชื่อในเวปเมื่อก่อนเป็นภาษาไทย หรือ ภาษาอังกฤษ แต่ต่อท้ายด้วยตัวเลข ปัจจุบันคงเปลี่ยนชื่อในเวปไปแล้วกระมัง แต่บางคนอาจจะรู้หรือไม่รู้ว่าเปลี่ยนชื่อในเวปไปแล้ว สำนวนแบบนี้ไม่ค่อยมีสักกี่คน   :Smiley 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2005, 04:21:07 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 10:12:10 AM »

กรรมการผู้จัดการธุรกิจข้ามชาติที่มียอดขายประมาณ 1000 ล้านบาทต่อปี พนักงาน 180 ท่าน มีสำนักงานสาขาอยู่ 8 แห่งทั่วประเทศ
ใช้รถยนต์เล็กซัส 400 สีดำ เป็นรถประจำตำแหน่ง ไม่มีคนขับเพราะไม่เร้าใจเหมือนขับเอง
มีปืนสั้นและยาวทั้งสิ้น 156 กระบอก ทำห้องเซฟเก็บปืนไว้ชั้นสอง บนบ้านเดี่ยวราคา 12 ล้านบาทขนาด 150 ตรว. ย่านรามอินทรา
ไม่ชอบนโยบาย ใครรักใคร ไม่ชอบพกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะเพราะไม่จำเป็นและไม่ชอบไปในที่อโคจร
เวลาไปสนามยิงปืนมิตติ้งกับเพื่อนๆ ชอบขับรถกระบะไป และใส่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดคอกลม ไม่นิยมออกตัวว่ารวย เพราะคนที่รวยกว่ามีอีกเพียบ เดี๋ยวจะหน้าแหก

Huh :Smiley จากสำนวน เหมือนของคนในวงการปืนคนหนึ่ง ที่มีชื่อในเวปเมื่อก่อนเป็นภาษาไทย หรือ ภาษาอังกฤษ แต่ต่อท้ายด้วยตัวเลข ปัจจุบันคงเปลี่ยนชื่อในเวปไปแล้วกระมัง แต่บางคนอาจจะรู้หรือไม่รู้ว่าเปลี่ยนชื่อในเวปไปแล้ว สำนวนแบบนี้ไม่ค่อยมีสักกี่คน :Smiley
. Smiley..ผมจำได้.. และเห็นใจท่านนี้มากครับ..คราวนั้น.มีบางท่านอีกเหมือนกัน.. ที่ย้อนถาม กลับไปยังท่านนี้.แบบอ่านแล้วไม่สบายใจ.. กับผมเอง จะภูมิใจ และดีใจอย่างมาก มีบุคคลที่ประสบความสำเร็จในอาชีพการงานอย่างมาก.มีฐานะดีมาก มาก ..เป็นคนรัก ชอบอาวุธปืนเหมือนกัน.. ท่านมาเพียงครั้งเดียว แล้วก็ไม่เห็นอีกเลย เสียดายครับ.. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2005, 10:15:28 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 10:30:21 AM »

อาชีพรับจ้างตกงานครับ  จริงที่สุด หลงรัก หลงรัก

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:01:39 AM »

อาชีพหลัก  รับราชการครู  สังกัด สพท.นครสวรรค์ 3   สพฐ.  กระทรวงศึกษาธิการ
อาชีพรอง   รับจ้างเมียซักผ้า   ครับ

เอ้อ..อ......อ....
รับจ้างด้วยความเต็มใจ ป่าว.ว...ว..ครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ningnong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:08:45 AM »

ลูกจ้างครับ ทำสื่อสิ่งพิมพ์งานโฆษณา พวก Digital Printing ครับ
น้ำยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

มิตรภาพที่ดีจะสร้างโลก

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:10:40 AM »

นักเรียนครับ Grin อาชีพเสริม นักยิง(ไม่ได้เรื่อง,แล้วแต่โอกาส) และนักดื่ม เยาะเย้ย 5555 จูบบบบ

ขออนุญาตนะครับท่านบาร์ท อาชีพเสริมนักยิง นี่ ไม่กลัวพวกที่จ้องจับผิดอยู่เข้าใจผิดว่าเป็นมือ....รับจ้างเหรอครับ อิ อิ แซวๆ เฉยๆนะครับ อย่าโกรธกันนา........
   ผมรับราชการองค์กรอิสระ ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:15:47 AM »

อาชีพหลัก  รับราชการครู  สังกัด สพท.นครสวรรค์ 3   สพฐ.  กระทรวงศึกษาธิการ
อาชีพรอง   รับจ้างเมียซักผ้า   ครับ

Grin อยู่แถวนี้ วันหลังจะชวนไปยิงที่ รวท. ครับ Grin

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:42:14 AM »

นักเรียนครับ Grin อาชีพเสริม นักยิง(ไม่ได้เรื่อง,แล้วแต่โอกาส) และนักดื่ม เยาะเย้ย 5555 จูบบบบ

ขออนุญาตนะครับท่านบาร์ท อาชีพเสริมนักยิง นี่ ไม่กลัวพวกที่จ้องจับผิดอยู่เข้าใจผิดว่าเป็นมือ....รับจ้างเหรอครับ อิ อิ แซวๆ เฉยๆนะครับ อย่าโกรธกันนา........
   ผมรับราชการองค์กรอิสระ ครับ
Grin Grin Grin พูดเล่นกันในเว็บกับคนรักปืนเหมือนกัน ผมไม่ซีเรียสครับ หลงรัก ถึงจะโดนกล่าวหาก็ม่ายกัว เพราะไม่เคยทำ อิอิอิ โดนชก

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 12:30:20 PM »

Grin อาชีพคนขับรถครับ
สาวๆท่านใดยังไม่มีโชเฟอร์ว่าจ้างได้ครับ คิดราคาไม่แพง Wink
nawin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 01:42:27 PM »

worked as entry level research analyst for an asset management firm in boston, usa.
about to return to thailand  Grin   to write stock research for an international investment bank.

a true gun lover.  หลงรัก

usually shoot at  ร.1อ. and ราชนาวี

Nawin
vu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 02:35:12 PM »

อดีตมีฟาร์มไก่เนื้อทีเมืองกาญ มีเหตุต้องหยุด มาเป็นพนักงานขายปลาของคนต่างชาติในกทม  ไม่ใด้เขามานานมีการเปลียนแปลงในนี้ไม่รู้จะทำอยางไรจึงต้องสมัครใหม่จึงมีชื่อใหม่ครับ
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 03:04:09 PM »

ผมเป็น นักวิชาการโสตทัศนศึกษา ครับ Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 03:14:44 PM »

วิศวกร ครับ ประมาณปลายเดือนนี้ MD จะให้ไปตรวจงานที่ เจด้า ซาอุดิอาระเบีย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
mudman
Newbie
*

คะแนน 0

Shai-Lai

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 03:22:12 PM »

เป็นลูกจ้างครับ รับเจาะโลก

สร้างมลภาวะทางตรงและทางอ้อม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

When the sun goes down, then the valves open.
EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 03:26:47 PM »

เป็น??? บอกไม่ถูกแฮะ ทำหลายตำแหน่งจัด แต่เงินน้อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน ดูแลฝ่ายผลิต และฝ่ายวิศวกรรม ในโรงงานผลิตอาหารสำเร็จรูปครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 56
  พิมพ์