เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:27:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8509 ครั้ง)
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:33:29 PM »

ตัดสินใจผิดหรือถูก อยู่ที่ความชอบครับ ถ้าชอบก็ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:52:39 PM »

ขอยืนยัน ถูกต้องครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 01:05:33 PM »

ตรงข้ามกับผมดีครับ เพราะ Colt Goverment Model Serie80 .38 super สภาพใหม่เอี่ยม มีแต่ ฝุ่นเท่านั้นที่นอนเกาะอยู่ ผมว่าจะเสียตังค์เป็นกระบอกสุดท้ายครับ เพราะมันนอนรอผมอยู่ในบ้านพี่เขยผมเอง  น้ำลายหก  กระบอกแรกๆ เป็นปืนระบบใหม่ล้วนๆ แถมยีห้อก็ติดตลาดไม่เกิน 20 ปี อีกต่างหาก

ว่าแต่ ถ้าคุณไม่ชอบมันจริง คงไม่มาอยู่ในมือคุณตอนนี้หรอก จริงม้ะ  เยาะเย้ย

ไม่ใช่ความเห็นนะครับ เป็นเพียงคำบอกเล่า...  เท่านั้นเอง

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:08:54 PM »

คุณต้องถามใจของคุณเองครับว่าชอบหรือเปล่า ถ้าคุณชอบก็ถูกต้อง
แต่ถ้าคุณไม่ชอบมันยามใดที่คุณหยิบปืนขึ้นมาดูจะรู้สึกว่าตัดสินใจผิดเสมอ
คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ Smiley แต่ปืน Colt ดีแน่นอนครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:11:17 PM »

เห็นด้วยครับทั้งด้านการใช้งานและคุณภาพ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:28:57 PM »

.38 ซูเปอร์ของโคล์ท เป็นปืนเซมิออโตกระบอกแรกในชีวิตผมครับ

888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:31:15 PM »

คำถามนี้ คำตอบอยู่ที่ท่านแล้วครับ ไม่ชอบท่านก็คงไม่ซื้อ Grin Grin
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:51:41 PM »

ถ้า ไม่ชอบ จริงๆ บอกมาทางนีได้ครับ Grin  ป.3 ออกพอดีเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:59:04 PM »

ตัดสินใจผิดหรือถูกผมว่าอยู่ที่ความรู้สึกของคนซื้อครับ
ถ้าซื้อมาแล้วรู้สึกไม่ชอบไม่สบายใจปืนดีแค่ไหนก็รู้สึกผิดอยู่ดี
แต่ถ้าซื้อมาแล้วรู้สึกเป็นสุขสบายใจที่ได้ซื้อมาก็ใช่เลยครับ ความรู้สึกของคุณเป็นเครื่องตัดสินอยู่แล้วว่าใช่หรือไม่ใช่
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 04:03:30 PM »

Grin Grin.....วันนี้เอาปืนไปยิงมาครับ..กลุ่มดีพอสมควรครับเกาะกลุ่มกันตลอด.(ให้นายสนามทดสอบยิงน่ะ..ถ้าผมยิงเองคงไม่ทราบกลุ่มกระสุนแน่ครับ...ไม่เคยยิงปืนออโตเคยยิงแต่ลูกโม่ครับ..ไม่เคยมือ) ปืนที่ผมได้มานั้นเจ้าของเก่าขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนมาครับ..สภาพประมาณไม่ทราบว่าประมาณกี่เปอร์เซนต์..ผมประเมินไม่เป็น.ผมถ่ายรูปเอาไว้แล้วแต่ไม่รู้จะลงยังไงลงไม่เป็นครับ..เกลียวลำกล้องปืนกระบอกนี้ผมว่าคงจะดีครับเพราะผมลงเอาลูกปืนยัดปลายลำกล้องไม่เข้าครับ..ลำกล้องไม่มีสนิม ลำกล้องใสดี..แต่ที่บริเวณด้านประกับมีสนิมอยู่บ้างครับ..รมดำเดิมไม่เคยไสแต่ง ปืนเดิมไม่เคยรมครับ..ปืนเวลาเขย่าไม่มีเสียงดัง..ยิงไปสามแม็กลูกจริงล้วน+ลูกซ้อมอีก4ลูก..ไม่มีการติดขัดครับ ยิงลูกสุดท้ายสไลค้างทุกนัด..แต่เวลายิงเสียงดังมาก(คนหันมามองทั้งสนามเลย).ราคาที่ได้มาบวกค่านายหน้า5K..บริเวณด้ามที่มีสนิมนั้นแก้ไขได้ไหมครับ(โดยไม่ต้องไส)ผมล้างเอาสนิมออกหมดแล้ว แต่ยังเป็นหลุมขุมอยู่นิดหน่อย ...ที่ผมถามว่าตัดสินใจถูกไหมเพราะผมเห็นปืนcz..glockราคาไม่สูงมากและเป็นปืนใหม่แกะกล่อง แต่ปืนกระบอกนี้ปืนสอง....คุยกับนายสนามนายสนามบอกว่ามันเทียบกันไม่ได้..จริงเปล่าครับ แต่ตอนนี้ถามผมว่าผมชอบไหม...ตอบเลยว่ามากครับ....จุดประสงค์ผมในการใช้ปืนคือ เก็บไว้ติดบ้าน..ไปสนามบ้าง ไม่เน้นพกพาออกไปไหน ยิงเล่นบ้าง ปืนกระบอกนั้นควรเก็บไว้แบบเดิมๆดีหรือเปล่าครับ..ตอนแรกคิดที่จะทำให้มันใหม่เหมือนปืนออกห้าง ..แต่ลุงผมบอกว่าอย่าไปทำน่ะ...เสียคุณค่าปืน..ผมก็วัยรุ่นอยู่ก็อย่าใช้ปืนสายๆใหม่ๆ...แต่ปืนกระบอกนี้รมดำก็ยังพอใช้ได้..มันก็มีลอกไปบ้างตามระยะเวลา.....ขอบคุณครับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น Grin Grin

ปล.ลงรูปยังไงครับ ช่วยบอกวิธีด้วย จะได้ลงให้ชมกันบ้าง ขอบคุณครับ Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 06:20:20 PM »

ถ้าใช้ การตอบด่วนจาก กล่องข้อความด้านล่างของกระทู้ จะใส่รูปไม่ได้ครับ

ให้กดปุ่ม "ตอบกระทู้"ด้านบนเยื้องมาทางขวาของกล่องข้อความครับ (ใต้โพสต์สุดท้ายของหน้า)

จะปรากฎเมนูการตอบแบบเต็ม ด้านใต้ของกล่องข้อความ จะมีคำว่า "ตัวเลือกเพิ่มเติม" ให้กด จะมีช่อง "แนบไฟล์"  ให้ใส่รูปภาพครับ

โดยทำการ browse ไฟล์ที่ต้องการ ครับ ถ้ามีหลายไฟล์ก็กดที่ "(แนบไฟล์เพิ่ม)" จะมีช่องมาให้ใส่เพิ่ม

จากนั้น กดตั้งกระทู้ ตามวิธีปรกติครับ

มีข้อห้ามว่า ใส่รูปได้ไม่เกิน 4 รูป และขนาดรูป ไม่เกิน 128 K ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2006, 06:21:54 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 06:24:16 PM »

สำหรับ ซีรีส์ 70 กระบอกนี้ ถ้าจะพกติดตัวเป็นประจำแนะนำไปทำฮาร์ดโครมครับ
จะได้ความฟิตแน่น และความสวยงาม รอท่านนำพาไปสมบุกสมบันต่อไปครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 06:52:07 PM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 07:01:55 PM »

ด้วยความเคารพครับ........

ถ้าเป็นผมก็จัดตัดสินใจแบบนี้เช่นกันครับ ถ้าปืนอยู่ในสภาพดีและเหมาะสมกับราคาครับ.... Grin

ขอบคุณครับ...................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 07:08:01 PM »

ยินดีด้วยครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์