เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:26:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8506 ครั้ง)
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 09:20:22 PM »

Smileyยินดีด้วยครับผมว่าcolt38superเป็นปืนที่ใช้ทั้งยิงเป้าและเฝ่าบ้านได้ดีครับ Cheesy
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:19:08 PM »

Grin Grin....ผมลงรูปไม่ได้ครับ..รูปที่ถ่ายมันเกิน 128 kb (602.5kb)จะย่ออย่างไร ผมไม่มีโปรแรมโฟโต้ช๊อป...ถ้าย่อได้แล้วจะนำมาลงครับ     

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:14:38 AM »

ปืนคลาสสิคครับ
hs6mlo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:10:39 AM »

ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับ...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:57:24 AM »

Grin Grin.....วันนี้เอาปืนไปยิงมาครับ..กลุ่มดีพอสมควรครับเกาะกลุ่มกันตลอด.(ให้นายสนามทดสอบยิงน่ะ..ถ้าผมยิงเองคงไม่ทราบกลุ่มกระสุนแน่ครับ...ไม่เคยยิงปืนออโตเคยยิงแต่ลูกโม่ครับ..ไม่เคยมือ) ปืนที่ผมได้มานั้นเจ้าของเก่าขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนมาครับ..สภาพประมาณไม่ทราบว่าประมาณกี่เปอร์เซนต์..ผมประเมินไม่เป็น.ผมถ่ายรูปเอาไว้แล้วแต่ไม่รู้จะลงยังไงลงไม่เป็นครับ..เกลียวลำกล้องปืนกระบอกนี้ผมว่าคงจะดีครับเพราะผมลงเอาลูกปืนยัดปลายลำกล้องไม่เข้าครับ..ลำกล้องไม่มีสนิม ลำกล้องใสดี..แต่ที่บริเวณด้านประกับมีสนิมอยู่บ้างครับ..รมดำเดิมไม่เคยไสแต่ง ปืนเดิมไม่เคยรมครับ..ปืนเวลาเขย่าไม่มีเสียงดัง..ยิงไปสามแม็กลูกจริงล้วน+ลูกซ้อมอีก4ลูก..ไม่มีการติดขัดครับ ยิงลูกสุดท้ายสไลค้างทุกนัด..แต่เวลายิงเสียงดังมาก(คนหันมามองทั้งสนามเลย).ราคาที่ได้มาบวกค่านายหน้า5K..บริเวณด้ามที่มีสนิมนั้นแก้ไขได้ไหมครับ(โดยไม่ต้องไส)ผมล้างเอาสนิมออกหมดแล้ว แต่ยังเป็นหลุมขุมอยู่นิดหน่อย ...ที่ผมถามว่าตัดสินใจถูกไหมเพราะผมเห็นปืนcz..glockราคาไม่สูงมากและเป็นปืนใหม่แกะกล่อง แต่ปืนกระบอกนี้ปืนสอง....คุยกับนายสนามนายสนามบอกว่ามันเทียบกันไม่ได้..จริงเปล่าครับ แต่ตอนนี้ถามผมว่าผมชอบไหม...ตอบเลยว่ามากครับ....จุดประสงค์ผมในการใช้ปืนคือ เก็บไว้ติดบ้าน..ไปสนามบ้าง ไม่เน้นพกพาออกไปไหน ยิงเล่นบ้าง ปืนกระบอกนั้นควรเก็บไว้แบบเดิมๆดีหรือเปล่าครับ..ตอนแรกคิดที่จะทำให้มันใหม่เหมือนปืนออกห้าง ..แต่ลุงผมบอกว่าอย่าไปทำน่ะ...เสียคุณค่าปืน..ผมก็วัยรุ่นอยู่ก็อย่าใช้ปืนสายๆใหม่ๆ...แต่ปืนกระบอกนี้รมดำก็ยังพอใช้ได้..มันก็มีลอกไปบ้างตามระยะเวลา.....ขอบคุณครับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น Grin Grin

ปล.ลงรูปยังไงครับ ช่วยบอกวิธีด้วย จะได้ลงให้ชมกันบ้าง ขอบคุณครับ Grin Grin

Grin กระบอกแรกของผมก็ Colt .38 Super ครับ แต่เป็นรุ่นก่อน S'70 ใช้ดีมาก ๆ ครับ แต่ผมได้มาในสภาพไม่ดีนักเลยเอาไปแต่งใหม่ครับ สำหรับ 1911 นอกจาก .45 แล้ว .38 Super ถือว่าเป็น 1911 ตัวจริง 100% ครับ ปืนของคุณทรูแมนเรื่องสนิมถ้าเอาออกหมดแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรนอกจากป้องกันอย่าให้มันขึ้นอีกครับ ใต้ประกับให้เอาจารบีทางบาง ๆ แล้วจึงใส่ประกับครับ ปล่อยสภาพเดิมอย่างนั้นดีแล้วครับ อย่าไปทำใหม่เลย Grin

Grin Grin....ผมลงรูปไม่ได้ครับ..รูปที่ถ่ายมันเกิน 128 kb (602.5kb)จะย่ออย่างไร ผมไม่มีโปรแรมโฟโต้ช๊อป...ถ้าย่อได้แล้วจะนำมาลงครับ

Grin เอารูปไปฝากที่ http://imageshack.us/ คลิก browse เลือกรูปที่ต้องการ หากจะย่อรูปเล็กลงให้คลิกเครื่องหมายถูกที่บรรทัดถัดลงมา เลือก 800x600 กำลังดีครับ แล้วคลิก Host it! ฝากได้แล้วหน้าต่อไปให้ก๊อป url ที่บรรทัด hotlink for forums (1) มาทั้งหมด แล้วนำมาวางที่หน้าตอบกระทู้แล้วโพสได้เลยครับ วิธีนี้จะไม่เปลืองเนื้อที่ของเวบเราครับ Grin

TEA S'70
ดีชั้วรู้หมด แต่อดไม่ได้
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 03:57:24 AM »

สำหรับcolt s70ของพี่กระบอกนี้ต้องเป็นปืนในฝันของใครหลายๆคนแน่ครับรวมทั้งผมด้วยคนหนึ่งด้วย ผมว่าพี่ตัดสินใจถูกแล้วครับ

ขาดเธอเหมือนขาดใจ ขาดปืนไปคล้ายๆขาดเธอ
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:37:05 AM »

ดีครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:40:49 AM »

ปืนกระบอกแรก....เป็นปืนครูครับ....
จะยังไงก็แล้วแต่...ปืนกระบอกนี้จะสอนอะไรๆเยอะกับเจ้าของ...ไม่ว่าจะเป็นปืนใหม่หรือเก่า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 10:07:17 AM »

....ถ้าคุณคิดว่าตัดสินใจผิด....ก็ปล่อยก็ได้นะครับ..ผมว่า ปืนรุ่นนี้มีคนอยากได้เยอะเชียวครับ............... Grin
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:35:21 PM »

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
truman
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:39:17 PM »

Grin Grin...ผมลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ..ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ...ลืมบอกรุ่นนี้ลำกล้องหัวโตครับ..รูปอาจจะใหญ่หน่อยน่ะ Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:46:44 PM »

เยาะเย้ย สภาพอย่างนี้เก็บไว้เลย อย่าให้หลุดตำหนินิดหน่อยไม่ถือครับแบบนี้ หมั่นเอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดบ่อย ๆ อย่าปล่อยให้สนิมเกิดอีกก็พอครับ Grin

ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:57:17 PM »

..ถูกต้องแล้วครับปืนแบบนี้หายากนะ น้ำลายหก น้ำลายหกผมเองก้อเคยมีเหมือนกันแต่ตอนนั้นร้อนเงินเลยตัดใจขายครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:09:28 PM »

ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับ รุ่นนี้ ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า หัวโตเป็นปากแตรเลยครับ ถ้าเป็นรุ่นนี้ เคยเจอครับ
เรื่องความดี สวยงาม รมดำเดิมอีกต่างหาก ไม่ต้องพูดถึงความดีแล้ว แต่จะฝากเตือนปัญหาเล็กน้อย ที่อาจเกิดขึ้นหรือไม่เกิดขึ้นก็ได้ คือ ลูกกระสุนอาจท้ายลำกล้องช่วงทางลาดขึ้นบ้างในบางครั้ง ถ้าชนท้ายเช่นว่า ไปหาช่างก็หายครับ
การถอดประกอบรุ่นนี้ การถอดบู๊ท ต้องกดสไลด์ลงไปนิดหนึ่งก่อน ให้บู๊ทคลายตัวจากการจับลำกล้องหัวโตสักนิด พอหมุนบู๊ทได้ ก็จะหมุนสะดวกครับ ถ้าไม่กดสไลด์ กดแต่ปลั๊กสปริงอย่างเดียวมันจะลำบากครับ ...ดีใจด้วยครับ ได้ของแท้สภาพเยี่ยมตามอายุของมันครับ ....
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:18:57 PM »

สวยครับ คุ้มค่าครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์