เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:22:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8496 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:21:43 PM »

ช่วยลดขนาดภาพให้ครับ
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:39:06 PM »

สภาพสวยมากครับ ถ้าเดิมๆอยุ๋
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:49:09 PM »

งดงามครับ... อย่าไปยุ่งกับมันอีกเลยครับ ปล่อยมันไว้ตามสภาพเดิมดีกว่า...

แนะนำว่าจับเล่น, ยิงแห้ง, และหัดขึ้นลำบ่อยๆนะครับ... ปืน 1911 ปืนออกแบบนานแล้วตั้งแต่สมัยคาวบอยอเมริกันยังขี่ม้าไล่ยิงกับอินเดียนแดง สมัยโน้นคาวบอยยิงลูกโม่ซิงเกิ้ลแอคชั่นไม่ค่อยได้ใช้ศูนย์เล็ง ก้อม้ามันวิ่งเขย่าๆ... 1911 เลยได้มรดกการออกแบบทรงด้ามมาจากวัฒนธรรมนี้ด้วย... จะเห็นว่า 1911 รุ่นแรกๆ มีศูนย์เตี้ยๆ ไว้แค่พอให้มี... หากจับไม่ถนัดหรือยิงไวๆ ไม่ดีพวกคาวบอยจะไม่ใช้ครับ... เหมือนกับปืนหลายแบบที่หายไปพร้อมกับยุคคาวบอยฯ

มือใหม่จะใช้งานยากหน่อย ต้องหัดขึ้นลำไวๆ ลดนกก็ระวังปืนลั่น... หากไม่เล่นกับมันแล้วจะเสียเปรียบลูกโม่ หรือออโต้ดับเบิ้ล...

1911 มีดีที่ด้ามจับถนัดและองศาด้ามเหมาะสำหรับรีบยิง ยิงฉุกเฉินตามสัญชาตญาณฯ ถ้าไม่ฝึกกับมันแล้วจะไม่ได้ประโยชน์จากตรงนี้ครับ...
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 04:13:38 PM »

กระบอกแรกในชีวิตผมก็ตัวนี้ครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 04:38:36 PM »

สภาพดี และสวยครับ... เก็บไว้เลยครับกระบอกนี้ ยินดีด้วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 04:56:43 PM »

ไม่แนะนำให้เอาไปใช้งานเป็นปืนหลักในชีวิตประจำวันครับ
ปืนรุ่นใหม่ๆ ทำออกมาโดยการค้นคว้า วิจัย พัฒนา ทดสอบ จนได้คุณภาพและประสิทธิภาพที่ดีกว่าเดิม แก้ไขจุดบกพร่องที่เคยมีให้หายไป จนได้รับการบรรจุเข้าใช้ในหน่วยงานชั้นนำทั้งในและต่างประเทศ

ส่วนปืนรุ่นที่คุณซื้อมาแล้ว ถ้าอยากเก็บเป็นความภาคภูมิใจ เหมาะสมมาก เพราะหายากกว่าปืนรุ่นใหม่ทั่วไป แต่ถ้าจะฝากชีวิตไว้กับปืนเก่ารุ่นบิดา    สำหรับตัวผม....ไม่เอา

ผมเลือกปืนที่มีขายทั่วไป และผ่านการทดสอบอย่างหนัก ก่อนได้รับการคัดเลือกเข้าประจำการ
จากนั้นจะขอลองจับ ลองยิง จากคนที่สนิทคุ้นเคยกัน จนมั่นใจว่าคล่องและถนัดมือ จึงจะซื้อใช้  ถ้าซื้อมายิงเล่นแล้วคิดจะขายต่อ ไม่ต้องคิดมาก
เมื่อซื้อแล้วก็ต้องหมั่นฝึกซ้อมอย่างต่อเนื่อง ทั้งการยิงมือ เดียว ซ้าย ขวา ยืนยิงสองมือ นั่งยิง นอนยิง ตะแคงยิง แต่ไม่ต้องถึงโก้งโค้งยิง  จนเชื่องมือ...นั่นแหละ  ถึงจะฝากชีวิตได้

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 05:14:53 PM »

ถ้าสภาพปืนได้ขนาดนี้ ลืมคำแนะนำตอนต้นของผมได้เลยครับ

เก็บให้ดี สวยมากๆครับ ไม่ต้องรม ไม่ต้องฮาร์โครมครับ

ดุแบบเดิมๆสวยที่สุดครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 05:15:45 PM »

ไม่มีใครซื้อแล้ว  จุดสามแปดซุปเปอร์ เลิกผลิตเลิกขายตั้งนานแล้ว ลูกปืนก็แพงอยากรู้ไปถามทหารเรือดู  มีความจริงใจให้เพื่อนร่วมวงการด้วย อย่าสักแต่เฮใหนเฮนั่น 
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 05:38:51 PM »

ไม่มีใครซื้อแล้ว จุดสามแปดซุปเปอร์ เลิกผลิตเลิกขายตั้งนานแล้ว ลูกปืนก็แพงอยากรู้ไปถามทหารเรือดู มีความจริงใจให้เพื่อนร่วมวงการด้วย อย่าสักแต่เฮใหนเฮนั่น

พอดีผมถามทหารบกน่ะครับ ลูกปืนก็เลยถูก

Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 05:51:56 PM »

ไม่มีใครซื้อแล้ว  จุดสามแปดซุปเปอร์ เลิกผลิตเลิกขายตั้งนานแล้ว ลูกปืนก็แพงอยากรู้ไปถามทหารเรือดู  มีความจริงใจให้เพื่อนร่วมวงการด้วย อย่าสักแต่เฮใหนเฮนั่น 

Grin ปืนที่ใช่กระสุน .38 ซุปฯ ยังผลิตขายอยู่เยอะแยะครับ คิมเบอร์ก็ยังผลิต บูลก็ยังผลิต ทานโฟกลิโอ ก็ยังผลิต โคลท์เองก็ยังผลิต STI SVI ก็ยังมี อีกหลายยี่ห้อยังผลิตปืนขนาดนี้อยู่ครับ กระสุนก็ยังมีขายเยอะแยะ 3 โรงงานเอกชนไทย + 1 โรงงานวัตถุระเบิดทหาร (ผลิตป้อนกองทัพ) ก็ผลิตกระสุนขนาดนี้อยู่ โรงงานนอกผลิตอยู่เกือบทุกยี่ห้อ แม้อาจจะหายากกว่า 9 มม. อยู่บ้าง แต่หาได้แน่นอน Grin

anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:07:15 PM »

ถ้าคุณขับ เมอซีเดส ผมจะไม่เถียงคุณ แต่ตราบใดที่ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย ผมคงไม่มีโอกาสมองคิมเบอร์หรอก มองประเทศไทยครับ มองความเป็นจริงครับ อย่าเวอร์ ถ้านามสกุลชินวัตรแล้วค่อยมาคุย
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:20:47 PM »

ถ้าคุณขับ เมอซีเดส ผมจะไม่เถียงคุณ แต่ตราบใดที่ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย ผมคงไม่มีโอกาสมองคิมเบอร์หรอก มองประเทศไทยครับ มองความเป็นจริงครับ อย่าเวอร์ ถ้านามสกุลชินวัตรแล้วค่อยมาคุย

Undecided ความเป็นจริงครับ ผมขับแค่กระบะอีซูสุครับ ไม่ใช่ของตัวเองด้วย รายได้ต่อเดือนผมเองก็แค่หมื่นกว่าบาทบางเดือนก็ไม่ถึงหมื่น และผมก็ใช้ปืนโคลท์ .38 ซุปเปอร์ ผมก็ยังหากระสุนยิงได้ และท่านอื่นก็เหมือนผมหลายคน ศึกษาให้ดีก่อนครับ ก่อนจะปล่อยอะไรออกมา Undecided
 Undecided คุณอยากได้ปืนดี ราคาไม่แพง หาได้ครับ นั่นคือความเป็นจริง ไม่เวอร์ แต่ความคิดของคุณ เวอร์เอง ย้ำอีกครั้งครับ ศึกษาให้ดี ไม่เวอร์แน่ Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2006, 06:25:32 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:21:27 PM »

ในฐานะที่ใช้ปืนรุ่นนี้เช่นกัน........ขอบอกว่าตัดสินใจไม่ผิดหรอกครับ......

งานสวย..คลาสสิค...ของสะสม..หายาก...ยิงดี..แรง...เสียงดัง..มันส์อย่าบอกใคร....

ยินดีด้วยนะครับ............

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:24:57 PM »

Undecided ผมขับแค่กระบะอีซูสุครับ ไม่ใช่ของตัวเองด้วย รายได้ต่อเดือนผมเองก็แค่หมื่นกว่าบาทบางเดือนก็ไม่ถึงหมื่น และผมก็ใช้ปืนโคลท์ .38 ซุปเปอร์ ผมก็ยังหากระสุนยิงได้ และท่านอื่นก็เหมือนผมหลายคน ศึกษาให้ดีก่อนครับ ก่อนจะปล่อยอะไรออกมา Undecided

ขับกระบะโตโยต้าครับ ก็หา 38ซุปมายิงได้ ไม่เดือดร้อนอะไรครับ
38ซุปเปอร์นี่ แถวบ้านผม เลี้ยงวัวก็ใช้ ทำไร่ข้าวโพดก็ใช้ครับ
ไม่ได้หรูหราอะไรนักหนาครับ
 Grin Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:32:53 PM »

38ซุปเปอร์นี่ แถวบ้านผม เลี้ยงวัวก็ใช้ ทำไร่ข้าวโพดก็ใช้ครับ
ไม่ได้หรูหราอะไรนักหนาครับ
 Grin Grin

Grin ใช่ครับ ชาวไร่ชาวนาบ้านผมก็มีใช้กันเยอะ ไม่เห้นชาวไร่ชาวนาแถวบ้านผมคนไหนขับเบนซ์เลยครับ Grin Undecided

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์