เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:15:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8477 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:40:21 PM »

พ่อตาผมทำนา ขับรถอีแต๋น ก็ใช้โคลท์ .38 ซุปเปอร์ ครับ   Grin  พี่สาวท่านก็ใช้เหมือนกัน  .... ตัวผมขับปิ๊คอัพ มิตซู ก็ยังมีไรเฟิล .308 เลย

กระสุนอาจจะแพงหน่อย แต่พอซื้อหากันได้ครับ
ไม่มีใครซื้อแล้ว จุดสามแปดซุปเปอร์ เลิกผลิตเลิกขายตั้งนานแล้ว ลูกปืนก็แพงอยากรู้ไปถามทหารเรือดู มีความจริงใจให้เพื่อนร่วมวงการด้วย อย่าสักแต่เฮใหนเฮนั่น

แล้วปืนขนาด .38 ซุปเปอร์ ยังมีผลิตขายอยู่นะครับ คิมเบอร์ก็ทำ  โคลท์ และ สปริงฟิลด์ก็(ในรุ่นตกแต่งสวยงาม ราคาเฉียดพันเหรียญ)  พวกนี้เขากะเจาะตลาดอเมริกาใต้ ครับ

ส่วนปืนไอพี..ก็ยังมีทำ

....ตามล่า...อีตอแหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:46:53 PM »

38 super บ้านนอกมีใช้เยอะ ไม่ต้องชินฯ หรอกครับ...... คุยได้....... Grin Grin Grin
วันก่อนก็มีเจ้าของสวยยางแถวลุ่มน้ำโขง เข้ามาเอาไปกล่องนึงแหน่ะ........ ไม่เว่อร์นะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 06:57:48 PM »

ถ้าคุณขับ เมอซีเดส ผมจะไม่เถียงคุณ แต่ตราบใดที่ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย ผมคงไม่มีโอกาสมองคิมเบอร์หรอก มองประเทศไทยครับ มองความเป็นจริงครับ อย่าเวอร์ ถ้านามสกุลชินวัตรแล้วค่อยมาคุย

ผมไม่มีแม้แต่รถของตัวเองครับ....จะว่าขายรถไปซื้อปืนก็เว่อร์ไป...เอาเป็นว่าที่คุณAnirutว่ามามันไม่เกี่ยว...

ถ้าจะให้ความเห็นด้วยวิธีการและสํานวนคําพูดแบบนี้...อ่านเฉยๆไม่ต้องโพสต์จะดีกว่า
ความเห็นแบบชวนทะเลาะแบบนี้..ไม่ได้สร้างสรรอะไร ในนี้คุยกันด้วยเหตุด้วยผลได้ แต่ละคนก็มากด้วยวัยวุฒิ คุณวุฒิ โดยเฉพาะที่สําคัญ...วุฒิภาวะ
คุยด้วยเหตุผล คุยดีๆ ทุกคนก็อยากคุยด้วยครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 07:57:12 PM »

เอ้า...เฮ.....

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:10:02 PM »

......เฮ........อีกเสียง.......... Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:35:12 PM »

ไม่มีใครซื้อแล้ว จุดสามแปดซุปเปอร์ เลิกผลิตเลิกขายตั้งนานแล้ว ลูกปืนก็แพงอยากรู้ไปถามทหารเรือดู มีความจริงใจให้เพื่อนร่วมวงการด้วย อย่าสักแต่เฮใหนเฮนั่น
คุณยังไม่ตอบคำถามเจ้าของกระทู้เลยว่าคุ้มหรือเปล่า
ถ้าคุณขับ เมอซีเดส ผมจะไม่เถียงคุณ แต่ตราบใดที่ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย ผมคงไม่มีโอกาสมองคิมเบอร์หรอก มองประเทศไทยครับ มองความเป็นจริงครับ อย่าเวอร์ ถ้านามสกุลชินวัตรแล้วค่อยมาคุย
ก็ยังไม่เห็นคำตอบสำหรับเจ้าของกระทู้ ความจริงใจที่คุณมีนะอยู่ตรงไหนแสดงออกมาหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2006, 08:47:14 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
พญายอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:30:38 PM »

อ้าว !!!! กำลังเคลิ้ม ๆ กับ .38 ซุปเปอร์อยู่พอดีเลย โผล่มาจากไหนกันล่ะครับ  โดนชก โดนชก โดนชก
วงแตกเลย ผมก็ใช้ .38 ซุปเปอร์ ก็ดีนะครับ ลูกกระสุนก็ไม่เห็นจะแพงเกินไปเลยอย่างที่ว่าเลย
มีใครเบื่อ ๆ อยากจะขายก็บอกนะครับ พรรคพวกอยากได้กันหลายคน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:47:24 PM »

ตกใจยินดีด้วยครับ....  .38 ซุปเปอร์ Colt  ทร.ยังใช้ประจำการในบางหน่วยงาน  สำหรับประจำกายของนายทหารเวรครับ...และยังใช้ฝึกยิงเป้าปืนพกประจำปีของข้าราชการ....สวัสดิการ สพ.ทร.ขายอยู่ที่กล่องละ 700.- บาท ตราอักษร  (Win)    หลงรัก
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:16:45 PM »

ท่าทางจะเริ่มป่วนแล้ว
เรื่องราคากระสุนผมไม่เห็นมันจะแพงเลย
กระสุนซ้อมก็หาได้ในราคา 10-12 พอ ๆ กับ .45
กระสุนจริงก็หาได้ในราคา 25 up ก็พอ ๆ กับ .45 อีก
ถ้าบอกหายากก็ไม่เห็นจะยาก
เฮ้อออ ทำไมต้องป่วนกันด้วย
สำหรับผม .38 super เป็นเป้าหมายถัดไปสำหรับเล่น IPSC เพราะไปเห็นพี่ ๆ เล่นกันมันส์หยด
แต่ก็ไม่เห็นมีใครบ่นว่าหาลูกยากนี่นา
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:51:04 PM »

อ้าว !!!! กำลังเคลิ้ม ๆ กับ .38 ซุปเปอร์อยู่พอดีเลย โผล่มาจากไหนกันล่ะครับ โดนชก โดนชก โดนชก
วงแตกเลย ผมก็ใช้ .38 ซุปเปอร์ ก็ดีนะครับ ลูกกระสุนก็ไม่เห็นจะแพงเกินไปเลยอย่างที่ว่าเลย
มีใครเบื่อ ๆ อยากจะขายก็บอกนะครับ พรรคพวกอยากได้กันหลายคน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต่อคิวด้วยคนครับ.... :Smiley

ความรู้...คู่คุณธรรม
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:09:08 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..กระทู้ผมทำให้เพื่อนๆพี่ๆขัดแย้งกันหรือเปล่าครับ..ถ้าทำให้เกิดการขัดแย้งกันผมก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ

ปล.ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่แสดงความคิดเห็นมาครับ..ขอบพระคุณมาก

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:22:08 AM »

Smiley ..  Colt .38 super กับ Colt .45  มาพร้อมกัน สภาพพอ พอกัน.
           ถ้าผมไม่มีกำลังจะเก็บไว้ได้ทั้งสองม้า  .
           ผมขอเลือก .38 super ครับ.. อีกตัวจะขอบอกให้เพื่อน เพื่อน. มารับไป ..  Smiley.

ต่างใจชอบ.. ถ้อยทีถ้อยอาศัย แล้วสบายใจ.ดีครับ.  Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:19:48 AM »

:Smiley......หายไปเลย...คุณป่วน...........:Smiley

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:44:48 AM »

พ่อตาผมทำนา ขับรถอีแต๋น ก็ใช้โคลท์ .38 ซุปเปอร์ ครับ Grin พี่สาวท่านก็ใช้เหมือนกัน .... ตัวผมขับปิ๊คอัพ มิตซู ก็ยังมีไรเฟิล .308 เลย

ผมเจอคุณโทนทีไรขับแต่ ฟอร์ด ไม่เห็นขับมิตซูมาเลย
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:58:17 AM »

ยินดีด้วยที่ตัดสินใจไม่ผิดครับ  Smiley ผมก็หาอยู่เหมือนกันครับ เพิ่งได้ ป3 9 มม. มาไม่แน่ใจว่าก่อน ป3. หมดอายุจะหาได้หรือเปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน ท่านใดจะกรุณาแบ่งให้ หรือทราบเบาะแสช่วยแจ้งด้วยนะครับ  Wink
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์