เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:27:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การจัดการแข่งขันยิงปืนอัดลมประจำปี 2556  (อ่าน 15528 ครั้ง)
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:00:26 PM »

แข่ง FT ยังจะมีอยู่ไหมครับ.  ไหว้

คิดว่าต้องคงมีไว้ครับ  และคงจะจัดเป็นสนามแรกน่าจะดีด้วยครับ

ยังไงก็ต้องมีครับ  ไม่งั้น FTman.  ต้องกลายเป็น PTman.  แน่เลยอ่ะ..... (หมายเหตุ... "PTman." หมายถึง .....  "พาดแท่นแมน"....ไงจ๊ะ....) .....

ขอบคุณครับ...แบบนี้ค่อยยังชั่วหน่อยที่ยังมีแข่งแบบ FT ......ไม่งั้นนะ...จะประท้วงชมรมฯ โดยมีพ่อเลี้ยง Tui086 แก้ผ้าวิ่งรอบสนาม 76  ....ประท้วง ซะให้เข็ดเลย...
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:58:38 PM »

อ้าว..ว.... ไหงเป็นผมคนเดียวล่ะ..... ต้องรวมท่านประธาน  เลขา  ด้วยดิ...  555.... (ส่วนที่ปรึกษา ขอเว้นไว้ก่อน... อิ อิ อิ....)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:44:15 PM »

' ผมอีกคนที่ติดตามข่าวและเข้าร่วมทุกๆครั้งในแมทต์ใหญ่ๆ ส่วนเรื่องปืนยืมผมเห็นต่างครับ…ผมเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องความสัมพันธ์ฉันท์พี่ฉันท์น้องครับ คนที่ชอบยืม เค้าก็เอาปืนตัวเองไปนะครับ แต่คะแนนมันห่างจนทำใจได้ยากมากอิอิ  คิก คิก คิก คิก  ..กติกาไม่ห้ามมันเป็นสิทธิเจ้าของปืนที่ไม่ห้ามเพราะมันมีสิ่งนึงมันยิ่งใหญ่กว่าชัยชนะ... ถามใจดูว่าจะปล่อยให้เค้าเก็บความทรงจำว่ามาแข่งทั้งทีได้ไม่ถึงร้อยคะแนนแล้วท้อใจเบื่อหน่ายหายแล้วไปเงียบๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หรือจะให้เค้าเก็บความทรงจำว่าได้ยิงได้เกือบเต็มและเกิดเป็นแรงบันดาลใจให้ขวนขวายหาปืนดีๆมาครอบครอง(หลายคนได้ปืนใหม่ เพราะได้ลองยืมปืนแข่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย)  และแล้วก็เข้ามาคุยในกระทู้หาข้อมูลนู่นนี่นั่นกระตุ้นชีพจรคนรักปืนลมให้มันเต้นพัฒนาขึ้นไปอีก (อนุรักษ์ประเพณียืมปืนกระสุนขอ สกอร์เอา นี้ไว้  ก่อนที่จะสูญพันธ์ ฮ่าๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย)..ซึ่งเมื่อเรามองย้อนกลับไปดีๆ คนที่เขาให้ยืมเค้าอาจกลับภูมิใจนิดๆที่ปืนเราแม่น แม้แต่คนอื่นยังยิงได่แม่นกว่าเราอีกใครจะรู้ อิอิ..อย่างไรซะรางวัลมันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่กับคนชมรมคนรักปืนอัดลมอยู่ดี  ใช่ว่าไปอยู่กับชมรมคนรักแมวน้ำที่ไหน  อิอิอิ  ..สุดท้ายในหัวข้อนี้..ลองหลับตาลงและคิดว่าเรากำลังแข่งขันกับพี่กับน้องเราดูครับ ฮ่าๆ  ไหว้ ไหว้

ส่วนเรื่องนั่งแช่3-4เป้าไม่ลุกซะทีอันนี้ผมพยายามคิด+ แล้วว่าเค้าอาจมีธุระด่วนรีบยิงรีบปั้น หรือเป็นเพราะฮวงจุ้ยนี้เหมาะที่สุดแล้ว ฮ่าๆ ไม่เป็นไรรอได้ ..แง่มๆ(ต่อไปจะเสนอให้เขียนเวลาเริ่มไว้ที่เป้า หากเป้าไหนเวลาต่อกันเกิน3 เป้าตัดสิทธิ์เป้าที่เกินทันที่ ฮ่าๆ เพราะเกิดรายได้เข้าชมรม อิอิ) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อีกเรื่องสปอนเซอร์หลักๆ หลังๆ ไม่ค่อยเห็นเข้ามางานแข่งเลยครับ ไม่รู้เพราะอะไร แต่ทำให้ใจหายทุกที กำลังใจตกวูบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 05:17:40 PM »

อ้าว..ว.... ไหงเป็นผมคนเดียวล่ะ..... ต้องรวมท่านประธาน  เลขา  ด้วยดิ...  555.... (ส่วนที่ปรึกษา ขอเว้นไว้ก่อน... อิ อิ อิ....)
เหอะๆ ไหงงี้อะ
ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ
+1ทุกคนไปก่อน

ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 05:36:15 PM »

' ผมอีกคนที่ติดตามข่าวและเข้าร่วมทุกๆครั้งในแมทต์ใหญ่ๆ ส่วนเรื่องปืนยืมผมเห็นต่างครับ…ผมเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องความสัมพันธ์ฉันท์พี่ฉันท์น้องครับ คนที่ชอบยืม เค้าก็เอาปืนตัวเองไปนะครับ แต่คะแนนมันห่างจนทำใจได้ยากมากอิอิ  คิก คิก คิก คิก  ..กติกาไม่ห้ามมันเป็นสิทธิเจ้าของปืนที่ไม่ห้ามเพราะมันมีสิ่งนึงมันยิ่งใหญ่กว่าชัยชนะ... ถามใจดูว่าจะปล่อยให้เค้าเก็บความทรงจำว่ามาแข่งทั้งทีได้ไม่ถึงร้อยคะแนนแล้วท้อใจเบื่อหน่ายหายแล้วไปเงียบๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หรือจะให้เค้าเก็บความทรงจำว่าได้ยิงได้เกือบเต็มและเกิดเป็นแรงบันดาลใจให้ขวนขวายหาปืนดีๆมาครอบครอง(หลายคนได้ปืนใหม่ เพราะได้ลองยืมปืนแข่ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย)  และแล้วก็เข้ามาคุยในกระทู้หาข้อมูลนู่นนี่นั่นกระตุ้นชีพจรคนรักปืนลมให้มันเต้นพัฒนาขึ้นไปอีก (อนุรักษ์ประเพณียืมปืนกระสุนขอ สกอร์เอา นี้ไว้  ก่อนที่จะสูญพันธ์ ฮ่าๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย)..ซึ่งเมื่อเรามองย้อนกลับไปดีๆ คนที่เขาให้ยืมเค้าอาจกลับภูมิใจนิดๆที่ปืนเราแม่น แม้แต่คนอื่นยังยิงได่แม่นกว่าเราอีกใครจะรู้ อิอิ..อย่างไรซะรางวัลมันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่กับคนชมรมคนรักปืนอัดลมอยู่ดี  ใช่ว่าไปอยู่กับชมรมคนรักแมวน้ำที่ไหน  อิอิอิ  ..สุดท้ายในหัวข้อนี้..ลองหลับตาลงและคิดว่าเรากำลังแข่งขันกับพี่กับน้องเราดูครับ ฮ่าๆ  ไหว้ ไหว้

ส่วนเรื่องนั่งแช่3-4เป้าไม่ลุกซะทีอันนี้ผมพยายามคิด+ แล้วว่าเค้าอาจมีธุระด่วนรีบยิงรีบปั้น หรือเป็นเพราะฮวงจุ้ยนี้เหมาะที่สุดแล้ว ฮ่าๆ ไม่เป็นไรรอได้ ..แง่มๆ(ต่อไปจะเสนอให้เขียนเวลาเริ่มไว้ที่เป้า หากเป้าไหนเวลาต่อกันเกิน3 เป้าตัดสิทธิ์เป้าที่เกินทันที่ ฮ่าๆ เพราะเกิดรายได้เข้าชมรม อิอิ) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อีกเรื่องสปอนเซอร์หลักๆ หลังๆ ไม่ค่อยเห็นเข้ามางานแข่งเลยครับ ไม่รู้เพราะอะไร แต่ทำให้ใจหายทุกที กำลังใจตกวูบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อนึ่ง ขอเสอนแนะของเพื่อนสมาชิกฯนี้ ผมขอเป็นแบบเชิงสรางสรรค นะครับ ไมวา ขอเสนอนั้น..อาจดูตลกหรือไมดีก็ตาม ขอพวกเราอยาไดวิจารณ โปรดใหเกียรติ์กับผู เสนอดวย ทางคณะกรรมการชมรมฯจะรับฟังและพิจารณาอยางรอบครอบ เพื่อเป็นการ ยกระดับและพัฒนาชมรมฯใหดียิ่งขึ้นไป ครับ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:12:40 PM »

อนึ่ง ขอเสอนแนะของเพื่อนสมาชิกฯนี้ ผมขอเป็นแบบเชิงสรางสรรค์ นะครับ ไมวา ขอเสนอนั้น..อาจดูตลกหรือไมดีก็ตาม ขอพวกเราอยาไดวิจารณ โปรดใหเกียรติ์กับผู เสนอดวย ทางคณะกรรมการชมรมฯจะรับฟังและพิจารณาอยางรอบครอบ เพื่อเป็นการ ยกระดับและพัฒนาชมรมฯใหดียิ่งขึ้นไป ครับ

ขณะนี้เวลานั้นเหลือไม่มากแล้ว...ผมขอรบกวนพวกเราสมาชิกฯ ช่วยเสนอแนะ..ในประเด็นที่ท่านรอง สำราญได้กำหนดไว้ดีกว่า   ส่วนเรื่องการพิจารณาอย่างไรดีหรือปรับปรุงแก้ไขและเพิ่มเติมนั้น ผมขอมอบให้เป็น"เอกสิทธิ์"ของคณะกรรมการทุกท่านที่จะตัดสินใจในเร็วๆนี้  เพื่อจะได้สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับพวกเราต่อไป นะครับ
                                                                                                                                                                                           ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 07:16:04 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:17:28 PM »

โปรด...อย่าลืม...ชาวปืนอัดลมแบบสปริง... ยิ้มีเลศนัย

พี่ม้า...ขา
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:19:06 PM »

Cheesy""""+1""""ทุกท่านที่โพสก่อนหน้านี้ เยี่ยม...ท่านประธาน(ตี๋ใหญ่) +ให้2..เลยครับ..ถ้าสามารถเรียกประชุม.สมุน โดนชก .. เสาร์..อาทิตย์ที่จะถึงนี้ได้... (หาเรื่องกินเหล้าไปในตัว น้ำลายหก) ..นี่ก็สามเดือนแล้ว..อีก3เดือนหลังจากนี้ก็ครึ่งปี..อย่ามัวรีๆรอๆ..นะครับ คำเสือ เหลือเวลาอยู่บนโลกใบนี้อีกไม่กี่ปี อยากเป็นแช็มป์สัก สะไหม๑ ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyตี๋ใหญ่ Cheesy

Cheesyตี๋เล็ก Cheesy ..เอามาฝาก พี่โม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 08:40:11 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:23:34 PM »

ชอบพี่นะพูดสนุกและถูกใจ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+1ให้พี่ครับ  Grin Grin Grin ไหว้

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 06:32:50 PM »

ขออนุญาต ครับ ไหว้
  วันพรุ่งนี้เวลาบ่ายหนึ่งโมง เราจะมีการประชุมคณะกรรมการชมรมฯ ณ.สนาม 76  หากเพื่อนๆสมาชิกฯมี..ข้อแนะนำเพิ่มเติมเกี่วยกับ
    1. จะจัดการแข่งขันกี่แมทช์ในปี 2556
    2. จะจัดการแข่งขันแบบ FT หรือแบบพาดแท่น
    3. กติกาการแข่งขันจะคงไว้เช่นเดิมหรือเปลี่ยนแปลงแก้ไข
 โปรดรีบแจ้งให้เราทราบ  เพื่อเป็นการยกระดับและพัฒนาชมรมฯของเราให้ดียิ่งขึ้นไป ครับ  หลงรัก
                                                                                                                                                                                                ขอบคุณมาก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:22:20 PM »

วันพรุ่งนี้เวลาบ่ายหนึ่งโมง เราจะมีการประชุมคณะกรรมการชมรมฯ ณ.สนาม 76  หากเพื่อนๆสมาชิกฯมี..ข้อแนะนำเพิ่มเติมเกี่วยกับ
    1. จะจัดการแข่งขันกี่แมทช์ในปี 2556
    2. จะจัดการแข่งขันแบบ FT หรือแบบพาดแท่น
    3. กติกาการแข่งขันจะคงไว้เช่นเดิมหรือเปลี่ยนแปลงแก้ไข
 โปรดรีบแจ้งให้เราทราบ  เพื่อเป็นการยกระดับและพัฒนาชมรมฯของเราให้ดียิ่งขึ้นไป ครับ  หลงรัก
                                                                                                                                                                                                ขอบคุณมาก

รับทราบครับ ...ท่านเลขาพี่วิโรจน์... Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 03:30:41 PM »

ขอบคุณมาก

มันส์สุดๆ แน่ๆ ปีนี้  ขอบคุณครับ

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:36:54 PM »

การประชุม...เราไปเป็นสักขีพยานด้วย...ว่า...ข้าวหมูกระเทียมไข่ดาวแตงกวา อร่อยมั๊กๆ.......โม...เองเจ๊ะ...

พี่ม้า...ขา
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:48:06 PM »

การประชุม...เราไปเป็นสักขีพยานด้วย...ว่า...ข้าวหมูกระเทียมไข่ดาวแตงกวา อร่อยมั๊กๆ.......โม...เองเจ๊ะ...

เอ้า...+1 ให้ไป...อุตส่าห์มาถึงสนาม 76 จากนครปฐม...5555

ผมรักในหลวง...ครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 12:40:41 AM »

ขออนุญาต ครับ  ไหว้
       ผมได้ร่าง..สรุปบันทึกการประชุมคณะกรรมการชมรมฯและส่งผ่าน PM ไปให้กรรมการทุกท่านทราบก่อน  แต่ยังเหลือเพียงเรื่องสปอนเซอร์ ครับ ท่านประธานฯ  ในวันนี้ผมจะรีบจัดส่งตามไป...
                                                                                                                                                                                                                                ขอบคุณ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์