เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:24:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: M 60 357  (อ่าน 2672 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:23:02 AM »

ผมกำลังยื่นขอ357แบบทางด่วนอยู่ ถ้าได้คิดว่าจะหาM60 3นิ้วแบบฟูลลักค์หรือM66 2.5-3นิ้ว 357ครับ ไม่รู้ว่าร้านไหนมีขายบ้าง และปืนขนาด357มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้างแบบไม่ใหญ่และหนักจนเกินไป เคยมี686ทั้ง2.5นิ้วและ4นิ้วและ6นิ้วแต่ขายทิ้งไปหมดแล้วตอนที่ใบยังทำง่ายเพราะมันหนักมากพกซ่อนลำบากครับ ถ้ารู้ว่าใบมันจะทำยากและแพงทั้งใบทั้งปืนไม่ขายซะก็ดีนะตอนนั้น
K-koon
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:26:47 AM »

ผมสนใจตรงช่องทางด่วนน่ะครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:44:29 AM »

M 60 .357 ยิงลูกจริงแล้วเจ็บมือมาก สบัดมากด้วย นานเข้าเลยไม่กล้าเอาลูก 357 ยิง ชอบกระทัดรัดเอา M 66 2 นิ้วครึ่งดีกว่า (ถ้ามี)

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ak47
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:51:23 AM »

มองผ่านๆก็ตกใจ นึกว่าคุยเรื่อง ปก. เอ็ม60 เข้ามาผิดเลย

หากคุณตัวสั่นด้วยความโกรธ เมื่อเห็นความอยุติธรรมที่อยู่เบื้องหน้า คุณคือสหายของฉัน
( If you tremble with indignation at every injustice then you are a comrade of mine )
                             Che Guevara
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:53:49 AM »

Shocked Shocked

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:57:18 PM »

เชียร์ 60 2 นิ้วครับ เพราะผมมีอยู่ จะได้มีพวก แต่หายากนิดนะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 04:01:27 PM »

ลำกล้องสั้นแต่ใช้ลูกใหญ่ๆนี่ผมว่ายิงยาก ทรมานเจ้าของอีกต่างหาก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 04:42:19 PM »

อืม....ถ้าผมอยากได้.357แม็กนั่มขนาดพกซ่อน ผมเลือกโมเดล686 ลำกล้อง2นิ้วครึ่งครับ

แต่ถ้าอยากได้.38พกซ่อน เอ็ม60ครับ

(ปืนโครงเล็ก ยิงลูก.357นานๆ โทรมไวครับ
ส่วน686 ขนาด.357 ลำกล้องสองนิ้วครึ่ง วันก่อนเจอที่สนาม ทอ.อยู่ตัว มาจากสุพรรณ
ลองเอามาพกดู ไม่มีปัญหาครับ ทั้งๆที่โครงบึ้กเท่าตัวสี่นิ้วน่ะแหละ เสียดาย ไม่ได้ยิง)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 05:20:06 PM »

ปืนโครงเล็ก ยิงลูก.357นานๆ โทรมไวครับ   
คุณ ซับ  คิดจะยิง สัก กี่หมื่นนัด ครับ
ผมว่า อย่า คิดมากเลยครับ    ตราบใด ที่เรายังไม่สามารถ อัดลูกเองได้
ต้องซื้อเอา อย่างเดียวนั้น    โอกาส ที่จะยิง มาก ๆ นัด  แบบในเมืองนอก
ค่อนข้างจะน้อย  แม้ว่าในระยะแรก จะหมั่นที่จะยิง  แต่พอนานไป ก็จะน้อยลง ตามลำดับ
จาก กล่องหลักสิบ  ก็จะเหลือ กล่อง หลักหน่วย
สำคัญที่ว่า โอกาสที่จะได้ใช้ มากน้อย เพียงใด และ เป็นภาระ แก่ตัวเรา ขนาดไหน ในการพกพา ในชีวิตประจำวัน
ไม่รู้ว่า ทางคุณ Prinya T เอาไปใช้ในลักษณะใด   เพราะตัวเลือกที่มีให้ ก็เป็นแบบง้างนกได้  ซึ่งอาจจะมีปัญหา ในการเกาะเกี่ยวเสื้อผ้า
ในเหตุการณ์ ฉุกละหุก ได้   
ผมว่านะ.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 06:24:53 PM »

ผมว่าลูกโตลำกล่องสั้นนี่มันคุมอยากนะครับและที่สำคัญมือจะพังด้วยคราบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมว่าน่าจะเล่น .38 M 60 2 นิ้วดีกว่าครับพกซ่อนดีด้วยครับคุมง่ายกว่า ให้คะแนน 90 ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 06:29:37 PM »

ผมว่าลูกโตลำกล่องสั้นนี่มันคุมอยากนะครับและที่สำคัญมือจะพังด้วยคราบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมว่าน่าจะเล่น .38 M 60 2 นิ้วดีกว่าครับพกซ่อนดีด้วยครับคุมง่ายกว่า ให้คะแนน 90 ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ลองยิงดู ก่อน มั๊ยครับ...........

แล้วจะ ชอบ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์