เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ..ลูกซองสั้นตัวนี้..ใช้ลูกขนาดไหนครับ  (อ่าน 6458 ครั้ง)
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:51:09 AM »

ความแรง หมายถึงแรงสะบัด มากกว่า .44 เยอะไหมครับ
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:46:08 AM »

อ่านแล้วเสียวไส้จริงๆ เลย
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:05:40 AM »

ใช้ลูกฐานเตี้ย จับด้ามให้ต่ำหน่อยเกร็งข้อมือดีๆ ถ้าจะให้ชัวเวลาจะยิงให้เอาไหล่ของมือข้างที่จะยิงพิงกับเสาหรือต้นไม้ไว้จะช่วยได้เยอะครับผม
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:26:30 AM »

น่าจะเป็นขนาด 12 ga.....ถ้าขายบอกนะครับ.....อิอิ   Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:44:35 AM »

เล่าให้ฟังอีกทีเพื่อนผมพกที่เอวหล่นในขณะที่ลงรถมอไซ หงอนนกกระแทกพื้นลั่นตูมเข้าขาอ่อนเกือบพิการ รักษาตัวหลายปีดีๆหายๆ หมดไปร่วมแสน 10กว่าปีแล้วยังมีชีวิตอยู่ เคยเห็นอีกคนเห็นในขณะที่กำลังหามมาจากน้ำตกใกล้ๆบ้าน(ผู้หญิง) ที่ขาอ่อนขาวๆมีเลือดใหลเต็ม ขาหักห้อยมีรูลูกปืนพรุน ถ้าเดาคิดว่าคงเอาปืนขู่เพื่อจะทำเสียวปัดไปมาลั่นตูม(ตามข่าว) อีกคนเอาลูก 2 แรงครึ่ง ยิงไก่ป่า ตูมเดียวฟันหน้าหัก 2 ซี ไก่บินไปเฉยเลย ตั้งแต่นั้นมามันไม่เอาอีกแล้วอีโบ๊ะ (ขออภัยชอบใช้คำนี้) ตัวเองเคยลอง 2แรงครึ่ง(ภาษาชาวบ้านอีกแล้ว) 3 นัดติดๆด้วยความที่เคยเห็นตัวอย่างเละๆมาเลยมือและปากไม่เป็นใร แค่สั่นระริกแดงเถือกตรงง่ามมือ ถ้าจับไม่ดีหรือไม่เป็นง่ามฉีก (เรื่องจริงขอบอก) ขนาด 12 เกจ เป็นขนาดที่อันตรายที่สุด อยากเล่นชอบจริงๆอยากเสี่ยงเอาเบอร์ 20 ไม่อ่อนไม่แรงกำลังดี แล้วอย่าลืมระบบเซฟตี้ไม่ดีส่วนใหญ่เข็มยาวเฟื้อยเกินพอ ตกเมื่อไหร่เป็นลั่นเมือนั้น เอาไว้หลอกพวกปืนยืมลูกขอดี ทีเดียวร้องไห้. ตกใจ อย่าไปยุ่งกับมันเลยด้วยความหวังดี
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ vuttichai..
มีคนเคยฝากผมซื้อลูก 12 เกจ เอาไปลองยิงด้วยลูกซองสั้น(อีโบ๊ะ) ผมซื้อลูกไทยอาร์มฐานเตี้ยไปให้ เจ้าของปืนถามไม่มีฐานสูงของวินหรือ? อยากได้แรงๆ.. ผมบอกให้ลองยิงดูก่อนเถอะ ปืนมันจะทนได้หรือปล่าว
..เจ้าของลองยิงเองเลย ตูมแรกสะท้านแทบหลุดมือ ตูมสองปืนหลุดกระจาย สลักหักกระเด็นกระดอน โชคดีเจ้าของปืนไม่เป็นไร
ถ้าเป็นลูกฐานสูงของวิน อาจจะได้เลือดกันบ้างละ.. ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 01:08:42 PM »

อย่าง้างนกโดยไม่ได้เปิดรังเพลิง แม้คิดว่าแค่ถ่ายรูปก็อย่าประมาท
ตรวจดูทุกครั้ง แล้วก็ลดนกกลับคืนทุกครั้ง
เรื่องเศร้าที่ยิ่งใหญ่ มักเกิดเพราะคิดว่า "ไม่เป็นไร"

ขออภัย หากทำให้ไม่สบอารมณ์

ไม่โกรธ ไม่เคืองใดๆ ทั้งสิ้นเลยครับ ...คำเตือนของพี่ๆทุกท่านมีค่าสำหรับผมอย่างยิ่ง..มันจะเป็นประสบการ..ให้ผมนำไปใช้กับตัวเอง และเผื่อแผ่ถึงคนรอบข้างในวันข้างหน้าครับ... หลงรัก
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 01:22:14 PM »

อ่านข้อมูลจากพี่หลายๆท่านแล้ว...บอกตรงๆเสียวครับ....ส่วนตัวผมตอนที่เพื่อนเอามาให้ดู เห็นรูปทรงแล้ว...สวย น่าเก็บไว้โชล์...แต่ให้ใช้ ผม... NO...ครับ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า...2 เดือนที่แล้ว ผมพาเพื่อนผมคนนี้ กับแฟนเค้า แล้วก็แฟนผม รวม 4 คน เข้าไปเที่ยวหมู่บ้านกระเหลี่ยงกัน
และได้นัดกับผู้ใหญ่บ้านว่าคราวหน้าจะเข้าป่าลึกกัน...ผมมีกล๊อก...เพื่อนมือเปล่า

...เพื่อนเกิดความอย่าก จะมีปืนสักกระบอก ผมก็แนะนำให้หามือ 2 มาใช้....เค้าก็ลังเล ว่ามือ 2 จะเป็นอย่างงู้น เป็นอย่างงี้....ผมก็บอกงันซื้อปืนใหม่ จะแนะนำให้.....เพื่อนก็หายไปพักนึง เสร็จแล้วกลับมา พร้อมเจ้ากระบอกนี้แหละครับ.....ผมก็พูดไม่ออก...ร้อง เฮ้ย..เอ็ง..เอาแบบนี้เลยเหลอ Shocked มันอันตรายนะ

แต่..ในเมื่อความอยากของเพื่อน มันจุกอก...เดี่ยวผมจะลองพาไปยิงสัก ตู้ม ที่สนาม...ดูสิจะไหวมั้ย Grin

แต่ปืนแบบนี้มันน่าอันตรายจริงๆ...ไกด์ไวมากครับ แตะนิดเดียว กริ๊กเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:30:32 PM »

ความแรง หมายถึงแรงสะบัด มากกว่า .44 เยอะไหมครับ

เยอะครับ

ไม่โกรธ ไม่เคืองใดๆ ทั้งสิ้นเลยครับ ...คำเตือนของพี่ๆทุกท่านมีค่าสำหรับผมอย่างยิ่ง..มันจะเป็นประสบการ..ให้ผมนำไปใช้กับตัวเอง และเผื่อแผ่ถึงคนรอบข้างในวันข้างหน้าครับ... หลงรัก

เป็นสุภาพบุรุษดีมากครับ  ขอบคุณครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:00:38 PM »

น่าจะเป็นขนาด 12 ga.....ถ้าขายบอกนะครับ.....อิอิ  Grin Grin Grin

Winkเอาวุ้ย...
 Grinท่านยิงไม่มีปัญหา...เป็นผม คงลอยไปทั้งตัว

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:47:08 PM »

อิอิอิ ได้เลือดมาแล้ว พยานเพียบ  Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:16:22 PM »

เมื่อ 2 เดือนที่แล้วโจรมาขโมยปั๊มน้ำ  ในวันรุ่งขึ้นพ่อผมเลยเอาอันนี้แหละออกมาซ้อมยิงด้วยลูกของบูลเล็ต  ปรากฏว่านิ้วหัวแม่มือหักหมดเงินค่ารักษาไปเกือบ 2 หมื่นคัรบ 

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:14:09 PM »

นี่ก็ของจริง Shocked
Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:21:23 PM »

เมื่อ 2 เดือนที่แล้วโจรมาขโมยปั๊มน้ำ ในวันรุ่งขึ้นพ่อผมเลยเอาอันนี้แหละออกมาซ้อมยิงด้วยลูกของบูลเล็ต ปรากฏว่านิ้วหัวแม่มือหักหมดเงินค่ารักษาไปเกือบ 2 หมื่นคัรบ

ถ้ารู้ล่วหน้าได้...คงเอา 2 หมื่น ไปซื้อปืนรุ่นใหม่ใช้ ก็ดีนะครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเปิดเวป..ให้เพื่อน..เจ้าของปืนตัวนี้ อ่านแล้วครับ....ว่าพี่ๆทั้งหลาย เค้าท้วงติงว่ายังไงบ้าง....มันทำหน้าเจื่อนๆ...บอกว่าไม่กล้าลองแล้ว Grin Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:42:41 PM »

[

ถ้ารู้ล่วหน้าได้...คงเอา 2 หมื่น ไปซื้อปืนรุ่นใหม่ใช้ ก็ดีนะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเปิดเวป..ให้เพื่อน..เจ้าของปืนตัวนี้ อ่านแล้วครับ....ว่าพี่ๆทั้งหลาย เค้าท้วงติงว่ายังไงบ้าง....มันทำหน้าเจื่อนๆ...บอกว่าไม่กล้าลองแล้ว Grin Grin
อ้างถึง

Winkน้อง tra...จีบเลยครับ Wink

not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:51:08 PM »

เพื่อนผมโดนเจ็บไป5เข็มที่ง่ามมือกระดูกแตกครับเพราะลุก2แรงครึ่ง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์