เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:32:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาแล้วครับ G19 วันนี้เอง  (อ่าน 5553 ครั้ง)
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:51:10 AM »

ไม่ต้องถึงขนาดชโลมหรอกครับ
แค่ใช้ผ้าชื้นน้ำมันเช็ดก็พอ
ผมเคยเก็บไว้ในรถแบบลืมประมาณ 3-4 เดือน พอนึกได้ว่าอยู่ในรถ ก็หยิบออกมาดู สภาพไม่ต่างไปจากตอนที่เก็บเลยครับ
กล็อกเป็นปืนใช้งาน ที่ไม่ต้องการ การดูแลมาก ผิวปืนก็ทนทาน ดีมากครับ
แสดงว่ามี ตัวใหม่ทั้งรักทั้งหลงจนลืมเลยเหรอครับพี่

ไม่ได้รักน้อยลงหรอกครับ
เพียงแต่ปืนแต่ละกระบอกของผม มีหน้าที่ต่างกันครับ Grin
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:55:09 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างแรงจ้า Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:04:48 AM »

ยินดีด้วยครับ นี่ถ้าไม่มีเวลาพาเข้าสนาม สงสัยไม่ต้องหลับไม่ต้องนอนเป็นเดือน  Grin Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:53:40 AM »

ยินดีด้วยครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:32:41 AM »

สุดยอดไปเลย อย่าเผลอยิงตัวเองเข้าละ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:35:39 AM »

หลังจากที่ได้สอบถามเส้นทางและศึกษาหาความรู้มาเป็นระยะเวลาหนึ่ง วันนี้ก็ได้ฤกษ์ไปซื้อครับ   ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่ให้ความรู้ตลอดจนเส้นทางในการขับรถ  หลงรัก    ได้ G19 มาครับ ราคา 54k  เค้าบอกว่าแต่งจากโรงงาน ยิงใต้น้ำได้ ศูนย์ปรับได้  แส้ในกล่อง    ของแถมอื่นๆก็มี แส้หนึ่งชุด Cito 1 กระป๋อง ลูก 12 นัด ซองปืน ซองใส่ลูก  ครับ บริการร้านดีครับ

ขอคำแนะนำการใช้งานและดูแลรักษา ปืนใหม่ด้วยครับ  ยังเก้ๆกังๆอยู่ เลยครับ น้ำมัน cito ที่เค้าให้มาฉีดตรงไหนบ้างแล้วก็ ชโลมตัวสไลด์ก็ใช้ cito ได้ป่ะครับ  มือใหม่ขอความรู้หน่อยนะครับ

อ่อเรื่องรูป ถ่ายจากมือถือครับ กล๊อง ดิจิตอลเพื่อนยืมไป

ก็โอเคนี่ครับ ...เพิ่งเห็นรูป เขาใส่ปุ่มปลอดสไลด์แบบใหม่ มาให้ด้วย ก็โอเค ครับ ยินดีด้วย น้ำมัน ใช้ชุบผ้าเป็นชิ้น แล้วเช็ดตามชิ้นส่วนที่เป็นโลหะก็พอแล้วครับ สำหรับกล็อก พยายามอย่าให้โดนโพลิเมอร์นะครับ (บางตัวแทนจำหน่ายเขาโม้ว่า โครงปืนล้างด้วยผงซักฟอกเสียด้วยซ้ำ) เขาโม้ให้ฟังนะครับ เราอย่าทำเลย โครงโพลิเมอร์เอาผ้าเช็ดตามส่วนต่างๆ หลังยิงเสร็จก็พอแล้วครับ จุดเช็ดน้ำมัน พี่ๆ เขาลงภาพให้ดูแล้ว ตามนั้นแหละครับ ..........ดีใจที่ได้คนรักกล็อคเพิ่มขึ้นอีกคน ไม่รังเกียจเดียจฉันท์ ว่ามันเป็นพลาสติก
เอาเป็นว่าคุณได้ปืนที่หน่วยรบที่เก่งที่สุดในโลกใบนี้   เลือกใช้อยู่ในปัจจุบันก็แล้วกันครับ ขอรับรอง แต่บอกไม่ได้ว่าหน่วยอะไร เท่านั้นเองครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:42:30 AM »

ฝึกฝนการใช้ให้ชำนาญเพื่อความปลอดภัยและจะได้เกิดประโยชน์เต็มที่
และที่สำคัญอย่าลืมกฏความปลอดภัย ศึกษาให้เข้าใจ ปฏิบัติให้เคร่งครัด
เป็นห่วง ครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:13:42 AM »

ครับกำลังนั่งทำความเข้าใจกับตัวปืนอยู่ และค้นหาในเวบนี้ด้วยครับ Smiley   แหล่งความรู้ชั้นยอด

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:21:31 AM »

โครงปืนรุ่นที่สาม ใหม่สุดแล้วครับ ปุ่มปลดสไลด์เป็นแบบที่คนนิยมใส่กัน (ของเดิมจะไม่ปูดออกมา) ส่วนปุ่มปลดแม็กก็สูงแล้ว สูงมากเวลาเหน็บจะตำพุงครับ

ยินดีด้วยที่ได้ปืนใหม่ครับ Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:29:07 AM »

สุดยอดไปเลย อย่าเผลอยิงตัวเองเข้าละ

>:คิดได้ไง
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:29:14 AM »

กำลังจะไปสนามธูปเตมีย์ พี่ท่านใดอยู่ที่นั่นบ้างครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:31:57 AM »

Oxygen
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:51:09 AM »

กำลังจะไปสนามธูปเตมีย์ พี่ท่านใดอยู่ที่นั่นบ้างครับ

สนามทอ.ดีครับลูกซ้อมถูกที่สุด แต่พึ่งไปถามมาไม่มีลูกจริงขายนะครับ ปืนใหม่น่าจะใช้ลูกจริงยิงสัก 1-2 กล่องก่อนเพื่อให้กลไกมันเข้าที่เข้าทางครับ

ผบทบ. อนุญาติให้มีได้ไม่เกิน ๒ กระบอกคร๊าบบบ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:15:20 PM »

"ดีใจที่ได้คนรักกล็อคเพิ่มขึ้นอีกคน ไม่รังเกียจเดียจฉันท์ ว่ามันเป็นพลาสติก
เอาเป็นว่าคุณได้ปืนที่หน่วยรบที่เก่งที่สุดในโลกใบนี้   เลือกใช้อยู่ในปัจจุบันก็แล้วกันครับ ขอรับรอง แต่บอกไม่ได้ว่าหน่วยอะไร เท่านั้นเองครับ"

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:15:45 PM »

ซ้อมให้สนุก และ ปลอดภัยครับ
ลองยิงทั้งแบบปั้นทีละนัด และลองยิงรัวดูซักแม็ก 2 แม็ก นะครับ
แล้วจะรักกล็อกมากขึ้นอีก Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์