เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:33:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *....อยากเห็นหน้าตาของปืนที่แพงที่สุดในโลก....*  (อ่าน 16284 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:53:36 PM »

....อยากเห็นหน้าตาปืน rifle กับ handgun..ที่แพงอันดับ 1-10 จังครับ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

...พี่ๆมีข้อมูลลงให้ดู หรือ โพส link ก็ได้ครับ...

...ขอบคุณครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:00:12 PM »

แพงที่สุดหรือว่าติดอันดับที่เท่าไหร่นี่ผมไม่ทราบ...แต่ที่แน่ๆ สวยและแพงครับ...อย่างน้อยก็แพงมากๆสำหรับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก เยาะเย้ย

http://www.hollandandholland.com/gunrooms/introduction/

เชิญครับผม Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:20:17 PM »

แม้แต่กินเนสบุ๊ค ก็ไม่ได้ทำสถิตินี้ไว้  เพราะมีตัวแปรที่จดบันทึกเป็นสถิติไม่ได้

p_nu111
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:49:33 PM »

แม้แต่กินเนสบุ๊ค ก็ไม่ได้ทำสถิตินี้ไว้ เพราะมีตัวแปรที่จดบันทึกเป็นสถิติไม่ได้
คงไม่ต้องไปหาดูที่ไหนหรอกครับ บ้านเรานี่แหละ ลองสอบถามดูแถวร้านปืนนะครับ เอาที่เป็นปูนเกรด A มีที่นี่แห่งเดียวที่เป็นตัวแทน นอกนั้นร้านอื่นเป็นปูนไม่มีเกรด ราคาถูกๆ 
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:00:34 PM »

ปูนเกรดเอ ถูกต้องนะครับ
รุ่นเดียวกัน แต่ในประเทศไทยแพงที่สุดในโลก Grin Cheesy Grin Cheesy

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:32:33 PM »

ปูนเกรดเอ Grin Grin ไม่ทราบนายห้างเข้ามาอ่านมั่งเปล่านะ Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:56:04 AM »

แพงที่สุดหรือว่าติดอันดับที่เท่าไหร่นี่ผมไม่ทราบ...แต่ที่แน่ๆ สวยและแพงครับ...อย่างน้อยก็แพงมากๆสำหรับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก เยาะเย้ย

http://www.hollandandholland.com/gunrooms/introduction/

เชิญครับผม Grin

..ขอบคุณครับ...

...ปูนเกรดเอ.. Grin Grin..ปืน super express ... Grin Grin..glock นครสวรรค์.... ตกใจ ตกใจ

...ร้านนี้..เป็นร้านปืนที่ขายปืนที่แพงที่สุดในโลกครับ.... ตกใจ ตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

...น่าจะเปลี่ยนเป็นร้านที่ขายปืนที่แพงที่สุดในโลก...พี่ๆคงมีคำตอบในใจ... Grin Grin

...ขอบคุณครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 08:33:05 AM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chemoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:00:05 AM »

อยากเห็นปืน เกรดA เหมือนกันครับ Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:09:19 AM »

M1911A1 หนึ่งในห้าร้อยกระบอก....ของโลก ครับ
เท่าที่ผมทราบ...ใน
เคยมีวางขายอยู่เมื่อหลายปีมาแล้ว....39,000 เหรียญสหรัฐ ครับ
ย้ำ สามหมื่นเก้าพันเหรียญ......หรือ ประมาณ 1,560,000.- บาท ครับ
ดิบ ๆ เดิม ๆ ไม่ต้องแต่งอะไรท้างงงง....นั้น

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:15:13 AM »

แล้วกระบอกนี้ล่ะ........... M-134 Mini Gun

ปืนที่ทางการสหรัฐอนุญาตให้ประชาชน(ที่มีคุณสมบัติ)ครอบครองได้

http://www.impactguns.com/store/machineguns.html

แค่$399,999.99 = เกือบ 16 ล้านบาทเท่านั้น

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:21:03 AM »

แล้วกระบอกนี้ล่ะ........... M-134 Mini Gun

ปืนที่ทางการสหรัฐอนุญาตให้ประชาชน(ที่มีคุณสมบัติ)ครอบครองได้

http://www.impactguns.com/store/machineguns.html

แค่$399,999.99 = เกือบ 16 ล้านบาทเท่านั้น

แค่คุณสมบัติก็ยากแว้ว....
ไหนจะต้องหาซื้ออีกง่ะครับ คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:26:26 AM »

คริ คริ....แต่คงอนุญาตในขนาด .22 กระมัง...ครับ พี่มะขิ่น อิ อิ

ขืนว่าไปที่แบบปืนเรือ....คงไม่ไหว....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:43:26 AM »

โอ้ว.........แพง....ๆ ......ทั้งน้าน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:10:34 AM »

เรียนสอบถามครับ ผู้การมะขิ่น และ พี่ 51
คุณสมบัติอะไรบ้างที่ทางการสหรัฐกำหนดไว้จึงจะสามารถซื้อ M-134 Mini Gun ได้ครับ..?

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:35:27 AM »

เรียนสอบถามครับ ผู้การมะขิ่น และ พี่ 51
คุณสมบัติอะไรบ้างที่ทางการสหรัฐกำหนดไว้จึงจะสามารถซื้อ M-134 Mini Gun ได้ครับ..?

ผมตอบเท่าที่ทราบนะครับ.............เพราะถ้าจะให้ละเอียดๆ ต้องรอเพื่อนสมาชิกที่อยู่ในอเมริกา

ในตลาดปืนสหรัฐ นอกจากปืนที่มีการผลิตทางพาณิชย์ขายทั่วไปแล้ว................ยังมีปืนที่เคยใช้ในกองทัพ หรือยังใช้อยู่(บางรุ่น) สามารถขายให้ประชาชนทั่วไปได้....................ซึ่งปืนยาวแบบลูกเลื่อนและเซ-มิ ออโต ที่เคยใช้ในกองทัพมา ทางสหรัฐถือว่าเป็นปืนทั่วๆไป................

สำหรับปืนที่ยิงได้ทั้งเซ-มิ และ ออโต รวมทั้งพวกปืนกล(ปืนกลมือ ปืนกลเบา ปืนกลหนักทั้งหลาย)หรืออาวุธมีที่เก็บเสียง ตลอดจนปืนลูกซองทางทหารยุคใหม่ ทางการสหรัฐจัดให้อยู่ในประเภท Class 3 (1 กับ 2 ผมไม่ทราบ)...................เรียกง่ายว่าเป็นอาวุธสงคราม และเฉพาะที่ยิงฟูลออโตได้ ต้องเป็นปืนที่ผลิตก่อนปี 1984.............ถ้าเป็นปืนที่ยิงฟูลออโตได้แต่ผลิตหลังจากปี 1984นั้นไม่อนุญาตให้ประชาชนซื้อ(คงทันสมัยมาก)...............

ปืนเหล่านี้เมื่อนำมาขายในตลาดปืน .....................คนที่จะซื้อได้ก็คือคนที่มีคุณสมบัติครบถ้วนตามที่เขากำหนดนอกเหนือจากคุณสมบัติที่ซื้อปืนทั่วๆไปได้ เช่น ความประพฤติ สุขภาพจิต หน้าที่การงาน................เมื่อตรวจสอบแล้วผ่าน ก็จ่ายค่าธรรมเนียมครั้งเดียว.............ก็สามารถซื้อปืน Class 3 ได้ถ้ามีเงินพอ

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ กม.ของแต่ละมลรัฐด้วย

ผมทราบแค่นี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์