เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:22:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลล่าสุดของ เรมิงตัน 870 หน่อยครับ  (อ่าน 4096 ครั้ง)
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 04:14:17 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ  ที่กรุณาให้ข้อมูล
ผมจะใช้ข้อมูลเหล่านี้เป็นแนวทางสำหรับหาซื้อต่อไป

สงสัยต้องใช้วิธีสลับพานท้ายซะแล้วงานนี้  ถ้าเป็นไปได้

มีท่านใดเคยเปรียบเทียบบ้างครับว่า  ตัวไหนน้ำหนักมากกว่าระหว่างพานท้ายไม้กับซินธีติค (ลำกล้องยาวเท่ากัน)........................................................... ................................................
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:01:15 PM »

ไม่เคยเปรียบเทียบนะครับ แต่ของผมหนักเพราะอุปกรณ์ + กระสุน เยอะครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 12:01:29 AM »

เพิ่งซื้อมาจากร้านปืนโยธิน 20 นิ้ว พานท้ายไม้ ราคา 23000 บาทแถมลูก 1 กล่อง และซองหนัง....เป็นไม้ลายใหม่ สวยดีมีโลโก้ตัว R ที่พานท้ายด้านล่างด้วยรุ่นเก่าไม่มี ตอนแรกว่าจะเอาพานท้ายดำแต่เจอไม้รุ่นใหม่เลยเปลี่ยนใจ เคยเห็น 20 นิ้วพานท้ายและกระโจมดำจำชื่อร้านไม่ได้รู้สึกว่าอยู่ตรงข้ามร้านปืนชาตรีครับ เมื่อวานเอาไปลองยิงมาหนักหน่วง และรุนแรงมาก สะใจดี ซอกแขนกับหน้าอกช้ำเล็กน้อยนะ จะบอกให้...........

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 08:42:45 AM »

ขอยืนยันอีกคนครับ พานท้ายไม้รุ่นใหม่ ทำสีสวยดีจริงๆ  Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 08:45:51 AM »

เพิ่งซื้อมาจากร้านปืนโยธิน 20 นิ้ว พานท้ายไม้ ราคา 23000 บาทแถมลูก 1 กล่อง และซองหนัง....เป็นไม้ลายใหม่ สวยดีมีโลโก้ตัว R ที่พานท้ายด้านล่างด้วยรุ่นเก่าไม่มี ตอนแรกว่าจะเอาพานท้ายดำแต่เจอไม้รุ่นใหม่เลยเปลี่ยนใจ เคยเห็น 20 นิ้วพานท้ายและกระโจมดำจำชื่อร้านไม่ได้รู้สึกว่าอยู่ตรงข้ามร้านปืนชาตรีครับ เมื่อวานเอาไปลองยิงมาหนักหน่วง และรุนแรงมาก สะใจดี ซอกแขนกับหน้าอกช้ำเล็กน้อยนะ จะบอกให้...........

พานท้ายลายไม้รุ่นใหม่เป็นแบบใดครับ...ช่วยกรุณาโชว์รูปหน่อยก็ดีนะครับ.....เผื่อบางทีผมอาจเปลี่ยนใจ...ไม่เอาซินเทติค...ครับ...ขอบคุณครับ.. Grin
-P-
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:17:06 AM »

ผมรอป3อยู่ แต่ยังคิดไม่ตกว่าจะเอารุ่นไหนดี คงต้องไปดูตังเป็นๆที่ร้าน

แล้วตอนนี้พวกมารีนแม้กนั่มยังมีหรือเปล่าและราคาเท่าไหร่ครับ
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 02:59:48 PM »

ขอขอบคุณสำหรับทุก ๆ ข้อมูลครับ

อยากเห็นรูปพานท้ายไม้รุ่นใหม่เหมือนกัน..........
joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 04:32:29 PM »

พอดีทำงานอยู่ยังไม่สะดวกลงรูปให้ดูครับ แต่พอบอกได้คร่าว ๆ เป็นไม้สีเข้มออกไปทางสีโอค๊ ๆ แต่เห็นลายไม้ สวยดี รุ่นก่อนจะเป็นไม้สีธรรมดาดูไม่ค่อยมีราคา ลองเดินดูก่อนเห็นบางร้านมีโชว์อยู่ ผมว่าซื้อแบบไม้ แล้วค่อยหากระโจมกับพานท้ายดำมาเป็นชุดแต่งดีกว่า มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมครับท่าน

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 04:33:28 PM »

พอดีทำงานอยู่ยังไม่สะดวกลงรูปให้ดูครับ แต่พอบอกได้คร่าว ๆ เป็นไม้สีเข้มออกไปทางสีโอค๊ ๆ แต่เห็นลายไม้ สวยดี รุ่นก่อนจะเป็นไม้สีธรรมดาดูไม่ค่อยมีราคา ลองเดินดูก่อนเห็นบางร้านมีโชว์อยู่ ผมว่าซื้อแบบไม้ แล้วค่อยหากระโจมกับพานท้ายดำมาเป็นชุดแต่งดีกว่า มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมครับท่าน

อืม......น่าคิดครับ....ขอบคุณครับ..
Nath
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

HAND GUN '24

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 04:54:13 PM »

สนใจรอดูรูปไม้ลายใหม่ด้วยคนครับ

สวัสดี ครับทุกท่าน ยินดีที่ได้ รู้จัก
KMIT'NB / MBA RU   โทร  081-3113-090
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์