เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่.........สาวก"Glock"  (อ่าน 3104 ครั้ง)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:45:25 PM »

รวมภาพจากชาวเวปผู้นิยม Glock ในอเมริกาครับ
ภาพต่อไปนี้เกิดจากสาเหตุต่างๆดังนี้
1. ยิงด้วยกระสุนที่ไม่ได้มาตรฐาน(กระสุนหัวผลุบ,โหลดดินปืนซ้ำ,โหลดดินผิดประเภท)
2. ยิงเมื่อมีสิ่งติดค้าง กีดขวางอยู่ในลำกล้อง
3. ยิงด้วยลูกหัวตะกั่วติดต่อกัน โดยทิ้งคราบสะสมในลำกล้อง เป็นระยะเวลานาน
หมายเหตุ: บางภาพเป็นภาพอุบัติเหตุจากการใช้งานในสถานการปรกติ
                ส่วนบางภาพเป็นการ จงใจยิงด้วยกระสุนที่โหลดดินปืนเกินกว่ามาตรฐาน
                เพื่อทดสอบคุณภาพของตัวปืนในภาวะวิกฤตถึงขีดสุด
                และที่น่ากลัวที่สุด บางภาพเกิดจากการยิงด้วยกระสุนมาตรฐาน และปืนสภาพสมบูรณ์ครับ ตกใจ
               (แปลจากภาษาอังกฤษ อาจมีข้อผิดพลาด ขออภัยมา ณ.ที่นี้)

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:56:19 PM »

โห...๑๑ มม. ทั้งนั้นเลยนะ แต่ยังไงก็ยังรัก Glock21 เหมือนเดิม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:09:26 PM »

รอ แฟน Glock มาชมครับ Grin Grin

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:11:57 PM »

น่ากลัวครับ ตกใจ ตกใจ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:15:40 PM »

ผมก็เองแฟนกล๊อคครับ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:19:23 PM »

....ขอบคุณครับสำหรับภาพและข้อมูล......หวังว่าคงไม่เกิดกับตัวผมเองและเพื่อน ๆ ที่ใช้กล๊อคน่ะครับ.....
ผมก็ยังเชื่อมั่นปืนกล๊อคเหมือนเดิม (เพราะมีกระบอกเดียว) Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:26:40 PM »

ขอบคุณครับ.....ระเบิดแบบนี้น่ากลัวมือไม้พังตามปืนไปด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็เองแฟนกล๊อคครับ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แฟนกล็อคได้เสื้อยังครับ Grin Grin 

....ขอบคุณครับสำหรับภาพและข้อมูล......หวังว่าคงไม่เกิดกับตัวผมเองและเพื่อน ๆ ที่ใช้กล๊อคน่ะครับ.....
ผมก็ยังเชื่อมั่นปืนกล๊อคเหมือนเดิม (เพราะมีกระบอกเดียว) Grin Grin

ไม่จริ๊งไม่จริงมีกระบอกเดียว Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:34:07 PM »

แฟนกล็อคได้เสื้อยังครับ Grin Grin

มาอีกแล้วเหรอ ตกใจ....ความหมวกไม่ทันหาย.....ความเสื้อเข้ามาแทรก....
โอเค...เดี๋ยวตามไปหน้า ซื้อ-ขาย

Noi-17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:35:16 PM »

ไม่อ้าว.....ว....ไม่เชื่อ...รับไม่ได้...ทำกับ GLOCK อย่างงี้ได้ยังไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ล้อเล่นครับ Grin Grin

ขนาด 9 mm.คงไม่ถึงขนาดนี้นะ....สาธุ....สาธุ Grin
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:35:55 PM »

ผมไม่ได้เป็นสาวกกล็อก   แต่ก็เพิ่งซื้อ G30 มา  เพราะว่าได้ ป3 มาแล้วขอแสนจะลำบาก   แต่งบประมาณก็มีแค่ไม่เกินหกหมื่นนิดๆ หาปืนใหม่ที่ถูกกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ  ผมก็ทราบนะว่ามีปัญหานี้  ไม่ใช่ไม่ลืมหูลืมตาฟังแต่เขาเล่ามาหรือโฆษณา โดยเฉพาะรุ่นที่เป็น .45 กะ .40 รุ่น 9 mm ก็มีบ้างเหมือนกัน   นอกจากนี้ยังมีปัญหาอื่นๆอีก  แต่ว่าเท่าที่ทราบมาเราพอป้องกันได้ครับ  เช่น อย่ายิงแห้งโดยไม่มีลูกดัมมี่  อย่ายิงลูกตะกั่วเยอะเกินไป ซึ่งผมยิงทีไม่เกินกล่องอยู่แล้ว แล้วกะล้างด้วยลูกจริง 

เวปนี้มีรายละเอียดเยอะ ผมโพสไปหลายทีแล้ว http://www.thegunzone.com/glock/gindex2.html แต่ก็ลงอีกได้  ลองพิจารณาเองว่าจริงหรือป่าว   

แต่ท่าทางกระทู้นี้จะยาวแฮะ  Grin Grin
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:44:22 PM »

Grin Grinน่ากลัวครับ....เคยมีเกิดที่บ้านเราบ้างรึยังครับ.... Grin Grin
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:30:30 PM »

ส่วนมากเป็น .45 หมดเลยนะครับเนี่ย......
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:36:44 PM »

ภาพแบบนี้หาดูได้ในบางร้าน  เขาเก็บไว้เป็นเล่มๆ Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:18:55 PM »

....... Grin ไม่สน....เจอมาเยอะครับ... Grin
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:33:58 PM »

เห็นภาพแล้วไม่รู้สึกแปลก ก็สมควรแล้วที่ปืนพังก็ใช้งานเกินสเป็กที่โรงานตั้งไว้ หรือคือยิงอย่างเดียวไม่รู้จักดูแลปืน เปรียบเหมือนกับขับ BMW sport 2 ประตูแต่ลืมเช็คน้ำในหม้อน้ำผลก็คือควันท่วมรถครับ มีของดีซ๊ะเปล่าแต่ใช้ไม่เป็น สมน้ำหน้า ฮ่าๆๆๆๆ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์