เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:35:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่.........สาวก"Glock"  (อ่าน 3127 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:34:06 PM »

น่ากลัวครับ ........ แต่ก็ยังขอใช้อยู่เหมือนเดิม  Grin
KNglock
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:41:03 PM »

เห็นแบบนี้ แต่ก็พก G 19 มากว่า HK USP .45 นะครับ
พกง่าย ใช้ดี ดูแลดี เหตุแบบนี้คงเกิดขึ้นยาก
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:52:07 PM »

1. ยิงด้วยกระสุนที่ไม่ได้มาตรฐาน(กระสุนหัวผลุบ,โหลดดินปืนซ้ำ,โหลดดินผิดประเภท)
2. ยิงเมื่อมีสิ่งติดค้าง กีดขวางอยู่ในลำกล้อง
3. ยิงด้วยลูกหัวตะกั่วติดต่อกัน โดยทิ้งคราบสะสมในลำกล้อง เป็นระยะเวลานาน

:Smiley ผมขอถามเพื่อเป็นความรู้นะครับ :Smiley เดี๋ยวจะมองว่า ยอกย้อน Grin Grin ...  :Smiley 3ข้อ ที่ว่า กับปืน ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่กล็อก ปืนจะไม่เป็น แบบนี้ใช่เปล่าครับ Grin Grin Grin
 Wink  ผมเคยเห็น เพื่อน มี Browning ลำกล้องบวม :Smiley  วอลเธ่อร์ ลำกล้องบวม Grin ร้านยอด มี .45 ลำกล้องแตกโชว์อยู่ ไม่กล้าเอ่ย ยี่ห้อ ใครเคยไปคงรู้ ก็เลยถามครับ Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:25:49 PM »

1. ยิงด้วยกระสุนที่ไม่ได้มาตรฐาน(กระสุนหัวผลุบ,โหลดดินปืนซ้ำ,โหลดดินผิดประเภท)
2. ยิงเมื่อมีสิ่งติดค้าง กีดขวางอยู่ในลำกล้อง
3. ยิงด้วยลูกหัวตะกั่วติดต่อกัน โดยทิ้งคราบสะสมในลำกล้อง เป็นระยะเวลานาน

:Smiley ผมขอถามเพื่อเป็นความรู้นะครับ :Smiley เดี๋ยวจะมองว่า ยอกย้อน Grin Grin ... :Smiley 3ข้อ ที่ว่า กับปืน ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่กล็อก ปืนจะไม่เป็น แบบนี้ใช่เปล่าครับ Grin Grin Grin
 Wink ผมเคยเห็น เพื่อน มี Browning ลำกล้องบวม :Smiley วอลเธ่อร์ ลำกล้องบวม Grin ร้านยอด มี .45 ลำกล้องแตกโชว์อยู่ ไม่กล้าเอ่ย ยี่ห้อ ใครเคยไปคงรู้ ก็เลยถามครับ Grin
Winkขอลอกครับ Wink
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:33:40 PM »

ตกใจแหยงเลยเราพึ่งเอาg36มาซะด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(เป็นงัยเป็นกัน Grin)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:35:52 PM »

ก็ยังหลงรักน้องG22เหมือนเดิมจ้า   Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:36:19 PM »

ภาพนี้คงหาดูได้ยากครับ...

แต่มิได้หมายความว่า...การเลือกสำหรับกล็อค...จะน้อยลงไปนะครับ

เดี๋ยวท่าน G.BKK จะไม่หาเด็ก ๆ ให้ผม คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:43:21 PM »

แต่มิได้หมายความว่า...การเลือกสำหรับกล็อค...จะน้อยลงไปนะครับ

เดี๋ยวท่าน G.BKK จะไม่หาเด็ก ๆ ให้ผม คริ คริ

Wink อันนั้น :Smiley คนละกระบอก ครับ Grin ผมดิ้ ต้องปรึกษาพี่ :Smiley เรื่องเลี้ยงแมว :-* เหมือนกัน Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:43:57 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  ทำไมต้องเป็นG22ด้วยละคร้าบเนี้ยแง้ๆๆๆๆ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:50:53 PM »

Wink อันนั้น :Smiley คนละกระบอก ครับ Grin ผมดิ้ ต้องปรึกษาพี่ :Smiley เรื่องเลี้ยงแมว :-* เหมือนกัน Grin Grin Grin

ปกติ ซึมเศร้าฯ ทีม เราใช้ บะหมี่เกี๊ยวเลี้ยงแมวอ่ะครับ ท่าน G.BKK คริ คริ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:15:23 PM »

เห็นภาพแล้วไม่รู้สึกแปลก ก็สมควรแล้วที่ปืนพังก็ใช้งานเกินสเป็กที่โรงานตั้งไว้ หรือคือยิงอย่างเดียวไม่รู้จักดูแลปืน เปรียบเหมือนกับขับ BMW sport 2 ประตูแต่ลืมเช็คน้ำในหม้อน้ำผลก็คือควันท่วมรถครับ มีของดีซ๊ะเปล่าแต่ใช้ไม่เป็น สมน้ำหน้า ฮ่าๆๆๆๆ
ขออนุญาตครับ ......ผมขอเห็นด้วยกับกระทู้ของพี่อ่าวไทยอย่างเต็มที่เลยครับ อยากเปรียบเทียบกับรถยนต์มานานแล้ว แต่พูดไม่ถูกครับ .....เห็นด้วยครับ
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:28:15 PM »

ยังดีน่ะครับ ที่ไม่ใช่ Glock 19  ไม่งั้นคงขาดความมั่นใจแน่ๆเลย....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:56:21 PM »

เห็นแล้วเสียดายปืน.
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:38:53 PM »

เห็นแล้วใจแป้วๆๆ  แต่เชื่อว่าคนมันรักแล้วหลง(เสน่ห์มาครอบครอง)แล้วยากที่จะลืม...

"Sound Mind in Sound Body"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:19:37 AM »

ปืนที่โน้น ราคาไม่แพง ฝรั่งเล่นพิเรน มีเยอะ   ไม่แปลกครับ
ใน บ้านเรา ลูกโม่ สมิธฯ ลำกล้อง บวม แตก มีเพียบ  เจอกันมาเยอะ ชำรุดมาแต่โรงงานก้มีอยู่ที่ตัวแทนจะรับผิดชอบมากน้อยแค่ไหน...

พูดก็พูดเถอะ  ปืนตระกูล วอลเธอร์ PP ลำกล้องแตกบวม ชำรุด มีเยอะกว่ากล็อกอีกครับ  ทั้งๆที่ ลูกกระสุน แพงกว่า และส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ยิงด้วยซ้ำไป

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์