เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:25:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่.........สาวก"Glock"  (อ่าน 3083 ครั้ง)
ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 03:22:39 PM »

ถูกต้องที่สุดครับ.....ผมว่าที่กลัวมากๆ คือ ไม่ได้ปืนมายิงให้แตกมากกว่าใช่ไหมครับพี่ คาฯ Grin Grin

Grin Grin Grin พูดถึงปืนส่วนตัวผมว่าปืนทุกชนิดทุกยี่ห้อถ้าทำงานปรกติ Grin Grin Grin คือยิงได้ไม่ขัดข้องผมถือเป็นปืนดีหมด และผมชอบหมดทุกยี่ห้อ

แต่หลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ผมอ่านแล้วรู้สึกตลกกับคนเขียนเหมือนตั้งใจว่าปืนไหนดีกว่าปืนไหน ซึ่งมันน่าจะเป็นแล้วแต่คนคิด เพราะมันคนละยี่ห้อคนละสไตล์คนละ Design คนละวัตถุประสงค์ คนละวัสดุ Grin Grin Grin แต่เอามาใช้จริงๆถ้ายิงโดนมีตายทุกกระบอก Grin Grin Grin

ถ้าถอยออกมาดูอย่างใจกว้าง ปืนมันไม่มีทางทำหน้าที่ได้ทุกอย่างภายในกระบอกเดียว มันไม่มีข้อยุติแล้วแต่คนชอบเถาะผมว่า

ช่วยกันมองสองด้าน Grin Grin Grin ไม่มีปืนอะไรไม่ดี ปืนอะไรดีที่สุดสำหรับทุกคนได้หรอก Grin Grin Grin ไม่งั้นทำไมมีกันคนละหลายๆกระบอก บางท่านคนเดียวมีเป็นสิบๆ ร้อยๆ พันๆ กระบอก

Grin Grin.......แหม่พูดได้โดนใจจริง ๆ อย่างนี้ต้องขอ....จุ๊บ....จุ๊บ... หน่อยแล้ว หลงรัก หลงรัก
C.Surakit รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

จงระลึกถึงคุณแผ่นดิน

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 08:49:58 PM »

อ้ายย๋า..น่ากลัวจังเลยครับ..ลองนึกเล่นๆครับถ้าปืนอยู่ในรูปอยู่ในมือผม...บรื๋อ

suttinun05
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

คนรักปืน

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 08:28:27 AM »

เห็นรูปอย่างนี้แล้ว ร้านที่ขายปูนเกรดเอต้องบอกว่า  "เห็นหมายอีนี่ฉานบอกแล้วว่าปืนผลิตที่นครสววค์มันห่วย"
สู้ปูนเกรดเอฉานไม่ด้าย..... Grin Cheesy

ใจเดียวกันแต่มันส์ส่วนตัว
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:13:49 AM »

ที่จริงกระทู้กล็อคแตกในเว็บนี้ก็พอมีอยู่บ้าง....ผมว่าทดสอบกันอย่างนี้ ปืนยี่ห้อไหนก็คงจะทนไม่ได้ (แต่ปูนเกรด A จะทนได้ ?  Grin) เพราะมันผิดปกติสำหรับคนรักปืนอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน(ปล่อยฝรั่งไปเต๊อะ  Cry Cry Cry )

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 11:00:01 AM »

เท่าที่ฟังมาเขามีเป็นเฉพาะบางรุ่นไม่ใช่หรือครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 12:47:43 PM »

แตกและพัง Grin Shockedสวยงามทุกกระบอกเลย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์