เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:15:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน ขนาด ๙ มม. COMPACT รุ่นไหนน่าใช้ครับ  (อ่าน 7314 ครั้ง)
kimtaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 12:16:28 AM »

Glock 19 มีสัก 65,000 ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 12:44:42 AM »

ตอบละเอียดจนไม่รู้จะตอบอะไรอีกครับ  แต่ขาด
Sig 229 /228 /239
HK usp 9 compact
ครับ พี่หมอ

ขอบคุณมากคับ...

ตอนโพสท์คิดออกแค่นั้นคับ... Grin
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:48:13 AM »

CZ & Glock

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:34:45 AM »

ตอบละเอียดจนไม่รู้จะตอบอะไรอีกครับ  แต่ขาด
Sig 229 /228 /239
HK usp 9 compact
ครับ พี่หมอ

ขอบคุณมากคับ...

ตอนโพสท์คิดออกแค่นั้นคับ... Grin
ช่วย ๆ กันครับพี่

gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:54:31 AM »

CZ ลูกเดียว  หลงรัก หลงรัก
mazzpop
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 01:41:41 PM »

พี่คับแล้วกระบอกนี้ละดีมากไหม ราคาแพงรึป่าวคับ  Cheesy
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 01:47:54 PM »

GLOCK 19 ครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 01:49:37 PM »

sp-01 ไม่เล็กนะครับ ใส่ลูกได้เกือบ20นัด
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:05:44 PM »

ตกใจกำลังหาใช้งานอยู่ เน้นที่เป็น COMPACT ครับ พี่ๆเพือนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ตกใจ
เอางี้แล้วกัน เห็นถามเรื่องใช้งาน ก็เลยเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง
เมืองไทย เป็นเมืองร้อนครับ การพกปืนในเมืองไทย จึงต้องทะเลาะกับเหงื่อของคนพกเสมอ ถ้าคิดจะพกใส่กระเป๋าสะพาย ก็ไม่ต้องอ่านของผมครับ เพราะผมจะพูดถึงการพกติดตัวเพื่อใช้งานด่วนเท่านั้น
...ส่วนใหญ่เท่าที่เห็นเป็นประจำก็คือ คนซื้อปืนใช้งาน ตอนซื้อปืนใหม่ๆ ก็หาซองกันให้ขวัก ซองพกตรงนั้น พกตรงนี้ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็ใช้ซองพกในตรงสะดือ แบบด่วนกันเสียเป็นส่วนใหญ่ บางที พอเสร็จภารกิจ หาซองไม่เจอ เหน็บโดนเนื้อหนังกันจริงๆ ก็บ่อยไปด้วยซ้ำ
....ดังนั้น ซื้อปืนในยุคนี้ เขามีปืนที่ด้ามปืน ไม่ต้องดูแลรักษากันแล้ว โครงปืนไม่ต้องมีโลหะแม้แต่ชิ้นเดียวมาเกี่ยวข้องกันแล้ว ถ้าคิดซื้อไว้ใช้งานจริงๆ ไม่ได้คิดลูบคลำ ก็หาทีมันใช้งานได้ง่ายๆ สะดวก คิดว่ามันคล้ายกับค้อน คีม ที่เราใช้งาน เป็นอุปกรณ์การทำงานอย่างแท้จริง ไม่ต้องมาพอจะใช้ที ก็กลัวสนิมที
..เวลาพกที่เอว แล้วเอาเสื้อมาปิดไว้ ทำงานในระยะเวลานานๆ เหงื่อมามันจะออก แล้วไหลเข้าไปในรอยต่อระหว่างด้ามกับเฟรม และมันจะไหลเข้าไปเรื่อยๆ เข้าไปในตัวปืน
หลังเสร็จการพก จะต้องทำความสะอาดกันพอสมควร จะไม่ทำความสะอาดก็ได้ ถ้าคุณไม่รักปืน มันก็อาจขึ้นสนิมในอนาคต แต่ถ้าใช้ด้ามเป็นโพลิเมอร์ โดนเหงื่อก็ไม่เป็นไร
..สมมุติว่า ถ้าพกในที่สะดือ ถ้าไม่ได้ชักออกจากซองด้วยแล้วละก็ เสร็จงาน เจ้าโพลิเมอร์ก็ไม่ต้องเช็ดเลยด้วยซ้ำ เพราะด้ามเป็นโพลิเมอร์ แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นที่ด้ามมีสกูร โลหะ คุณก็ต้องถอดมาดูแลรักษา
....แต่ถ้าอยากถึงลูกถึงหลาน....ก็เลือกปืนโลหะทั้งกระบอกนะครับ
.....ลองไปคิดดูเล่นๆครับ ...อย่าถือสาหาความ เขียนให้ดูเล่นๆ 
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:51:40 PM »

ต้องยกให้คู่กัดแห่งศตวรรษคับ GLOCK 19 กับ CZ ๗๕ compact  ครับ รักพี่เสียดายน้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 03:12:16 PM »

พี่คับแล้วกระบอกนี้ละดีมากไหม ราคาแพงรึป่าวคับ  Cheesy

Grin ดีมากสำหรับใช้ป้องกันทรัพย์สินในบ้าน หรือนำพาติดรถ หรือนำไปใช้แข่งขัน IPSC ไม่ค่อยเหมาะสำหรับพก เพราะหนักมาก (แต่พกจริง ๆ สักพักก็ชิน) Grin

pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 03:22:24 PM »

กล็อก26ครับ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 04:05:56 PM »

Grin ดีมากสำหรับใช้ป้องกันทรัพย์สินในบ้าน หรือนำพาติดรถ หรือนำไปใช้แข่งขัน IPSC ไม่ค่อยเหมาะสำหรับพก เพราะหนักมาก (แต่พกจริง ๆ สักพักก็ชิน) Grin

มาหนับหนุน ความเห็นคุณใหม่ครับ
ใช้พกสักพัก ( ใหญ่ๆ ) เดี๋ยวก็ชิน Grin
kunpod
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 04:29:26 PM »

ขอเชียร์ CZ 75 D compact  และ เบเรตต้า 92 FS compact   ครับผมว่าน่าใช้ดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 05:48:11 PM »

ด้วยความเคารพครับ

เห็นด้วยครับ ผมชอบ ซีแซดเหมือนกันครับ หนักดีครับ เวลายิงไม่โดน หมดกระสุนแล้วก็เอาปืนนั่นแหละครับเผื่อฟลุ๊คครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์