เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:23:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปืนไว้ในรถ  (อ่าน 2980 ครั้ง)
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:25:39 PM »

Huhในใบป.3ที่ขอระบุป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน และทรัพย์สินที่ระบุก็มี บัญชี บ้าน และรถ เราก็น่าจะนำไปป้องกันทรัพย์ได้นะ        และถ้าเก็บไว้ที่บ้านไม่สามารถป้องกันทรัพย์ได้แล้วมิหนำซ้ำปืนอาจจะโดนขโมยไปเลยก็ได้           Huh Huh Wink Grinท่านอื่นเห็นว่าไงครับ Wink

เห็นด้วยครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:35:01 PM »

ถ้าเก็บปืนไว้ใต้เบาะรถมอเตอรืไซด์ที่เป็นยูบ็อกจะเข้าข่ายมั้ยครับ ผิดหรือไม่ผิด Huh Huh Huh

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:41:44 PM »

ฏีกาที่ 3945/40ที่ไม่ถือว่าเป็นการพกพาอาวุธ ปืน
อาวุธปืน บรรจุอยู่ในกระเป๋าเอกสาร มีกุญแจล็อคถึงสองด้าน วางอยู่ที่เบาะหลัง การหยิบฉวยมาใช้ทันทีทันใดเป็นไปได้ยาก มิอาจถือว่าเป็นการพกพา อาวุธ ไปในเมือง ทางสาธารณะ ไม่มีความผิด ตามป.อ. 371
ต้องอยู่ด้านหลัง หรือกระโปรงหลังท้ายรถนะครับ

ขอบคุณท่านsarawutครับ
ฎีกานี้มีประโยชน์มากในการเทียบเคียง"การพกพาอาวุธปืน" กับการเก็บในที่อื่นๆที่หยิบฉวยมาใช้ทันทีไม่ได้
ขอคัดลอกเก็บไว้นะครับ   Grin
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:39:33 PM »

สอบถามเพื่อนที่ สน. แล้วครับตอบคล้ายๆคุณsarawutเลยครับต้องขอขอบคุณมากๆ

นักะติ๊ Club
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:52:31 AM »

...แยกลูกกับแม่....ล็อกกระเป๋า...สำเนา ป.๔ ...พูดกับท่านดี ๆ ท่านอาจลดหย่อนผ่อนโทษให้ได้บ้างนะครับ...

เขียนได้น่ารักดีครับ

ด้วยความเคารพ

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 03:31:23 AM »

ตำรวจเจอก็ได้เรื่องทั้งนั้น ปลอกเปล่าๆ 1 ปลอกยังเป็นเรื่องได้

Cheesy สวัสดีครับป๋า สบายดีนะครับ

khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 05:49:00 PM »

ผมว่าคนที่พกปืนไปในรถ รู้ทุกคนครับ รู้ว่าผิดแต่เพราะความไม่มั่นใจว่าพอเราออกมานอกบ้านแล้วเราจะปลอดภัยหรือเปล่า ครั้นจะพรากแม่จากลูกเวลาจำเป็นก็ไม่ต่างจากเก็บไว้บ้าน เพราะฉะนั้นเวลาไปไหนมาไหนแม่ไม่เคยห่างลูกครับ เจอด่านทำตัวปกติครับคิดเสียว่าเหมือนเราพกโทรศัพท์มือถือ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 06:03:09 PM »

ตำรวจเจอก็ได้เรื่องทั้งนั้น ปลอกเปล่าๆ 1 ปลอกยังเป็นเรื่องได้
ตกใจ จริงเหรอค่ะ...ตายแล้วเพิ่งทราบ...เต็มหลังรถเลย ว่าจะเก็บไว้ทำงานฝีมือซักหน่อยเชียว  Undecided  เอามาทำโมบาย..เวลาลมพัดกระทบกันเสียงดังกุ๊งกิ๊งเพราะดี...

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 07:26:36 PM »

ตกใจ จริงเหรอค่ะ...ตายแล้วเพิ่งทราบ...เต็มหลังรถเลย ว่าจะเก็บไว้ทำงานฝีมือซักหน่อยเชียว Undecided เอามาทำโมบาย..เวลาลมพัดกระทบกันเสียงดังกุ๊งกิ๊งเพราะดี...
ถ้าทำเสร็จขอซื้อนะครับ จะแขวนไว้หน้าบ้านคงขลังน่าดู( แปลกดีคิดได้ไงสุดยอด ) Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 08:23:41 PM »

โดนแน่ๆครับแต่รองขอร้องท่านดูเพื่อท่านใจดี Grin
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 08:52:36 PM »

Grinกลัวคุยกับท่านไม่รู้เรื่องนะดิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์