เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏกระทรวงที่ระบุว่า สั้น1 ยาว 1  (อ่าน 1924 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:28:11 PM »

กฏกระทรวงที่ระบุว่า สั้น1 ยาว 1 ยกเลิกไปนานแล้วหรือยังครับ มี ว.ด.ป. ที่ยกเลิกชัดเจนไหมครับ
ระบุ หรืออ้างอิงที่ว่ายกเลิกนั้นจาก(เอกสาร)ไหนครับ
จะได้แก้ลำนายทะเบียนถูกจุดบ้างน่ะครับ ไม่ต้องเป็นลูกไล่เขามาก  Cheesy

ขอบคุณครับ  Grin

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 04:05:39 PM »

ขอรู้คำตอบด้วยคนครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 04:08:00 PM »

กฏกระทรวงที่ระบุว่า สั้น1 ยาว 1  :Smiley กระทรวง ไหนครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 05:08:07 PM »

ไม่มีกฎกระทรวงมากำหนดสั้นหนึ่งยาวหนึ่งหรอกครับ
มีแต่หนังสือกระทรวงมหาดไทยนานมากแล้วที่ไม่ต้องไปสนใจรับรู้ เพราะไม่ได้ลงราชกิจจาฯ Wink

นายทะเบียนที่ไหนอ้างข้อนี้ ก็ขอให้สั่งไม่อนุญาตระบุคำสั่งเป็นหนังสือมา...อย่าให้มาอ้างลอยๆ Grin

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 06:16:13 PM »

ไม่มีกฎกระทรวงมากำหนดสั้นหนึ่งยาวหนึ่งหรอกครับ
มีแต่หนังสือกระทรวงมหาดไทยนานมากแล้วที่ไม่ต้องไปสนใจรับรู้ เพราะไม่ได้ลงราชกิจจาฯ Wink

นายทะเบียนที่ไหนอ้างข้อนี้ ก็ขอให้สั่งไม่อนุญาตระบุคำสั่งเป็นหนังสือมา...อย่าให้มาอ้างลอยๆ Grin

ขอขอบคุณครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 06:43:10 PM »

รู้สึกว่าจะเป็นแค่คำสั่ง รมต.มหาดไทย.........นายนอเดียวครับ Cheesy
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:15:52 PM »

Grin เป็นแนวทางคับ Grin
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 12:12:23 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกๆท่านครับ

ผมอาจสื่อข้อความผิดไป เรื่องกฎกระทรวงฯ
ทั้งๆที่ความจริงอาจเป็นแค่คำสั่ง รมต. หรือหนังสือราชการอะไรสักอย่าง ซึ่ง(อาจจะ)ไม่มีผลในทางกฏหมายแท้จริง

แต่ประเด็นของผมก็คือ
เรา(หมายถึงผู้ขอมี ป.3 , ป.4 ทุกๆท่าน) สามารถอ้างอิงกฏเกณฑ์ หรือ คำสั่ง แบบนี้ได้หรือไม่
ในการที่จะชี้แจงกับ จนท.ผู้ตะแบงในคำสั่งหรือกฏเกณฑ์เก่าๆที่ไม่มีผลบังคับใช้ในทางกฏหมาย

จะได้พูดอะไรให้เต็มปากเต็มคำ กับจนท.หน่อย  Cheesy
ขอบคุณครับ  Grin

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 05:43:24 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกๆท่านครับ

ผมอาจสื่อข้อความผิดไป เรื่องกฎกระทรวงฯ
ทั้งๆที่ความจริงอาจเป็นแค่คำสั่ง รมต. หรือหนังสือราชการอะไรสักอย่าง ซึ่ง(อาจจะ)ไม่มีผลในทางกฏหมายแท้จริง

แต่ประเด็นของผมก็คือ
เรา(หมายถึงผู้ขอมี ป.3 , ป.4 ทุกๆท่าน) สามารถอ้างอิงกฏเกณฑ์ หรือ คำสั่ง แบบนี้ได้หรือไม่
ในการที่จะชี้แจงกับ จนท.ผู้ตะแบงในคำสั่งหรือกฏเกณฑ์เก่าๆที่ไม่มีผลบังคับใช้ในทางกฏหมาย

จะได้พูดอะไรให้เต็มปากเต็มคำ กับจนท.หน่อย Cheesy
ขอบคุณครับ Grin
ยากครับ........ที่จะพูดได้เต็มปากเต็มคำกับ จนท........เพราะมันอยู่ในดุลพินิจ
พูดมากก็จะอยู่ในดุลพินิจที่จะไม่ให้.......แต่ถ้าจะรบให้ปรึกษาท่านที่เคยรบมาแล้ว.
บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 05:30:41 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70973.msg1931890#msg1931890
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:42:59 PM »

คำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ 674/2490 ลงวันที่ 10 ตุลาคม 2490    ยี๊ แลบลิ้น

ตั้ง 63 ปีแล้ว... ยังเอามาอ้างได้อีก พึ่งเจอมาเหมือนกันครับ โดนอ้างคำสั่งฉบับนี้ .... เหวง มั่ก ๆ  แบร่ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 07:44:47 PM โดย วายุ™ » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:56:20 PM »

เหมือนเป็นช่องทาง ใต้โต๊ะ เพราะบางทีเงินไม่ถึง ดุลยพินิจก็ไม่เกิด

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:31:48 PM »

คำสั่งสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง งั้นเราขอเสนอให้แก้รัฐธรรมนูญ ไม่ให้พรรคการเมืองแต่ละพรรค
มีสส.เกิน 20 คน ยอมไหมครับท่านสส.
    เพราะถ้าท่านบอกทำไม่ได้ ขัดต่อสิทธิขั้นพื้นฐาน แล้วที่ท่านอ้างสั้นหนึ่งยาวหนึ่งละครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:30:42 PM »

ตามท่านพี่ ธำรง  ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์