เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:40:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครตรงบ้างครับ.  (อ่าน 1488 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:49:07 PM »

กร๊ากๆ  ผมนึกว่าถามถึงไอ้นั่น ทำท่าจะตอบแล้วเชียวว่าผม เอียงซ้าย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โบราณว่าเอียงซ้ายเมียด่า เอียงขวาเมียหลง  Grin
ถึงว่า วันๆหูแทบดับ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:00:10 AM »

กร๊ากๆ  ผมนึกว่าถามถึงไอ้นั่น ทำท่าจะตอบแล้วเชียวว่าผม เอียงซ้าย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะมาหาสาระซักหน่อยซักนิดไม่เคยได้ ถ้าลุงคนนี้อยู่นะ      อ๋อย

แต่ผมก็ไม่ตรง    เอียงซ้ายเหมือนกัน      คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:04:35 AM »

จะมาหาสาระซักหน่อยซักนิดไม่เคยได้ ถ้าลุงคนนี้อยู่นะ      อ๋อย

แต่ผมก็ไม่ตรง    เอียงซ้ายเหมือนกัน      คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ....พวกนี้ซ้ายเยอะ 

เดี๋ยวพวกขวาก็เคืองหรอก เอียงซ้าย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:22:37 AM »

โบราณว่าเอียงซ้ายเมียด่า เอียงขวาเมียหลง  Grin
กิ๊วก๊าวเเล้วถ้าโค้งลงนิดๆละครับ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 12:24:05 AM »

อ้าวเฮ้ย....กลายเป็นกะทู้กล้วยเล็บมือนาง กล้วยหอมไปแร้ววว  ตกใจหน้าซีด

อย่าลามไปถึงขนาดนะ อายเค้า  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:54:08 AM »

กิ๊วก๊าวเเล้วถ้าโค้งลงนิดๆละครับ กิ๊วก๊าว
รักๆ ด่าๆ สลับกันไปครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:57:02 AM »

ถึงว่า วันๆหูแทบดับ Grin

น่ากลัวจะจริงครับ.....นั่งเฉยๆยังโดนบ่นได้......ฮา  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 04:27:26 PM »

รักๆ ด่าๆ สลับกันไปครับ
กิ๊วก๊าวสงสัยจะจริง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์