เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:19:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิง .๔๕ แล้วปลอกกระเด็นใส่หน้า/ใส่หัว  (อ่าน 1805 ครั้ง)
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:41:52 PM »

เกิดจากอะไรครับ ยิง.๔๕ จาก colt defender ด้วยลูกซ้อม bullet master แล้วปลอกกระสุนกระเด็นใส่หน้าผากบ้าง  ใส่หัวบ้าง
สาเหตุเกิดจากอะไรครับ   ส่วนลูกจริงจะไม่ค่อยเป็น

ท่ายิงคือจับปืน ๒ มือแบบถูกวิธีด้วย  แล้วยืนแยกขาหรือยืนทะแยงแล้วยิง  จะโดนปลอกดีดใส่ครับ
ส่วนท่ายิงที่ยิงด้วยมือเดียว  จะไม่โดนดีดใส่ครับ 

ไหว้

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:06:28 PM »

Gold Cup ของผมก็เคยเจอตอนปืนใหม่ๆ ต้องเปลี่ยนสปริงไกด์ร็อดที่ใช้สำหรับยิงลูกซ้อม  คงมาจากสาเหตุแรงดันของกระสุนลูกซ้อมต่ำกว่าลูกจริง แรงรีคอยล์น้อยกว่า  ปลอกจึงดีดไม่แรงไม่ออกด้านข้างแต่มาด้านหลัง(ของปืน)จึงเข้าหน้า  บางทีลงที่หัวเลย  Cheesy  แต่ถ้าเปลี่ยนสปริงแล้วไม่เป็นครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:02:41 PM »

Smiley กำด้ามปืนให้แน่นขึ้นครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:06:38 PM »

Smiley กำด้ามปืนให้แน่นขึ้นครับ

ลองตามนี้ก่อนครับ  กริ๊ปปืนให้แน่นขึ้นปลอกจะดีดไกลขึ้นเอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:40:47 PM »

ถ้ายิงลูกจริงที่ตั้งใจใช้งานจริงนอกสนามแล้วไม่โดนสลัดปลอกใส่หัวใส่ตัว ยิงแล้วไม่ขัดลำก็ช่างมันครับ ของไม่เสียอย่าไปซ่อมไปยุ่งกับมันครับ(ปรับแต่งมากเดี๋ยวยิงขัดเวลาใช้งานจริง)... ส่วนลูกซ้อมมีโดนลงหัวลงหน้าผากมั่งก็ช่างมัน สวมหมวกแก๊บแบบมีบังไม่ให้ปลอกหล่นไปค้างระหว่างแว่นตากับหน้าผาก กับสวมเสื้อปิดคอไม่ให้ปลอกล่นใส่คอเสื้อก็พอครับ...

เวลาปลอกหล่นใส่หัว ก็หัดส่ายหัวหลบปลอกด้วยซิครับ... ถือว่าเป็นการซ้อมฝึกหัดยิงปืนภายใต้สภาวะกดดันอีกรูปแบบนึงไงครับ... ไม่ฮา...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:41:46 PM »

เห็นมะ  ให้ใช้ปืนเต๊ปซะ ปัญหาก็จะไม่เกิด  ปลอกปลิวหายๆ อิอิอิ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:11:44 PM »

โชคดีที่น้องคิมผมไม่เป็น
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:13:00 PM »

ถ้ายิงลูกจริงที่ตั้งใจใช้งานจริงนอกสนามแล้วไม่โดนสลัดปลอกใส่หัวใส่ตัว ยิงแล้วไม่ขัดลำก็ช่างมันครับ ของไม่เสียอย่าไปซ่อมไปยุ่งกับมันครับ(ปรับแต่งมากเดี๋ยวยิงขัดเวลาใช้งานจริง)... ส่วนลูกซ้อมมีโดนลงหัวลงหน้าผากมั่งก็ช่างมัน สวมหมวกแก๊บแบบมีบังไม่ให้ปลอกหล่นไปค้างระหว่างแว่นตากับหน้าผาก กับสวมเสื้อปิดคอไม่ให้ปลอกล่นใส่คอเสื้อก็พอครับ...

เวลาปลอกหล่นใส่หัว ก็หัดส่ายหัวหลบปลอกด้วยซิครับ... ถือว่าเป็นการซ้อมฝึกหัดยิงปืนภายใต้สภาวะกดดันอีกรูปแบบนึงไงครับ... ไม่ฮา...

ลูกจริงไม่เป็นครับ
แต่ลูกซ้อมเป็น_ แต่โยกหัวหลบนี่มันต้องใช่วิชานักมวยหรือเปล่าพี่สมชายฮาๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:14:15 PM »

โชคดีที่น้องคิมผมไม่เป็น

แอบอิขฉาน้องคิมครับ_จากน้องโคลท์55

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:16:48 PM »

น้ำลายหก
เห็นมะ  ให้ใช้ปืนเต๊ปซะ ปัญหาก็จะไม่เกิด  ปลอกปลิวหายๆ อิอิอิ Grin

ปืนเต๊ปคือปืนใด๋ครับ น้ำลายหก

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:17:57 PM »

ลองตามนี้ก่อนครับ  กริ๊ปปืนให้แน่นขึ้นปลอกจะดีดไกลขึ้นเอง

กำแน่นอยู่ครับ  จูบบบบ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:23:29 PM »

น้ำลายหก

ปืนคนอื่นไม่ใช่ของผมครับ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:24:32 PM »

น้ำลายหก
เห็นมะ  ให้ใช้ปืนเต๊ปซะ ปัญหาก็จะไม่เกิด  ปลอกปลิวหายๆ อิอิอิ Grin

ปืนคนอื่นไม่ใช่ของผมครับ อิอิ

อ๋อ_อิอิ  Grin Grin

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:26:15 PM »

เพิ่งรู้ว่าตั้งกระทู้ผิดห้องครับ sorryๆๆๆ

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:31:00 PM »

กล็อค od สวยจังครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
หน้า: [1] 2
  พิมพ์