เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:18:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิถีกระสุนตกอันตรายหรือไม่  (อ่าน 1269 ครั้ง)
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:15:38 AM »

เคยยิงปืนขึนฟ้าครับแต่ก็กลัวหัวกระสุนตกไม่รู้ว่าจะเป็นอันตรายหรือเปล่าบ้างก็ว่ามีความแรงพอที่จะทะลุกล้ามเนื้อมนุยษ์ได้ไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่ารบกวนพี่ๆตอบเหตุผลด้วยครับ

นักะติ๊ Club
Mr.gun
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:43:46 AM »

ความเร็วเกือบๆเท่ากับตอนออกจากปากลำกล้องเลยครับ

อย่าคิดยิงขึ้นฟ้าเด็ดขาด
ประสบการณ์ตรง
ที่ผ้านผมอยุ่ๆ ก็มีลูกปืน .38 หัวตะกั่วล้วน ตกใส่หลังคาบ้านผมทะลุ กระเบื่องอย่างหนา ทะลุฝ้า มาตุงอยู่ที่พื้นไม้ชั้น2 ของบ้านผม แบบจมไปมิดห้วเลย ลองคิดดูก็แล้วกัน ว่ามันมีแรงขนาดไหน
และจะเกิดอะไรขึ้นถ้าบ้านผมไม่ได้มี 2 ชั้น หรือมีคนอยู่ชั้น 2 (เหตุการณื เกิดขึ้นตอนปีใหม่ กลางวันแสกๆ ไปแจ้งความก้หามือใครดมก็ไม่ได้ และผมคาดว่า คงยิงมาหลายนัด โชคดีที่ไม่มีใครตาย ชว่งนั้นกลัวการออกจากบ้านไปพักนึง)
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:49:33 AM »

มีอันตรายครับ แน่นอนเลย เหมือนกับหลายๆข่าวตามหนังสือพิมพ์ที่เราเคยอ่านกันครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Wolfangel
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 02:32:37 AM »

เคยยิงปืนขึนฟ้าครับแต่ก็กลัวหัวกระสุนตกไม่รู้ว่าจะเป็นอันตรายหรือเปล่าบ้างก็ว่ามีความแรงพอที่จะทะลุกล้ามเนื้อมนุยษ์ได้ไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่ารบกวนพี่ๆตอบเหตุผลด้วยครับ
อธิบายตามกฏโปรเจกไทย์ ของหลักฟิสิกส์แบบง่ายดังนี้ครับ  แรงที่ยิงขึ้นไปเท่ากับแรงที่ตกลงมาครับแล้วก็มุมที่ยิงก็เท่ากับมุมที่ตกเช่นเดียวกันครับเช่นยิงขึ้นไปตรงเลยนะครับเอาแบบว่าไม่มีมุมที่ยิงขึ้นเลยแล้วคนยิงยังยืนอยู่ที่เดิมนี่มีสิทธิ์โดนกระสุนที่ตัวเองยิงขึ้นไปแทบจะ 100%เลยครับถ้ายิงเฉียงออกไป อาจไปตกที่บ้านใครโดนใครก็ได้ครับอันตรายมากครับ ไม่จำเป็นอย่ายิงขึ้นไปเลยครับบนฟ้า  ไปยิงที่สนามดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่ากันเยอะ

เมื่อไรจะมีปืนเป็นของตัวเองน๊า
ป้อมพระจุลฯ 24
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:25:02 AM »

สนับสนุนครับ 
ไประบาย(เก็บกด)ในสนามดีกว่าครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:37:58 AM »

ถ้าไม่อยากเดือดร้อนอย่าทำครับ(หลังคาบ้านยังทะลุเลย)ไปยิงที่สนามดีก่วา Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:05:53 AM »

มีญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงช่วยแนะนำห้ามปรามด้วยครับ อันตรายถึงชีวิตผู้บริสุทธิ์จากความคึกคนองของเราได้

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:10:36 AM »

อย่าเลยครับ มีผู้บริสุทธิที่ไม่รู้เรื่องด้วยตายกันมาเยอะแล้วครับ ตามเห็นเป็นข่าวตามหน้า นสพ. กันอยู่บ่อยๆ
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:16:51 AM »

ลองพิมพ์คำว่า" ยิงปืนขึ้นฟ้า " ที่ช่องค้นหาดูสิครับ....

คำตอบมีมากมาย....

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:49:19 AM »

เมื่อหลายปีมาแล้วที่ลำปาง วันสังขารล่อง ชาวบ้านนำปืนมายิงตอนเช้า ๆ นัยว่าเป็นประเพณีทางเหนือ ลูกปืนตกลงมาใส่ชาวบ้านที่กำลังนอนหลับอยู่ กลางหน้าผากสามีเลย ภรรยา เป็นงง และเป็นผู้ต้องสงสัยของชาวบ้าน ดีที่หลังคาตรงที่นอนมีรอยกระสุนลงจากฟ้ามาเจาหน้าผากสามี รอดตัวไป
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:12:36 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับเป็นความรู้อย่างมากครับผมลองยิงไป1นัดไล่ขโมยคัรบหลายปีมาแล้วโชคดีระเวกนั้นไม่มีใครเป็นอะไรครับหลังจากนั้นก็ไม่เคยยิงอีกเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์