เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:27:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหนมีความรู้เรื่องกางเกงยีนส์ลีวายบ้างครับ  (อ่าน 31385 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 02:53:41 PM »

ผมมี501อยู่หลายตัว มีอยู่2ตัวเป็นของผู้หญิงใหม่เอียมยังไม่ได้ใช้
สงสัยจะต้องเอามาประมูลขายซะแล้ว มีใครสนใจหรือเปล่า หลงรัก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:13:27 PM »

ปัจจุบัน...Capital E ปลอม ๆ หรือ ของลิขสิทธิ์ ทำได้เหมือนมากครับ...
ไม่ว่า...จะเป็น tab เป็น sticker และอีกหลาย ๆ อย่าง
ท่านต้องจำเนื้อผ้าอย่างเดียวเท่านั้น ครับ...
ผมไม่แนะนำ...เลย ครับ สำหรับมือใหม่ Capital E เพราะดูยากมาก...

วิธีที่ผมใช้ก็คือ ผมจะไปตามร้านที่กล่าวมาแล้ว...และขอดู ขอคำแนะนำ...
จำเนื้อผ้าเอาไว้ ครับ...
แต่ผมเองไม่เคยซื้อยีนส์ในเมืองไทยเลย...
เพราะขี้เกียจไปนั่งดู...นั่งส่อง อีกประการ...ผมใส่ size เอว 36 นิ้ว ยาว 32 นิ้ว

ไม่ลอง ๆ หายีนส์ที่ไม่ค่อยปลอมใส่รึครับ...
อาทิ Wrangler Lee Carhartt หรือ Polo

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
  ครายว่าแรงเรอร์ ไม่ปลอมมาดูแถวบ้านผมสิ ..... อิอิอิ .... เรียก ตำรวจให้ด้วย น่ะ ....อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:17:03 PM »

ปัจจุบัน...Capital E ปลอม ๆ หรือ ของลิขสิทธิ์ ทำได้เหมือนมากครับ...
ไม่ว่า...จะเป็น tab เป็น sticker และอีกหลาย ๆ อย่าง
ท่านต้องจำเนื้อผ้าอย่างเดียวเท่านั้น ครับ...
ผมไม่แนะนำ...เลย ครับ สำหรับมือใหม่ Capital E เพราะดูยากมาก...

วิธีที่ผมใช้ก็คือ ผมจะไปตามร้านที่กล่าวมาแล้ว...และขอดู ขอคำแนะนำ...
จำเนื้อผ้าเอาไว้ ครับ...
แต่ผมเองไม่เคยซื้อยีนส์ในเมืองไทยเลย...
เพราะขี้เกียจไปนั่งดู...นั่งส่อง อีกประการ...ผมใส่ size เอว 36 นิ้ว ยาว 32 นิ้ว

ไม่ลอง ๆ หายีนส์ที่ไม่ค่อยปลอมใส่รึครับ...
อาทิ Wrangler Lee Carhartt หรือ Polo

ครายว่าแรงเรอร์ ไม่ปลอมมาดูแถวบ้านผมสิ ..... อิอิอิ .... เรียก ตำรวจให้ด้วย น่ะ ....อิอิอิ

อุ๊บ....ลืมไป

มีโรงงานนรก....หลายแห่ง ชอบทำปลอม...คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:30:25 PM »

ลองหาหนังสือ ตำนานยีนส์ ของ พันธ์ยุทธ สุ่มจินดา มาอ่านสิครับ อาจจะหายากสักหน่อย มีทั้งเล่ม 1-2

ลองไปอ่านบทความเรื่องลีวายส์ ที่นี่นะครับ http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=2000000057430

หนังสือเล่มนี้ออกมานานแล้ว ครับ
น่าอ่านมาก...เคยไปแอบอ่านอยู่.....ผมเองจำชื่อหนังสือไม่ได้เลยไม่ได้แนะนำ...

ถ้าจำไม่ผิด ราคา เล่มละ 260.- บาท...

เล่มล่าสุด...เพิ่งพิมพ์เมื่อ พ.ศ. 2546  ชื่อ 501 ปัญหายีนส์
ก็น่าอ่านครับ...

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:54:37 PM »

ใช่ครับพี่แก้ว ส่วนมากมาจากนอกเมืองหลวงทั้งนั้นครับ Grin

อยากบินไปซื้อ ลีวายที่เมกาจังเลย เห็นว่าที่เมืองไหนนะมีตลาดขายลีวาย ของใหม่/มือสอง มีหมดอยู่ที่ไหนครับผมอยากรู้ อยากได้ผ้าเก่าสวยๆ ขอบคุณครับ Grin

Wink จะบินไปซื้อทำไม ที่อเมริกา  ก็มันส่งจากที่นี่ไปทั้งนั้น 

Wink  ผมฝากพี่เจษซื้อที่ USA  ก็ เมด อิน แม็กซิโก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 04:12:23 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:57:38 PM »

ใช่ครับพี่แก้ว ส่วนมากมาจากนอกเมืองหลวงทั้งนั้นครับ Grin

อยากบินไปซื้อ ลีวายที่เมกาจังเลย เห็นว่าที่เมืองไหนนะมีตลาดขายลีวาย ของใหม่/มือสอง มีหมดอยู่ที่ไหนครับผมอยากรู้ อยากได้ผ้าเก่าสวยๆ ขอบคุณครับ Grin

จะบินไปซื้อทำไม ที่อเมริกา ก็มันส่งจากที่นี่ไปทั้งนั้น

ผมฝากพี่เจษซื้อที่ USA ก็ เมด อิน แม็กซิโก

ว่าง ๆ ให้โรงงานนรก เอามาให้เราใส่ดีกว่า พี่...คริ คริ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 05:07:06 PM »

Wink จะบินไปซื้อทำไม ที่อเมริกา  ก็มันส่งจากที่นี่ไปทั้งนั้น 

Wink  ผมฝากพี่เจษซื้อที่ USA  ก็ เมด อิน แม็กซิโก Grin
ผมไม่อยากได้ของใหม่อ่ะพี่เสือ อยากได้ของมือสอง เห็นว่าที่นั่นตลาดใหญ่ ไปเลือกเนือ้ผ้าด้วยงัยครับ ที่สวิสก็มี แต่เมดอิน ฮอนดูรัสบ้าง อะไรบ้างมะรู้ ผ้าไม่สวยครับพี่
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 05:49:05 PM »

Wink  ถ้าพูดถึงมือ ๒   ขอถามนายเจ๊ะว่ารู้จักสวนจตุจักรหรือเปล่า? Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 09:36:25 PM »

Wink ถ้าพูดถึงมือ ๒ ขอถามนายเจ๊ะว่ารู้จักสวนจตุจักรหรือเปล่า? Wink
เราไปกันมะพี่  Wink
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 11:05:59 PM »

Wink ถ้าพูดถึงมือ ๒ ขอถามนายเจ๊ะว่ารู้จักสวนจตุจักรหรือเปล่า? Wink
เราไปกันมะพี่ Wink

Wink วันนี้(๒๙ กค.)  ผมเพิ่งไปมาครับ Wink

TEA S'70
ดีชั้วรู้หมด แต่อดไม่ได้
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:46:44 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ

ขาดเธอเหมือนขาดใจ ขาดปืนไปคล้ายๆขาดเธอ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 03:59:01 AM »

Carhart  made in the USA
http://www.carhartt.com/webapp/wcs/stores/servlet/CategoryDisplay?storeId=10051&catalogId=10101&langId=-1&categoryId=10931
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 11:02:08 AM »

Grin

ผมชอบ  silver tap relaxed ครับ ชื้อจากเมกา และ สวนJJ (ส่วนมาก) เพราะหุ่นขาใหญ่แบบผมใส่ 501 ไม่ได้ครับ กางเกงยีนส์หายสวยเลย

ทรงชอง silver tap หลวมๆ ใส่สบายครับ มีคนเคยบอกว่า ไม่ค่อยมีของปลอมสำหรับรุ่นนี้ จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

ปัจจุบันอะไรก็ได้ครับ หนักไปทาง  แก็ป บานาน่า บอสสินี้ จิออดาโน หาชื้อง่ายดี
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 11:55:30 AM »

ใส่เวสป๊อยก็เท่ห์นะ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:56:07 PM »

..กำลังจะไปหายีนส์มาใส่เพิ่มพอดี..ครับ...เปิดกระทู้นี้..ได้ความรู้ประกอบดีเลยครับ...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์