เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:27:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหนมีความรู้เรื่องกางเกงยีนส์ลีวายบ้างครับ  (อ่าน 31415 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:22:31 AM »

Levi'sพอซื้อไปซักพักนึงก็จะเบื่อเองอ่ะค่ะ เพราะมีตัวทำตลาดจริงๆอยู่แค่1-3รุ่น Wink
อย่างโอซื้อ501มา ตัวต่อมาก็เป็น501อีก ตัวต่อมาก็เป็น501อีก 501 501 501(ไม่ได้ใบ้หวยนะคะ) เพียงแต่ต่างกันที่สีของเนื้อผ้าเท่านั้นเอง แต่ทรงดันเหมือนเดิม เนี่ยแหล่ะที่ทำให้เราเบื่อที่จะซื้อ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:32:22 AM »

เคยใช้อยู่ตัวนึงครับตอนเป็นหนุ่มใหม่ๆ มรดกคุณอาให้มา มี 501 ตัวนึง  แล้วก็ สไตร์คลับ (อ่านถูกหรือเปล่าครับ)ก็ใช้ดีนะครับใส่แบบสมบุกสมบันได้สามสี่ปี ตอนนี้กลายเป็นผ้าขี้ริ้วไปแล้ว

พอทำงานเลยเสียดายเงิน  ตอนนี้ซื้อแต่ ลี ครับต้องเลือกตอนที่ลดราคาเหลือตัวละ 450 ด้วยนอกนั้นก็เมดอินไทยแลนด์ครับ เน้นใส่สบายตัวและกระเป๋า    Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:41:03 AM »

ดูป้ายก่อนครับ ป้ายของแท้จะต้องยาว และเป็นหนังคุณภาพดั

เนื้อผ้าต้องนิ่ม และดูความน่าเชื่อถือของร้านค้า ของผมซื้อนานแล้ว

พวก ๆ ฝากมาให้ กว่าสิบปีแล้ว ราคาในเมกา ๑๐๐ เหรียญขึ้น

ด้วยความเคารพครับ

เพื่อนที่ทำงานผมซื้อมาฝากตัวหนึ่งจากอเมริกา ดูป้ายด้านใน MADE IN INDIA เฉยเลยครับ เสียอารมณ์หมดเลยรู้อย่างนี้ซื้อที่บ้านเราดีกว่า ไม่เอามันแล้วลีวายส์ ปลอมเยอะจริงๆ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:45:11 AM »

-ครุณคงรู้จักนายแอนดรู บิ๊กส์นะคับ พวกวัยรุ่นไปชมว่ากางเกงยีนส์ของแกสวยมากเลย ของออสเตรเลียเหรอ ? จะฝากซื้อบ้าง แกก็เออ ๆ ออ ๆ.. ไปตามเรื่อง เพิ่งมาเปิดเผยทีหลังว่าอีตาบิ๊กส์มันซื้อเอาตามประตูน้ำเองตัวละ 180.- Grin
-เท่าที่ผมเคยอ่าน ลีวายส์ สเตราส์ เป็นคนเยอรมันอพยพไปขุดทองทางแคลิฟอเนีย สมัยนั้นกางเกงของคนงานเหมืองจะเปื่อยขาดเร็วมาก สเตราส์จึงเอาผ้าใบสำหรับขึงทำเต็นท์มาตัดเย็บเป็นกางเกงปะตราลีวายส์ขายถูก ๆ ให้คนงานใส่ ปรากฏว่าทนทานและได้รับความนิยมในหมู่กรรมกร ต่อมาก็พัฒนาขึ้นนิดหน่อยโดยเอาผ้าฝ้ายดิบเนื้อหยาบมาตัดเย็บเพราะใส่สบายกว่าผ้าใบโดยความทนทานไม่ลดลง ยีนส์ลีวายส์จึงถือกำเนิดขึ้นมาดูโลกตั้งแต่บัดนั้น
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:11:38 AM »

...Levi's เมดอินฟิลิปปินส์แยะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:15:54 AM »

ล่าสุดโอซื้อมาตัวนึง...แบบลดราคาจนน่าซื้อ made in mexico ค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:51:39 AM »

ล่าสุดโอซื้อมาตัวนึง...แบบลดราคาจนน่าซื้อ made in mexico ค่ะ Grin
ผ้าส่งไปจากอเมริกาครับ แต่ตัดเย็บใช้แรงงานต่างประเทศ ถ้าตัดเย็บในอเมริกาคิดว่าตัวหนึงคงถึง100เหรียญ
หรืออาจจะกว่า
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 01:10:31 PM »

ใส่มาตั้งนานแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย แต่เป็นรุ่น 501 ทั้งหมด ทนดีครับผมใส่ทำงานแบบสมบุกสมบันทุกวันอายุการใช้งานก็ประมาณ เกือบ10 ปี บางตัวใส่กว่า 10 ปีครับ ตอนนี้เหลือใส่ได้ประมาณสัก เกือบ 10 ตัวแนะ.... Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 01:25:21 PM »

เคยใส่501 สมัยที่น้ำหนักตัวน้อยกว่านี้
ลงนั่งคุกเข่ายิงลำบาก
เป้าตึงมาก..
เปลี่ยนมาเป็น510 เป้าหลวมกว่าเดิม นั่งคุกเข่ายิงสบาย ไม่ดึง

ปัจจุบัน ไม่ชอบราคาลีวายส์ในไทย เลยใส่ยีนส์แรงเลอร์ สวมแจ๊กเก็ตแม็ค

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 02:30:09 PM »

ตอนเรียนเคยชอบอยู่ช่วงครับใส่เป็นกลุ่ม........ชอบครับเพราะเนื้อผ้า

ใส่แล้วสบายครับ........ชอบมาก

มีตัวเดียวใส่จนตั้งได้จริงๆนะครับ..........อิอิ(กลิ่นก็ใช่เล่นครับ)

พอตอนนี้กางเกงอะไรก็ใส่ครับเพราะเมียซื้อให้ครับ...........yoy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2006, 02:33:55 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 02:34:22 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่นิยม Levi's ปลอมมาแต่ไหนแต่ไร ด้วยความที่ใส่ไปคนจะนึกว่าของจริงเสมอครับ แต่เด๋ยวนี้ไม่มีโอกาสได้ใส่ของปลอมแล้วครับ เพราะส่วนใหญ่ของปลอมจะทำมาแต่เอวเล็กๆ เอวผมจึงหมดสิธิ หลังๆหันมาใส่ของจริง ไม่จำกัดรุ่นแต่ตอนนี้ผมนิยมลีวายส์อินเจียเนียที่ตัดเย็บในกัมพูชาครับ ใส่แล้วสวยมากๆ......................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 03:31:07 PM »

พูดถึงยีนส์ลีวาย สมัยผมวัยรุ่น 10 กว่าปีที่แล้ว แถวบ้านผมฮอตมาก ริมแดงแต่ก่อนเค้าจะเรียกว่าริมผ้า  แล้วก็เปลี่ยนมาเป็นริมแดง แต่ผมเองชอบชื่อริมผ้ามากกว่า   สังเกตุเวลาใส่ตะเข็บนอกด้านที่มีแถบสวยๆเข้มๆ (แถวบ้านผมเรียกเม็ด)   จะเอียงมาอยู่ด้านหน้า ในว่าเอาริมหรือส่วนปลายของผ้ามาตัด   ใส่แล้วมองว่าเอ๊ะ  ขากางเกงเราเบี้ยวรึป่าว แต่เทห์ครับสมัยนั้น  เก็บเงินตั้งนานกว่าจะซื้อได้ตัวหนึ่ง  แย่เลยครับสมัยนั้นแถวเพชรบุรีขายกันตั้งแต่ริมแดงแบบพื้นๆ 1 พันปลายๆ ไปจนถึง 5000 หรือแพงกว่านั้น  แต่บิ๊กอี นี่หายากครับ และก็แพงด้วยในหมู่คนที่เล่นกางเกงยีนส์  แต่ว่าสวยจริงๆครับ ตะเข็บด้ายจะเป็นสีออกเหลืองอ่อนๆ ทั้งตัว ผ้าด้านแตกลาย เม็ดตะเข็บด้านนอก ชัด เข้ม   สมัยนั้นเพชรบุรีร้านเสือ้ผ้าเฮฟวี่เยอะมากจริงๆ แพง  คนเลยหันมาซื้อลีวายผ้าใหม่ ราคาก็ ประมาณ 1000บาท    เวลาซักไปครั้งหนึ่งขนจะขึ้นสวยมาก เวลาเก่าแล้วผ้าก็งั้นๆ ไม่ค่อยสวย   สู้ผ้าเก่าที่มาจากนอกไม่ได้ เคยถามคนขายเค้าบอกว่านําและอุณหภมู แตกต่างกันเวลาซักและอบ ตาก ไม่ทราบจริงเท็จประการใด Tongue   มีรุ่นพี่คนหนึ่งบอกว่าข้างบนอินทราย่านประตูน้ำ มีโรงงานทำส่งออกอยู่ อันนี้ก็ไม่ทราบว่าจริง เท็จประการใดอีกครับ  :Smiley แต่ตอนนี้ไม่ค่อยซีเรียส เรื่องกางเกงเท่าไหร่ เจอสวยๆรูปทรงดีๆ เอวไม่สูง ขื่อไม่ยาน และไม่แพงจนเกินไปครับ  แต่ที่แน่ๆ ของแพงๆมันก็ดีครับ ทรงสวย ผ้านุ่ม ทนทาน ใส่สบาย ไม่ซีดไว   Wink
แล้วกางเกงที่มีขายตามห้างสรรพสินค้าต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น ลีวาย  ลี  แรงเลอร์ นั้นมาจากที่ไหนครับ ผมดูๆแล้ว ผ้าและทรงไม่ค่อยจะสวยเลยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2006, 03:35:34 PM โดย dexphet » บันทึกการเข้า
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 04:40:54 PM »

ผมใส่มาตั้งแต่เรียนช่างกลทุกวันนี้ก็ยังใส่อยู่ครับแนะนำนะครับไปเดินมาบุญครองแล้วท่านอยากได้รุ้นไหนทำที่ประเทศไหนเนื้อผ้ากี่ออนซ์มีหมดครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 08:12:39 PM »

Big E หรือที่ถูก คือ Capital E ของ Levis ผมว่าราคาสูงเกินความจำเป็น...
ถ้าเป็นสีทางด้านบน...ในภาพ ราคาปาเข้าไป 158 เหรียญสหรัฐแล้ว ครับ
ส่วนร้านที่ผมแนะนำ...ก็คือ ร้านที่ชั้นสอง...ฝั่งตะวันตก ของ ศูนย์การค้าอินทรา
ลอง ๆ ไปเดินดูที่นั่นซิครับ...

ไม่ลองหายีนส์ยี่ห้อนี้ใส่บ้างรึครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 08:16:37 PM »

ส่วนร้านที่ผมเห็นว่า...มียีนส์ขาย...และน่าซื้อที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมา

ก็คือ ร้านที่อยู่ในโรงงานวุ้นเส้นท่าเรือ จ.กาญจนบุรี ครับ
มี Capital E แท้ ๆ หลายตัวไว้ให้ชม...

ลองไปดูซิครับ....ผมแนะนำจริง ๆ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2006, 08:21:41 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์