เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:37:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว เริ่มแล้ว นโยบายริบปืนจากประชาชน  (อ่าน 31028 ครั้ง)
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #150 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 02:43:28 PM »

มีข้อมูลไหมครับว่ามาเก๊าทั้งอาณานิคม ประชาชนมีปืนกี่กระบอกครับ ฮ่องกง สิงคโปร์ ไต้หวันด้วยครับ
....เชื่อสายเดียวกัน ข้อมูลจะเหมือนกันไหม น่าติดตามครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:15:18 PM »

พอมาได้ยินเรื่องจะเปิดบ่อนเสรี เท่าที่เคยเห็นมากับตาตัวเองเพราะอยู่จันทบุรี ชายแดนจะติดบ่อนเขมร

จากเสี่ยพลอยเมืองจันท์รวยๆ บ้านหลังใหญ่ๆ มีเบนซ์ขับ พอเข้าบ่อนเขมร

หมดตัวครับแม้แต่บ้านก้อไม่เหลือ ลูก เมีย ไปคนละทิศคนละทาง บ้านแตก

เห็นเยอะแยะ พวกบ้าเข้าบ่อน แม้แต่แม่ค้าข้าวแกงขายข้าวแกงได้กำไรวันละ 4 - 5 ร้อยบาท

บ้าเข้าบ่อน นี่หนีหนี้นอกระบบ หายสาบสูญไปหลายรายแล้วครับ

บ่อนบ้าบอ ประเทศเราจะได้ไม่คุ้มเสียนะครับ แล้วต้องมาเยี่ยวยาไอ้พวกผีพนันตอนหมดตัวอีก

นี่แทนที่จะปรับปรุงการศึกษา ปากท้องประชาชน มันมองถึงสิ่งที่มันจะได้อย่างเดียวไม่ได้มองถึงผลเสียใดๆเลย เลวครับ  ยี๊

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:20:48 PM »

ตามที่คุณ NOOM 19 รักในหลวง ว่ามา ต้นเหตุก็ไม่ใช่ปืนอยู่ดีครับ
ก็ให้ปากเปล่ากันทีเป็น 10 ล้าน ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน ก็รับผิดชอบกันไปครับ
ไปตามล่าล้างหนี้ ทวงหนี้ ก็ทำไม่ถูกตั้งแต่แรกแล้วครับ
ทำแบบนี้อย่าว่าแต่บ่อนเลยครับ ระบบสินเชื่อทั่วไปถ้าทำแบบนี้ก็มีโอกาศโดนเชิดสูงครับ

หนี้ที่คนมีความรับผิดชอบกันไปนั่น เจ้าหนี้ให้เครดิตเพราะรู้เครดิตกันอยู่ ถึงยอมให้ปล่อยครับ... แต่การพนันนี่คนละเรื่อง คือคนที่เข้าไปเล่นก็จ้องจะเอาของคนอื่นตั้งแต่ก่อนเข้าบ่อนแล้วครับ...
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:52:56 PM »

ทุกวันนี้ รัฐก็อนุญาตให้ประชาชนซื้อมีสิทธิ์ซื้อปืนได้ ปืนแต่ละกระบอกไม่ใช่ 3 บาท  แต่จะมาออกกฏหมายเอาปืนของประชาชนที่รัฐอนุญาตให้ซื้อมันปล้นประชาชนชัดๆ ยังไงก็ทำไม่ได้

ทำได้แน่ๆครับ ตามข่าวมันบอกว่าให้คนไปดูกฎหมายอยู่, หากมันเข็นกฎหมายผ่านสภาฯ ออกมาได้ ทำไมมันจะทำไม่ได้เล่าครับ... ก็เขานับเสียง สส. เวลาจะผ่านกฎหมายนี่ครับ, สส.ส่วนใหญ่ก็ของรัฐบาล...

แล้วที่สำคัญก๊คือผู้คนส่วนใหญ่ของประเทศไทยเขาไม่ชอบปืนกันครับ ลองดูคอมเม็นต์ท้ายข่าวอาชญากรรมบนหน้าเว็บทั่วไปซิครับ หากมีเรื่องปืนโผล่มาเมื่อไหร่ จะมีแต่คนบอกว่า"ปืนมันหาง่าย"... ดังนั้นเวลาไอ้นี่มันขว้างหินถามทางทีไร ก็จะมีผู้คนส่วนใหญ่เห็นด้วยทั้งนั้น...

ที่พวกเรานั่งคุยกันอยู่ในเว็บบอร์ดนี่คือเสียงส่วนน้อยเท่านั้นครับ... ดังนั้นมันทำได้แน่ๆ หากมันจะทำจริงๆ...

ถ้ารัฐบาลทำได้ทำสำเร็จ  ประเทศไทยจะรบราฆ่ากันเองเหมือนติมอร์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 04:27:40 PM »

ถ้ารัฐบาลทำได้ทำสำเร็จ  ประเทศไทยจะรบราฆ่ากันเองเหมือนติมอร์

เห็นด้วยครับ... แต่ Who care? เล่าครับ...

มีแต่พวกเราแหละ ส่วนประชากร"ส่วนใหญ่ของประเทศ"เขาก็ไม่รู้เรื่องด้วยหรอก... เขาคิดอย่างเดียวว่าฉันไม่มีเงินซื้อปืน ฉันไม่มี คนอื่นก็ต้องไม่มีเหมือนฉัน, ส่วนใครจะมีอภิสิทธิ์นั่นเป็นเรื่องซับซ้อนเกินกำลังสมอง แล้วใครทำให้ฉันโมโห ฉันก็จะรวมตัวสำแดงพลังครับ...

เขาคิดกันแค่นั้นจริงๆ... ว่าไหมเล่าครับ...
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 05:37:03 PM »

ลองคิดเล่น ๆ  ว่า   ถ้าประชาชนใน  3 จชต.   ไม่มีอาวุธปืนจะเป็นอย่างไร.......

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 06:18:07 PM »

ลองคิดเล่น ๆ  ว่า   ถ้าประชาชนใน  3 จชต.   ไม่มีอาวุธปืนจะเป็นอย่างไร.......

ตำรวจ ทหาร ติดอาวุธ ยังไม่รอดเลยครับพี่

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 06:51:15 PM »

เห็นด้วยครับ... แต่ Who care? เล่าครับ...

มีแต่พวกเราแหละ ส่วนประชากร"ส่วนใหญ่ของประเทศ"เขาก็ไม่รู้เรื่องด้วยหรอก... เขาคิดอย่างเดียวว่าฉันไม่มีเงินซื้อปืน ฉันไม่มี คนอื่นก็ต้องไม่มีเหมือนฉัน, ส่วนใครจะมีอภิสิทธิ์นั่นเป็นเรื่องซับซ้อนเกินกำลังสมอง แล้วใครทำให้ฉันโมโห ฉันก็จะรวมตัวสำแดงพลังครับ...

เขาคิดกันแค่นั้นจริงๆ... ว่าไหมเล่าครับ...

เห็นด้วยอย่าวยิ่ง
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:02:07 PM »

รอให้ผมเป็นนายกก่อน จะออกกฎหมายให้ทุกคนมีปืน  ใครไม่มีตังก็แจก Grin Grin Grin

ฝันน่ะครับ เศร้า เศร้า
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:36:19 AM »

รอให้ผมเป็นนายกก่อน จะออกกฎหมายให้ทุกคนมีปืน  ใครไม่มีตังก็แจก Grin Grin Grin

ฝันน่ะครับ เศร้า เศร้า

ช่วยฝันต่ออีกหน่อย แจกกระสุนให้ซ้อมเดือยละ 10 กล่อง   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก(ขำๆครับ)
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 01:17:02 PM »

เก็บเงิน O.T เป็นปีๆ กว่าจะได้ปืนแต่ละกระบอกและเป็นปืนชาวบ้านพื้นๆด้วย ถ้ามารีบกันง่ายๆอย่างนี้ก็แย่นะครับ น่าจะมีวิธีอื่นที่พอจะแก้ปัญหาที่ท่านคิดว่าปืนเป็นต้นเหตุของปัญหา (ตามที่ท่านคิด) ลดๆแอลกอฮอล์ลงบ้างครับจะได้คิดออกครับท่าน...เพราะแอลกอฮอล์มันทำให้สมองเบรอครับท่าน (คิดในแง่บวกหวังดีนะครับ)
Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 01:26:44 PM »

ระดับสมองของรัฐบาลควายแดงคงทำได้แค่นี้ คงไม่สามารถหาแนวทางอื่นที่จะมาแก้ไขปัญหาได้ ดูจากปัญหาหลายอย่าง
ทั้ง ภัยแล้ง ค่าเงินบาท ยาเสพติดที่มากขึ้น ค่าแรง 300 ที่ทำให้คนตกงานมากขึ้น
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 02:47:20 PM »

ระดับสมองของรัฐบาลควายแดงคงทำได้แค่นี้ คงไม่สามารถหาแนวทางอื่นที่จะมาแก้ไขปัญหาได้ ดูจากปัญหาหลายอย่าง
ทั้ง ภัยแล้ง ค่าเงินบาท ยาเสพติดที่มากขึ้น ค่าแรง 300 ที่ทำให้คนตกงานมากขึ้น

ก็วิธีแก้ปัญหาที่ว่านั่นแหละครับ คือยึดปืน... เพราะปัญหามันจะรุมเร้าเสียจนในที่สุดจะหลอกผู้คนต่อไปไม่ได้ แล้วจะต่อต้านรัฐบาล, ดังนั้นปลดอาวุธก่อนเลย...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 03:56:57 PM »

เป็นเกมส์หมากรุก เขาก็มองข้ามไปหลายตาแล้ว
ไม่ได้มองแค่ตาต่อไป
เราอย่าหลงทางก็แล้วกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 10:26:51 PM »

อยากยึดปืนผมหรือครับ ผมยินดียกปืนให้ครับ แต่ปืนมันมีลูก งั้นผมขอยิงลูกให้หมดก่อนนะครับท่าน ท่าจะให้ดีรบกวนให้ พณฯท่านมายืนเป็นเป้าให้ผมหน่อย ผมยิงปืนไม่แม่นครับ Grin
ก็ลองดูครับ มีคำสั่ง ให้เอาปืนไปคืน พกแม่งเต็มแม๊กขึ้นลำ ปลดเซฟ พอถึงโต๊ะก็โยนโครม หันปากกระบอกไปให้มัน ดูสิว่าจะวิ่งกันมั๊ย ขำก๊าก
คิดเอามันนะครับ อย่าไปทำนะครับ ยิ้มีเลศนัย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 17
  พิมพ์