เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:27:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว เริ่มแล้ว นโยบายริบปืนจากประชาชน  (อ่าน 31149 ครั้ง)
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:01:30 PM »

จัดไป
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:03:22 PM »

ไหว้ ความคิดของคนที่จะยึดปืนชาวบ้านเป็นความคิดที่ผิดอย่างยิ่งครับ แทนที่จะมายึดปืนชาวบ้านก็ควรหาวิธีพัฒนา
การศึกษาของคนดีกว่า ถ้าในสังคมมีแต่คนดีปืนมันก็เป็นแค่เหล็กที่ไม่มีงานทำ แล้วผลที่เกิดจากการยึดปืนมันจะมีผลดีตามจริง
หรือเปล่า กลัวแต่จะเป็นแค่ข้ออ้างเพื่อจำกัดสิทธิของประชาชนพลเมืองดีเท่านั้นแต่ตอนนี้หลักๆ มันก็คงยุ่งกับเรื่องแก้รัฐธรรมนูญ..
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:36:42 PM »

คนไทยยังขาด 2E อยู่จริงๆครับ Economic กับ Education เราถึงได้รัฐบาลชุดนี้มา เราคงต้องยอมรับครับว่า การศึกษาของไทยไม่ทั่วถึงชนบทและพอเห็นคนให้เงิน มองแค่ว่าเค้าดีเพราะให้เงินเรา

ขาด 2E นี่ อาจส่งผลร้ายถึงกับทำให้ประเทศชาติล่มจมได้เลยนะครับ และถึงตอนนี้ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขได้อย่างไร เพราะมันคงไม่อยากให้คนไทยมีความรู้ การปฏิรูปการศึกษาของมันก็คือการทำลายระบบการศึกษา ทำลายระบบคุณธรรม และศีลธรรมของประชาชน และตอนนี้ กำลังทำลายศักยภาพการป้องกันตัวและป้องกันประเทศของประชาชน แล้วคนไทยทั้งที่ขาด 2E และไม่ขาด ก็กำลังจะเดือดร้อนเพราะผลจากการกระทำของคนที่ขาด 2E
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 07:57:20 AM »

คนจนรายได้เขาวิ่งตามไม่ทันเงินเฟ้อครับ ทำให้ชีวิตมีแต่หนี้  มีคนให้เงินก็ดีใจน้ำตาไหล เทวดามาโปรด
เด็กสมัยนี้หาเงินเที่ยว หาเงินซื้อไอโฟน  เด็กผู้หญิงขายตัวครับ เขามาเสนอขายให้ผม 
แก้ที่จิตสำนึกดีกว่าครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:37:57 AM »

แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:58:54 AM »

Huh  เซ็งเป็ด  งอน แบร่
E21ILU
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:58:46 PM »

ปืนกฎหมายริบให้หมด
คงส่งเสริมให้ใช้ของเถื่อนประเภท OTOP
รัฐบาลเฮงซวย
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:13:42 PM »

ทุกวันนี้ รัฐก็อนุญาตให้ประชาชนซื้อมีสิทธิ์ซื้อปืนได้ ปืนแต่ละกระบอกไม่ใช่ 3 บาท  แต่จะมาออกกฏหมายเอาปืนของประชาชนที่รัฐอนุญาตให้ซื้อมันปล้นประชาชนชัดๆ ยังไงก็ทำไม่ได้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:39:46 PM »

ทุกวันนี้ รัฐก็อนุญาตให้ประชาชนซื้อมีสิทธิ์ซื้อปืนได้ ปืนแต่ละกระบอกไม่ใช่ 3 บาท  แต่จะมาออกกฏหมายเอาปืนของประชาชนที่รัฐอนุญาตให้ซื้อมันปล้นประชาชนชัดๆ ยังไงก็ทำไม่ได้

ทำได้แน่ๆครับ ตามข่าวมันบอกว่าให้คนไปดูกฎหมายอยู่, หากมันเข็นกฎหมายผ่านสภาฯ ออกมาได้ ทำไมมันจะทำไม่ได้เล่าครับ... ก็เขานับเสียง สส. เวลาจะผ่านกฎหมายนี่ครับ, สส.ส่วนใหญ่ก็ของรัฐบาล...

แล้วที่สำคัญก๊คือผู้คนส่วนใหญ่ของประเทศไทยเขาไม่ชอบปืนกันครับ ลองดูคอมเม็นต์ท้ายข่าวอาชญากรรมบนหน้าเว็บทั่วไปซิครับ หากมีเรื่องปืนโผล่มาเมื่อไหร่ จะมีแต่คนบอกว่า"ปืนมันหาง่าย"... ดังนั้นเวลาไอ้นี่มันขว้างหินถามทางทีไร ก็จะมีผู้คนส่วนใหญ่เห็นด้วยทั้งนั้น...

ที่พวกเรานั่งคุยกันอยู่ในเว็บบอร์ดนี่คือเสียงส่วนน้อยเท่านั้นครับ... ดังนั้นมันทำได้แน่ๆ หากมันจะทำจริงๆ...
ROCK GUN
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:16:49 PM »

คนไทยยังขาด 2E อยู่จริงๆครับ Economic กับ Education เราถึงได้รัฐบาลชุดนี้มา เราคงต้องยอมรับครับว่า การศึกษาของไทยไม่ทั่วถึงชนบทและพอเห็นคนให้เงิน มองแค่ว่าเค้าดีเพราะให้เงินเรา

ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่เห็นด้วยกับการยึดปืน ผมไม่เชื่อว่าการยึดปืนจะช่วยแก้ปัญหาอะไรได้ยิ่งจะทำให้ปืนเถื่อนเพิ่มขึ้นเยอะกว่าเดิมอีก
     แต่คนที่เลือกรัฐบาลชุดนี้มาเค้าก็คงไม่เห็นแก่เงินอย่างที่กล่าวหาเค้าหรอกครับ.....ผมว่ามันแรงไปครับ ใจเย็นๆครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:20:31 PM »

ผมอยากจะนิ่งเสียกับข่าวทำนองนี้ .....
เพราะเป็นแนวทางเป็นความพยายามที่ เผด็จการ ผู้ปกครองอาณานิคม ใช้ควบคุมคน ใช้ครองอำนาจ
เป็นปกติที่คนโง่ คนขลาด คนไม่มีอาวุธ  ...... ปกครองง่าย

หากฉลาดในการเลือกวิธีการต่อสู้ กล้าหาญ และไม่ทิ้งอาวุธ
ใช้ความสงบและจิตใจที่มั่นคงไม่หวั่นไหว ....  Cool  
sutichai
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:38:30 PM »

ผมอยากจะนิ่งเสียกับข่าวทำนองนี้ .....
เพราะเป็นแนวทางเป็นความพยายามที่ เผด็จการ ผู้ปกครองอาณานิคม ใช้ควบคุมคน ใช้ครองอำนาจ
เป็นปกติที่คนโง่ คนขลาด คนไม่มีอาวุธ  ...... ปกครองง่าย

หากฉลาดในการเลือกวิธีการต่อสู้ กล้าหาญ และไม่ทิ้งอาวุธ
ใช้ความสงบและจิตใจที่มั่นคงไม่หวั่นไหว ....  Cool  
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:46:52 PM »

เป็นปกติที่คนโง่ คนขลาด คนไม่มีอาวุธ  ...... ปกครองง่าย

ใช้ความสงบและจิตใจที่มั่นคงไม่หวั่นไหว ....  Cool 

โดนใจจริงๆครับ และ เห็นด้วยอย่างแรงครับ

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 04:03:33 PM »

เป็นปกติที่คนโง่ คนขลาด คนไม่มีอาวุธ  ...... ปกครองง่าย

ใช้ความสงบและจิตใจที่มั่นคงไม่หวั่นไหว ....  Cool 
จริงอย่างพี่ธำรงว่าครับ....
fordrg
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 04:12:33 PM »

ทีนี้ปืนเถือนคงหาได้ง่ายขึ้นอีก และช่างไทยคงมีฝีมือมากขึ้น
ทำปืนเถื่อนได้สวยขึ้น คนเคยมีปืนอย่างไรก็คงต้องหาไว้ติดบ้านละครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์