เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว เริ่มแล้ว นโยบายริบปืนจากประชาชน  (อ่าน 31128 ครั้ง)
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #165 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:45:46 AM »

มันผิดที่คนไทยโง่ เป็นทาสของไอ้พวกขายชาติ ทำลายชาติ เลือกพวกมันมาปกครองบริหารประเทศ
จากข้อความสีแดง ขอรบกวนพี่อย่าว่าคนไทยโง่เลยครับ อย่างน้อยพี่ก็คนไทยคนหนึ่ง หรือว่าพี่ไม่ใช่คนไทย ไหว้ คนไทยไม่ได้โง่ แต่เมื่อระบบออกแบบมาแบบนี้ต้องทำใจครับ คนส่วนใหญ่เลือกเข้ามาต้องปล่อยเขาไป ถ้าบริหารไม่ดี เลือกตั้งคราวหน้าคงไม่มีใครเลือก แต่ถ้าบริหารถูกใจคนส่วนใหญ่ แล้วเลือกมาอีก ก็ต้องทำใจอีกแหละครับ จะให้ถูกใจคนทั้งประเทศคงมิได้
ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดมิได้ต้องการขัดแย้งประการใด แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น  ไหว้
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:08:49 AM »

มันผิดที่คนไทยโง่ เป็นทาสของไอ้พวกขายชาติ ทำลายชาติ เลือกพวกมันมาปกครองบริหารประเทศ
จากข้อความสีแดง ขอรบกวนพี่อย่าว่าคนไทยโง่เลยครับ อย่างน้อยพี่ก็คนไทยคนหนึ่ง หรือว่าพี่ไม่ใช่คนไทย ไหว้ คนไทยไม่ได้โง่ แต่เมื่อระบบออกแบบมาแบบนี้ต้องทำใจครับ คนส่วนใหญ่เลือกเข้ามาต้องปล่อยเขาไป ถ้าบริหารไม่ดี เลือกตั้งคราวหน้าคงไม่มีใครเลือก แต่ถ้าบริหารถูกใจคนส่วนใหญ่ แล้วเลือกมาอีก ก็ต้องทำใจอีกแหละครับ จะให้ถูกใจคนทั้งประเทศคงมิได้
ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดมิได้ต้องการขัดแย้งประการใด แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น  ไหว้
ขอเห็นแย้งนะครับ ผมก็คิดเห็นเช่นเดียวกับท่าน yutthakarn แต่พี่เค้าคงจะพิมพ์ตกคำว่า "ส่วนใหญ่" ครับ คนไทยส่วนใหญ่โง่ครับ โง่ที่เลือกพวกนี้เข้ามาบริหารบ้านเมือง คนโง่มันไม่รู้หรอกว่าบริหารดีหรือไม่ดี เมื่อมีเลือกตั้งใหม่ถึงแม้มันจะทำชาติไมโครชิบหายไปยังไง พวกคนโง่นี้ก็จะเลือกเข้ามาอีกอยู่ดี วิธีแก้ต้องให้คนส่วนใหญ่มีการศึกษาและรู้จักแยกแยะผิดชอบชั่วดีให้ได้ บ้านเมืองถึงจะเจริญและสงบสุขครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:13:30 AM »

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดมิได้ต้องการขัดแย้งประการใด แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น  ไหว้

เห็นด้วยครับ คนส่วนใหญ่เลือกเข้ามาแล้ว ส่วนน้อยต้องยอมตามครับ เพราะกติกามันเป็นแบบนี้... เรื่องยึดปืนนี่หากโดนยึดจริง ก็จำเป็นต้องยอมตามครับ เพราะกติกามันเป็นแบบนี้ ครั้งหน้าคนส่วนใหญ่เขาก็เลือกกันเข้ามาอีกแหละครับ เพราะคนส่วนใหญ่เขาต้องการแบบนี้ จะให้ถูกใจคนทั้งประเทศก็คงมิได้แหละครับ...

นอกจากเรื่องปืน ก็มีเรื่องนโยบายประชานิยม ที่ทำให้ประเทศไม่มีเงินมาใช้จ่าย ก็เลยต้องกู้เงิน 2 ล้านล้านบาทเพื่อมากระตุ้นเศรษฐกิจ นี่ก็เป็นสิ่งที่คนส่วนใหญ่ต้องการครับ กู้มาแล้วจะโกงกินอะไรนั่นก็คิดมากไปเองนี่ครับ ยังไม่เห็นโกงกินอะไรเลย ทำไมมาตีโพยตีพายกันไปว่าจะทำให้บ้านเมืองเกิดเศรษฐกิจฝืดเคืองเหมือนไซปรัส ก็เรี่องมันยังไม่เกิดนี่ครับคิดกันไปเอง... หากไม่ชอบใจก็อย่าเลือกเข้ามาคราวหน้าซิครับ แต่ถ้าบริหารถูกใจคนส่วนใหญ่ แล้วเลือกเข้ามาอีก ก็ต้องทำใจอีกแหละครับ จะให้ถูกใจคนทั้งประเทศก็คงมิได้แหละครับ...

เรื่องยึดปืนเอย เรื่องเศรษฐกิจจะฝืดเคื่องเอย รอให้มันเกิดเสียก่อนซิครับ ค่อยมาต่อว่ากัน พอถึงตอนนั้นค่อยรุมด่ากันซิครับ ด่ากันก่อนโดยที่ยังไม่เกิดอะไรเลยมันก็เกินไปครับ... คนส่วนใหญ่เลือกเข้ามาต้องปล่อยเขาไป ถ้าบริหารไม่ดี เลือกตั้งคราวหน้าคงไม่มีใครเลือก แต่ถ้าบริหารถูกใจคนส่วนใหญ่ แล้วเลือกมาอีก ก็ต้องทำใจอีกแหละครับ จะให้ถูกใจคนทั้งประเทศคงมิได้ครับ...

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดมิได้ต้องการขัดแย้งประการใด แค่แสดงความคิดเห็น"สนับสนุน"เท่านั้นครับ...  
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:14:47 AM »

ข้างบนนั่นนายสมชายประชดนะครับ... ฮา...
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:41:20 AM »

ข้างบนนั่นนายสมชายประชดนะครับ... ฮา...
อย่าประชดสิครับ เพราะคนไทยส่วนใหญ่โง่ครับ ฮา มั่ง.. แบร่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:17:17 AM »

อย่าประชดสิครับ เพราะคนไทยส่วนใหญ่โง่ครับ ฮา มั่ง.. แบร่

ก็คน"ส่วนใหญ่"ก็บอกกันว่าคนส่วนน้อยมักมองโลกในแง่ร้ายครับ... ยังไม่ได้ยึดปืนก็รีบออกมาตีโพยตีพายกัน น่าจะรอให้ยึดปืนเสียก่อนแล้วค่อยออกมาด่ากัน จะได้มีความสมเหตุสมผลหน่อยครับ, เรื่องขี้โกงกันจนระบบเศรษฐกิจย่ำแย่นั่นก็อีกเช่นกัน รอให้มันแย่เสียก่อนค่อยออกมาด่ากันก็ได้นี่ครับ...

หากขี้โกงกันจนเศรษฐกิจย่ำแย่ หรือว่ายึดปืนไปแล้ว คนส่วนใหญ่ก็มักบอกว่าครั้งหน้าก็อย่าเลือกกันเข้ามาอีกซิครับ... เรื่องมันง่ายนิดเดียว...
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 03:05:43 PM »

คำก็โง่ 2 คำก็โง่ ดั้งพระท่านสอนไว้จริงๆๆ ว่าคนที่มักมองว่าคนอื่นโง่ แต่จริงๆแล้วคนที่มองกลับโง่ยิ่งกว่าใครๆโดยที่เจ้าตัวไม่รู้ตัว สาธุ!  เห็นฮาเลยฮ่ามั่ง แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2013, 03:10:34 PM โดย navy42 » บันทึกการเข้า
gunnewbeauty
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 03:59:45 PM »

คนส่วนน้อยครับที่เลือกรัฐบาลนี้ครับ ไม่ใช้ส่วนมากอย่าเข้าใจผิดครับ ปี 2554 จำนวนผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 46,921,682 คน มีผู้มาใช้สิทธิเลือกตั้ง 35,203,107 คน พรรคเพื่อไทย ได้ 13,868,654 คะแนน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 04:20:36 PM »

คนส่วนน้อยครับที่เลือกรัฐบาลนี้ครับ ไม่ใช้ส่วนมากอย่าเข้าใจผิดครับ ปี 2554 จำนวนผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 46,921,682 คน มีผู้มาใช้สิทธิเลือกตั้ง 35,203,107 คน พรรคเพื่อไทย ได้ 13,868,654 คะแนน

ไม่ใช่หรอกครับ เขานับเฉพาะคนที่มีสิทธิเลือกตั้ง และออกไปใช้สิทธิครับ... ส่วนคนที่ไม่ออกไปใช้สิทธิ แสดงว่าพวกนี้เป็นกลางครับ ใครมาก็ได้ ฉันไม่สน, พวกนี้ไม่นับ เพราะเขาไม่ต้องการให้นับ(คะแนน) เลยไม่ออกมาเลือกตั้ง...
PRIVACY
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #174 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 04:59:41 PM »

คำก็โง่ 2 คำก็โง่ ดั้งพระท่านสอนไว้จริงๆๆ ว่าคนที่มักมองว่าคนอื่นโง่ แต่จริงๆแล้วคนที่มองกลับโง่ยิ่งกว่าใครๆโดยที่เจ้าตัวไม่รู้ตัว สาธุ!  เห็นฮาเลยฮ่ามั่ง แบร่
อ้างคำพระสอนเนี่ย.. หวังว่าท่านจะเข้าถึงพระธรรมและจะฉลาดสามารถแยกแยะความดีและความชั่วออกจากกันได้นะครับ  คิก คิก สาธุด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2013, 05:04:48 PM โดย PRIVACY » บันทึกการเข้า
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 08:59:56 PM »

นักการเมืองส่วนมากปัญญาอ่อนครับ  ทำอะไรมันไม่เคยคิดถึงประโยชน์ของประชาชนหรอกครับ  มีแต่เรื่องของตัวเองทั้งนั้น   ที่ผมงงที่สุดก็ไอ้นโยบายรถคันแรกนี่แหละครับ ไม่รู้มันใช้หัวแม่ตีนข้างไหนคิด ทั่วโลกเขามีแต่ให้ลดการใช้รถยนต์ส่วนตัวลงอีบ้านี่ทำให้เพิ่ม แรกๆก็ดูเหมือนกระตุ้นได้ดีหรอกครับ แต่พอผ่านไปเดือนๆนึง ต้องอดข้าวอดน้ำ เอาเงินมาเติมน้ำมัน เอามาผ่อน คนรวยที่เป็นเจ้าของไฟแน๊นซ์ เจ้าของปั๊มยิ่งรวยขึ้นๆๆๆ  พ่อค้าแม่ค้าที่ทั้งต้องผ่อนเองกับลูกค้าที่ต้องผ่อนด้วย สุดท้ายจะเหลือรอดกันสักเท่าไหร่มันเคยคิดกันบ้างไม๊  ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:34:16 PM »

นักการเมืองส่วนมากปัญญาอ่อนครับ  ทำอะไรมันไม่เคยคิดถึงประโยชน์ของประชาชนหรอกครับ  มีแต่เรื่องของตัวเองทั้งนั้น   ที่ผมงงที่สุดก็ไอ้นโยบายรถคันแรกนี่แหละครับ ไม่รู้มันใช้หัวแม่ตีนข้างไหนคิด ทั่วโลกเขามีแต่ให้ลดการใช้รถยนต์ส่วนตัวลงอีบ้านี่ทำให้เพิ่ม แรกๆก็ดูเหมือนกระตุ้นได้ดีหรอกครับ แต่พอผ่านไปเดือนๆนึง ต้องอดข้าวอดน้ำ เอาเงินมาเติมน้ำมัน เอามาผ่อน คนรวยที่เป็นเจ้าของไฟแน๊นซ์ เจ้าของปั๊มยิ่งรวยขึ้นๆๆๆ  พ่อค้าแม่ค้าที่ทั้งต้องผ่อนเองกับลูกค้าที่ต้องผ่อนด้วย สุดท้ายจะเหลือรอดกันสักเท่าไหร่มันเคยคิดกันบ้างไม๊  ไหว้
นั่นซิไม่รู้ว่าเอาหัวแม่ตีนข้างไหนคิดออกมา บู่
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:35:25 PM »

ครับ ผมคนไทย ผมรับว่าผมโง่ ที่ไม่สามารถทำให้คนไทยส่วนใหญ่ฉลาดได้ ถ้าผมฉลาด ผมจะทำให้คนไทยไม่โง่อย่างนี้ครับ
ครูต้น (Orchid) - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:42:40 PM »

อย่าไปเลือกเพื่อไทย โดยเฉพาะที่มียิ่งมีเฉลิม... ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:52:59 AM »

อย่าไปเลือกเพื่อไทย โดยเฉพาะที่มียิ่งมีเฉลิม... ไหว้

คน"ส่วนใหญ่"เขาไม่คิดแบบนี้ซิครับ... เขาคิดกันว่ายึดปืนก็ไม่เป็นไร จะทำเศรษฐกิจล่มก็ไม่เป็นไร เพราะยึดปืนไปแล้วก็ครั้งหน้าอย่าเลือกกลับเข้ามาอีก หรือเศรษฐกิจล่มเพราะโดนโกงโดนคอรัปชั่น หรือเพราะนโยบายประชานิยมฯ ก็ไม่เป็นไร, ครั้งหน้าก็อย่าเลือกเข้ามาอีกก็ได้ครับ มันสมเหตุสมผลกันแล้ว(เหตุผลของพวกเขา)...

ไปว่าเขาโง่ก็ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาก็มีเหตุผลในแบบของเขา, ใครไปบอกว่าพวกเขาโง่เขาไม่ชอบหรอกครับ เพราะเหมือนไปดูถูกความคิดพวกเขา... พวกเขามักจะบอกว่า ใครๆเขาก็คิดแบบนี้กันทั้งนั้น ไม่เชื่อก็ไปถามใครๆดูก็ได้ ส่วนใหญ่คิดแบบนี้ทั้งนั้นแหละ...

สรุปแล้วก็คือ กติกามันเป็นแบบนี้ครับ, หากจะโดนยึดปืนก็คงต้องยอม... Post นี้นายสมชายไม่ได้ประชดครับ, กติกามันเป็นอย่างนี้จริง พวกเราคือเสียงส่วนน้อยครับ...
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์