เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:27:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว เริ่มแล้ว นโยบายริบปืนจากประชาชน  (อ่าน 30966 ครั้ง)
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

Goodnight Sleep Tight !!!!!

« ตอบ #225 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 06:10:27 PM »

ริบ  คืน  แล้วได้อะไร  โจร ผู้ร้าย  มัน ลดลงไหมม   ยี๊
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #226 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:39:49 PM »

ริบ  คืน  แล้วได้อะไร  โจร ผู้ร้าย  มัน ลดลงไหมม   ยี๊

ลดจำนวนคนดีไงครับ  รับรองว่าโจรยิงตายทุกวันแน่
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 03:20:45 PM »

เจ้าของความคิดไม่ได้โดนปืนร่วง แต่โดนไอติมร่วงไปแล้วครับ ไอติมน่ากลัวกว่าลูกปืนอีก
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 04:15:03 PM »

ทุกครั้ง...ที่เกิดข่าวนี้เกิดขึ้น
......คนพูด เป็นบุคคลอีกชนชั้นหนึ่ง
.....คนพูด เป็นบุคคลที่มีคน ห้อมล้อม  มีอาวุธปืน ที่ซ่อนพรางอยู่ในเสื้อสูท  ห้อมล้อมคนที่พูดอยู่
.... คนพูด เป็นบุคคลที่ เวลาจะเดินทางไปไหน ...ไปที่ใด   มีการรักษาความปลอดภัยให้  มีการวิทยุตำรวจบอกกันตลอดเส้นทาง 
แล้วคนพูดนั้น เขาจะรู้ไหมว่า ความเป็นจริง ของบุคคลทั่วไป ที่อยู่ ในสังคมปกติ ของไทยนั้น จะมีความปลอดภัยเท่าคนพูดหรือไม่
.....เขาพูด เขาคิด โดยเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน  เอาความเป็นอยู่ ของตัวเองเป็นที่ตั้ง ........
เขาไม่เคยเห็นผู้หญิง ที่รอแท็กซี่ รอรถเมล์ หรือต้องกลับบ้านเวลา 4 ทุ่ม 5 ทุ่ม ด้วยความจำเป็นจากการทำงานหนัก เป็นพนักงานบริษัทห้างร้านที่ต้องทำงานโอที เพื่อแลกกับเงินตรา และเสี่ยงอันตรายกับอาชญากรรม ในสังคมปัจจุบัน
.....เขาพูดโดยเขา ไม่เคยต้องเดินกลับบ้านกลางดึก เข้าซอยเปลี่ยวๆ เพียงลำพัง  เพราะเวลาเขากลับบ้าน มีบริวาร ห้อมล้อมเต็มไปหมด ขนาดคิดจะไปดักยิง คนจะไปยิง ยังต้องคิดหนักเลยครับ.......
....เขาไม่มีลูกสาว  ไม่มีเมียรัก ที่เดินเข้าบ้าน ดึกๆ  ซอยเปลี่ยว   เพราะ  ถ้าเขามี เขาจะเข้าใจว่า ทำไม ต้องมีปืนไว้ให้อุ่นใจกันบ้าง  เขาไม่เข้าใจ เพราะเอาตัวเองเป็นที่ตั้งนั่นแหละครับ  ให้อภัยเขาเถอะ สมอง เขาคิดไม่ถึง
....แล้วเมื่อสมองเขาคิดไม่ถึง  ....  แล้วเขาเอาสมองอันเดียวกันนั่นแหละ มาบริหารบ้านเมือง ดูแลพวกเรา เนี่ยะนะ ...กรรม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 05:17:07 PM »

ทุกครั้ง...ที่เกิดข่าวนี้เกิดขึ้น
......คนพูด เป็นบุคคลอีกชนชั้นหนึ่ง
.....คนพูด เป็นบุคคลที่มีคน ห้อมล้อม  มีอาวุธปืน ที่ซ่อนพรางอยู่ในเสื้อสูท  ห้อมล้อมคนที่พูดอยู่
.... คนพูด เป็นบุคคลที่ เวลาจะเดินทางไปไหน ...ไปที่ใด   มีการรักษาความปลอดภัยให้  มีการวิทยุตำรวจบอกกันตลอดเส้นทาง 
แล้วคนพูดนั้น เขาจะรู้ไหมว่า ความเป็นจริง ของบุคคลทั่วไป ที่อยู่ ในสังคมปกติ ของไทยนั้น จะมีความปลอดภัยเท่าคนพูดหรือไม่
.....เขาพูด เขาคิด โดยเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน  เอาความเป็นอยู่ ของตัวเองเป็นที่ตั้ง ........
เขาไม่เคยเห็นผู้หญิง ที่รอแท็กซี่ รอรถเมล์ หรือต้องกลับบ้านเวลา 4 ทุ่ม 5 ทุ่ม ด้วยความจำเป็นจากการทำงานหนัก เป็นพนักงานบริษัทห้างร้านที่ต้องทำงานโอที เพื่อแลกกับเงินตรา และเสี่ยงอันตรายกับอาชญากรรม ในสังคมปัจจุบัน
.....เขาพูดโดยเขา ไม่เคยต้องเดินกลับบ้านกลางดึก เข้าซอยเปลี่ยวๆ เพียงลำพัง  เพราะเวลาเขากลับบ้าน มีบริวาร ห้อมล้อมเต็มไปหมด ขนาดคิดจะไปดักยิง คนจะไปยิง ยังต้องคิดหนักเลยครับ.......
....เขาไม่มีลูกสาว  ไม่มีเมียรัก ที่เดินเข้าบ้าน ดึกๆ  ซอยเปลี่ยว   เพราะ  ถ้าเขามี เขาจะเข้าใจว่า ทำไม ต้องมีปืนไว้ให้อุ่นใจกันบ้าง  เขาไม่เข้าใจ เพราะเอาตัวเองเป็นที่ตั้งนั่นแหละครับ  ให้อภัยเขาเถอะ สมอง เขาคิดไม่ถึง
....แล้วเมื่อสมองเขาคิดไม่ถึง  ....  แล้วเขาเอาสมองอันเดียวกันนั่นแหละ มาบริหารบ้านเมือง ดูแลพวกเรา เนี่ยะนะ ...กรรม

ถูกลดชั้นทางการเมืองแล้วครับ... เมื่อไหร่หมดตำแหน่ง บารมีก็ลดลง ในที่สุดจะอยู่เมืองไทยไม่ได้เอานะครับ เพราะโจทก์เก่าแยะเกิน จะโดนโจทก์เก่ารุมกินโต๊ะ...
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 08:25:42 PM »

อียิปต์ ซีเรีย หรือแม้แต่สหรัฐอเมริกา (เมืองลอสแองเจลิส ตอนที่เกิดจลาจลเรื่อง ตร.ทุบตีชายผิวดำ) เวลาเกิดจลาจลการปล้นจี้ปล้นสะดมร้านค้า กฎหมายไม่ต้องพูดถึงชาวบ้านต้องปกป้องตัวเอง อียิปต์ถึงขนาดมีข่าว ญ ถูกรุมข่มขืนกลางจัตุรัสกลางเมืองเลย  ดังนั้นสุจริตชนต้องมีเครื่องมือเครื่องไม้ไว้ปกป้องตัวเอง
"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 08:47:44 PM »

ขอประทานโทษครับขอใช้คำหยาบคายนีดด เวลาเกิดเหตุคับขันปืนไม่มีจะให้กูเอาท่อนฟืนไหมปาหัวมันไอ้...ตอนกูขอป3กับมึงทั้งก้มทั้งไหว้แล้วยังมาทำแบบนี้อีกเม่งไอ้...ประเทศนี้เม่งเป็นของนักการเมืองจริงๆ เป็นนักการเมืองอำนาจได้มาง่ายจริงๆ ขรก,ชาวบ้านต้องทำตามมันหมด วันดีคืนดีมันเป็น รมต,เป็นซี11 เมื่อวานพวกนี้มันยังเป็นนายอยู่เลย วันนี้มันเป็น พณฯ... ผมเป็นส.อ.ก่อนมันเป็นม๊อบ ทุกวันนีัยังไม่ไปไหน กลัวอย่างเดียวกลัวได้ทำความเคารพมึงใจกูยอมรับไม่ได้ ยังจำได้ในวันที่มึงเผายาง ทำไมคนอีกหลายคนถึงทิ้งครอบครัวมาตายแทนมัน มันทำบุญมาด้วยอะไร    ขอโทษครับกับความรู้สึกส่วนตัว และคำหยาบคาย จริงๆหน.อบรมมาดีแต่ผมวินัยเลวเอง เลวกับคนบางกลุ่ม

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:16:29 PM »

จริง พวกมันทั้งหลายไปใหนมาใหน มีลิ่วล้อคุ้มกัน  ลองให้มันไปเดินคนเดียวในซอยเปลี่ยวตอน 4 ทุ่มจะเป็นยังงัย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:28:36 AM »

จริง พวกมันทั้งหลายไปใหนมาใหน มีลิ่วล้อคุ้มกัน  ลองให้มันไปเดินคนเดียวในซอยเปลี่ยวตอน 4 ทุ่มจะเป็นยังงัย
ก็นั่นซิครับ..... ก็เขาไม่เคยเกิดกับตัวเอง  ....  เขาก็เลยไม่เข้าใจ ......
ซอยเปลี่ยวๆ  ดึกๆ.....  มืดๆ ..... ข้างทางเป็นป่าหญ้า รกทึบ      เป็นจุดซ่อนตัวที่ยอดเยี่ยม ที่พวกคนร้ายชอบใช้เป็นที่ซ่อนในการออกมาทำ  มิดี มิร้าย  ประชาชน ตาดำๆ อย่างเราๆ .....  ถ้ามีปืนซักนิด  ... เอาเหอะ  แม้ไม่ได้ยิง อย่างน้อย ก็ยังถือว่ามีเพื่อนอยู่ในกระเป๋า
เพราะจริงๆ แล้วอยากมีเพื่อนเดินด้วยนั่นแหละ   แต่บางที  หาเพื่อนเดินด้วยไม่ได้  หญิงสาวบางนาง จำต้องเดินคนเดียว เข้าซอยเปลี่ยวๆ  ลึกๆ    อา......  หญิงสาวเดินเข้าซอยเปลี่ยวตอน 4-5 ทุ่ม เพื่อกลับบ้าน .... เหยื่อของเรามาแล้ว .......
......แต่ให้ตายเหอะ  เผอิญ.... ถ้าผมเป็นโจรหื่น ....รู้ดีอยู่ในซอยนี้ ว่าใคร เป็นใครบ้าง.....พอเห็นยายนี่เดินมา......Huh
.....เอ..... วันนั้นเดินผ่านบ้านอีนังคนนี้ เห็นมันเอาปืนมาขึ้นลำเล่นที่หน้าต่างบ้าน..Huh??......เอ่อ..รอปล้ำคนอื่นดีกว่า
ผู้หญิงเหมือนกันแหละ .... ไม่ต้องมาเสี่ยงกับนังคนนี้ เผื่อมันพกเจ้าปืนนั่นมาด้วย.......

ถามว่า ในกลุ่มคนที่พูดเรื่องริบปืนนั้น .....  ลูกๆ หลานๆ  พวกเขา ได้เดินเข้าซอยเปลี่ยว กันบ้างไหมหนอ  ..
เห็นแต่ขับรถเก่ง....เร่งความเร็วเข้าซอยเปลี่ยวเหมือนกันแหละ  แต่พวกอยู่ในรถ  ขับเร็ว ..... พอถึงหน้าบ้าน
กะว่าจะรอให้เหยื่อเปิดประตูลงมา พวกเราจะได้เข้าไป ฉุดกระชาก ซะหน่อย .... เอ๋า....  ไม่ลงจากรถแฮะ     ประตูบ้านมันเปิดเองได้ด้วย .... ขับรถเข้าบ้านฉลุย ไปเลย ....... ครับ พวกเขาจำเป็นต้องมีอาวุธปืน หรือเครื่องป้องกันตัว หรือครับ อยากถามพวกเขาเหมือนกันนะ...ว่าจะตอบพวกเราอย่างไร
sarayut_vios
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 03:06:04 PM »

รับรองว่าทำไม่ได้หรอกครับ ขัดรัฐธรรมนูญไทย (พิจารณาตามหลัก กาลามสูตร แล้วจะรู้จริง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 04:12:57 PM »

รับรองว่าทำไม่ได้หรอกครับ ขัดรัฐธรรมนูญไทย (พิจารณาตามหลัก กาลามสูตร แล้วจะรู้จริง)

ถ้าเป็นเพราะสาเหตุนี้... รับรองยึดปืนได้ครับ เพราะคะแนนเสียงในสภาของรัฐบาลนี้แยะพอครับ...

ที่ตอนนี้ยังไม่ยึด เป็นเพราะยุ่งเรื่องอื่นมากกว่าครับ เช่นยุ่งเรื่องขายข้าวขาดทุน เรื่องค่าครองชีพแพง เรื่องคลิปคนเสียงคล้ายผู้ยิ่งใหญ่คุยกันว่าจะหลอกยัดไส้เอากฎหมายผ่านสภาความมั่นคงฯ ครับ...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 04:30:53 PM »

มันคงหมดโอกาสทำแล้วครับ  อำนาจวาสนามันกำลังต่ำลงเรื่อยๆ  ไหนจะเรื่องข้าว เรื่องน้ำ เงินกู้ ๒.๒ ล้านล้าน กฎหมายปรองดอง พรบ.นิรโทษกรรม ฯลฯ เอาตัวให้รอดก่อน

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
chairat_w
http://db.tt/yAIugwlv
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 04:58:52 PM »

ถ้าเป็นเพราะสาเหตุนี้... รับรองยึดปืนได้ครับ เพราะคะแนนเสียงในสภาของรัฐบาลนี้แยะพอครับ...

ที่ตอนนี้ยังไม่ยึด เป็นเพราะยุ่งเรื่องอื่นมากกว่าครับ เช่นยุ่งเรื่องขายข้าวขาดทุน เรื่องค่าครองชีพแพง เรื่องคลิปคนเสียงคล้ายผู้ยิ่งใหญ่คุยกันว่าจะหลอกยัดไส้เอากฎหมายผ่านสภาความมั่นคงฯ ครับ...

*** ก่อนนำร่างยึดปืนชาวบ้านเข้าสภา ยึดปืนลูกชายตัวเองก่อนดีกว่ามั้ย ****

เป็นลูกตาสีตาสาป่านนี้ยังไม่ได้ออกหรอกมั้ง นี่ยังลอยหน้าลอยตามีตำแหน่งทางการเมืองอีกต่างหาก ที่เอาไปก่อเรื่องสองกระบอกตกลงมีทะเบียนหรือป่าว เงียบเลยนะตัวเอง คิดว่าเอาโถส้วมบังหน้าแล้วคนจะจำไม่ได้เหรอ 
ว่ามั้ยล่ะครับพี่สมชาย...(ได้ทีโยนเลย ส่งไม้ เอ้า )555++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 05:05:38 PM โดย chairat_w » บันทึกการเข้า

ซื่อสัตย์อย่างมั่นคง ถึงแม้ว่าชีวิตจะลำบากแค่ไหน ก็เลือกเองนีี่...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 05:51:25 PM »

*** ก่อนนำร่างยึดปืนชาวบ้านเข้าสภา ยึดปืนลูกชายตัวเองก่อนดีกว่ามั้ย ****

เป็นลูกตาสีตาสาป่านนี้ยังไม่ได้ออกหรอกมั้ง นี่ยังลอยหน้าลอยตามีตำแหน่งทางการเมืองอีกต่างหาก ที่เอาไปก่อเรื่องสองกระบอกตกลงมีทะเบียนหรือป่าว เงียบเลยนะตัวเอง คิดว่าเอาโถส้วมบังหน้าแล้วคนจะจำไม่ได้เหรอ 
ว่ามั้ยล่ะครับพี่สมชาย...(ได้ทีโยนเลย ส่งไม้ เอ้า )555++

เห็นด้วยอยู่แล้วครับ... รับไม้แล้วครับ... ฮา...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:13:42 PM »

ฝรั่งอั้งม้อชักจะมากันเยอะขึ้นเนอะ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์