เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานที่ดินจังหวัด ร้อยเอ็ด สาขา พนมไพร  (อ่าน 4056 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 11:58:01 AM »

จริงๆแล้วก่อนคุณพ่อจะเสีย ท่านก็รับราชการ กรมที่ดิน ผมจึงคลุกคลีและรู้ระเบียบการมากหน่อย สมัยคุณพ่อยังรับราชการท่านได้เป็นข้าราชการดีเด่น ของกรมที่ดิน คอยช่วยเหลือ

ชาวบ้านอยู่เสมอ ปีใหม่ทีชาวบ้านแบกทุเรียนแบกกล้วยมาให้ประจำ ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้ จ้องจะเชือด อ๋อย

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 11:58:28 AM »

อีกหน่วยงานหนึ่งที่ต้องชมคือที่อำเภอ เรื่องการทำบัตรประชาชนรวดเร็วจริงๆ
อยากเห็นหน่วยงานเหล่านี้บูรณาการบ้างเช่น

กรมศุลกากร - การท่าเรือ - รถไฟ
เรื่อง ป.๓ เร็วไหมครับ....... Cheesy    ไหว้ ไหว้

ถ้าหมายถึงจังหวัดที่ผมอยู่ก็เร็วครับได้ภายใน ๗ วันครับ อันนี้ก็ต้องขอชมเชย
แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้ไปขอนานแล้ว ไม่ใช่อะไร ขอแล้วกลัวได้ พอได้แล้วมันต้องเสียทรัพย์ซื้อปืนอีกก้อนโต
ตอนนี้ไม่ค่อยมีอารมณ์อยากเสีย

ปล.พี่จอยตั้งกระทู้นี้ ผมมีเรื่องคุย มีความหลังเยอะจริงๆ ขอบคุณครับ เยี่ยม ไหว้
ขอบคุณครับ.......ขอชมเชยด้วยคนครับ ผิดกับที่ผมอยู่...... เศร้า
ขอบคุณ ท่านจอยฮันเตอร์ครับที่แบ่งปับประสบการณ์........ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:52:27 PM »

กรมการกงสุลบูรณาการเร็วแบบนี้มานานแล้วครับพี่จอยผมไปมากี่ครั้งก็แป๊บเดียวเสร็จ น่าชื่นชมยินดีมาก

แต่ไอ้หน่วยงานหลังที่พี่บอกจังหวัดผมก็มีปัญหาเจอมาแล้ว ตรงๆ เป้งๆ ไม่ใส่ร้าย

ผมซื้อบ้าน ตอนจะโอน พอ พนง.หน้าเคาน์เตอร์ทำเอกสารเสร็จ เหลือแค่ระดับหัวหน้าเซ็นอย่างเดียว
แมร่ง หน.(เป็นผู้หญิง)คนนั้นเรียกผมกะภรรยาไปนั่งเลย พูดมาแบบตรงๆ ไม่อายปากเลย
 น้อง น้องจะให้พี่เท่าไหร่ พี่ขอสามหมื่นนะ
ผมและภรรยาปรี๊ดแตกเลย มรึงเกี่ยวอะไรในการซื้อขายนี้วะ มีสิทธิอะไรมาเรียกร้องเงินตั้งมากมายขนาดนั้น
ภรรยาผมก็รับราชการเหมือนกันบอกก็แล้ว ไม่เกรงใจ ไม่แคร์ศักดิ์ศรี คนสีเดียวเดียวกันเลย ก็ตรูจะเอา
พูดยังไงก็ไม่ยอม ต่อรองลงมาเหลือสองหมื่นห้า แมร่ง ผมจำมาจนวันนี้ ข้าราชการแบบนี้ กรมนี้ ทุดดด.....

แบบนี้ถ้าเจอกับตรู งามไส้แน่ ๆ เพราะตรูไม่มีตังค์ให้มัน และมันจะได้อะไรหลายอย่างจากตรู คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:56:34 PM »

กรมการกงสุลบูรณาการเร็วแบบนี้มานานแล้วครับพี่จอยผมไปมากี่ครั้งก็แป๊บเดียวเสร็จ น่าชื่นชมยินดีมาก

แต่ไอ้หน่วยงานหลังที่พี่บอกจังหวัดผมก็มีปัญหาเจอมาแล้ว ตรงๆ เป้งๆ ไม่ใส่ร้าย

ผมซื้อบ้าน ตอนจะโอน พอ พนง.หน้าเคาน์เตอร์ทำเอกสารเสร็จ เหลือแค่ระดับหัวหน้าเซ็นอย่างเดียว
แมร่ง หน.(เป็นผู้หญิง)คนนั้นเรียกผมกะภรรยาไปนั่งเลย พูดมาแบบตรงๆ ไม่อายปากเลย
 น้อง น้องจะให้พี่เท่าไหร่ พี่ขอสามหมื่นนะ
ผมและภรรยาปรี๊ดแตกเลย มรึงเกี่ยวอะไรในการซื้อขายนี้วะ มีสิทธิอะไรมาเรียกร้องเงินตั้งมากมายขนาดนั้น
ภรรยาผมก็รับราชการเหมือนกันบอกก็แล้ว ไม่เกรงใจ ไม่แคร์ศักดิ์ศรี คนสีเดียวเดียวกันเลย ก็ตรูจะเอา
พูดยังไงก็ไม่ยอม ต่อรองลงมาเหลือสองหมื่นห้า แมร่ง ผมจำมาจนวันนี้ ข้าราชการแบบนี้ กรมนี้ ทุดดด.....

แบบนี้ถ้าเจอกับตรู งามไส้แน่ ๆ เพราะตรูไม่มีตังค์ให้มัน และมันจะได้อะไรหลายอย่างจากตรู คิก คิก
งั้นช่วยหน่อยซิพรุ่งนี้ขึ้น สนง.ที่ดินไปเอาเรื่องให้ที แม่ยายให้ที่ดินนิดหนึ่ง นัดกะฝ่ายรังวัดปีกว่าแล้ว ยังไม่ไปรังวัดที
เห็นว่าถ้าจ่ายห้าพัน ไปรังวัดทันที

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:00:08 PM »

งั้นช่วยหน่อยซิพรุ่งนี้ขึ้น สนง.ที่ดินไปเอาเรื่องให้ที แม่ยายให้ที่ดินนิดหนึ่ง นัดกะฝ่ายรังวัดปีกว่าแล้ว ยังไม่ไปรังวัดที
เห็นว่าถ้าจ่ายห้าพัน ไปรังวัดทันที

อะไรว๊า ดินแม่ยายให้เอง แล้วใช้เพื่อน ยี๊

ลงมาเลย ไปกันสองคน เตรียมกล้องให้พร้อม เอาให้หลาบไปสักข้าง ผมไม่เน้นฟ้อง แต่เน้นร้องเรียน งานจบเร็วกว่า ได้ผลชะงัก  Cool
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:02:55 PM »

จริงๆแล้วก่อนคุณพ่อจะเสีย ท่านก็รับราชการ กรมที่ดิน ผมจึงคลุกคลีและรู้ระเบียบการมากหน่อย สมัยคุณพ่อยังรับราชการท่านได้เป็นข้าราชการดีเด่น ของกรมที่ดิน คอยช่วยเหลือ

ชาวบ้านอยู่เสมอ ปีใหม่ทีชาวบ้านแบกทุเรียนแบกกล้วยมาให้ประจำ ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้ จ้องจะเชือด อ๋อย

สำหรับผม ผมคิดว่า ตบมือข้างเดียวไม่ดังครับพี่ เลยทำให้เป็นอย่างนี้ Tongue

วันก่อนในวงก๊ง ได้คุยกับสาวที่ดินคนหนึ่ง คุยไปคุยมา เราอำว่าจะให้ช่วยเรื่องที่ดินหน่อย โห หล่อนเบ่งอย่างแรง ผมนึกในใจ นี่ถ้าไม่รู้ว่าเป็นที่ดิน ตรูนึกว่าเป็นรัดทะมนโทเชียวน่ะเนี่ย สุดท้ายปล่อยให้หล่อนเบ่งไปจนเสร็จ ผมบอกว่าผมพูดอำนิ หล่อนทำหน้าไม่ถูกเลย เพราะดันสาวไส้มาตั้งเยอะ ขำก๊าก

แถมพอผมถามเรื่อง พรบ.บริหารบ้านเมืองที่ดี ยังไม่รู้อีก บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2013, 09:04:31 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:47:25 PM »

ที่ไหนนิ ช้าจัง มาทำที่สงขลาดูสิครับ ยิ่งถ้ามีพาสปอร์ตเก่ามาด้วยแบบนี้ ไม่เกิน ๕ นาทีครับ ผมไปถึงก่อนพักเที่ยง ๕ นาทีเจ้าหน้าที่ทำให้เสร็จก่อนพักเที่ยงครับ แล้วก็ไปรอรับเล่มที่บ้านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:48:59 PM »

อีกหน่วยงานหนึ่งที่ต้องชมคือที่อำเภอ เรื่องการทำบัตรประชาชนรวดเร็วจริงๆ

อยากเห็นหน่วยงานเหล่านี้บูรณาการบ้างเช่น

กรมศุลกากร - การท่าเรือ - รถไฟ

กระทรวงยุติธรรม  สำนักงานตำรวจแห่งชาติ  กระทรวงมหาดไทยด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:53:58 PM »

เรื่อง ป.๓ เร็วไหมครับ....... Cheesy    ไหว้ ไหว้

ถ้าหมายถึงจังหวัดที่ผมอยู่ก็เร็วครับได้ภายใน ๗ วันครับ อันนี้ก็ต้องขอชมเชย
แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้ไปขอนานแล้ว ไม่ใช่อะไร ขอแล้วกลัวได้ พอได้แล้วมันต้องเสียทรัพย์ซื้อปืนอีกก้อนโต
ตอนนี้ไม่ค่อยมีอารมณ์อยากเสีย

ปล.พี่จอยตั้งกระทู้นี้ ผมมีเรื่องคุย มีความหลังเยอะจริงๆ ขอบคุณครับ เยี่ยม ไหว้

ขอเองหรือว่าให้พี่สะใภ้ขอครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:30:23 AM »

ของผมชื่นชมเจ้าหน้าที่กรมสรรพากร จ.ลำพูนครับ

วันก่อนทำเรื่องขอภาษีคืนทางเน็ต เจ้าหน้าที่ท้วงเอกสาร ขอดูเอกสารตัวจริง ตอนนำไปส่งมีบริการเสริฟน้ำด้วย น่ารักมากครับ ทั้ง ๆ ที่มีคนไม่เยอะครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:41:28 AM »

ของผมชื่นชมเจ้าหน้าที่กรมสรรพากร จ.ลำพูนครับ

วันก่อนทำเรื่องขอภาษีคืนทางเน็ต เจ้าหน้าที่ท้วงเอกสาร ขอดูเอกสารตัวจริง ตอนนำไปส่งมีบริการเสริฟน้ำด้วย น่ารักมากครับ ทั้ง ๆ ที่มีคนไม่เยอะครับ

เจ้าหน้าที่สรรพากรเขตพื้นที่ผม ก็น่ารักครับ ................

ผมไปยื่นแบบ 91 ต้องจ่ายเพิ่มอีกไม่มาก(หัก ณ ที่จ่ายไปจมหูแล้ว) .................. ตรวจหลักฐานเสร็จ จ่ายเงิน พอใบเสร็จออก เธอบอก "ช่วงปีสองปีนี้ เสียดายเงินภาษีไหมคะ" .............

คิก คิก

มีคนรู้สึกแบบเดียวกับผมเยอะ แม้แต่เจ้าหน้าที่สรรพากรเอง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:51:57 AM »

มาบ้านผมก็ได้ครับ  ศอบต  ยะลา ทำเร็วเหมือนกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:12:56 AM »

เจ้าหน้าที่สรรพากรเขตพื้นที่ผม ก็น่ารักครับ ................

ผมไปยื่นแบบ 91 ต้องจ่ายเพิ่มอีกไม่มาก(หัก ณ ที่จ่ายไปจมหูแล้ว) .................. ตรวจหลักฐานเสร็จ จ่ายเงิน พอใบเสร็จออก เธอบอก "ช่วงปีสองปีนี้ เสียดายเงินภาษีไหมคะ" .............

คิก คิก

มีคนรู้สึกแบบเดียวกับผมเยอะ แม้แต่เจ้าหน้าที่สรรพากรเอง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 01:56:19 PM »

ที่ดินนี่ติดอันดับทุกที่ เลยนะ  มีมานานแต่ไม่มีการแก้ไข
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:21:45 PM »

งานทะเบียนราษฎร์อำเภอคลองหลวงก็น่าชื่นชมครับ ทำงานว่องไว แนะนำได้ชัดเจนแจ่มแจ้ง พูดจาสุภาพเป็นกันเอง  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์