เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:10:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประชาสัมพันธ์หลักสูตรลูกซองทำนองรบ ที่ศรภ.ครับ  (อ่าน 17295 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:14:43 AM »

Shocked รูปตั้งแต่สมัยยังไม่ตั้งท้องเลยหรอเจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:25:37 AM »

Shocked รูปตั้งแต่สมัยยังไม่ตั้งท้องเลยหรอเจ้าค่ะ Grin

Shocked Shocked น้องโบว์  ตอนที่ถ่ายนั่น  แหม่ว... สุดชีวิตเด้อ  Cheesy Cheesy Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:33:40 AM »

แหะๆต้องขออภัย ช่วงนี้ดันไม่ค่อยมีเวลาเลยอ่ะค่ะ แต่ใจจริงอยาก(เรียน)มากๆเลย Wink
สงสัยว่ารุ่นต่อไปกว่าจะเปิดเรียนคงอีกหลายเดือน Undecided Cry
ถ้าใครทราบรบกวนแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะคะ Grin

Grin สงสัย หาตังค์ไปเรียนรุ่นน้องโอดีกว่า  อยากเรียนลูกซองจังเลยอยุ่มาตั้งนานยังไม่ได้เรียนเลย  อิจฉารุ่น 1 เน้อ..พี่อ๋องเน้อ  Grin

จริงนะอ.เป๊กซ์...พี่มะขิ่นอีกคน...สงสัยมันปลิ้นแน่ๆเลยถ้าเรียนพร้อมกันเนี่ย...อิๆ Grin Cheesy Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:38:16 AM »

แหะๆต้องขออภัย ช่วงนี้ดันไม่ค่อยมีเวลาเลยอ่ะค่ะ แต่ใจจริงอยาก(เรียน)มากๆเลย Wink
สงสัยว่ารุ่นต่อไปกว่าจะเปิดเรียนคงอีกหลายเดือน Undecided Cry
ถ้าใครทราบรบกวนแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะคะ Grin

Grin สงสัย หาตังค์ไปเรียนรุ่นน้องโอดีกว่า  อยากเรียนลูกซองจังเลยอยุ่มาตั้งนานยังไม่ได้เรียนเลย  อิจฉารุ่น 1 เน้อ..พี่อ๋องเน้อ  Grin

จริงนะอ.เป๊กซ์...พี่มะขิ่นอีกคน...สงสัยมันปลิ้นแน่ๆเลยถ้าเรียนพร้อมกันเนี่ย...อิๆ Grin Cheesy Wink

คราย......ครายนินทาเรา

น้องโอนี่เอง................น่าสนใจครับ......แต่ไม่รู้จะเอาเรฯ870 หรือ ฟาบอาร์ม FP6 ลงเรียนดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:52:57 AM »

โหย...ใครกล้านินทาพี่มะขิ่นคะ :-* เรียนว่าชวนกันดีกว่าน๊า รุ่น10นี่เลยเป็นไงคะ เลขกลมๆจำง่ายๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 12:16:27 PM »

-อ.PEX จะไปเรียนหรือครับ ? ผมว่าไปสอนหรือเป็นครูฝึกน่าจะเหมาะสมกว่านะครับ
-ผมรวบรวมเทคนิคท่ายิงลูกซองที่ อ.PEXเคยPostไว้มาลงอีกทีครับ  ได้เอาไปแนะนำเพื่อนๆในรุ่น ได้ประโยชน์มากๆครับ
-วิธียิงปืนลูกซองท่ายืนยิงที่ถูกต้อง ขอให้จำหลักพื้นฐานนี้ไว้น๊ะครับ
" จับยึด 3 จุด หยุดแรงด้วยเอว พานท้ายต้องแนบ ก้มหน้าเสมอ"
3จุดที่ว่าคือ 1. มือที่กำคอปืน 2. พานท้าย 3.แก้ม
1. มือ ต้องกำรอบกระชับคอปืน ถ้ากำไม่ถูกต้องอาจเกิดการกระแทกของโกร่งไกเข้าง่ามนิ้วมือ
2. แก้ม ต้องแนบชิดพานท้ายด้วยการก้มลงไปตรงๆเล็กน้อยไม่ใช่เอียงคอประทับพานท้าย
3. พานท้าย ดึงให้ชิดเข้าร่องไหล่ ใกล้กระดูกไหปลาร้า ไม่ใช่ที่บ่าหรือซอกแขน
การประทับไม่แน่น ทำให้เกิดช่องว่างที่ปืนสามารถวิ่งมากระแทกได้ แต่ถ้าแนบสนิทจะมีแค่แรงดัน ลองเอามือประกบกันท่าไหว้ให้ห่างแล้วกดเข้าหากันเทียบกับการประกบมือให้แน่น แล้วกระแทกด้วยแรงเท่ากัน ก็จะรู้ว่า การปล่อยให้เกิดช่องว่าง จะมีแรงกระแทกสูงกว่ามือแนบสนิท ที่จะเกิดแต่แรงกดและดัน
เมื่อท่อนบนผนึกแน่นกับปืน แรงทั้งหมดจะถ่ายลงมาบริเวณลำตัวซึ่งมีกล้ามเนื้อเอว+ท้อง (บางคนแถมห่วงยางด้วย..555) ซึ่งเป็นกล้ามเนื้อใหญ่จะสามารถซับแรงรีคอยล์ได้ดี (เห็นประโยชน์ของความอวบรึยังล่ะ)
ส่วนการยืนนั้นถ้าท่อนบนแน่นท่อนล่างก็สามารถยืนแบบสบายๆ แยกขาเท่าช่วงไหล่ปกติ แต่ถ้าใครจะยืนปักหลักแยกขากว้างๆเพื่อความเท่ห์ ก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด ระวังติดนะ พอเวลาจะไปหัดยิงเป้าบิน ก็ต้องกลับมาหัดยืนใหม่อยู่ดี เพราะวงสวิงในการวาดปืนเป้าเคลื่อนที่ไม่เหมือนการยิงเป้านิ่ง
-การยิงท่าฮิป กรณีพานท้ายธรรมดาคือ
1.กำคอปืนโดยรอบ
2.งอศอกเป็นมุมฉาก  ข้อมือตรง หนีบพานท้ายกระชับที่ระดับสะโพก
3. ยืนเท้าไม่ถนัดนำหน้าและย่อเท้าเล็กน้อย ขาถนัดเหยียดตรง
4.มือซ้ายรองกำที่กระโจมมือ แขนซ้ายเหยียดตรง
5.รักษาให้ปืนอยู่ใต้คาง เพื่อความแม่นยำในแนวระดับไม่เบี่ยงซ้าย-ขวา
6.เช็คแนวระนาบของลำกล้องว่าสูงหรือต่ำไปโดยการเปลี่ยนตำแหน่งในการจับกระโจมสั้น-ยาวตามสัดส่วนของผู้ยิง
7. เมื่อได้ระดับที่ถูกต้องให้จำตำแหน่งที่จับปืนไว้ จะยิงเข้าจุดเดิมได้ง่ายๆครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 12:28:39 PM »

:Smiley :Smiley สงสัยว่า จาเอา นาง(อี)เดี่ยว ไปยิงดีกว่า    ธำรงค์ความเป็น "พรานบุญคำ" หน่อย   Grin Grin

คงต้องเก็บค่ากระสุนไว้ยิง+สอบ ซัก 500 นัด รอโบนัสก่อนดีกว่า ...555

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 12:36:40 PM »

คุณ aot ให้ความรู้ดีครับ ผมไม่เคยยิงลูกซองเลย ไว้ต้องลอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 01:27:45 PM »

เรื่องลูกซองต้องให้เครดิต อ.PEX SHOTGUN ครับ ผมแค่ขออนุญาตถ่ายทอดมาอีกที อยากรู้เรื่องลูกซองระบบต่อสู้ นี่ต้องถาม อ.PEX เลยครับรับรองไม่ผิดหวัง Grin
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 02:24:44 PM »

รูป (ลูบไล้) ที่อาจารย์เป็กซ์ลง น่าเกลียดอะ Lips Sealed Undecided Cry

เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:03:53 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Cryก็มาหาว่าเค้าอ้วนนี้  จบหลักสูตรน้ำหนักลดไปตั้ง 4 กก.แล้วน๊ะ....  Embarrassed

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:04:48 PM »

รูป (ลูบไล้) ที่อาจารย์เป็กซ์ลง น่าเกลียดอะ Lips Sealed Undecided Cry

ใช่ๆ......นายเป๊กซ์ เอารูปอะไรมาลงง่ะ Cheesy.....

อุบาทว์ชะมัด Tongue Tongue Tongue

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:24:54 PM »

ทีรูปผู้หญิงเอาน่ารักๆ มาลง...ไหง๋รูปผู้ชายมีแต่แบบนี้อะเจ้าค่ะ Huh

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:28:57 PM »

เอาดารากับลูกซองREM870ไปดูบ้างครับ Wink

เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:36:52 PM »

Grin  น้องโบว์ นานๆก็มีของแปลกๆมั่งซิ  Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์