เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:11:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีทติ้ง ณ สตรีท 1 ตาคลี  (อ่าน 30826 ครั้ง)
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:17:58 PM »

...ไปตาคลีงวดนี้ก็โดยความอนุเคราะของพี่สนธ์(aniki)ที่หอบเงินเยนกลับมาเลี้ยง...
ผมจะแชร์ค่าใช้จ่ายก็กลัวคุณสนธ์แกจะไม่พอใจ  Wink  เลยขอมอบวัตถุมงคลให้เป็นของที่ระลึกเนื่องในโอกาสที่ได้มาปะหน้ากัน

เสียดายเจ้าเบียร์ลาว  อ่านตอนแรก นึกว่า "เขยลาว" แหม... สีสันเบียร์กระป๋องของประเทศลาวก็ใช่ย่อยนะครับ  Cheesy  แต่ไม่รู้ว่าใครเก็บเอาไว้ เพราะอยู่ที่ผมแค่กระป๋องเดียว

ตอนแรกว่าจะออกจากร้านนายใหม่สักเที่ยงคืน แล้วมานั่งสวด เอ้ย... ดวดต่อที่ห้องพัก  ผมล่ะกะจะขอลองสาโทเมืองญี่ปุ่นสักหน่อย แต่ดีกรีมันเต็มขีดแล้ว  เลยไม่ได้ลองสักหยด  Tongue

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:35:02 PM »

...ไปทั้งที ไม่กินปลา...น่าเสียดาย น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมทานปลาไม่ได้ครับ (ยกเว้นปลาดิบ  Grin ) เหม็นคาวปลามาก ยิ่งเป็นปลาทะเลด้วยนะ  แถมอาการแพ้อีกต่างหาก  แต่ถ้าเป็นปลาน้ำจืด ทานได้แบบน้ำพริกปลาอ่ะครับ

แต่ถ้าพี่นาจาเลี้ยงที่ แม่ลาปลาเผา หรือที่ร้านอะไรนะครับ? (เห็นในกระทู้ครั้งก่อน) ก็ไม่แน่อ่ะคร้าบ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:46:14 PM »

หวัดดีครับ  เมื่อคืนออกจากโคราชตี2  เครื่องออก8.30น  เพิ่งมาถึงเดียวนี้แหละ หลงรัก
ขอตัวนะครับพรุ่งนี้จะเข้ามาครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:55:48 PM »

เสียดายเจ้าเบียร์ลาว  อ่านตอนแรก นึกว่า "เขยลาว" แหม... สีสันเบียร์กระป๋องของประเทศลาวก็ใช่ย่อยนะครับ  Cheesy  แต่ไม่รู้ว่าใครเก็บเอาไว้ เพราะอยู่ที่ผมแค่กระป๋องเดียว
เอ้อ ผมก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่ามีใครได้ไปมั่ง  เพราะผมก็ได้มากระป๋องนึงอ่ะเฮีย Grin น้ำลายหก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 08:03:56 PM »

Grinนายใหม่ดูมาดเสี่ยขึ้นเป็นกอง ส่วนลุง เอ้ย เฮียกล็อกแกล็กก็ดูหนุ่มกว่าที่เคยเห็น Grin
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 08:08:09 PM »

Grinนายใหม่ดูมาดเสี่ยขึ้นเป็นกอง ส่วนลุง เอ้ย เฮียกล็อกแกล็กก็ดูหนุ่มกว่าที่เคยเห็น Grin
อ๊ะ... คุณเตารีดนี่ตาถึงแฮะ  Cheesy  เหอเหอเหอ  ปะหน้ากันคราวหน้า อย่าลืมทวงของฝากจากผมนะคร้าบ  Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 08:25:49 PM »

...ไปทั้งที ไม่กินปลา...น่าเสียดาย น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมทานปลาไม่ได้ครับ (ยกเว้นปลาดิบ  Grin ) เหม็นคาวปลามาก ยิ่งเป็นปลาทะเลด้วยนะ  แถมอาการแพ้อีกต่างหาก  แต่ถ้าเป็นปลาน้ำจืด ทานได้แบบน้ำพริกปลาอ่ะครับ

แต่ถ้าพี่นาจาเลี้ยงที่ แม่ลาปลาเผา หรือที่ร้านอะไรนะครับ? (เห็นในกระทู้ครั้งก่อน) ก็ไม่แน่อ่ะคร้าบ  Grin

...ร้านที่ไปนั่งกะนายใหม่ เป็นปลาน้ำจืดทั้งนั้นครับ ไม่คาวเลยครับ อร่อยมั๊กๆ ขอบอก เร็วๆ นี้จะไปคอนหวันอีก ไปด้วยเปล่าครับ ชื่อร้านอาหาร "กินปลา" ร้านนี้มีแต่อาหารที่ทำจากปลาขายอย่างเดียวครับ หลงรัก หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 08:28:14 PM »

อันนี้เป็นบอร์ดข้างๆเคาน์เตอร์ขายกระสุน ถ่ายกลับไปให้คุณพ่อดูซะหน่อยเป็นการยืนยันว่ามายิงปืนจริงๆคร้าบ ไม่ได้หนีเที่ยวนา อิอิ

...มีการเอาใจป๊ะป๊าด้วย Grin แสดงว่าหนีเที่ยวจนขาดความไว้วางใจ555 Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 08:44:07 PM »

อันนี้เป็นบอร์ดข้างๆเคาน์เตอร์ขายกระสุน ถ่ายกลับไปให้คุณพ่อดูซะหน่อยเป็นการยืนยันว่ามายิงปืนจริงๆคร้าบ ไม่ได้หนีเที่ยวนา อิอิ

...มีการเอาใจป๊ะป๊าด้วย Grin แสดงว่าหนีเที่ยวจนขาดความไว้วางใจ555 Grin Grin
5555555 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 09:32:22 PM »

ที น้องปลาไม่เห็นปฎิเสธ แถมขอก่อนซะด้วย Grin
; Grin
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 09:36:41 PM »

ที น้องปลาไม่เห็นปฎิเสธ แถมขอก่อนซะด้วย Grin
; Grin
Embarrassed  Embarrassed  Embarrassed บ่ใจ้น้องปลาครับ พี่โชกุน  น้องก้อย เอ้ย...ต้มเนื้อกะก้อย อ่ะคร้าบ  Grin  Grin  Grin

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 09:50:59 PM »

ดูภาพและเทคนิคที่นายใหม่  สอนยิงปืน  ผมอยากจะให้นายใหม่สอนบ้าง       เพราะว่ากันตามความเป็นจริง      ผมยังไม่เคยฝึกกริบปืน      วันไหนว่างงานคงจะต้องไปขอวิชาบ้างแล้วครับ       Grin Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 09:57:16 PM »

ดูภาพและเทคนิคที่นายใหม่  สอนยิงปืน  ผมอยากจะให้นายใหม่สอนบ้าง       เพราะว่ากันตามความเป็นจริง      ผมยังไม่เคยฝึกกริบปืน      วันไหนว่างงานคงจะต้องไปขอวิชาบ้างแล้วครับ       Grin Grin Grin
พี่ใหม่สอนดีจริง ๆครับผมจับปืนได้มั่นคงขึ้นแยะเลย หลงรัก...ว่าแต่พีใหม่สอนให้อย่าเหยีดแขนตึงถ่ายรูปออกมาทำไม่ผมแขนตึงหว่า...จะโดน อ.ใหม่แตะมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 10:02:11 PM »

ดูภาพและเทคนิคที่นายใหม่ สอนยิงปืน ผมอยากจะให้นายใหม่สอนบ้าง เพราะว่ากันตามความเป็นจริง ผมยังไม่เคยฝึกกริบปืน วันไหนว่างงานคงจะต้องไปขอวิชาบ้างแล้วครับ Grin Grin Grin

การกริบปืน  คือการจับปืนแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 11:34:44 PM »

จังหวะเหนี่ยวไกของนายบาร์ท เกร็งไปนิดเลยทำให้หน้าปืนกดลงดินก่อนที่จะลั่นออกไป
เยาะเย้ย นี่แหละหลักฐานว่านายบาร์ทยังกลัวเสียงปืน เพราะหลับตาตอนเหนี่ยวไก พิปืนลั่นปุ๊บจึงเกิดอาการสะดุ้งโดยไม่รู้ตัว (จริง ๆ นะบาร์ท) Wink

...ร้านที่ไปนั่งกะนายใหม่ เป็นปลาน้ำจืดทั้งนั้นครับ ไม่คาวเลยครับ อร่อยมั๊กๆ ขอบอก เร็วๆ นี้จะไปคอนหวันอีก ไปด้วยเปล่าครับ ชื่อร้านอาหาร "กินปลา" ร้านนี้มีแต่อาหารที่ทำจากปลาขายอย่างเดียวครับ หลงรัก หลงรัก
Grin ยืนยันความอร่อยครับ Grin

เอ้อ ผมก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่ามีใครได้ไปมั่ง เพราะผมก็ได้มากระป๋องนึงอ่ะเฮีย Grin น้ำลายหก
หัวเราะร่าน้ำตาริน กระป๋องที่พี่สนให้ผมไว้ตั้งโชว์ไปไหนอ่ะ ไม่ได้เอาลงจากรถนายซีอุยอ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยาะเย้ย มาดเสี่ยแต่กระเป๋ายังเสี่ยวอยู่เลยพี่เตารีด แล้วเมื่อไหร่จะมานมัสการหลวงปู่สีห์อีกล่ะครับพี่ Grin

ดูภาพและเทคนิคที่นายใหม่ สอนยิงปืน ผมอยากจะให้นายใหม่สอนบ้าง เพราะว่ากันตามความเป็นจริง ผมยังไม่เคยฝึกกริบปืน วันไหนว่างงานคงจะต้องไปขอวิชาบ้างแล้วครับ Grin Grin Grin
Grin ยินดีครับ แต่ผมยังไม่เก่งนะครับ อย่าเรียกว่าสอนเลยครับ แค่พอแนะนำได้เล็ก ๆ น้อย ๆ น่ะครับ Grin

...ว่าแต่พีใหม่สอนให้อย่าเหยีดแขนตึงถ่ายรูปออกมาทำไม่ผมแขนตึงหว่า...จะโดน อ.ใหม่แตะมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน
Angry ไม่เตะหรอก แต่จะทำเหมือนตำรวจอยุธยาแทน เยาะเย้ย

การกริบปืน คือการจับปืนแบบไหนครับ ขอบคุณครับ
Grin กริป มาจาก grip แปลว่า จับ กำมือ ที่จับ ด้าม ครับ การจับปืนที่ผมกำลังแนะนำให้หลายท่านในภาพ เป็นการแนะนำการจับปืนแบบที่นักกีฬายิงปืน IPSC นิยมใช้มากที่สุด ผสมกับความถนัดของแต่ละท่านด้วย ผสม ๆ กันครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2005, 11:38:38 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์