เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:12:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีทติ้ง ณ สตรีท 1 ตาคลี  (อ่าน 30838 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 12:18:29 AM »

การกริบปืน คือการจับปืนแบบไหนครับ ขอบคุณครับ
Grin กริป มาจาก grip แปลว่า จับ กำมือ ที่จับ ด้าม ครับ การจับปืนที่ผมกำลังแนะนำให้หลายท่านในภาพ เป็นการแนะนำการจับปืนแบบที่นักกีฬายิงปืน IPSC นิยมใช้มากที่สุด ผสมกับความถนัดของแต่ละท่านด้วย ผสม ๆ กันครับ Grin
อ้างถึง

ขอบคุณครับพี่ NaiMai  มีโอกาศเจอพี่รบกวนสอนวิธียิงแบบ IPSC ให้ด้วยนะครับ  น้ำลายหก

จริงๆแล้วก็เคยเจอพี่แล้วตอนที่พี่ไปจองทานโฟฯ......ได้มาแล้วขอลองบ้างนะครับ น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 10:13:44 AM »

จังหวะเหนี่ยวไกของนายบาร์ท เกร็งไปนิดเลยทำให้หน้าปืนกดลงดินก่อนที่จะลั่นออกไป
เยาะเย้ย นี่แหละหลักฐานว่านายบาร์ทยังกลัวเสียงปืน เพราะหลับตาตอนเหนี่ยวไก พอปืนลั่นปุ๊บจึงเกิดอาการสะดุ้งโดยไม่รู้ตัว (จริง ๆ นะบาร์ท) Wink
เหอๆ แก้ตัวๆ Grin ไม่ได้กลัวคับ แต่บางทีมันก็ตกใจงาย โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน คือว่า เวลาที่ผมยิงปืน ก่อนที่จะเหนี่ยวไก เราต้องกลั้นหายใจก่อนใช่ป่ะล่ะ หลงรัก แต่ผมเอือกกลั้นนานไปหน่อย เลยเกิดอาการเกร็ง เพราะว่ากลัวว่าถ้าลากไกมาแล้วค่อยกลั้นหายใจ กลัวว่าจะไม่ทันกัน เลยกลั้นซะก่อน Undecided มันเลยเกร็งๆแบบนี้แหละเพ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนปืนลั่นแล้วสะดุ้งอ่ะ  ไม่จริ๊ง ไม่จริง Grin  ก็พี่ดูเดะ ลูกซองมันถีบขนาดนั้น ไม่ให้ไหวให้เอนได้ไง Grin  แต่ยอมรับว่าแรกๆก็สะดุ้ง แต่หลังๆก็ดีขึ้นอีกนิด(นิดจริงๆ) ตกใจ

อ้อ พี่ใหม่ อย่าลืมนะ สัญญาไว้อ่ะ จำได้ว่า ตอนที่ผมดื่มแบล๊คเข้าไปเป็นแก้วที่3 พี่ใหม่บอกจะเก็บเมอร์เคิลไว้ขายต่อผม Grin Grin Grin น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2005, 12:18:14 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 10:49:49 AM »

อ้อ พี่ใหม่ อย่าลืมนะ สัญญาไว้อ่ะ จำได้ว่า ตอนที่ผมดื่มแบล๊คเข้าไปเป็นแก้วที่3 พี่ใหม่บอกจะเก็บเมอร์เคิลไว้ขายต่อผม Grin Grin Grin น้ำลายหก
     5555 เจ้า บาร์ท ดืม สามแก้ว แล้ว เมา นายใหม่ บอกจะยกให้ผม ฟรีๆ ต่างหาก Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 12:16:41 PM »

5555 เจ้า บาร์ท ดืม สามแก้ว แล้ว เมา นายใหม่ บอกจะยกให้ผม ฟรีๆ ต่างหาก Grin
ไม่จ้ายๆ น้ำลายหก ขายผมจริงจริ๊ง ก็พอหมดแก้วที่3 ผมก็ได้ยินพี่ใหม่พูดงี้อ่ะ โดนชก  เอ้า! Angry โดนแย่งตัดหน้าซะละ  เรามาประมูลเมอร์เคิลกันเลยดีก่า ดูดิ๊ ว่าผมรึพี่รูจะได้ไป หลงรัก Grin Grin Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 12:25:58 PM »

Grinนายใหม่ดูมาดเสี่ยขึ้นเป็นกอง ส่วนลุง เอ้ย เฮียกล็อกแกล็กก็ดูหนุ่มกว่าที่เคยเห็น Grin
อ๊ะ... คุณเตารีดนี่ตาถึงแฮะ  Cheesy  เหอเหอเหอ  ปะหน้ากันคราวหน้า อย่าลืมทวงของฝากจากผมนะคร้าบ  Grin
Grinเอ่อ พี่กล็อกเกล็กหมายถึงพระสมเด็จ เหรอครับ อิอิอิ Grin
เหม่ๆ  คุณเตารีดก็ตาถึงอีกแหละครับ  พระสมเด็จน่ะ... ไว้รอผมจีบมาจากคุณ boon เอ้ย... ไม่ใช่ รอให้มี จะแบ่งให้เนอะครับ  Grin

หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค ท่านก็เก่งครับ  ผมล่ะยังอยากได้เหรียญอายุยืนของท่านอยู่เลยครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 03:51:10 PM »

อันนี้เป็นบอร์ดข้างๆเคาน์เตอร์ขายกระสุน ถ่ายกลับไปให้คุณพ่อดูซะหน่อยเป็นการยืนยันว่ามายิงปืนจริงๆคร้าบ ไม่ได้หนีเที่ยวนา อิอิ

...มีการเอาใจป๊ะป๊าด้วย Grin แสดงว่าหนีเที่ยวจนขาดความไว้วางใจ555 Grin Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไปทั้งที ไม่กินปลา...น่าเสียดาย น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมทานปลาไม่ได้ครับ (ยกเว้นปลาดิบ  Grin ) เหม็นคาวปลามาก ยิ่งเป็นปลาทะเลด้วยนะ  แถมอาการแพ้อีกต่างหาก  แต่ถ้าเป็นปลาน้ำจืด ทานได้แบบน้ำพริกปลาอ่ะครับ

แต่ถ้าพี่นาจาเลี้ยงที่ แม่ลาปลาเผา หรือที่ร้านอะไรนะครับ? (เห็นในกระทู้ครั้งก่อน) ก็ไม่แน่อ่ะคร้าบ  Grin

...ร้านที่ไปนั่งกะนายใหม่ เป็นปลาน้ำจืดทั้งนั้นครับ ไม่คาวเลยครับ อร่อยมั๊กๆ ขอบอก เร็วๆ นี้จะไปคอนหวันอีก ไปด้วยเปล่าครับ ชื่อร้านอาหาร "กินปลา" ร้านนี้มีแต่อาหารที่ทำจากปลาขายอย่างเดียวครับ หลงรัก หลงรัก

เสียดายไม่ได้อยู่ต่อจนเย็นครับ แบบว่ากลางคืนขับรถลำบากอะ กลัวโดนหินเขวี้ยงอีกตะหาก  ฮือๆ...อยากกินปลา..หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 06:14:49 PM »

ขอบคุณครับพี่ NaiMai  มีโอกาศเจอพี่รบกวนสอนวิธียิงแบบ IPSC ให้ด้วยนะครับ  น้ำลายหก
จริงๆแล้วก็เคยเจอพี่แล้วตอนที่พี่ไปจองทานโฟฯ......ได้มาแล้วขอลองบ้างนะครับ น้ำลายหก
Grin ยินดีครับ Grin

เหอๆ แก้ตัวๆ Grin ไม่ได้กลัวคับ แต่บางทีมันก็ตกใจงาย โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน คือว่า เวลาที่ผมยิงปืน ก่อนที่จะเหนี่ยวไก เราต้องกลั้นหายใจก่อนใช่ป่ะล่ะ หลงรัก แต่ผมเอือกกลั้นนานไปหน่อย เลยเกิดอาการเกร็ง เพราะว่ากลัวว่าถ้าลากไกมาแล้วค่อยกลั้นหายใจ กลัวว่าจะไม่ทันกัน เลยกลั้นซะก่อน Undecided มันเลยเกร็งๆแบบนี้แหละเพ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ส่วนปืนลั่นแล้วสะดุ้งอ่ะ  ไม่จริ๊ง ไม่จริง Grin  ก็พี่ดูเดะ ลูกซองมันถีบขนาดนั้น ไม่ให้ไหวให้เอนได้ไง Grin  แต่ยอมรับว่าแรกๆก็สะดุ้ง แต่หลังๆก็ดีขึ้นอีกนิด(นิดจริงๆ) ตกใจ
เยาะเย้ย โฮ่ ๆ นี่ถ้ามีกล้องวีดีโอติดไปด้วยจะถ่ายให้เห็นจะ ๆ ไว้เป็นหลักฐานเลย เยาะเย้ย

เยาะเย้ย ทั้งสองคนคงต้องฝันกันไปก่อนนะ เพราะขนาดแม้ตอนนี้ปืนจะอยู่กับผม แต่เจ้าของ (ผู้จัดการมรดก) ยังไม่ยอมขายให้ผมเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสียดายไม่ได้อยู่ต่อจนเย็นครับ แบบว่ากลางคืนขับรถลำบากอะ กลัวโดนหินเขวี้ยงอีกตะหาก ฮือๆ...อยากกินปลา..หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin คราวหน้า ๆ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 07:51:06 PM »

เยาะเย้ย โฮ่ ๆ นี่ถ้ามีกล้องวีดีโอติดไปด้วยจะถ่ายให้เห็นจะ ๆ ไว้เป็นหลักฐานเลย เยาะเย้ย
[
เยาะเย้ยเห็นนายบาร์ทว่าเป็นวิธีการยิงแบบใหม่ล่าสุดกำลังเป็นที่นิยมในนิวซีแลนด์นะพี่ใหม่ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:01:35 PM »

เยาะเย้ยเห็นนายบาร์ทว่าเป็นวิธีการยิงแบบใหม่ล่าสุดกำลังเป็นที่นิยมในนิวซีแลนด์นะพี่ใหม่ เยาะเย้ย
เยาะเย้ย อ่อ นิวเทรน เล่นสะดุ้งทั้งสั้นทั้งยาวเลย เยาะเย้ย

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:08:13 PM »

เบียร์ลาวติดกระเป๋าผมกลับมาครับ  เพราะอะไรก็ยัดลงๆไปถึงบ้านแล้วถึงรู้ น้ำลายหก  ส่วนสาโทยกให้นายสนไปถองต่อที่บ้าน  อาการเป็นไงมั่งไม่มารายงานเลย หลงรัก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:16:07 PM »

เบียร์ลาวติดกระเป๋าผมกลับมาครับ  เพราะอะไรก็ยัดลงๆไปถึงบ้านแล้วถึงรู้ น้ำลายหก  ส่วนสาโทยกให้นายสนไปถองต่อที่บ้าน  อาการเป็นไงมั่งไม่มารายงานเลย หลงรัก
Grinเหอ ๆ สาโทญี่ปุ่นโดนศุลกากรที่บ้านยึดไว้ตรวจสอบครับ..เอาลงมาพ่อผมเห็นเป็นสีแปลก ๆ ก็เลยโดนยึดซะนี่สังให้ผมแช่ไว้เดี๋ยวจะเอาออกมากิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:27:37 PM »

Grin ยินดีครับ Grin

เยาะเย้ย ทั้งสองคนคงต้องฝันกันไปก่อนนะ เพราะขนาดแม้ตอนนี้ปืนจะอยู่กับผม แต่เจ้าของ (ผู้จัดการมรดก) ยังไม่ยอมขายให้ผมเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แหมพี่ใหม่ กะจะซัดผมซะกระจุยเลยเรอะ  จะหากล้องวีดีโอเชียว โดนชก ส่วนเมอร์เคิลอ่ะ รอได้ครับ พอเจ้าของเก่าโอนให้ปุ๊บ ให้พี่ใหม่เก็บไว้เชยชมซักอีกนิดแล้วผมจะไปยึดมา ฮ่าๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เยาะเย้ย อ่อ นิวเทรน เล่นสะดุ้งทั้งสั้นทั้งยาวเลย เยาะเย้ย
เออๆๆๆ  เอาเข้าปายยยย ตกใจ  ได้ทีขี่แพะไล่เชียว รวมกันอัดน้องที่น่ารักแบบนี้ได้งาย หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:35:00 PM »

เออๆๆๆ  เอาเข้าปายยยย ตกใจ  ได้ทีขี่แพะไล่เชียว รวมกันอัดน้องที่น่ารักแบบนี้ได้งาย หัวเราะร่าน้ำตาริน 
อ้างถึง
Grinโอ๋ ๆ ๆ พี่ไม่ได้ว่าอะไรนายบาร์ทเลยนะ...คนดี้คนดี..ว่าแต่พี่สาวปิดเทอม์เมือไรอะกลับบ้านวันไหนมีเบอร์โทรหรือเปล่าพี่สนเป็นห่วง หลงรัก

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 08:45:09 PM »

อ้างถึง
Grinโอ๋ ๆ ๆ พี่ไม่ได้ว่าอะไรนายบาร์ทเลยนะ...คนดี้คนดี..ว่าแต่พี่สาวปิดเทอม์เมือไรอะกลับบ้านวันไหนมีเบอร์โทรหรือเปล่าพี่สนเป็นห่วง หลงรัก
Angry Angry Angry Angry Angry  อารัยเนี่ยะ เดี๋ยวโดน686หร๊อก หาเรื่องๆ Angry Angry Angry Angry Angry

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 09:01:15 PM »

Angry Angry Angry Angry Angry  อารัยเนี่ยะ เดี๋ยวโดน686หร๊อก หาเรื่องๆ Angry Angry Angry Angry Angry

เยาะเย้ย เห็นการยิงปืนแล้ว บอกได้เลย ทั้งหลับตายิง ทั้งยิงไปสะดุ้งไปยังไงก็ไม่โดน 555 เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์