เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:15:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ กล็อก19 / ซีแซด75ดี คอมแพ็ก  (อ่าน 9787 ครั้ง)
anun.jankerd
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 11:42:18 AM »

ซื้อได้กระบอกเดียวควรเลือกอะไร หาข้อมูลได้จากที่ไดได้บางครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 12:00:41 PM »

คู่กัดตลอดกาลครับ... Search ในบอร์ดนี้แหละครับ มีกระทู้ทำนองนี้หลายครั้งแล้ว มีผู้รู้ เข้ามาตอบแยะมาก ข้อมูลละเอียดแน่นปึ๊ก... สรุปว่าแล้วแต่ถนัดมือครับ...

นายสมชายเองซื้อ Glock19 ใช้งานมาตั้งแต่ปี 2537 น้องชายซื้อ Cz75Compact มาพร้อมกัน... แลกกันยิงบ้างบางโอกาส ยังเถียงกันไม่เลิกครับ ว่าของใครดีกว่าใคร... ฮา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 12:28:08 PM »

ซื้อได้กระบอกเดียวควรเลือกอะไร หาข้อมูลได้จากที่ไดได้บางครับ

อ่านข้อมูลก่อนตัดสินใจได้ที่นี่ครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=215.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68.0

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=1139.0

.......อ่านหมดนี่รับรองตัดสินใจได้แน่ครับ  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 12:50:52 PM »

.......อ่านหมดนี่รับรองตัดสินใจได้แน่ครับ  Grin

หรือ..... ไม่แน่  Cheesy

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:05:07 PM »

Grin ตัดสินใจได้ว่า ต้องเก็บเงินเพิ่มซื้ออีก กระบอก Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:30:21 PM »

1.....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[URL=h
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:31:36 PM »

2...........

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[URL=h
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:32:48 PM »

น่าสนทั้ง2กระบอกเลยครับ น้ำลายหก

[URL=h
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:34:00 PM »

Grinถ้าให้ดีเก็บเงินซื้อสองกระบอกไปเลยดีทั้งคู่คร๊าบบ... น้ำลายหก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2005, 07:35:21 PM »

ดีทั้งคู่แหละครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 01:44:17 AM »

Cheesy เห็นด้วยอย่างยิ่งกะท่านเตารีดคับ...  Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 04:52:45 AM »

Angryเฉพาะตอนนี้ ทั้งสองตัวที่ถามคร่าวๆ ราคาร้านที่ค่อนข้างแพง เห็นบอก 6หมื่น+ ทั้งนั้น ผมว่าถ้าขอขนาดใหญ่ได้ อย่าไปเล่นเลยครับทั้ง 2 ตัวหรือถ้าซื้อก็เล่นมือสองไปเลย พวกร้านปืนหน้าเลือดขูดเลือดคนที่จำเป็นต้องมีปืนเลือดซิกๆ ตอนแม้วบอกจะปลดปืนผมไม่เห็นมีร้านปืนไหนเสนอหน้าคัดค้านเลย อยากให้ยกเลิกโควต้าให้หมดๆ แล้วให้แม้วทำสัมปทานเรื่องนี้เอง เอาให้ราคาไม่โหดจนเกินไป ผมจะเลือก แม้ว ดูซักครั้ง Embarrassed

ผมกลัวว่าท่านแม้วทำสัมปทานเอง  คงมีสิทธิซื้อได้กระบอกเดียว  โอนได้เฉพาะมรดก  ถ้าไม่มีญาติก็ส่งให้หลวงนะซิครับ Cry

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 06:27:01 AM »

Angryเฉพาะตอนนี้ ทั้งสองตัวที่ถามคร่าวๆ ราคาร้านที่ค่อนข้างแพง เห็นบอก 6หมื่น+ ทั้งนั้น ผมว่าถ้าขอขนาดใหญ่ได้ อย่าไปเล่นเลยครับทั้ง 2 ตัว

ถ้าบอกแค่นี้ผมไม่เห็นด้วยเลยนะครับ ขนาดใหญ่หรือเล็กกับราคานี่คนละเรื่องเลยนะครับ ถ้าเป็น .45 แล้วต้องเสียค่าขออนุญาตบางที่เป็นหมื่น  Angry ผมว่าไม่จำเป็นต้อง .45 เสมอไป แค่กล็อก 26 หรือ 19 ก็พอครับ  Grin Grin  เรื่องราคาผมว่ายังพอมีอีกหลายๆ ร้านที่คุยกันรู้เรื่องกล็อก 26-19 ถ้าราคาไม่เกิน 53000 ผมว่าปรกตินะ อย่างไงอยากให้ จขกท เช็คดูหลายๆ ร้านนะครับ

อ้างถึง
หรือถ้าซื้อก็เล่นมือสองไปเลย

อ่า........ถ้าอย่างนี้ผมเห็นด้วย   Grin ถ้าหามือสองได้ หาครับ เพราะราคาต่างกันพอสมควร ขอให้โชคดีครับ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 07:46:29 AM »

Angryเฉพาะตอนนี้ ทั้งสองตัวที่ถามคร่าวๆ ราคาร้านที่ค่อนข้างแพง เห็นบอก 6หมื่น+ ทั้งนั้น ผมว่าถ้าขอขนาดใหญ่ได้ อย่าไปเล่นเลยครับทั้ง 2 ตัวหรือถ้าซื้อก็เล่นมือสองไปเลย พวกร้านปืนหน้าเลือดขูดเลือดคนที่จำเป็นต้องมีปืนเลือดซิกๆ ตอนแม้วบอกจะปลดปืนผมไม่เห็นมีร้านปืนไหนเสนอหน้าคัดค้านเลย อยากให้ยกเลิกโควต้าให้หมดๆ แล้วให้แม้วทำสัมปทานเรื่องนี้เอง เอาให้ราคาไม่โหดจนเกินไป ผมจะเลือก แม้ว ดูซักครั้ง Embarrassed

ท่านพี่ของขึ้นแล้ว ว่าไงว่าตามกันไม่กล้าขัดใจ อิ อิ ..... เสริมอีกนิดว่าที่ปืนแพงเพราะคนเล่นปืน  :Smiley ปืนทั้งสองกระบอกเป็นปืนดี ยอดนิยมทั้งคู่ สุดท้ายและท้ายสุด ชอบตัวไหน จับถือตัวไหนถนัด ตัวนั้นแหละคือปืนที่คุณต้องการครับ ... คือมันฟันธงไม่ได้นะครับ อยู่ที่ท่านเองว่าชอบแบบไหน

ป.ล. ลุงเตารีดครับ ปลายเดือนนี้ยิง .22 ยาวแข่งกันดีบ้างกว่า ว่างไหม Huh เพราะตะหานหนุ่มผู้กลัดมันมีช่วงลาตรงปลายเดือนนะครับ Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2005, 05:00:06 PM »

Grinผมมองกลับกันอ่ะครับ ถ้าท่านแม้วสัมปทานเองให้คุณโอ๊กขายก็ได้ ขอคนละสิบกระบอกง่ายๆแน่ๆ แถมอาจจะส่งถึงบ้านด้วยอ่ะ นักธุรกิจต้องการกำไรสูงสุดครับ Grin

พี่คิดได้ยังงัยเนี๊ยะ  แค่บริษัทฮาวคำของเสี่ยโอ๊คแก่ก็หม่ำงานหลวงไปหลายคำแล้ว

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์