เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:53:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง, ทหารไทยในกองทัพเยอรมัน  (อ่าน 6304 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 12:18:52 AM »

Grin  ได้รับข้อความแล้ว   ขอบคุณมาก   พอดีพี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่นะ    เป็น  ๐๑๓๔๓๓๘๓๗    ว่าง ๆ  เจอกันหน่อย น้ำลายหก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 10:11:41 AM »

Smiley เรื่องนี้ผมซื้อเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ที่ร้านดอกหญ้า นันทอุทยานสโมสร แถวๆพรานนกนั่นแหละครับ พอดีไปประชุม เห็นหน้าปกก็ซื้อเลยเพราะชื่นชมกองทัพนาซีอยู่แล้ว ตรงระเบียบวินัยที่ดีเยี่ยม รบเก่ง ถ้าได้ผู้นำที่ดี รบไม่แพ้ใครหรอกครับ Wink
ถ้ายังไงลองไปดูที่ว่ามาอาจจะยังมีเหลืออยู่นะครับ เพราะตอนผมซื้อมีเป็นตั้งๆเลย แต่ยังไงจะลองดูให้ที่สัตหีบนะครับ แถวๆภัณทุปกรณ์ มีร้านดอกหญ้าอยู่ครับ ถ้าน้องโอ๊คได้แล้วโทรมาบอกด้วยนะครับ และถ้าหาซื้อให้ได้แล้วจะโทรบอกไปเช่นกันประสาคนคอเดียวกัน Wink

ผมก็ว่ายังงั้นครับพี่สกาย เท่าที่อ่านๆ กองทัพเยอรมันรบแพ้ ล่มจม ชะตาขาด เพราะผู้นำที่เป็นนักการเมืองทั้งนั้น ไม่ใช่ความผิดแม่ทัพ ถ้าปล่อยให้ทหารวางนโยบายผลิตอาวุธ/รบเอง/จัดลำดับความสำคัญในการส่งกำลังบำรุงเอง อาจทำลายกองทัพอากาศอังกฤษจนขึ้นบกยึดอังกฤษได้ ยึดอียิปต์/คลองสุเอซได้ และคงไม่บุกโซเวียตให้ไปตายเปล่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 10:20:58 AM »

Smiley เรื่องนี้ผมซื้อเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ที่ร้านดอกหญ้า นันทอุทยานสโมสร แถวๆพรานนกนั่นแหละครับ พอดีไปประชุม เห็นหน้าปกก็ซื้อเลยเพราะชื่นชมกองทัพนาซีอยู่แล้ว ตรงระเบียบวินัยที่ดีเยี่ยม รบเก่ง ถ้าได้ผู้นำที่ดี รบไม่แพ้ใครหรอกครับ Wink
ถ้ายังไงลองไปดูที่ว่ามาอาจจะยังมีเหลืออยู่นะครับ เพราะตอนผมซื้อมีเป็นตั้งๆเลย แต่ยังไงจะลองดูให้ที่สัตหีบนะครับ แถวๆภัณทุปกรณ์ มีร้านดอกหญ้าอยู่ครับ ถ้าน้องโอ๊คได้แล้วโทรมาบอกด้วยนะครับ และถ้าหาซื้อให้ได้แล้วจะโทรบอกไปเช่นกันประสาคนคอเดียวกัน Wink

ผมก็ว่ายังงั้นครับพี่สกาย เท่าที่อ่านๆ กองทัพเยอรมันรบแพ้ ล่มจม ชะตาขาด เพราะผู้นำที่เป็นนักการเมืองทั้งนั้น ไม่ใช่ความผิดแม่ทัพ ถ้าปล่อยให้ทหารวางนโยบายผลิตอาวุธ/รบเอง/จัดลำดับความสำคัญในการส่งกำลังบำรุงเอง อาจทำลายกองทัพอากาศอังกฤษจนขึ้นบกยึดอังกฤษได้ ยึดอียิปต์/คลองสุเอซได้ และคงไม่บุกโซเวียตให้ไปตายเปล่า

เอา อีกา ไปนำฝูงอินทรี ก็เป็นอย่างนี้แหล่ะครับ Grin Grin Grin

ก่อนยุทธการสายฟ้าแลบ บุกโปแลนด์...........ทบ. กับ ทอ. เยอรมันพร้อมรบ..........แต่ ทร. ขอเวลาอีก 1 ปี เพื่อสร้างเรือ U ให้ได้ตามจำนวนที่กำหนด สำหรับการควบคุมเส้นทางลำเลียงในทะเล...........ท่านผู้นำไม่ฟัง สั่งบุก.....ปรากฎว่าได้ชัยชนะอย่างงดงาม ด้วยกำลัง ทางบกและ อากาศ................แต่ต่อมา ทร.เยอรมัน ควบคุมเส้นทางการลำเลียงไม่ได้เต็มที่...........เวลาเนิ่นนานไป ก้พ่ายแพ้อย่างที่เห็น...

นี่เป็นส่วนหนึ่งที่ มองข้าม กำลังทางเรือไป โดยไม่ฟังความเห็นของ ขุนทหาร...........แต่กลับไปฟังพวกเชลีย แทน เหมือนใครก็ไม่รู้...........เอ๊ะ ไหงไปเรื่องอื่นได้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2005, 10:25:09 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 10:21:22 AM »

รูปนี้ใช้ K700i ถ่ายหรือเปล่าเจ้าค่ะ หรือว่าใช้กล้องดิจิตอล แล้วคิดว่าเล่มนี้จะอ่านจบทันวันเสาร์หรือเปล่าเจ้าค่ะ (จะได้ยืมต่อ) Grin

I am dying... -*-

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 10:26:53 AM »

หาซื้อได้แล้วครับผม ขอบคุณมากครับพี่ชาย

Grin  ได้รับข้อความแล้ว   ขอบคุณมาก   พอดีพี่เปลี่ยนเบอร์ใหม่นะ    เป็น  ๐๑๓๔๓๓๘๓๗    ว่าง ๆ  เจอกันหน่อย น้ำลายหก

รับทราบครับพี่ป้อม ยังไงรบกวนเช็ค private message ด้วยครับพี่

รูปนี้ใช้ K700i ถ่ายหรือเปล่าเจ้าค่ะ หรือว่าใช้กล้องดิจิตอล แล้วคิดว่าเล่มนี้จะอ่านจบทันวันเสาร์หรือเปล่าเจ้าค่ะ (จะได้ยืมต่อ) Grin

700 จ้า  แต่อ่านจบไม่ทันแน่ๆ ยังอ่านเล่มอื่นค้างอยู่ กว่าจะเริ่มอ่านคงวันเสาร์ อิอิอิ

ป.ล. รูปหายไปเนื่องจากความผิดพลาด เห็นมีหลายรูปซ้ำๆจะลบออกบ้าง
ดันเผลอไปลบต้นทาง เลยไม่เหลือขอรับ ขอโทษด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2005, 10:56:46 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์