เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:30:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสามมิติ เกี่ยวกับอาวุธปืน ที่ป๋าเหลิมจะจัดเก็บอาวุธปืน  (อ่าน 3121 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:21:12 AM »

ขำก๊ากเรื่องละเอียดอ่อน มีผลกระทบเยอะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการแก้กฏ งบประมาณ ความรู้สึกของเจ้าของคะแนน ความเห็นของฝ่ายตรงข้าม ฯลฯ ... ไม่เหมือนเรื่องลูกๆ ที่แอบทำคนเดียวก็ได้ ...ผมมั่นใจว่าท่านไม่กล้าทำจริงหรอก... พล่ามไปงั้นแหละครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:41:04 AM »

ขำก๊ากเรื่องละเอียดอ่อน มีผลกระทบเยอะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการแก้กฏ งบประมาณ ความรู้สึกของเจ้าของคะแนน ความเห็นของฝ่ายตรงข้าม ฯลฯ ... ไม่เหมือนเรื่องลูกๆ ที่แอบทำคนเดียวก็ได้ ...ผมมั่นใจว่าท่านไม่กล้าทำจริงหรอก... พล่ามไปงั้นแหละครับ

ต้องรบกวนลองนับดูครับ ว่ามันพูดแบบนี้มากี่ครั้งแล้ว... มันพูดแบบนี้มาได้หลายครั้งแล้วนะครับ นอกจากพูดแล้วเคยทำจริงกับไรเฟิลมาแล้วอย่างน้อย ก็ สองรอบแล้วครับ...

เรื่องไรเฟิลถึงกับต้องพึ่งบารมีศาล ตามกระทู้นี้ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97684.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:47:01 AM »

เรื่องจะยึดปืนประชาชนนี่ไม่ใช่เรื่องของคนคนนี้เพียงคนเดียวนะครับ แต่เป็นยุทธศาสตร์รวมของฝั่งนั้นทั้งฝั่ง โดยจะต้องอาศัยสภาเป็นผู้ผ่านกฎหมายให้ในที่สุดครับ... ร่องรอยเรื่องแบบนี้มีตั้งแต่หัวโจกของมันนั่งเป็นหัวหน้ารัฐบาลแล้วนะครับ, ดังนั้นไม่ใช่เรื่องของนายเป็ดเพียวคนเดียว เพียงแต่นายเป็ดมันออกหน้าลุยครับ...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:22:27 PM »

ไปยึดปืน  ไอ้ปื๊ด  ให้ได้ก่อนเถอะ  ไอ้เป็ด

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:41:04 PM »

Sad ทำไมรัฐบาลพวกนี้ขึ้นมาปกครองทีไรต้องออกมาตรการยึดปืนคนดีทุกครั้ง คำตอบมันอยู่ที่ "พวกนี้มันกลัว และขี้ขลาด" ความกลัว ทำให้เสื่อม ท้ายทีุ่สุดก็แสดงความเถื่อน ทำให้ล่มสลาย ฉิบหายวายวอดในที่สุด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 02:57:32 PM »

Sad ทำไมรัฐบาลพวกนี้ขึ้นมาปกครองทีไรต้องออกมาตรการยึดปืนคนดีทุกครั้ง คำตอบมันอยู่ที่ "พวกนี้มันกลัว และขี้ขลาด" ความกลัว ทำให้เสื่อม ท้ายทีุ่สุดก็แสดงความเถื่อน ทำให้ล่มสลาย ฉิบหายวายวอดในที่สุด

มันมีปัญหาต้องแก้โจทย์ของมันเองด้วยครับ... ปัญหาหลักของมันคือ 1) นโยบายประชานิยมในที่สุดก็จะเน่าเมื่อเวลาผ่านไป ใช้หลอกใครต่อไปไม่ได้ เพราะเศรษฐกิจในภาพรวมจะเสียหาย ทำนองเดียวกับอาร์เจนติน่านั่นแหละครับ, ปัญหาอย่างที่ 2 คือมวลชนของพวกมันเองเริ่มแตกคอกัน คุมกันไม่ติด ในระยะสั้นพอไปไหว แต่ต่อไปอีกไม่นานจะหว่านเงินทองไปอีกเรื่อยๆก็ชักไม่ไหว...

ดังนั้นจึงต้อง...
1) กุมอำนาจกลุ่มคนในเครื่องแบบให้ได้เพื่อป้องกันอุบัติเหตุฯ... ตอนนี้มีแตงโมก็ไม่น้อยแล้ว...
2) จัดตั้งองค์กรภาคประชาชนเอาไว้คานอำนาจกับม็อบไล่รัฐบาล เพราะบางเหตุการณ์จะใช้คนในเครื่องแบบไม่ได้ (รัฐบาลสมชายเคยโดนไล่จนเข้าทำเนียบไม่ได้ - คราวนี้เมียคือนายกอะไหล่จะได้ไม่โดนอีก)...

หากเกิดเหตุการณ์ชุมนุมไล่รัฐบาลอีกในอนาคต จะมีม็อบชนม็อบ หากชนแล้วชนะก็แจก 7.5 ล้าน แต่ถ้าชนแล้วแพ้/หรือชนกันจนบ้านเมืองวุ่นวาย... มันก็เข้าเงื่อนไขฯ!!!, แล้วให้กองกำลังในเครื่องแบบ(แตงโม)ออกมายุติศึก(ฉีกรัฐธรรมนูญ) สถาปนาระบอบใหม่(ฉีกรัฐธรรมนูญซะเลย - แล้วแก้อาญา ม.112)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:01:15 PM »

เรื่องยึดปืนมันแค่จิ๊กซอว์แผ่นเดียวครับ... ภาพรวมมันคือระดมสูบทรัพยากรของประเทศ ดังนั้นอะไรที่จะขวางเอาไว้ไม่ให้มันทำ มันจะเคลียร์อุปสรรคของมันให้หมดครับ...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:39:18 PM »

ไม่ออกมาแสดงพลังคัดค้านซะหน่อย  เขาจะได้ใจนะครับไปตามหาไอ้ปื๊ดก่อนก็ได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:09:16 PM »

ให้เอาปืนเถื่อนมาขึ้นทะเบียนให้ถูกต้องยังง่ายกว่าอีกครับ  ไหว้

ถ้ายึดปืนได้จริง ปืนเถื่อนคงเยอะ และ ระเบิดทำเองคงอีกแยะ ทีนี้หนักกว่าเก่าอีก คิก คิก คิก คิก
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:13:13 PM »

ปืนผมไม่ได้หายผมเลยไม่ได้แจ้งความ.....แค่ผมหาไม่เจอ
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:22:26 PM »

คิดจะยึดอาวุธจากประชาชน พวกมรึงคิดจะทำอะไร  Angry Angry Angry
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 07:14:43 PM »

คิดจะยึดอาวุธจากประชาชน พวกมรึงคิดจะทำอะไร  Angry Angry Angry
คิดยึดประเทศไงครับ ก่อนยึดบ้านยึดเมืองต้องปลดอาวุธก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวสู้มันได้  ไม่ฮา.....

แต่ผมยังมั่นใจว่ามันทำไม่สำเร็จ เพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่จะปกป้องคนดีในประเทศไทยมีเยอะครับ  ไม่ช้านานมันก็จะมีอันเป็นไปในทางที่มันก่อไว้ครับ  แบร่

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
HS2 MJT
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:59:11 PM »

อยากทราบว่าพี่สมชายมีวิธีแก้เรื่องยึดปืนอย่าวไรครับ ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:58:01 PM »

เปรียบเสมือน "โจร" งัดห้องนอนเราเข้ามาได้...

มันจะไม่ทำให้เกิดเสียงดังในขณะที่พวกของมันกำลังขโมยข้าวของ...

ส่วน "เรา" ได้ยินเสียง "ก๊อกแก๊ก" ว่ามีคนเข้ามาขโมยของในห้องนอน.. ทั้งที่มีปืนอยู่ใต้หมอน แต่ไม่สามารถขยับแขนไปล้วงปืนได้ หรือแม้แต่ไม่กล้าลืมตาขึ้นมา เพราะประเมินได้ว่าหากลืมตาขึ้น โจรต้นทางที่เงื้อมีดรออยู่เพื่อที่จะ "ฆ่าปิดปาก" อยู่ใกล้หัวนอนเรา... แค่เราขยิบตา มันก็ฟันหัวเราแบะ....

ผมจะแกล้งหลับ ยอมให้มันขนของออกไปจากห้องนอนไปก่อน...

พอมันได้ใจหันหลังออกไปจากบ้าน ผมค่อยคว้าปืนไปไล่ยิงมันในขณะที่กำลังปีนรั้วหนี...

การยิงข้างหลังโจร อาจดูเหมือนเราเอาเปรียบ... แต่เราก็ทนข่มตาให้หลับ ให้มันเอาเปรียบขโมยของในบ้านเรา พร้อมกับมีโจรที่เงื้อมีดจะฆ่าเรา เพียงแค่เรา "ขยับ" มันก็ฆ่าเราทันที...

ยิงทีหลัง ดังกว่า(หรือเปล่า) ครับ... Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:26:03 AM »

รอให้ฝ่ายโน้นขยับก่อนให้เห็นรูปธรรมแล้วค่อยขยับมั่งก็ดีครับ เพราะมวยจังหวะสองจะได้เปรียบเนื่องจากฝ่ายที่ขยับก่อนไม่มีข้อมูล... ทำนองเดียวกับขึ้นศาลต้องล่อให้อีกฝ่ายฟ้องก่อนแบบหลงประเด็น เพราะใครโดนฟ้องจะเขียนคำแก้ฟ้องทีหลัง นำสืบพยานทีหลัง และข้อเท็จจริงของฝ่ายที่เอามาฟ้องยังสามารถเอามาเจาะไชเพื่อต่อสู้กลับโดยไม่ต้องพิสูจน์ในศาลด้วยครับ(เพราะฝ่ายโน้นยอมรับไปแล้วในคำฟ้อง)...

เรื่องนี้หากทางนายเป็ดจะเริ่มทำ จะต้องใช้กลไกมหาดไทยหรือตำรวจก่อนเลย วิธีการมาตรฐานก็ต้อง"สำรวจสำมโนประชากรปืน"ก่อนเลย เช่นทำไก๋เรียกปืนในท้องที่ตามทะเบียนบ้านให้ไปรายงาน+ตรวจสภาพ+ยิงเก็บตัวอย่างหัวฯ ตัวอย่างปลอกฯ+ถ่ายรูปเก็บตำหนิรูปพรรณว่าโดนดัดแปลงไปแค่ไหน เช่นตัดลำกล้อง เปลี่ยนชิ้นส่วน หรือชุบผิวรมดำใหม่ไปแล้วบ้างไหม ฯลฯ... ปืนบางกระบอกมีแต่ทะเบียน หรือปืนบางกระบอกมีปัญหา ก็จะได้แจ้งหาย ฯลฯ เป้นต้น...

เมื่อสำรวจสำมโนประชากรปืนเรียบร้อยแล้ว ก็จะเอามานั่งเปรียบเทียบกับข้อมูลในฐานข้อมูลปัจจุบัน แล้ววางแผนสำหรับดำเนินการขั้นต่อไป... ช่วงนั้นฝ่ายเราก็วางแผนมั่งก็ยังทันครับ... เย้...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์