เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ข่าว ข่าวขบวนรถ..นายก...บ้างครับ  (อ่าน 5407 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:54:56 AM »

ทนายฯ... ที่รถสีขาวพัง ตัวทนายคนขับเลือดออกปากจมูก เพิ่งมีลูกอ่อนอายุหนึ่งเดือนเอง...

อีตาทักยังผวาสั่งสอบประวัติ... กลัวแผนหยุดขบวนเพื่อลอบสังหาร...

ท่าทางกลัวคำทำนายหมอดู... ที่น่ากลัวมากกว่าคือตอนนี้คนที่จะ"เล่น"เขาใช้กติกา"เล่น"ครับ...

ไม่เชื่อต้องไปถามศาลฯ ซิ... จ๊ากซ์
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:08:38 AM »

พี่สาวผมเล่าให้ฟังว่า เมื่อวานนี้ก่อนที่รถขบวนของ รก. จะเกิดอุบัติเหตุ รถติดตามกิริยามารยาทแย่มากๆ ขับปาดหน้ารถพี่สาวผมบริเวณทางด่วน แล้วลดกระจกลงมาทำท่าจะเอาเรื่องเอามือชี้หน้าต่อว่า
รู้ว่าตัวเองจะไปทำไมไม่ออกเดินทางล่วงหน้า ไม่ต้องรีบเร่งทำให้ประชาชนเดือดร้อน แถมยังมีหน้าว่าคนอื่น ประชาชนเหมือนกัน รก. ไม่ใช่เทวดานะจะบอกให้รู้
เสียดายถ้าเป็นผมจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดจะร้องเรียนและประจานไปเลยดีไม่ดีจะจัดให้สักชุดสองชุด
จะบอกให้นะว่าไม่เคยเกรงกลัวในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง 
ฉุนจัง ทำคนไม่มีทางสู้
ไม่น่าใส่เครื่องแบบเลยบอกตามตรง เสียชื่อเสียงและศักดิ์ศรีคนอื่นๆ ไปด้วย
ROCKFLOWER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:09:41 AM »

วันศุกร์กลับบ้าน  โดนปิดถนน 30 นาที  นึกว่ามีขบวนเสด็จ

ลงไปถามตำรวจ  อ้อเทวดา  เสด็จนั่นเอง

..............  กว่าจะถึงบ้านหิวข้าวแทบตาย  ดันโดนปิดถนนในป่าซะ

หนาวเหน็บ.....แต่ไม่เจ็บปวด.....
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:47:33 PM »

ไปเยือนพม่าประเทศได้ประโยชน์อะไรบ้าง

จากนั้น นายอภิสิทธิ์ ให้สัมภาษณ์กรณีที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี นำคณะเดินทางไปเยือนสหภาพพม่า วานนี้ (2 ส.ค.) ว่าเป็นเรื่องที่น่าแปลกใจ และไม่แน่ใจว่ามีเรื่องจำเป็นเร่งด่วนแค่ไหนที่จะต้องเดินทางไปในเวลานี้ จึงต้องการให้เกิดความโปร่งใส เพราะ พ.ต.ท.ทักษิณ เดินทางไปในนามของประเทศ ควรจะบอกให้คนในประเทศได้รับทราบว่าประเด็นที่ไปเจรจามีอะไรที่เกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ของประเทศชาติ

"ผมอยากให้รัฐบาลมีความโปร่งใสชัดเจน เพราะ 4-5 ปีที่มีการเดินทางไปพม่า ในนามผู้นำประเทศ แต่ไปเรื่องประโยชน์ของตัวเอง ของกลุ่ม ไม่ใช่ประโยชน์ของประชาชน หรือของส่วนรวม เราไม่อยากให้สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้น ดังนั้น ควรทำความโปร่งใสว่าไปเพื่ออะไร และประเทศชาติประชาชนได้อะไร" นายอภิสิทธิ์ กล่าว

http://www.thairath.co.th/onlineheadnews.html?id=14881

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:58:41 PM »

ถ้าที่ได้ฟังมาไม่ผิดพลาด น่ากลัวและอันตรายมากครับ  บอกได้แค่นี้

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:05:59 PM »

ถ้าที่ได้ฟังมาไม่ผิดพลาด น่ากลัวและอันตรายมากครับ บอกได้แค่นี้
อันตรายจะเกิดกับทักษิณ หรือว่าทักษิณจะทำอันตรายประเทศชาติครับเฮีย

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:08:02 PM »

ถ้าที่ได้ฟังมาไม่ผิดพลาด น่ากลัวและอันตรายมากครับ บอกได้แค่นี้
อันตรายจะเกิดกับทักษิณ หรือว่าทักษิณจะทำอันตรายประเทศชาติครับเฮีย
กับประเทศเราครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:19:00 PM »

กับประเทศเราครับ
ขอบพระคุณครับเฮีย ถึงขั้นอันตรายกับประเทศชาติเชียวหรือครับ ผมนึกว่ามันแค่ไปเจรจาส่วนตัวเรื่องที่พม่าจะเปิดประมูลสัมปทานก๊าซธรรมชาติบ่อใหม่ซะอีกครับ คนอะไรเมื่อไหร่แผ่นดินจะสูบ หรือฟ้าจะผ่า เสียทีให้รู้แล้วรู้รอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2006, 01:21:46 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 03:27:56 PM »

เชื่อเฮีย GlockGlack IX ครับ อีกไม่นานหางโผล่

ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 05:09:00 PM »

ไม่อยากคิดเฟ้อเจ้อมากว่านี้ครับ...

ถ้าเกิดอีกเส้นทางหนึ่งล่ะครับ...

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 05:25:04 PM »

...โถ.....ไปก่อกรรมทำเข็ญอะไรมา...อยู่ที่ไหน...ฟ้าพิโรธ...ดินชิงชัง....คนสาปแช่ง... ตกใจ

ชอบวลีนี้จังครับ ...........  Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 06:02:26 PM »

ข่าวแว่วๆๆ มาด้วยครับว่า คู่กรณีเป็นคนผิดเต็มๆๆเพราะไปประสพเหตุกับรถนำขบวนของท่านเทวดา
 ไครผิดไครถูกไม่รู้ละ รู้แต่ว่าถ้าคู่กรณีผิดจริงๆงานนี้ อ๊วกแตกครับ ซ่อมทั้งรถตัวเอง รถหลวงอีก
 ไหนจะค่ายาค่าหมออีก อ๊วกครับงานนี้
 แต่นะผมเชื่อว่าถ้ารถนำขบวนของท่านเทวดาขับช้าๆ เหตุการนี้ไม่เกิดแน่ๆครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 02:21:50 AM »

ข่าวแว่วๆๆ มาด้วยครับว่า คู่กรณีเป็นคนผิดเต็มๆๆเพราะไปประสพเหตุกับรถนำขบวนของท่านเทวดา
 ไครผิดไครถูกไม่รู้ละ รู้แต่ว่าถ้าคู่กรณีผิดจริงๆงานนี้ อ๊วกแตกครับ ซ่อมทั้งรถตัวเอง รถหลวงอีก
 ไหนจะค่ายาค่าหมออีก อ๊วกครับงานนี้
 แต่นะผมเชื่อว่าถ้ารถนำขบวนของท่านเทวดาขับช้าๆ เหตุการนี้ไม่เกิดแน่ๆครับ

Undecided ข่าวเมื่อเย็นบอกว่าเทวดาจ่ายค่าเสียหายให้ทั่งหมดรวมทั้งคู่กรณีด้วย Undecided
 Undecided เงินแค่เศษเสี้ยวของเขา Undecided

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 10:00:22 PM »

ผมขอออกตัวว่าไม่ชอบการเมืองและนักการเมือง แต่จะตอบข้อสงสัยบางจุดเท่าที่รู้ ในฐานะที่ทำงานด้านรปภ.บุคคลสำคัญ (แต่ไม่ใช่คนไทย)พี่คงไม่โกรธนะ                         Cool 1.หลักการ รปภ.บุคคลสำคัญทั่วโลก และทุกเหล่าทัพ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น VIP. จะไม่มีการหยุดนิ่งอยู่กับที่ในกรณีที่พื้นที่นั้นๆไม่ผ่านการตรวจสอบจากชุดล่วงหน้า เพราะเป็นการเสี่ยงอันตรายอย่างร้ายแรง  (การตัดสินใจจะอยู่ที่หัวหน้าชุด)    Cool 2.กรณีขบวนรถต้องกันรถทุกคันไม่ให้เข้าใกล้รถของ VIP.กลัวเหตุที่ไม่คาดขวัญ ขณะขบวนกำลังเคลื่อนที่การ รปภ.จะทำได้ไม่เต็มที่เพราะไม่สามารถรู้ได้ว่ารถคันนั้นเป็นของใครมีที่มาอย่างไร(ระวังไว้ก่อนแต่ตาม กฎหมายเจอขบวนก็ต้องวิ่งชิดขอบทางด้านซ้าย) สรุป รปภ.ทำดีก็เสมอตัว ทำพลาดขึ้นมาก็โดนสมน้ำหน้า (บางประเทศแลกด้วยชีวิต)แก้ตัวแทน รปภ.นะครับไม่ใช่แก้ตัวแทนท่านผู้นั้น พูดในนามผู้อยู่เบื้องหลังที่ไมมีโอกาศพูด ขอบคุณครับ                              (ผมคนไต้ครับ) Grin                             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2006, 10:04:40 PM โดย glock 17 » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:58:00 AM »

ข้อที่ นายกไม่ยอมลงไปดู..... ผมคิดเหมือนท่านglock 17 ครับ  Grin Cheesy Cheesy
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์