เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:44:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนอัดลมการกุศล(เก็บคะแนน) ประจำปี 2556  (อ่าน 34681 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:11:47 PM »

ผมติดงานบุญป้า  กับปืนยังไม่สำเร็จ   ว่าจะไปเจอพี่สิธ ตัวเป็นๆจังเลย
              ผมก็อยากเจอ เข้าวงการมา ปีกว่าๆ ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆเหมือนกันครับ ท่าน

ไม่เจอตัว.. แสดงว่าเจอแต่หัวกับไส้แน่เลย.....  มากันเยอะๆนะครับพี่น้อง....  ผมพยายามชวนเพื่อนฝูงที่กทม.อยู่ ... 5555

คอปืนลม ทุกท่าน ถ้ารักปืนอัดลมต้องมาให้ได้นะครับ เรียนเชิญทั่วประเทศ และต่างประเทศด้วย 5555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:17:41 AM »

ผมติดงานบุญป้า  กับปืนยังไม่สำเร็จ   ว่าจะไปเจอพี่สิธ ตัวเป็นๆจังเลย
              ผมก็อยากเจอ เข้าวงการมา ปีกว่าๆ ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆเหมือนกันครับ ท่าน

ไม่เจอตัว.. แสดงว่าเจอแต่หัวกับไส้แน่เลย.....  มากันเยอะๆนะครับพี่น้อง....  ผมพยายามชวนเพื่อนฝูงที่กทม.อยู่ ... 5555

ใกล้ถึงแล้วคณะกรรมการน่าจะบอกเรื่องของรางวัลด้วยครับเป็นการกระตุ้น เรตติ้ง เยี่ยม ไหว้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:29:51 AM »

ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนอัดลมการกุศล(เก็บคะแนน) ประจำปี 2556
                                                   สนามที่ 1 (Field Target)
       ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club) จะจัดแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนสะสมประจำปี 2556

โดยจัดแข่งขันทั้งหมด 5 สนาม เป็นประเภท Field Target กับ แบบพาดแท่น
  การเก็บคะแนนสะสม
        -แต่ละสนามจะนับคะแนน 5 อันดับ (อาจจะเพิ่มถึง 8 อันดับ ขึ้นอยู่กับจำนวนนักกีฬาที่เข้าทำการแข่งขัน)
             คะแนนสูงสุด             =   5 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 1     =   4 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 2     =   3 คะแนน 
             คะแนนรองอันดับ 3     =   2 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 4     =   1 คะแนน
          -นับคะแนนรวมสะสมที่สนามสุดท้ายของการแข่งขัน คะแนนเต็ม25คะแนน 
  รางวัลของการแข่งขัน (มูลค่าของรางวัล..รอการพิจารณาอีกครั้งในการประชุมครั้งหน้า)
  สถานที่แข่งขัน
  -  การแข่งขันแบบ Field Target  จะทำการแข่งขันที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ
  -  การแข่งขันแบบ พาดแท่น    จะทำการแข่งขันที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ
  -  หากมีสมาชิกท่านใดมีความประสงค์จะให้จัดนอกสถานที่ที่กำหนด ให้แจ้งความจำนงไปที่เลขาของแต่ละภาคพร้อมเหตุผล
      เพื่อให้คณะกรรมการจะพิจารณา (เช่นอยากจัดแมทช์การกุศล)
  ปฏิทินการแข่งขัน (ยังอยู่ระหว่างกำหนดสนามที่ 2 – 5)

การแข่งขันสนามที่ 1   ประเภท  Field Target  แมทช์การกุศล เงินรายได้เพื่อเด็กก่อนเกณฑ์โรงเรียนครุนอก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ
           จัดที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ ในวันอาทิตย์ที่28  เมษายน 2556 ตั้งแต่เวลา 08.00 น. ถึงเวลา 16.00 น.   

กำหนดการ
   - 08.00 น.  เปิดรับลงทะเบียนผู้เข้าร่วมแข่งขัน
   - 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดการแข่งขัน
   -  09.30 น. เริ่มการแข่งขัน
   - 12.00 น. ผู้มาร่วมงานและนักกีฬาร่วมรับประทานอาหาร
   - 13.00 น. เริ่มการแข่งขัน(ต่อ)
   - 16.00 น. สิ้นสุดการแข่งขัน
   - 16.30 น. ประกาศผลคะแนน มอบรางวัลแก่นักกีฬา

กติกาการแข่งขัน
  ประเภทของปืน ที่ใช้แข่งมี2 ประเภท คือ
   - แบบ PCP        - แบบสปริง
   ปืนทั้ง 2 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน นับคะแนน/จัดอันดับแยกประเภท
   การนับคะแนน   -  ยิงเป้าล้ม         นับ  1  คะแนน
                             ยิงเป้าไม่ล้ม     นับ  0  คะแนน
                          - คะแนนรวมสูงสุด  40 คะแนน
 รางวัลประเภทปืน
- แบบ PCP      ชนะเลิศ                    =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 3 ตลับ
                      รองชนะเลิศอันดับ 1   =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 2 ตลับ
                      รองชนะเลิศอันดับ 2   =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 1 ตลับ
 - แบบ  สปริง     ชนะเลิศ                 =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 2 ตลับ
                        รองชนะเลิศ            =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 1 ตลับ

หมายเหตุ:  การแข่งครั้งนี้เป็นแม๊ทช์การกุศล..ถ้วยรางวัลเกียรติยศทั้งหมดอภินันทนาการจาก..นายสนามยิงปืนพระประแดง
เวลาการแข่งขัน     - การยิง 1 สถานี มี 4 เป้าใช้เวลา 5 นาที (จัดท่ายิงและเตรียมตัว 2 นาที เวลาที่ใช้ยิง 3 นาที )                               
                               - จำนวนเป้าที่ใช้แข่งขันมีทั้งหมด 40 เป้า แยกเป็น 10 สถานี ๆ ละ  4  เป้า  ใช้เวลาประมาณ 1 ช.ม.
 การลงทะเบียน       -ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 1,000 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด
                                ทางชมรมฯจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน
                               - กรณีมือใหม่(ไม่เคยลงแข่งขัน) ลดพิเศษ 50% เหลือ 500 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด 
                              - ตั๋วแข่งขันยิงเพิ่มรอบใบละ 300 บาท

ปล. ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น
*****สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ โทร.080-6223712 คุณวิโรจน์ , โทร.081-801-5523  คุณตุ๊

มีครับรางวัล มีทั้งสองประเภทเลย....++++

ผมรักในหลวง...ครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:55:43 AM »

ปืนยังไม่ได้แต่งแต่ก็จะไปร่วมยิง   ขออนุมัติออกเวรเลี้ยงหลานไว้แล้วครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:01:31 AM »

ปืนยังไม่ได้แต่งแต่ก็จะไปร่วมยิง   ขออนุมัติออกเวรเลี้ยงหลานไว้แล้วครับ

ไหว้  ขอขอบพระคุณอาจารย์ผณิศวรที่ให้เกียรติ์มาร่วมงานด้วยครับ

สนามนี้ 1 รอบ มี 10 สถานี สถานีละ 4 เป้า รวมทั้งหมด 40 เป้ายิงครับผม

ผมรักในหลวง...ครับ
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:51:31 PM »

ผมดีใจมากเลยครับ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 02:45:37 PM »

ผมดีใจมากเลยครับ

ผมด้วย.......   และคิดว่าสมาชิกทุกคนก็ดีใจมากๆครับ.....
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:54:44 PM »

วันนี้แวะไปที่สนาม เจอเสือซุ่มครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:05:44 PM »

ซุ่มมานะคุณพี่...

พี่ม้า...ขา
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:09:01 PM »

พี่ชัฏหรือป่าวครับ  ดูไม่ออก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:55:06 PM »

วันนี้แวะไปที่สนาม เจอเสือซุ่มครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

+1ครับ  เอามาซ้อมหรือมาปล่อย.....ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:57:50 PM »

ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนอัดลมการกุศล(เก็บคะแนน) ประจำปี 2556
                                                   สนามที่ 1 (Field Target)
       ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club) จะจัดแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนสะสมประจำปี 2556

โดยจัดแข่งขันทั้งหมด 5 สนาม เป็นประเภท Field Target กับ แบบพาดแท่น
  การเก็บคะแนนสะสม
        -แต่ละสนามจะนับคะแนน 5 อันดับ (อาจจะเพิ่มถึง 8 อันดับ ขึ้นอยู่กับจำนวนนักกีฬาที่เข้าทำการแข่งขัน)
             คะแนนสูงสุด             =   5 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 1     =   4 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 2     =   3 คะแนน 
             คะแนนรองอันดับ 3     =   2 คะแนน
             คะแนนรองอันดับ 4     =   1 คะแนน
          -นับคะแนนรวมสะสมที่สนามสุดท้ายของการแข่งขัน คะแนนเต็ม25คะแนน 
  รางวัลของการแข่งขัน (มูลค่าของรางวัล..รอการพิจารณาอีกครั้งในการประชุมครั้งหน้า)
  สถานที่แข่งขัน
  -  การแข่งขันแบบ Field Target  จะทำการแข่งขันที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ
  -  การแข่งขันแบบ พาดแท่น    จะทำการแข่งขันที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ
  -  หากมีสมาชิกท่านใดมีความประสงค์จะให้จัดนอกสถานที่ที่กำหนด ให้แจ้งความจำนงไปที่เลขาของแต่ละภาคพร้อมเหตุผล
      เพื่อให้คณะกรรมการจะพิจารณา (เช่นอยากจัดแมทช์การกุศล)
  ปฏิทินการแข่งขัน (ยังอยู่ระหว่างกำหนดสนามที่ 2 – 5)

การแข่งขันสนามที่ 1   ประเภท  Field Target  แมทช์การกุศล เงินรายได้เพื่อเด็กก่อนเกณฑ์โรงเรียนครุนอก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ
           จัดที่สนามยิงปืน พระประแดง ถ.สุขสวัสดิ์ ซ.76 สมุทรปราการ ในวันอาทิตย์ที่28  เมษายน 2556 ตั้งแต่เวลา 08.00 น. ถึงเวลา 16.00 น.   

กำหนดการ
   - 08.00 น.  เปิดรับลงทะเบียนผู้เข้าร่วมแข่งขัน
   - 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดการแข่งขัน
   -  09.30 น. เริ่มการแข่งขัน
   - 12.00 น. ผู้มาร่วมงานและนักกีฬาร่วมรับประทานอาหาร
   - 13.00 น. เริ่มการแข่งขัน(ต่อ)
   - 16.00 น. สิ้นสุดการแข่งขัน
   - 16.30 น. ประกาศผลคะแนน มอบรางวัลแก่นักกีฬา

กติกาการแข่งขัน
  ประเภทของปืน ที่ใช้แข่งมี2 ประเภท คือ
   - แบบ PCP        - แบบสปริง
   ปืนทั้ง 2 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน นับคะแนน/จัดอันดับแยกประเภท
   การนับคะแนน   -  ยิงเป้าล้ม         นับ  1  คะแนน
                             ยิงเป้าไม่ล้ม     นับ  0  คะแนน
                          - คะแนนรวมสูงสุด  40 คะแนน
 รางวัลประเภทปืน
- แบบ PCP      ชนะเลิศ                    =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 3 ตลับ
                      รองชนะเลิศอันดับ 1   =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 2 ตลับ
                      รองชนะเลิศอันดับ 2   =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 1 ตลับ
 - แบบ  สปริง     ชนะเลิศ                 =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 2 ตลับ
                        รองชนะเลิศ            =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณและลูกปืนอัดลม 1 ตลับ

หมายเหตุ:  การแข่งครั้งนี้เป็นแม๊ทช์การกุศล..ถ้วยรางวัลเกียรติยศทั้งหมดอภินันทนาการจาก..นายสนามยิงปืนพระประแดง
เวลาการแข่งขัน     - การยิง 1 สถานี มี 4 เป้าใช้เวลา 5 นาที (จัดท่ายิงและเตรียมตัว 2 นาที เวลาที่ใช้ยิง 3 นาที )                               
                               - จำนวนเป้าที่ใช้แข่งขันมีทั้งหมด 40 เป้า แยกเป็น 10 สถานี ๆ ละ  4  เป้า  ใช้เวลาประมาณ 1 ช.ม.
 การลงทะเบียน       -ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 1,000 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด
                                ทางชมรมฯจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน
                               - กรณีมือใหม่(ไม่เคยลงแข่งขัน) ลดพิเศษ 50% เหลือ 500 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด 
                              - ตั๋วแข่งขันยิงเพิ่มรอบใบละ 300 บาท

ปล. ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น
*****สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ โทร.080-6223712 คุณวิโรจน์ , โทร.081-801-5523  คุณตุ๊

มีครับรางวัล มีทั้งสองประเภทเลย....++++

หมายถึงรางวัลพิเศษสำหรับผู้มาร่วมการแข่งขันครับ มีอะไรบ้าง Huh Grin ไหว้
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:15:16 PM »

วันนี้แวะไปที่สนาม เจอเสือซุ่มครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

+1ครับ  เอามาซ้อมหรือมาปล่อย.....ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
เอามาซ้อมครับพี่ปล่อยเมื่อไรบอกพี่คนแรกเลย +1คืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 09:19:33 PM โดย coko » บันทึกการเข้า
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:18:46 PM »

+1 ครับ กำลังจะกลับแล้วยังควักกล้องออกมาถ่ายอีก คนถ่ายภาพก็ซุ่มเหมือนกัน ไม่อย่างนั้นคงไม่เจอกัน 5555555 คิก คิก
Anirut ( mon )
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:01:58 PM »

แข่งพาดแท่นผมไปดูมาแล้วยังสนุกแต่มีพี่ๆบอกว่าแข่ง field target สนุกกว่า งานนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 19
  พิมพ์