เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระมาเรี่ยไรเงิน  (อ่าน 5955 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 12:39:30 PM »

สมัยที่พ่อผมยังรับราชการอยู่ จับพระที่มาเรี่ยไรไปนั่งหน้าห้องขังซะหลายรายแล้ว........ ถ้าหากติดต่อไปทางวัดต้นสังกัด แล้วไม่ได้เรื่อง ก็นิมนต์เข้าไปนั่งในห้องขังครับ Grin Grin Grin
เข้าไปในห้องขังก็จับสึกก่อนล่ะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 03:37:57 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 09:33:29 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 03:43:00 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อน มีพระเข้ามาเรี่ยไรเงินเหมือนกัน แต่งตัวแบบพระจีน เหมือนเส้าหลินเลย ตกใจ Grin พูดได้แต่ทำบุญ ทำบุญ
ผมเลยถามกลับไป ว่ามาจากวัดเส้าหลิน หรือเปล่า ทำหน้างง แล้วก็เดินออกไปเลย เยาะเย้ย ว่าจะฝากตัวเป็นศิษย์ซะหน่อย อดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องขอวีซ่า และเบอร์โทรด้วยครับ  Grinเผื่อจะไปเรียนด้วย Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 05:44:43 PM »

จำได้ว่าการเรี่ยรายทำบุญผิดวินัยสงฆ์น่ะครับ .......
               อีกพวกที่น่าแจ้งคือ พวกขายตรง ทั้งหลาย คือมันตรงมากครับ มันตรงเข้าบ้านมาเลย เป็นตึกแถวมันเห็นไม่มีคนอยู่หน้าบ้าน ......มันเข้าบ้านมาเลย โผล่ออกมาจากหลังบ้านตกใจ......เอ้ยมรึงเข้ามาทำไม ...... มันบอกขายหมูยอ .... พอเราบอกไม่เอายังไม่ยอมออก .... กลุ่มจริง ๆ  ..... ยังจะขายต่อ บอกไม่ได้ขายคุณ จะขายคนงาน  โดนด่าซ่ะ ก็ บ้านกรู ...กรูไม่ให้เข้า ยัง กวนทีน อีก..... เฮ้อ
แบบนี้สิครับ ถึงน่าจะ "เปิดเผย" Grin
5555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 06:38:45 PM »

Undecided ของผมล่าสุดก็โดนครับ โทรมาถึงที่บ้านครับให้ไปร่วมสร้าง เมร สร้างวัด ไม่รู้ไปเอาเบอร์มาจากที่ไหน ผมงงมาก ๆ เลย โทรมาถึงบ้านอย่างนี้ผิดวินัยสงฆ์หรือเปล่าครับ  Huh

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 07:10:25 PM »

บ้านที่เมืองไทยผม  เป็นร้านค้าขายของด้วย...เขียนติดบ้ายใหญ่กว่าชื่อร้านอีก...ได้ผลดีมากครับ  เขียนว่า..ห้ามเรี่ยไร...
ไม่ใช่ว่าไม่ชอบทำบุญนะครับ  ชอบทำมาตั้งแต่เกิด  แต่ถ้าเจอบ่อยๆก็เซ็งเหมือนกัน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 07:18:24 PM »

Smiley พวกนี้ไม่ใช่พระครับ เป็นพวกหลวกลวง จะมากัน 3-5 คน จะอยู่ใกล้ๆแถวๆนั้น อาจเช่าบ้านอยู่รวมกัน ตอนเช้าไม่บิณฑบาตร สายๆออกเรี่ยไร ตอนเย็นมีเปลี่ยนชุดเหมือนชาวบ้าน สามารถเรียกตำรวจตรวจใบสุทธิได้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 07:27:03 PM »

ด้วยความเคารพครับ........

เวลาเจอไม่ว่าพระมาเอง หรือ คนธรรมดามาเรื่อยไร........

ผมจะตอบว่ายังไม่ทำก่อนครับ ชอบไปทำที่วัดเองครับ.... Grin

ถ้าเจอพวกเซ้าซี้มากๆ ก็จะบอกว่าผมเป็นมุสลิมครับ........ เยาะเย้ย

ขอบคุณครับ................

ปล.- ผมไปหาดใหญ่ เคยเจอนะครับหน้าเดิมๆ บาตรเดิมๆ หรือถังเดิมๆ เหมือนตอนอยู่โก-ลกเป๊ะ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 07:59:31 PM »

ผมไม่ให้ครับ บอกว่าค่อยไปทําที่วัดเอง  บางพวกตื้อมากๆๆ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 08:20:36 PM »

พบพวกบอกว่ามาจากหน่วยงานราชการมาบ่อยครับ หน้าเดิมๆมากร่างกับลูกน้อง น่าเบื่อ Smiley

โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 09:11:39 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อน มีพระเข้ามาเรี่ยไรเงินเหมือนกัน แต่งตัวแบบพระจีน เหมือนเส้าหลินเลย ตกใจ Grin พูดได้แต่ทำบุญ ทำบุญ
ผมเลยถามกลับไป ว่ามาจากวัดเส้าหลิน หรือเปล่า ทำหน้างง แล้วก็เดินออกไปเลย เยาะเย้ย ว่าจะฝากตัวเป็นศิษย์ซะหน่อย อดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องขอวีซ่า และเบอร์โทรด้วยครับ Grinเผื่อจะไปเรียนด้วย Grin
เคยเจอเหมือนกันครับ มาขอที่บ้าน บอกว่ามาจากวัด เส้าหลิน

ผมเลยให้คนงานไปหยิบไม้ในบ้านออกมา แล้วก็ให้คนที่พูดจีนกลางได้

ถามหลวงพี่องค์นั้นว่า พระวัดเส้าหลินโดนไม้ตีแล้วไม่เป็นอะไรจริงหรอ อิอิอิ

พอดีคนมันอยากรู้อยากเห็นอะครับ จะได้ฝากตัวเป็นศิษย์ Smiley

โพธิญาณ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:03:42 AM »

Grin เจอบ่อยครับ เซ้าซี๊มากก็โทรตามตำรวจ เห็นแค่กดโทรศัพท์เท่านั้นแหละ "โกยยยยเถอะโยม" Grin

Grin มีอยู่ครั้งหนึ่งน่าเกลียดสุด เมาแปร้ดมาเลย เปิดประตูร้าน (ร้านเนท) พรวดเกือบถึงตัวผม กลิ่นเหล้าคลุ้งเลย ผมก็เอื้อมมือจับปืนใต้เก๊ะ แต่ยังไม่เอาออกมา มันบอกขอเงิน (ดื้อ ๆ เลย) ก็เลยบอกว่าไม่ให้ ปรากฏว่ามันด่าครับ ผมก็เลยไล่มันไป มันไม่ไปแถมด่าเพิ่มอีกแล้วยังทำท่าจะเดินเข้ามาอีก ผมเลยเอาปืนออกมา "เมิงจะออกไปมั๊ย" แทนที่มันจะกลัว "โห ไอ้สาด แค่นี้เมิงเล่นแรงหรอ กูแค่ขอเงิน" เท่านั้นแหละครับ ผมขึ้นลำแกรก "เมิงจะออกไปดี ๆ มั๊ย" (ลูกค้าในร้านมองหน้าเลิกลั่ก) มันถึงจะค่อย ๆ ถอยหลังออก แต่ก็ยังไม่วายด่า "สาด.....สาด....." พอมันออกไปผมก็ออกตาม มันเดินข้ามถนน ปรากฏว่ามีพวกมันอยู่อีกสามสี่คนรออยู่ ผมเลยยืนถือปืนอยู่หน้าร้าน ดีว่าพวกมันเดินออกไป ผมเลยโทรแจ้งตำรวจ สงสัยพวกมันคงเดาออก รีบเดินจ้ำอ้าวเลย ผมเดินข้ามไปฝั่งตรงข้าม น้องที่ร้านฝั่งตรงข้ามมาถามว่ามีอะไรหรอ ผมก็เลยเล่าบอกไป น้องบอกกลับมาว่า พวกมันยืนคุยกันอยู่ก่อน ได้ยินแว่ว ๆ ว่าเข้าร้านนี้ ได้เงินชัวร์ แล้วมันก็เดินข้ามไปร้านผมคนนึง ที่เหลือที่รออยู่ตะโกนสั่งเหล้าของน้อง แต่น้องเค้าไม่ได้เอะใจ แต่ดีที่ว่าน้องเค้าติดลูกค้าอื่นอยู่เลยยังไม่เอาเหล้ามาให้ พอได้ยินอย่างนี้ ผมตะโกนสั่งพวกเด็ก ๆ ลูกน้องที่อยู่ใกล้ ๆ ให้เอารถมอเตอร์ไซค์ตาม พวกมันหันหลังกลับมาเห็น พวกมันเลยวิ่งแตกฮือไปหมด ผมขี่รถวนหาไม่ปรากฏหัวเลยสักคน แต่ก็ถือเป็นโชคดีของผม ไม่งั้นอาจมีงานใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Undecided ที่น่าผิดหวังที่สุดคือ หลังจากโทรแจ้งเกือบครึ่ง ชม. ครับ กว่าตำรวจจะมา Undecided

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:23:56 AM »

Grin เจอบ่อยครับ เซ้าซี๊มากก็โทรตามตำรวจ เห็นแค่กดโทรศัพท์เท่านั้นแหละ "โกยยยยเถอะโยม" Grin

Grin มีอยู่ครั้งหนึ่งน่าเกลียดสุด เมาแปร้ดมาเลย เปิดประตูร้าน (ร้านเนท) พรวดเกือบถึงตัวผม กลิ่นเหล้าคลุ้งเลย ผมก็เอื้อมมือจับปืนใต้เก๊ะ แต่ยังไม่เอาออกมา มันบอกขอเงิน (ดื้อ ๆ เลย) ก็เลยบอกว่าไม่ให้ ปรากฏว่ามันด่าครับ ผมก็เลยไล่มันไป มันไม่ไปแถมด่าเพิ่มอีกแล้วยังทำท่าจะเดินเข้ามาอีก ผมเลยเอาปืนออกมา "เมิงจะออกไปมั๊ย" แทนที่มันจะกลัว "โห ไอ้สาด แค่นี้เมิงเล่นแรงหรอ กูแค่ขอเงิน" เท่านั้นแหละครับ ผมขึ้นลำแกรก "เมิงจะออกไปดี ๆ มั๊ย" (ลูกค้าในร้านมองหน้าเลิกลั่ก) มันถึงจะค่อย ๆ ถอยหลังออก แต่ก็ยังไม่วายด่า "สาด.....สาด....." พอมันออกไปผมก็ออกตาม มันเดินข้ามถนน ปรากฏว่ามีพวกมันอยู่อีกสามสี่คนรออยู่ ผมเลยยืนถือปืนอยู่หน้าร้าน ดีว่าพวกมันเดินออกไป ผมเลยโทรแจ้งตำรวจ สงสัยพวกมันคงเดาออก รีบเดินจ้ำอ้าวเลย ผมเดินข้ามไปฝั่งตรงข้าม น้องที่ร้านฝั่งตรงข้ามมาถามว่ามีอะไรหรอ ผมก็เลยเล่าบอกไป น้องบอกกลับมาว่า พวกมันยืนคุยกันอยู่ก่อน ได้ยินแว่ว ๆ ว่าเข้าร้านนี้ ได้เงินชัวร์ แล้วมันก็เดินข้ามไปร้านผมคนนึง ที่เหลือที่รออยู่ตะโกนสั่งเหล้าของน้อง แต่น้องเค้าไม่ได้เอะใจ แต่ดีที่ว่าน้องเค้าติดลูกค้าอื่นอยู่เลยยังไม่เอาเหล้ามาให้ พอได้ยินอย่างนี้ ผมตะโกนสั่งพวกเด็ก ๆ ลูกน้องที่อยู่ใกล้ ๆ ให้เอารถมอเตอร์ไซค์ตาม พวกมันหันหลังกลับมาเห็น พวกมันเลยวิ่งแตกฮือไปหมด ผมขี่รถวนหาไม่ปรากฏหัวเลยสักคน แต่ก็ถือเป็นโชคดีของผม ไม่งั้นอาจมีงานใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Undecided ที่น่าผิดหวังที่สุดคือ หลังจากโทรแจ้งเกือบครึ่ง ชม. ครับ กว่าตำรวจจะมา Undecided
พี่นายใหม่ไม่น่าเหนียวเลย ตังค์ร้อยสองร้อยให้มันไปเถอะ.. ไม่ต้องให้เงินสดนะพี่ เปลี่ยนเป็น Federal Silvertip ซะก่อนแล้วค่อยให้มัน.. Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:34:42 AM »

พี่นายใหม่ไม่น่าเหนียวเลย ตังค์ร้อยสองร้อยให้มันไปเถอะ.. ไม่ต้องให้เงินสดนะพี่ เปลี่ยนเป็น Federal Silvertip ซะก่อนแล้วค่อยให้มัน.. Grin

Grin ตอนนั้นมีแต่ 130 เกรนหัวบอล Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:41:24 AM »

Grin ตอนนั้นมีแต่ 130 เกรนหัวบอล Grin
จ่ายถูกกว่าเดิม Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์