เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระมาเรี่ยไรเงิน  (อ่าน 5958 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 10:33:24 AM »

วันนี้มีพระมาเรี่ยไร ขอตั้ง ถังผ้าป่า 
ผม Grin  "ไม่สะดวกครับ"
พระ   Smiley" งั้นทำบุญใสซองล่ะกัน "
ผม Grin   "จะส่งไปรษณีย์ ตามหน้าซองล่ะกันครับ"
พระ Sad "ไม่เป็นไร " พร้อมกับหยิบซองกลับไป
ผม Wink Wink จะแจ้งได้ที่เบอร์ไหน ให้ตรวจสอบครับ  Huh
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 10:36:41 AM »

เดี่ยวนี้แย่นะครับมีหากินแปลกๆ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 10:51:26 AM »

ผิดวินัยสงฆ์ครับ..เท่าที่เคยเจอ จะมากันเป็นคันรถ มีวัยรุ่นเข้ามาขอเรี่ยไร บ้านไหนมีผู้หญิง เด็ก คนแก่อยู่ก็จะพูดจาแกมบังคับให้ทำบุญ..ถ้าไม่ให้ก็แสดงอาการไม่พอใจ..ให้เราทำบุญหรือกรรโชกทรัพย์กันแน่ ผมไม่ให้ครับ..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:13:05 AM »

อ้าว.....ทำบุญทางไปรษณีย์ก็ไม่ยอม แบบนี้เข้าข่ายขัดขวางการทำบุญชัดๆ

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:17:53 AM »

สงสัยจะเป็นแค่.....คนห่มผ้าเหลือง.....ไม่ใช่พระจริง.. ตกใจ

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:21:18 AM »

จำได้ว่าการเรี่ยรายทำบุญผิดวินัยสงฆ์น่ะครับ .......
               อีกพวกที่น่าแจ้งคือ พวกขายตรง ทั้งหลาย คือมันตรงมากครับ มันตรงเข้าบ้านมาเลย เป็นตึกแถวมันเห็นไม่มีคนอยู่หน้าบ้าน ......มันเข้าบ้านมาเลย โผล่ออกมาจากหลังบ้านตกใจ......เอ้ยมรึงเข้ามาทำไม ...... มันบอกขายหมูยอ .... พอเราบอกไม่เอายังไม่ยอมออก .... กลุ่มจริง ๆ  ..... ยังจะขายต่อ บอกไม่ได้ขายคุณ จะขายคนงาน  โดนด่าซ่ะ ก็ บ้านกรู ...กรูไม่ให้เข้า ยัง กวนทีน อีก..... เฮ้อ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:22:22 AM »

สงสัยจะเป็นแค่.....คนห่มผ้าเหลือง.....ไม่ใช่พระจริง.. ตกใจ
ค่อนข้างแน่นอนครับ Grinแต่อยากทราบ เบอร์โทร หรือหน่วยงานที่จะตรวจสอบได้ว่าพระที่มาเรี่ยไรเงินเป็นพระจริง หรือพระปลอมครับ (วันนั้นมีข่าวออกทางโทรทัศน์ แต่ไม่ได้สนใจ จดเบอร์ของหน่วยงานที่ตรวจสอบครับ) Winkบ้านผมเข้าบ่อยมากครับ Wink
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:26:55 AM »

ผมเคยเจอหนักกว่าครับ.........เข้ามาขอความร่วมมือ

จากสมาคม................นอกราชการแห่งประเทศไทย

แต่งตัวชุดซาฟารี.......

เอาแฟ้มมาให้ดู บอกขอความร่วมมือเจ้าของร้านค้า

บอกว่าไม่ใช่มาเรี่ยไร แต่ขอให้ร่วมสนับสนุน

มาทุกปี ปีแรกแฟนผมได้ร่วมไป... ได้ของบูชาในราคา 300 บาท

ปีสองมาอีก แบบเดิมเลย คงจะมีจดไว้ว่าร้านไหนมาแล้วได้

มาครั้งนี้เจอผม ผมเลยบอกว่า ขอร่วมด้วยสัก50-100 ได้ไหม

เวลาทำบุญคนเราต้องทำด้วยใจไม่ใช่แกมบังคับ

มีขั้นต่ำ 300 อะไรแบบนี้ เจ้าหน้าที่เริ่มไม่พอใจ บอกไม่ได้มาขอบริจากนะ

มาขอความร่วมมือ ให้ช่วยสนับสนุน .............เริ่มทำเสียงไม่พอใจ

บอกว่าไม่เป็นไรไม่ให้ความร่วมมือก็ไม่เป็นไร........แล้วก็ทำหน้าไม่พอใจกลับไป

2 ปีแล้วที่ไม่เห็นมาอีกครับ................

ด้วยความเครพครับ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:47:19 AM »

อ้าว.....ทำบุญทางไปรษณีย์ก็ไม่ยอม แบบนี้เข้าข่ายขัดขวางการทำบุญชัดๆ
บุญมันส่งผลช้าน่ะโยม  ทำตอนนี้เห็นผลทันตา  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:48:23 AM »

...ยังไม่เท่าไรครับ  ผมเคยเจอนายตำรวจยศเกินนายร้อย นำบัตรเชิญงานแต่งงานหลานที่จังหวัดข้างเคียงมาส่งให้  (ผมไม่รู้จักเขาเพราะมาจากท้องที่อื่น) วันรุ่งขึ้นมาอีกบอกว่าจะขอเก็บซอง  ผมบอกว่าผมจะไปร่วมงาน  ถ้าไม่ไปจะฝากคนอื่นไปก็ไม่ยอม  จะขอเก็บซองเลย  Shocked  Undecided

...ผมโทร.บอกตำรวจเจ้าของท้องที่  ปรากฏว่านายคนนี้เป็นตำรวจจริง  ทำแบบนี้มานานจนเป็นที่เอือมระอาทั้งของตำรวจและชาวบ้าน (ที่อื่น)  วันนั้นพี่แกเลยโดนท้องที่ไล่ไปเลยครับ อิอิ  :Smiley  Tongue

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:48:43 AM »

จำได้ว่าการเรี่ยรายทำบุญผิดวินัยสงฆ์น่ะครับ .......
               อีกพวกที่น่าแจ้งคือ พวกขายตรง ทั้งหลาย คือมันตรงมากครับ มันตรงเข้าบ้านมาเลย เป็นตึกแถวมันเห็นไม่มีคนอยู่หน้าบ้าน ......มันเข้าบ้านมาเลย โผล่ออกมาจากหลังบ้านตกใจ......เอ้ยมรึงเข้ามาทำไม ...... มันบอกขายหมูยอ .... พอเราบอกไม่เอายังไม่ยอมออก .... กลุ่มจริง ๆ  ..... ยังจะขายต่อ บอกไม่ได้ขายคุณ จะขายคนงาน  โดนด่าซ่ะ ก็ บ้านกรู ...กรูไม่ให้เข้า ยัง กวนทีน อีก..... เฮ้อ
แบบนี้สิครับ ถึงน่าจะ "เปิดเผย"  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:52:05 AM »

ผมเคยเจอหนักกว่าครับ.........เข้ามาขอความร่วมมือ

จากสมาคม................นอกราชการแห่งประเทศไทย

เอาแฟ้มมาให้ดู บอกขอความร่วมมือเจ้าของร้านค้า

บอกว่าไม่ใช่มาเรี่ยไร แต่ขอให้ร่วมสนับสนุน

มาทุกปี ปีแรกแฟนผมได้ร่วมไป... ได้ของบูชาในราคา 300 บาท

ปีสองมาอีก แบบเดิมเลย คงจะมีจดไว้ว่าร้านไหนมาแล้วได้

มาครั้งนี้เจอผม ผมเลยบอกว่า ขอร่วมด้วยสัก50-100 ได้ไหม

เวลาทำบุญคนเราต้องทำด้วยใจไม่ใช่แกมบังคับ

มีขั้นต่ำ 300 อะไรแบบนี้ เจ้าหน้าที่เริ่มไม่พอใจ บอกไม่ได้มาขอบริจากนะ

มาขอความร่วมมือ ให้ช่วยสนับสนุน .............เริ่มทำเสียงไม่พอใจ

บอกว่าไม่เป็นไรไม่ให้ความร่วมมือก็ไม่เป็นไร........แล้วก็ทำหน้าไม่พอใจกลับไป

2 ปีแล้วที่ไม่เห็นมาอีกครับ................

เคยเจอครับ....ผมเถียงอยู่พักหนึ่ง..เลยโทรไปสอบถาม ว่ามีองค์กรนี้อยู่จริง หรือเปล่า   และ  องค์กรใหญ่ ของรัฐ ที่เขาอ้างถึง  ได้มีโครงการให้เจ้าหน้าที่ออกไปเรี่ยไร  เงิน แบบนี้หรือเปล่าเขาบอกว่าไม่มี  เหลียวดูข้างหลัง   พวกโกยแนบไปเลยครับ....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 11:52:59 AM »

...เคยเจอเหมือนกันครับ  มีสมุนใส่เสื้อยืดคอกลมขาวขลิบสีเลือดหมูมาด้วย  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 12:07:12 PM »

สมัยที่พ่อผมยังรับราชการอยู่ จับพระที่มาเรี่ยไรไปนั่งหน้าห้องขังซะหลายรายแล้ว........ ถ้าหากติดต่อไปทางวัดต้นสังกัด แล้วไม่ได้เรื่อง ก็นิมนต์เข้าไปนั่งในห้องขังครับ Grin Grin Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 12:21:55 PM »

หลงรัก
ครับ
หน้าเห็นใจนะ
อุดส่ามาบอกบุญ............
 ตกใจ
ดูจากข่าว....
บางพวกนรก ยังไม่ได้รับไป...เดินสาย.....อยู่
 หลงรัก น้ำลายหก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์