เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:51:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไรถึงไม่กลัวกัน  (อ่าน 3092 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 08:43:23 AM »

ผมเห็นหลายๆท่านซื้อปืนใหม่เพิ่มขึ้นมาตลอด     ในสถานการณ์แบบนี้มีข่าวว่าอาจจะมีการคืนปืนให้หลวง     ท่านเหล่านั้นไม่กลัวกันหรือ     และที่สำคัญอย่างไรพรรค  รักคนไทย   ก็คงได้เป็นรัฐบาลแน่นอน      ท่านเหล่านั้นไม่กลัวถูกสั่งยึดหรือใช้วิธีอื่นๆ    ให้ใช้ปืนไม่ได้หรือครับ      สำหรับผม  กลัวครับ    Grin Grin Grin   ไม่กล้าซื้อใหม่อีกเลยครับ     ถ้าจะซื้อใหม่คงต้องรอจนแน่ใจว่าความคิดนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกแล้วครับ    Grin Grin Grin Grin Grin
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 08:58:12 AM »

เรื่องยึดปืนไม่กลัวครับเพราะเชื่อว่าเป็นไปได้ยากมากๆ ยึดจริงๆก็คงไม่คืนให้หรอกครับ
ที่กลัวกันคือการจำกัดจำนวน การจำกัดขนาด การสร้างเงื่อนไขแปลกๆให้ขอ ป.3ยากๆเท่านั้น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 09:09:28 AM »

สถานการณ์ยังงี้ยิ่งรีบซื้อครับ........

ถือคติ

"ทำสิ่งที่ดีที่สุดที่ทำได้ในวันนี้ เพื่อทางเลือกและศักยภาพที่มากกว่าในวันหน้า" เยาะเย้ย

ที่ผมสงสัยจริงๆ จังๆ คือคนที่ไม่มีปืนเขาไม่กลัวโจรเลยรึไง?HuhHuh?? หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 09:49:02 AM »

สถานการณ์ยังงี้ยิ่งรีบซื้อครับ........

ถือคติ

"ทำสิ่งที่ดีที่สุดที่ทำได้ในวันนี้ เพื่อทางเลือกและศักยภาพที่มากกว่าในวันหน้า" เยาะเย้ย

ที่ผมสงสัยจริงๆ จังๆ คือคนที่ไม่มีปืนเขาไม่กลัวโจรเลยรึไง?HuhHuh?? หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 10:06:35 AM »

Wink ไม่กลัวจะยึดปืนในอนาคตคับ...

กลัววันนี้ไม่มีปืนมากกว่าคับ...

เพราะถ้าหากคืนนี้เกิดอะไรขึ้นจะเอาอะไรป้องกันชีวิตและทรัพย์สินล่ะคับ...  Wink
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:37:54 AM »

Cheesy
Wink ไม่กลัวจะยึดปืนในอนาคตคับ...

กลัววันนี้ไม่มีปืนมากกว่าคับ...

เพราะถ้าหากคืนนี้เกิดอะไรขึ้นจะเอาอะไรป้องกันชีวิตและทรัพย์สินล่ะคับ... Wink
ไม่กลัวยึดครับ ผมแก่แล้วขี้ลืมชอบทำหายอยู่เรีอยๆ  ไม่กลัวไม่มีปืนครับ?เพราะยังไงก็จะ มีไห้ได้? Grin Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:54:49 AM »

เรื่องยึดปืนไม่กลัวครับเพราะเชื่อว่าเป็นไปได้ยากมากๆ ยึดจริงๆก็คงไม่คืนให้หรอกครับ
ที่กลัวกันคือการจำกัดจำนวน การจำกัดขนาด การสร้างเงื่อนไขแปลกๆให้ขอ ป.3ยากๆเท่านั้น

ใช่ครับ  ไม่กลัวถูกยึด แต่กลัวว่าอนาคตจะซื้อยากขึ้น  เพราะฉนั้น

จะขอ...ก็รีบขอ...อย่ารอให้ถึงปีหน้า...

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:57:49 AM »

Grin แปลกจัง ทำไมผม เหมือนพี่ ๆหลายๆท่าน ความจำเริ่มไม่ค่อยดี ไปวางไว้ที่ไหนไม่รู้ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 12:21:26 PM »

อนาคตจะเป็นอย่างไรก็ช่างมัน... แต่...วันนี้ขอให้ได้มี...ในสิ่งที่อยากมีไว้ก่อน
วันที่ 6 กพ. ก็อย่าลืมไปใช้สิทธิ์กันนะครับ อะแฮ่ม...เบอร์เก้าไม่กาเด้อ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 12:23:47 PM »

ลองคิดดูเล่น ๆ ว่าปืนที่พี่น้องชาวใต้ เพิ่งซื้อไปนะจำนวนเท่าไร

ถ้ายึดคืน แล้วเขาจะเอาอะไรปกป้องครอบครัวเขา

ผมว่าไม่มีใครยอม หรอก โดยเฉพาะพี่น้องชาวใต้ ที่ชีวิตเสี่ยงอยู่ทุกวัน นี่ก็ตายกันทุกวัน ไม่เห็นมีใครมารับรองความปลอดภัยให้ซักที

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 12:27:35 PM »

พี่ sitng วันเสาร์นี้ ไป สยป.ตร. หรือเปล่าครับ?

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 01:57:25 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินถ้ายึดจริง    ก็จะไม่คืนครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    สมมุติว่าเกิดออกกฎกระทรวง  หรือกฎหมายออกมา     จริง   น้ำลายหก น้ำลายหก

เราก็เป็นโรคความจำเสื่อมขึ้นมากระทันหัน         มีบ้านพักอาศัยหลายแห่งครับ    บ้านพ่อ  บ้านแม่  บ้านพี่ ฯลฯ  จำไม่ได้ว่า

เก็บปืนไว้ที่ไหน
     หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 02:08:48 PM »

เพราะอะไรถึงไม่กลัว?? เพราะไม่น่ากลัว?? อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 02:16:40 PM »

อนาคตจะเป็นอย่างไรก็ช่างมัน... แต่...วันนี้ขอให้ได้มี...ในสิ่งที่อยากมีไว้ก่อน
วันที่ 6 กพ. ก็อย่าลืมไปใช้สิทธิ์กันนะครับ อะแฮ่ม...เบอร์เก้าไม่กาเด้อ... Grin
ผมจะซื้ออีกครับ  แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนอีกดีกำลังมองที่ เควิน.380ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 03:16:09 PM »

....ผมว่าผมไม่กลัวนะ....กลัววันนี้ไม่มีปืนมากกว่า...จะยึดก็ยึดไม่คืนซะอย่าง...

หน้า: [1] 2
  พิมพ์