เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:18:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล้าสุด Ruger Vaguero  (อ่าน 5706 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 09:57:04 AM »

สำหรับแฟนๆ Single Action นะครับโดยเฉพาะแฟน Ruger ผมเพิ่งอ่านหนังสือปืนที่นี่เสร็จเห็นข่าวน่าสนใจจึงนำมาเล่าสู่กันฟัง Ruger จะนำปืน Ruger Vaguero รุ่นใหม่ 2005 lineup ออกมาขายนะครับ จะต่างกับรุ่นเก่าคือตัวโครงปืนจะเล็กกว่าเก่านิดหน่อย และโม่ก็จะเล็กกว่า มีให้เลือกทั้ง Stainless Steel , Blue , Color case blue มีความยาวลำกล้องหลายขนาด ยิงด้วยลูก .357 และ .45 Colt และจะมี Ruger Blackhawk รุ่นครบรอบ 50 ปี Limited edition ขายด้วย ท่านใดที่เล็ง Ruger Single Action ไว้ถ้ารอได้น่าจะสั่งจองนะครับ จบรายงานข่าว Wink
The New Vaquero incorporates Sturm, Ruger’s slimmer pre-1962 “XR-3” style grip frame and a smaller cylinder frame with a unique reverse indexing pawl, which positively aligns the cylinder with the loading gate cutout for easy loading and unloading of cartridges. The New Vaquero also features a recontoured hammer and new hammer spring for the smoothest, easiest cocking ever. Other new features include a beveled cylinder for easier holstering, checkered “hard rubber” grips, and a crescent-shaped ejector rod head. The New Vaquero family will include both“color-case” blued and stainless steel models in .357 Magnum and .45 Colt calibers, with barrels lengths of 4 5/8”, 5 1/2”, and 7 1/2”.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2005, 10:07:02 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 10:29:39 AM »

ถ้าแบบนี้ผมคงต้องตามเก็บรุ่นเก่าก่อน เข้าไปมองๆ.45โคลท์ใว้เหมือนกัน
รุ่นใหม่ออกมารุ่นเก่าคงหยุดการผลิต จะกลายเป็นของหายาก

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:33:00 AM »

Smiley

ขอบคุณครับพี่เจษ ผมเห็นรูปและเรื่องจากหนังสือ Handgun เล่มล่าสุดนี้ สวยมากเลยครับ แต่ไม่ได้ลงราคาขายปลีกเอาไว้

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 12:17:47 PM »

ตอนนี้ผมก็ได้แต่คอยมองๆสองคน อาเจษ กับ คุณบุญ ดูซิว่าสองคนนี้จะซื้อปืนอะไรเป็นกระบอกแรกของปีนี้ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 10:27:44 PM »

เย้ดีใจจังผมก็แฟนคาวบอยเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะมีปัญญาได้เป็นเจ้าของหรือเปล่า............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:09:55 PM »

Wink ขอบคุณคับพี่เจษที่กรุณาส่งข่าว...

แต่แถวๆนี้คงหายากหน่อยล่ะคับ...  Cheesy
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2005, 11:58:41 PM »

Smiley

ขอบคุณครับพี่เจษ ผมเห็นรูปและเรื่องจากหนังสือ Handgun เล่มล่าสุดนี้ สวยมากเลยครับ แต่ไม่ได้ลงราคาขายปลีกเอาไว้

พี่ครับ    หนังสือ  Handgun    ขอดูรูปบ้างดิครับ   Huh

อยากได้หนังสือด้วยครับ    น้ำลายหก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 05:54:04 AM »

อ้างถึง
อ่านเล่มเดียวกันแหละ คงกลางๆปีกว่าจะรู้ว่าเท่าไหร่
อ้างถึง
ตอนนี้ผมก็ได้แต่คอยมองๆสองคน อาเจษ กับ คุณบุญ ดูซิว่าสองคนนี้จะซื้อปืนอะไรเป็นกระบอกแรกของปีนี้
คงอีกนาน อยากได้ไปหมดแต่ไม่มีเฮิน ยากจนแต่รสนิยมสูง Wink
อ้างถึง
แต่แถวๆนี้คงหายากหน่อยล่ะคับ... 
ให้ร้านปืนสั่งได้ไหมครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 07:39:06 AM »

ผมคงต้องเก็บเงินเดือนละ100-150
ถ้าถูกหน่อยอย่างพวกลูกโม่ก็สามเดือนกว่าๆ ไม่เกินเดือนมีนาคงได้
แต่ถ้าของแพงอย่างออโต ก็คงเกือบๆปลายปี
คุณSigProคงไม่ต้องรอดูผมกับคุณเจษหลอกครับ ซื้อต่อไปได้เลย
วันนี้พาเพื่อนไปจองSiG P220 .45มาหนึ่งกระบอก ลองจับดูแล้วด้ามบ้างจับได้ถนัด
กว่าขนาด9มาก ด้าม.45กำลังถนัดมือเลย เมื่อก่อนไม่ชอบซิกเพราะด้ามอวบจับไม่ถนัด แต่วันนี้เปลี่ยนใจเป็นชอบ
แล้ว ถ้ามีโอกาสได้ยิงอาจจะหลงรักก็ได้

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 07:42:20 AM »

ถ้าว่างๆก็เชิญมาเที่ยวที่เวกัสบ้างนะครับ จะให้ลองยิงซิกทั้ง 3 กระบอกที่มี เผื่อจะได้ตกหลุมรักซิกมากกว่าที่เป็นอยู่ หลงรัก

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 08:24:01 AM »

ข้อความโดย: SigPro 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ถ้าว่างๆก็เชิญมาเที่ยวที่เวกัสบ้างนะครับ จะให้ลองยิงซิกทั้ง 3 กระบอกที่มี เผื่อจะได้ตกหลุมรักซิกมากกว่าที่เป็นอยู่

ได้เลยครับต้องไปแน่ อยากไปเหมือนกัน ถ้าโชคดีอาจได้เงินพอซื้อปืน วันนี้ไปสนามเอารูเกอร์.44แมกติดไปด้วย
ซื้อกระสุนจากทางสนาม โครตแพงเลย 50นัด ตกเกือบ16เหรียญ   ยิงแล้วรู้สึกว่าไม่แรงสะใจ แล้วเวกัสมี44ให้ยิงหรือเปล่าครับ
จะได้หาลูกแรงๆไปยิง

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 01:18:55 PM »

ผมไม่มีครับ ปืนแรงๆขนาดนั้น แต่ที่ร้านมี สมิธ-500 ให้เช่ายิง

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 04:21:05 PM »

น้ำลายหก  อิจฉาครับ  อิจฉา         
ถ้าว่างๆก็เชิญมาเที่ยวที่เวกัสบ้างนะครับ จะให้ลองยิงซิกทั้ง 3 กระบอกที่มี เผื่อจะได้ตกหลุมรักซิกมากกว่าที่เป็นอยู่

ได้เลยครับต้องไปแน่ อยากไปเหมือนกัน ถ้าโชคดีอาจได้เงินพอซื้อปืน วันนี้ไปสนามเอารูเกอร์.44แมกติดไปด้วย
ซื้อกระสุนจากทางสนาม โครตแพงเลย 50นัด ตกเกือบ16เหรียญ ยิงแล้วรู้สึกว่าไม่แรงสะใจ แล้วเวกัสมี44ให้ยิงหรือเปล่าครับ

ทำไมกระสุนถูกกันแบบนี้       ผมยิง  .๔๔   นัดละ   ๕๐  บาท  ครับ   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2005, 04:36:33 PM »

ซื้อกระสุนจากทางสนาม โครตแพงเลย 50นัด ตกเกือบ16เหรียญ ยิงแล้วรู้สึกว่าไม่แรงสะใจ แล้วเวกัสมี44ให้ยิงหรือเปล่าครับ

ทำไมกระสุนถูกกันแบบนี้       ผมยิง  .๔๔   นัดละ   ๕๐  บาท  ครับ 
16เหรียญ ถ้าผมอัดเองได้เกือบๆ200นัดครับ
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2005, 08:49:47 AM »

ผมคงจะต้องไปขอศึกษาการอัดลูกเองกับคุณบุญแล้วละครับ  เพราะเพิ่งจะไปเจอกลุ่มยิง IPSC- IPDA มา เขายิงกันทุกอาทิตย์เลย ท่าทางจะจนแน่....งานนี้

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์