เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:23:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทดสอบปืนรุ่นนี้บ้างแล้ว  (อ่าน 9394 ครั้ง)
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 10:21:32 PM »

ได้รับปืนแล้วครับ....ยิงดี...ไกคมครับ...กลุ่มก้อดีครับ(ให้ครูฝึกยิงให้)...ผมยังไม่เก่งครับ...ไว้จะเอารูปลงให้ดูครับ Grin
สัดส่วนโดยรวมไม่ใหญ่ไปครับ...ขนาดพอดีมือครับ(พอดีมือค่อนข้างใหญ่) ...งานก้อสมควรแก่ราคาครับ Grin

ยินดีด้วยครับพี่ที่ได้รับปืนแล้ว แต่เป็นของโครงการไหน  เลขที่สัญญาเท่าไหร่ บริษัทิอะไรครับพี่ เผื่อเป็นข้อมูลให้พี่ ๆและเพื่อน ๆในบอร์ดที่จองไว้ได้รับทราบเป็นข้อมูลในการรอคอย น้ำลายหก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 10:42:38 AM »

หนังสือ อวป.ฉบับ 384 ลงทดสอบแล้วครับ
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:18:08 PM »

พันธมิตรเพื่อประชาธิปไตย ฟังชื่อแล้วน่าเลื่อมใสนะแต่ดูจากความจริงที่ผ่านมา(ตามความคิดผมนะอาจไม่ถูกต้องก็ได้) มันไม่มีอะไรเลยที่ส่อให้เห็นว่าเพื่อประชาธิปไตย สมัยทหารออกมาครองเมืองยึดอำนาจประชาชนก็ไม่เห็นคนกลุ่มนี้ออกมาเดินขบวนเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างไร ตรงกันข้ามกลับไปนั่งกินเลี้ยงฉลองความสำเร็จกับเผด็จการ อีกทั้งบรรดาสาวกบางคนก็ได้ดิบได้ดีกับตำแหน่งหน้าที่ที่ทหารเผด็จการมอบให้  และรัฐธรรมนูญฉบับนี้ก็ริดรอนอำนาจประชาชน ยกตัวอย่างเช่นให้เลือกตั้งสว. 176 แต่งตั้ง174 คน เห็นชัดๆแบบนี้ นี่หรือครับรัฐธรรมนูญที่ให้สิทธิประชาชนเพิ่มขึ้น รัฐธรรมนูญที่ร่างโดยตั้งบนสมมุติฐานว่าประชาชนโง่ ผมไม่เห็นด้วยครับ  ไหว้

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:35:29 PM »

ขอโทษครับตอบผิดกระทู้ ไม่รู้มันมาลงในกระทู้นี้ได้ไง คงเผลอเลอไปหน่อยไม่เกี่ยวกับปืนเลย ขอโทษครับ ผมขอย้ำนะครับว่าที่ผมเขียนกระทู้เกี่ยวกับพันธมิตรนั้นเป็นความคิดส่วนตัวอย่ามาเชื่อผมครับอาจไม่ถูกต้องก็ได้ครับ แต่วิพากไปอย่างสุจริตใจครับ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
POL 2519
ชีวิตเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะปฏิบัติได้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 04:18:59 PM »

ถ้าอย่างไร รอเจ้าของกระทู้ ทดสอบแล้วนำมาให้เพื่อนสมาชิกดูด้วยน่ะครับ
คุณ Thatago นี่อยู่ที่ นครสวรรค์หรือเปล่าครับ

มีสติ ก่อนที่ใช้อาวุธปืนแต่ละครั้ง
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 03:58:09 PM »

เยี่ยมยอดครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Kamthon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:35:36 PM »

ยังไม่มีผลการทดสอบ Beretta Px4 Storm คงต้องรอ จขกท รับมาแล้วลองยิงทดสอบให้ดู ผมฝากไว้ให้ชมก่อนรับตัวจริงครับ

สวยครับ อยากได้มาก มีจำหน่ายร้านไหน ครับ หรือปืนโครงการ ครับ
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:11:42 AM »

เคยลองจับแล้วครับเข้ามือดี ใช้ง่ายครับ Grin

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
popularman
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:07:48 AM »

อันนี้หรือเปล่าครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=52162.0
yongheng
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:17:37 PM »

พันธมิตรเพื่อประชาธิปไตย ฟังชื่อแล้วน่าเลื่อมใสนะแต่ดูจากความจริงที่ผ่านมา(ตามความคิดผมนะอาจไม่ถูกต้องก็ได้) มันไม่มีอะไรเลยที่ส่อให้เห็นว่าเพื่อประชาธิปไตย สมัยทหารออกมาครองเมืองยึดอำนาจประชาชนก็ไม่เห็นคนกลุ่มนี้ออกมาเดินขบวนเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างไร ตรงกันข้ามกลับไปนั่งกินเลี้ยงฉลองความสำเร็จกับเผด็จการ อีกทั้งบรรดาสาวกบางคนก็ได้ดิบได้ดีกับตำแหน่งหน้าที่ที่ทหารเผด็จการมอบให้  และรัฐธรรมนูญฉบับนี้ก็ริดรอนอำนาจประชาชน ยกตัวอย่างเช่นให้เลือกตั้งสว. 176 แต่งตั้ง174 คน เห็นชัดๆแบบนี้ นี่หรือครับรัฐธรรมนูญที่ให้สิทธิประชาชนเพิ่มขึ้น รัฐธรรมนูญที่ร่างโดยตั้งบนสมมุติฐานว่าประชาชนโง่ ผมไม่เห็นด้วยครับ 

ขอโทษครับตอบผิดกระทู้ ไม่รู้มันมาลงในกระทู้นี้ได้ไง คงเผลอเลอไปหน่อยไม่เกี่ยวกับปืนเลย ขอโทษครับ ผมขอย้ำนะครับว่าที่ผมเขียนกระทู้เกี่ยวกับพันธมิตรนั้นเป็นความคิดส่วนตัวอย่ามาเชื่อผมครับอาจไม่ถูกต้องก็ได้ครับ แต่วิพากไปอย่างสุจริตใจครับ

อย่าพูดเรื่องการเมืองเลยครับ ท่านจะติพันธมิตร ท่านรู้ข้อมูลมากแค่ไหน ท่านเคยฟังหรือเปล่าว่าพวกนี้ทำทุกอย่างเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองแค่ไหน ผมเองเลือกพรรคไทยรัก แถมมีบัตรสมาชิกพรรคไทยรักไทยไทยด้วยซ้ำ เท่ากับว่าผมเลือกพวกนี้เข้าไปโกงกินประเทศ อาศัย ส.ส.300กว่าคนเสียงข้างมากเอา ปตท. ไปขาย แล้วหลอกประชาชนได้ประโยชน์  น้ำมัน ขึ้นเอาๆ ราคาจริงไม่ใช่ราคานี้นะครับ ผลเป็นยังไง น้ำตาลขึ้นทีกิโลละ 5 บาท ไม่เคยมีหลอกครับ อย่างมากก็ขึ้น .50+1.50บาท แล้วอย่างอื่นขึ้นหมด แล้วตอนนี้ข้าวของลงไหมครับ คนที่ลำบากคือประชาชนตาดำๆนี่แหละ  15 ตระกูลพรรคไทยรักไทยซื้อหุ้น ปตท.ถือหุ้นใหญ่เป็นอันดับต้นๆ ยังไม่รวม นอมีนีหัวดำนะครับ ก่อนขาย ปตท.ๆ มีกำไร ปีละประมาณ 5000 ล้านบาท แต่พอขายให้รัฐบาลชุดนี้ ปีเดียว ปตท. มีกำไร 120,000 แสนสองหมื่นล้านนะท่าน ปีต่อมาก็แสนกว่าล้านทุกปี  กำไรครึ่งหนึ่ง 60,000 ล้าน ต้องแบ่งให้ผู้ถือหุ้น 60,000 เอามาจากไหน ก็เงินของผมและพวกท่านที่ต้องซื้อน้ำมันแพง ข้อมูลนี้เช็คได้จาก ตลาดหลักทรัพย์ได้ครับ ดีที่การไฟฟ้า และ น้ำประปาไม่โดนขายไปด้วย ก็เพราะได้พันธมิตรมิใช่หรือ ส.ว.รสนา เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ ออกเงินเองฟ้องศาลปกครอง ไม่ให้การไฟฟ้าถูกขาย ไม่งั้น ผมและท่านก็ต้องจ่ายค่าไฟแพงอีก 2-3 เท่าตัว ผมเหนื่อยกับคนที่ไม่รู้ข้อมูล ผมพิมพ์ไม่เก่งผมจิ้มทีละตัวเพื่ออธิบายให้ท่านและคนอื่นเข้าใจ ทุกวันนี้ ส.ว. รสนา ก็ถูก ส.ส. ส.ว. พรรคพลังประชาชนลังแกถอดถอนแก เพื่อจะได้ไม่มีใครมาขวางพวกมัน ทักษิณก่อนเป็นนายก มีทรัพย์สิน ประมาณ 20,000 แต่ตอนนี้มีเป็นแสนล้านเอามาจากไหน มีอีกเยอะมากครับท่าน ถ้าท่านอยากรู้ ไม่เข้าข้างคนผิด ไม่เห็นแก่ผลประโยชน์เล็กน้อยที่ได้รับ ลองเปิดใจรับข้อมูลอีกด้านแล้วประเมิณด้วยตัวเอง ท่านก็จะรู้ว่าควรจะอยู่ข้างไหน ยังไม่รวมพวกที่ออกมาจาบจ้วงในหลวงของเรานะครับ ลองฟังดูครับว่ามันจาบจ้วงยังไง ผมพร้อมที่จะเอาทุกอย่างเข้าแลก เพื่อในหลวงของผม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์