เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:28:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลปืน .38 SMITH & WESSSON  (อ่าน 13227 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 07:34:56 PM »

ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับปืนลุกโม่ จุดสามแปด ของสมิธฯแล้ว ก็คิดถึงเมืองไทยจนแทบน้ำตาไหล

สำนวนอย่างนี้ ตัวจริงแน่นอน

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 11:30:37 AM »

ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับปืนลุกโม่ จุดสามแปด ของสมิธฯแล้ว ก็คิดถึงเมืองไทยจนแทบน้ำตาไหล

สำนวนอย่างนี้ ตัวจริงแน่นอน

สวัสดีครับพี่ชลธิต และพี่บุญ รวมทั้งพี่น้องทุกท่าน ผมเองไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ ยังคิดถึงพี่น้องอยู่เสมอ ส่วนพี่บุญบอกว่าสาวแหม่มกักตัวไว้ คงไม่หรอกครับ ที่ถ่ายคู่ด้วยนั้นก็แฟนชาวบ้านเขา(แต่พอดีเรียนด้วยกัน เลยขอถ่ายรูปคู่) ไม่มีสิ่งใดซื่อสัตย์ต่อเราเท่ากับปืนและเครื่องกระสุนในมือเราอีกแล้วละครับ คิดถึงกลิ่นหอมของดินส่งกระสุน เสียงแซะๆแห่งการไดร์ฟราย ด้ามปืนลูกโม่เข้ากริปกระชับในง่ามมือ โอย.....โว้ย คิดถึงปืนลูกโม่สามแปดและสนาม สยปใ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 02:19:30 PM »

ไม่มีสิ่งใดซื่อสัตย์ต่อเราเท่ากับปืนและเครื่องกระสุนในมือเราอีกแล้วละครับ คิดถึงกลิ่นหอมของดินส่งกระสุน เสียงแซะๆแห่งการไดร์ฟราย ด้ามปืนลูกโม่เข้ากริปกระชับในง่ามมือ โอย.....โว้ย คิดถึงปืนลูกโม่สามแปดและสนาม สยปใ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ไปโดนสาวแหม่มหลอกหรือครับ... ต่อว่าซะไม่เหลือดี...
แล้วที่ถ่ายรูปกับแหม่มแฟนชาวบ้าน... แฟนเขาว่าอย่างไรเล่าครับ... ฮา

คิดถึงคุณพลายแก้วเสมอ... ที่ร่ายร้อยแก้วจีบสาวข้ามทวีปน่ะ... เพื่อนๆพี่น้องๆ ยังจำตำนานฉากหนึ่งของเว็บ อวป. ฉบับสีสรรแวววาววาบวับพริ้งพรายเหมือนไชยยา มิตรชัย สวมเครื่องทรงเต็มยศสะบัดมือรำฯ ร่ายมนต์สะกดนางเอกเงินล้านบนจอเงินเชียวครับ...

ตอนนี้สาวท่านนั้นทิ้งปืนชั่วคราว... กำลังต่อปริญญาโทเหมือนกันครับ... จ๊ากซ์
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 09:42:00 PM »

ไม่มีสิ่งใดซื่อสัตย์ต่อเราเท่ากับปืนและเครื่องกระสุนในมือเราอีกแล้วละครับ คิดถึงกลิ่นหอมของดินส่งกระสุน เสียงแซะๆแห่งการไดร์ฟราย ด้ามปืนลูกโม่เข้ากริปกระชับในง่ามมือ โอย.....

เด็ด

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 11:27:38 PM »

Grinพี่พลายกลับมาแล้ววุ้ย...............ในหนังน่าจะเป็น 38 ครับแต่ผมว่าไม่น่าจะใช้ smit น่าจะเป็น Colt ดีแทคทีฟ มากกว่า...ว่าแต่กลับเมื่อไรครับ จะได้ไปมองสาวเอ๊ยไปยิงปืนกัน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 10:01:07 AM »

1.  ขอบคุณ Tao bangkhae  ที่ให้ข้อมูลฯผมสำเนาข้อความแจกเพื่อน ๆ ที่มีปืนด้วยแล้ว มีประโยชน์มาก  ( แต่ละคนมีเพื่อเก็บจริงๆ ดูไม่จืดเลยแต่ละกระบอก)
  2.  และ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ.....
  3.  ส่วนอายุปืน  รุ่นปืน  ผมทราบแล้วครับ
  4 อื่นๆ... คุณสมบัติ / ประสิทธิภาพของกระสุน.38 แต่ละชนิด ท่านใดมีข้อมูลช่วยอนุเคราะห์หน่อยครับ
ยินดีรับใช้ในทุกโอกาสครับ................เรื่องประสิทธิภาพกระสุน ไม่ค่อยถนัดครับ....ไม่งั้นจะตอบให้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์