เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:36:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องตำรวจที่โดนยิง(อยุธยา)  (อ่าน 9053 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 06:33:59 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 07:30:39 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านผู้ล่วงลับด้วยครับ
ขอให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ตำรวจดีดีที่มีอยู่มาก
ส่วนคนร้ายอิทธิพลที่ใช้ปืนในทางไม่ถูกต้อง
ขอให้ได้รับผลกรรมด้วยกระสุนมากหลายเท่าทวีคูณ
ไอ้พวกนี้มันน่าโดนซุ่มให้เจ๋งๆซักที 
รวมทั้งไอ้พวกแก๊งมอไซด้วย
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 08:52:59 PM »

ขอสแดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อครอบครัวท่านสารวัตครับ  ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ
โจรที่ฉลาดหรือมืออาชีพจะไม่ยิงตำรวจครับเพราะรู้ว่าตร.จะตามล่าแบบสุดชีวิตครับแต่นี่ผมว่า
มาเฟียหรือผู้มีอำนาจครับถึงทำได้เพราะถึงลูกน้องถูกจับก็ติดคุกแต่ชื่อครับติดเป็นพิธีเฉยๆ
เพราะฉนั้นผู้มีอำนาจการเมืองใช้อำนาจน่ากลัวครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
mewman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:07:09 PM »

กรมตำรวจน่าจะนำกรณีนี้ เป็นกรณีศึกษา เพื่อการปรับปรุง การออกตรวจ หรือ ขณะปฏิบัติหน้าที่ ควรจะมีอย่างน้อย 2 คน พร้อมเสื้อกันกระสุน และ อวป ควรมีมาตราฐาน เคยได้ยินว่าตำรวจต้องออกเิงินซื้อปืนเอง

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อครอบครัวของท่่านตำรวจที่เสียชีิวิต และ ขอให้จับผู้ร้ายมาลงโทษให้ได้โดยเร็ว
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:10:37 PM »

อย่าว่าแต่เสือ้เกราะเลยครับ แค่ปืนที่ใช้ยังต้องออกเองเลยครับ บางครั้งยังมาซื้อหลังวังเลยเนื่องจากรอปืนโครงการไม่ไหว ไม่เหมือนของพี่กันมีแจกให้
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 10:21:23 PM »

กรมตำรวจน่าจะนำกรณีนี้ เป็นกรณีศึกษา เพื่อการปรับปรุง การออกตรวจ หรือ ขณะปฏิบัติหน้าที่ ควรจะมีอย่างน้อย 2 คน พร้อมเสื้อกันกระสุน และ อวป ควรมีมาตราฐาน เคยได้ยินว่าตำรวจต้องออกเิงินซื้อปืนเอง

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อครอบครัวของท่่านตำรวจที่เสียชีิวิต และ ขอให้จับผู้ร้ายมาลงโทษให้ได้โดยเร็ว
Grin Grin
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 11:01:07 PM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจอย่างสุดซิ้งต่อการจากไปของท่านสารวัตรครับ
 ผมเชื่อว่าเจ้าหน้าที่จะต้องติดตามคนชั่วมาลงโทษโดยเร็วครับ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 11:08:34 PM »

ทำไมตำรวจดีๆถึงอายุสั้นนัก

เสียใจจริงๆ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 12:57:21 AM »

ลักษณะ การลงไปตรวจค้น แบบนี้  ผมว่าพวกวัยรุ่นหรือพวกมียาเสพติดหรือเปล่าครับ  อาจจะมีปืน พอเห็นตำรวจแล้วตัวเองมีปืน ก็เลยยิงใส่ก่อนอ่ะครับ   คาดเดาเอานะครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 04:07:32 AM »

กรณีนี้ สารวัตร ว.14 แล้วกำลังจะกลับบ้านไปพักผ่อนครับ

กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 08:01:17 AM »

กรณีนี้มองอีกด้านก็ดีเหมือนกัน ไม่ใช่ดีเพราะ ตร. ถูกยิง  แต่จะดีเพราะข่าวนี้จะทำให้ ตร. ผู้ใหญ่ตื่นตัวและคิดทำอะไรเสียบ้าง จังหวัดนี้มีแต่พวกเส้นใหญ่ แก๊งล่อลวง แก๊งข้างถนน แก๊งซิ่ง ฯลฯ  ก่อนนี้ก็เป็นข่าวตลกและนักข่าวยังโดน...เลย
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 09:03:41 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 09:53:15 AM »

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวตำรวจที่ เสียชีวิตครับ   ท่านผู้ปกครองทั้งหลายต้องช่วยกันแล้วครับ งานนี้
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 01:31:57 PM »

......รอดูการเปลี่ยนแปลง  การปรับเปลี่ยนยุทธวิธี  การล้าง (บาง) พื้นที่  ...ของเจ้าหน้าที่ตำรวจ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2006, 01:35:40 PM »

ในฐานะที่เป็นตำรวจภูธรภาค ๑ ด้วยกันอยากบอกว่าเราทำการกวาดล้างพื้นที่ดังกล่าวมานานแล้วครับ แต่มีอุปสรรคจาก การเมืองทั้งระดับท้องถิ่นซึ่งโยงเกี่ยวกับระดับประเทศด้วยครับ Lips Sealed
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์