เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:26:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับใบรับรองความประพฤติครับ  (อ่าน 5294 ครั้ง)
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:19:09 PM »

ของผมใช้ใบรับรองจากผู้อำนวยการกอง รัฐวิสาหกิจ เทียบเท่าข้าราชการ ระดับ 6 ใบนึงแล้วนะครับ หลักฐานที่เป็นทรัพย์สิน ใบรับรองชมรมยิงปืน ใบส่งตัวแข่งขัน แล้วยังต้องให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรองอีก แล้วผู้ใหญ่บ้านมันก็เพื่อนผมเขาก้รู้ แต่เขาว่า ....มีอะไรใส่มาให้หมดเลยเอาเย้อะๆ เขาว่าอยากได้เร็ว ๆ ก็เอาใส่ ๆ มา เพราะว่าจะเอาไปแข่งเดียวไม่ทัน ที่จริงปืนมา เดือน 11 โน่น หุ หุ พี่เขาว่า 11 มม. มันโตเลยเอาเอกสารมากหน่อย ก็ทำตาม ไม่กี่วันก็คงโทรมาหล่ะครับ แต่ของผมเป็น ข้างเมืองหลวงครับ

เพื่อนผมอยู่ กทม. เวลาไปขอที่ วังฯ เขาว่า แว้บเดียวเอง ข้าราชการรัฐวิสาหกิจ เพื่อนบอกว่าไม่ยุ่งยาก แล้วใหงข้างบนว่า รัฐวิสาหกิจ เขาไม่เอาหลักฐานรับรองหล่ะครับ ....ผมยังอยากย้ายมาอยู่ กทม.เลยคร้าบ

พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ไปขอ ก็บอกง่ายจะตาย ไมไม่เห็นเหมือนในนี้เลยครับ ใครๆ ก็บอกว่ายากจัง พวกพี่ๆ ผมเขาว่า ถ้าเอกสารครบเราทำตามขั้นตอน เค้าต้องออกให้ซิ พูดกันตรงๆ ไปเลย ถ้าเอกสารครบ เพราะเขาเป็น " แค่ " คนรับเรื่องไม่มีอำนาจอนุญาติ ประชาชนอย่าง เราๆ ท่านๆ ยิ่งใหญ่กว่ามากครับ

ต้องเป็นข้าราชการ ซี 6 ขึ้นไปเท่านั้นค่ะ...ถ้าไม่ตรงตามหลักเกณฑ์ไม่ต้องไปยื่นเพราะจะเสียเวลาเปล่า ๆ    พนง.รัฐวิสาหกิจท่านไม่ถือว่าเป็นข้าราชการ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 01:59:00 PM »

ผมก็พนักงานรัฐวิสาหกิจ (ไปรษณีย์ ) ยืนขอ 9 มม. ใช้ใบรับรองการทำงานพร้อมรับรองความประพฤติ  ผู้อำนวยการ ระดับ 10 (ไม่รู้เทียบเท่าข้าราชการ C อะไร)ลงนามรับรอง ,Book Bank,สมุดทะเบียนรถยนต์,โฉนดที่ดินพร้อมสิ่งปลูกสร้าง   Wink Wink Wink  อยู่ต่างจังหวัด กะลังรอผลอยู่เขาว่าประมาณ 2 อาทิตย์  ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบ  คร้าบบบบบบ Grin Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:16:30 PM »

เคยเอาใบรับรองที่รัฐวิสาหกิจ ระดับ7 ไปยื่นครับ ยื่นได้ แต่!!!! เขาส่งไปรษณียบัตรมาหลังจากนั้น1 อาทิตย์ว่าให้เอาใบรับรองใหม่ไปให้และต้องเป็นข้าราชการจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการพลเรือน หรือทหาร ตำรวจก็ได้ ตอนหลังของผมให้ข้าราชการครู(แม่เพื่อน)ระดับ7 เหมือนกันรับรองให้ เหตุที่วังไชยานี่เองครับปลายปีที่แล้ว

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 03:47:14 PM »

ผมใช้เป็นบันทึกข้อความ เนื้อหาประมาณว่า... ได้ทำงานในหน่วยงานนี้จริง... เป็นผู้มีความประพฤติเรียบร้อย... มีความสุขุม รอบคอบ... สามารถมีอาวุธปืนในครอบครองได้... ประมาณนี้... แล้วให้หัวหน้าหน่วยงาน(ซึ่งหัวหน้าหน่วยงานของผมเป็น ผอ.โรงเรียน ระดับ 8 ) แค่นี้ก็ยื่นได้ครับ... แต่จะผ่าน ไม่ผ่าน อีกเรื่องครับ (ของผม .38 ลองไม่หยอดน้ำมัน 10 เดือนครับ... ปลัด(สาว) แกอ้างว่า"เป็นอาวุธร้ายแรง".... เพราะคำพูดนี้แหละครับ ถึงไม่หยอดน้ำมัน...)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:54:14 AM »

แล้วแต่ดุลยพินิจของแต่ละท้องที่ครับ

บางท้องที่ตีความตามกฎหมายแป๊ะๆ ว่าข้าราชการระดับ 6  ก็ต้องข้าราชการเท่านั้น  พนักงานของรัฐ หรือพนักงานรัฐวิสาหกิจก็ไม่ได้  Huh Huh Huh

ทางที่ดีเตรียมไปทั้ง 2 อย่างเลยดีกว่าครับ  ใช้ใบไหนได้ก็เอาใบนั้น  จะได้ไม่ต้องเสียเวลา 2 รอบ 3 รอบ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:46:00 PM »

ผมทำงานอยู่ บริษัทเอกชน ให้บริษัทออกหนังสือรับรองการเป็นพนักงานของบริษัท ซึ่งในใบมีตำแหน่ง และรายได้ที่รับแต่ละเดือน
และอีกใบก็มีหนังสือบรับรองความประพฤติ โดยฝห้ข้าราชการ กทม.ซี6 เซ็นต์ สามารถใช้ร่วมกันเป็นหลักฐานได้เลยใช่ไหมครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:15:13 PM »

ผมทำงานอยู่ บริษัทเอกชน ให้บริษัทออกหนังสือรับรองการเป็นพนักงานของบริษัท ซึ่งในใบมีตำแหน่ง และรายได้ที่รับแต่ละเดือน
และอีกใบก็มีหนังสือบรับรองความประพฤติ โดยฝห้ข้าราชการ กทม.ซี6 เซ็นต์ สามารถใช้ร่วมกันเป็นหลักฐานได้เลยใช่ไหมครับ

ถูกต้องครับ ใช้ 2 ใบ  แบบนั้นแหละครับ   ข้าราชการนั้น  หาที่เป็นญาติ (หรือส่วนใหญ่จะได้จากเพื่อนพ่อ เพื่อนแม่)  จะง่ายสุดครับ   แล้วถ่ายบัตรข้าราชการของเค้ามาด้วยนะครับ

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:39:20 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 09:35:48 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:02:24 PM »

อ้างถึง
ผมเคยเซ็นต์รับรองความประพฤติให้ญาติ นามสกุลเดียวกัน แต่อยู่ต่างอำเภอ   นายทะเบียนขอพบตัว คนเซ็นต์รับรองด้วย แปลก แต่จริง  / ถ้าคนเซ็นต์รับรองไปไม่ได้ก็ให้เปลี่ยนคนเซ็นต์ โดยให้กำนันท้องที่เป็นคนเซ็นต์รับรอง โดยบอกทิ้งท้ายไว้อีกว่า  ถ้าหาไม่ได้ก็ไม่ต้องมาขอ(ไม่รู้ระเบียบข้อไหน)   

เจออย่างนี้ .. กุมขมับเลยครับพ้ม ..  Huh

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์